1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

091011_Thắc mắc & Hỏi đáp

Thảo luận trong '091011' bắt đầu bởi thuongdt, 4 Tháng chín 2010.

1. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Các bạn cho mình hỏi có ai mượn được Giáo trình Đo lường và thiết bị đo hok?
  2. phanbavuphong New Member

Số bài viết: 92
    cái này ko mượn được đâu bạn.Hồi trước mình với ku QUÂN học thì ông thầy biểu ra ngoài tiệm photo mà mua quyển Đo ĐIỆN_ĐIỆN TỬ ấy.thầy toàn dạy trong quyển photo đó thôi.Mà môn đo lường điện thì học ông thầy HIỀN là ok.ổng dạy hay mà đề thi giữa kì dễ toàn bt cũ ko với thi cuối kì cũng trúng cái ổng dạy nữa....
  3. thuongdt New Member

Trời, sao bây giờ mới nói!
  4. phanbavuphong New Member

5. ngoctham09 New Member

Số bài viết: 591
    trời,giờ mới nói,đúng là hụt hẫng...vậy túm lại giáo triình đo lường điện ra pho to "vung tiền " à? mình đk học cô Thảo theo bạn Thương,.có j bạn í chịu trách nhiệm...rớt thì bạn í ....."đóng tiền" cho mình học lại,hihi=d>
  6. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    Ác! Định mở phi vụ gì đây nữa hả thắm! Mà sao em không nói sớm, nói sớm thì anh đem cho em mượn cuốn sách đó rồi, đằng này anh cho thằng Thương mượn mất tiêu! Hihi!
  7. ngoctham09 New Member

anh đòi lại Th đi,cho em mượn,hehe...chẳng lẽ bạn í lại đi giành giật với 1 "cô bé gái",đúng hk anh,em bảo đảm anh hk bị mang tiếng đâu,hihi,3 anh em mình là đồng hương,nói nhỏ nhau nghe thôi,hihi
  8. chanhvan08 New Member

Trời! Nói nhỏ mà em lên đây, còn hơn cả chục cái loa phát thanh ấy chứ! Nói nhỏ em nghe nhé, Thương ở sát bên phòng anh, đi học anh phải đi ngang qua phòng nó...! Thôi thế này nhé, em thương thuyết với nó đi, dũng mỹ nhân kế cũng được, miễn sao mà em lấy được cuốn sách đó từ tay nó là anh cho em luôn đó (anh mới nói là cho nó mượn thôi à!)!
  9. ngoctham09 New Member

hehe...vậy thì em mạng phép dùng miệng lưỡi kế vậy thôi,mà bí quyết học điện tử cơ bản 1 với đo lường điện là j vậy anh,nghe giang hồ đồn anh " Dữ" khoản này lắm mà...cái j hk hiểu anh bày tụi em nhen...hihi
  10. chanhvan08 New Member

Giang hồ nào mà miệng lưỡi ghê gớm vậy em! Đo lường thì anh học lâu rồi, không biết có còn nhớ được bao nhiều, chỉ nhớ là hồi đó tới kì thi, ra phòng photo mua tập bài về làm, thi ngon lành luôn ( cái tập này anh còn giữ, bữa nào hẹn ở đâu đó anh đưa cho!), còn đtcb1 thì cũng còn nhớ được, phần giải mạch cũng dễ!
  11. phanbavuphong New Member

trùi ui.pic nói về vấn đề môn học mà toàn ché gió với âm mưu ko vậy.Mà nói như ông ở trên thì dễ qua đo lường lắm vậy.Lý thuyết thì một mớ luôn.giống như học triết vậy.Bt thì nhiều dạng.Đố mà làm bt vài ngày từ cái tập photo kia mà qua đó.Phải có chút may mắn và siêng ôn bài nữa chứ.Tui cũng học đo lường rùi mà...xin lỗi .nhưng thấy hơi chém gió đó...
  12. thuongdt New Member

hô hô, mới có 1 buổi sáng mà trên này loạn cả.
    Anh Chánh cho em rồi đó nha. Không biết đâu!
    Bạn Thắm học chung đo lường với lớp tui hả? Nghe cũng hay đấy, còn cái dụ giáo trình thì lo mà tự cung tự cấp đi nha, hehe, Th này cũng sẵn sàng xài Kế nam nhân đó
  13. thuongdt New Member

beggar alliance là ai thế nhỉ, đã tặng lớp chúng mình nhạc trên 4r ý?!?!?!?
    Người yêu cầu: beggar alliance
    ♥ Ca khúc: I'll never stop (N sync)
    ♥ Gửi đến: toàn diễn đàn và mem 091011
    ♥ Với lời nhắn: cố gắng 1 năm học ko có nợ nần và giải quyết tất trong năm nay
    [FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW6IW7Z7||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
  14. thuongdt New Member

À biết rồi, ku Chung đây mà
  15. chanhvan08 New Member

Mỗi người một cách học mà thôi, riêng với tôi thì vậy, ôn hết mấy dạng bài tập trong cái tập đó, chừng ra đề thi thấy nằm trong đó hết 90%!
  16. Dung_RB New Member

Số bài viết: 14
    Môn đo lường đúng là chỉ cần học hết trong tập photo là ok rồi ít nhất cũng 8 điểm. Mà đề cho hơi căng đó 40 câu 50 phút. Hơn 30 câu bài tập rồi. Kinh nghiệm là học thuộc công thức cuối. Có điều kiện thì tuần cuối ai học cô Thảo thì qua thầy Hiền học bữa cuối và ngược lại là biết gần hết đề rồi.
    Còn môn điện tử thì phải đầu tư nhiều. Muốn qua thì không khó nhưng nên tìm hiểu sâu vì còn liên quan nhiều đến các môn sau (điện tử cơ bản 2 điện tử công suất, kỹ thuật số ). Kinh nghiệm là nên học lý thuyết cô Ngà và luyện thi cô Tú (Làm nhiều bài tập hơn ). Tập trung vào chương transistor từ chương 3 tới chương 6. Ai không thích lý thuyết hàn lâm thi coi sách của Nguyễn Tấn Phước, nâng cao hơn thì coi của Lê Tiến Thường. Tốt nhất là đọc sách tiếng anh..
  17. phanbavuphong New Member

nói như bạn này là đc nè.Chỉ kinh nghiệm sương gió à quên xương máu cho khỏi sợ rớt :-bd:-bd:-bd...hehe thank một phát nhe...
  18. thuongdt New Member

Nói thank mà sao hổng thấy
  19. Dung_RB New Member

Số bài viết: 14
    Để học tốt môn điện tử cơ bản thì nên tìm hiểu thêm một số phần mềm mô phỏng-phân tích mạch như Multisim(Trước là Electronics workbench ), Pspice(Năm trong gói orcad), Proteus.. Kinh nghiệm là multisim là tốt nhât. Sách thì nên dùng của thầy Huy (Viết theo kiều mì ăn liên dễ hiểu ). Hoặc thăm gia các môn Giải tích mạch (Pspice, Proteus),Cad trong kỹ thuật điện (Hầu hết các phần mềm), tài liệu trên mạng cũng rất nhiều.
    * Một phần mềm mạnh khác ứng dụng rồng hơn là Matlab và Simulink (Đáng tìm hiểu nhất ). Đặc biệt là các bạn bên VT (Đến năm 3 sẽ thấy dùng rất nhiều). Phần mệm này ứng dụng rất nhiều lĩnh vực, giúp bạn học tốt các môn (Toán cao cấp, hàm phức, mạch điện, xử lý tín hiệu, tự động ....không kể hết nói chung là tất cả những gì liên quan đến kỹ thuật), Bạn có thể tham gia lớp ứng dụng matlab trong kỹ thuật điện (chủ yếu là mạch điện 1 và 2) của thầy Nguyễn Vinh Quan(Siêu cao thủ đó ). Có điều kiện thì tham gia khóa matlab và ứng dụng (Khoa Đ-ĐT, Thầy Quan luôn, học phí 500k, chuẩn bị có khóa mới đó). Một số giáo trình cớ bản: Nhập môn matlab(La văn hiền), Một số sách của BK HN ở thư viện. Chi tiết Matlab & Simulink (Nguyễn Phùng Quan). Matlab7(Nguyễn Vinh Quan- Viết khá đầy đủ nhưng đọc hơi khó hiểu). Cố gắng tìm hiều phần mềm này nha tiếc là năm nhất mình không biết phần mềm này... Tiếc Quaaaaaaaaaaaass
  20. phanbavuphong New Member

học điện tử cơ bản 1 mà phải tìm hiểu nhiêu đó chắc chít quá.hic...dù sao cũng thank đã đưa kinh nghiệm..chắc học kì này thêm chục chỉ rớt nữa rồi...
  21. nhoclac1191 Member

Số bài viết: 32
  22. thuongdt New Member

Có 2 cách làm lại thẻ sinh viên: cách 1 chỉ làm thẻ sinh viên, cách 2 làm thẻ sinh viên liên kết với ngân hàng VietInbank.
    Làm lại thẻ sinh viên giở sổ tay sinh viên ra tham khảo.

Cách làm thẻ Liên kết ATM:
    Tải mẫu: http://www.hcmute.edu.vn/cthssv/Documents/XNNH2010.pdf
    Học sinh – Sinh viên nộp kèm: 01 bản sao CMND không cần công chứng (yêu cầu bản sao rõ ràng
    các dữ liệu trên CMND)
    HSSV điền đầy đủ thông tin nộp tại cửa số 03 phòng Công tác Học sinh -Sinh viên, 2 ngày sau
    sinh viên nhận lại giấy này tại Khoa/Trung tâm. HSSV đem giấy này kèm CMND bản gốc ra Ngân hàng
    Công Thương Việt Nam – Chi nhánh Đông Sài Gòn (địa chỉ: số 35 Nguyễn Văn Bá, Q. Thủ Đức, Tp. Hồ Chí
    Minh) để làm lại thẻ.
    Lệ phí cấp lại thẻ liên kết theo quy định của Ngân hàng tại thời điểm cấp thẻ – Sinh viên nộp tại Ngân hàng khi nhận lại
    thẻ Sinh viên
    Thời hạn làm lại thẻ tối đa là 10 ngày kể từ ngày Ngân hàng tiếp nhận giấy này (không tính ngày Lễ, Tết, thứ bảy và
    Chủ nhật)
  23. nhoclac1191 Member

Số bài viết: 32
  24. thuongdt New Member

ý bạn là số tài khoản hay số MSSV(!).
    Nếu là MS tài khoản thì Theo như đọc ở trên thì 'có lẽ' Ngân hàng tự làm lại cho mình với số tài khoản cũ vì thông tin của mình đã được lưu trong CSDL của Ngân hàng.
  25. thuongdt New Member

Các bạn cho biết tình hình đá banh lớp mình nào? Từ đầu giải đên nay!
    Cho kết quả nhá, nghe nói thắng hết mà!