1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[10119]-Giúp anh em vượt qua Môn Toán cao cấp dễ dàng.

Thảo luận trong 'Tài liệu' bắt đầu bởi konan_levanhai, 28 Tháng mười 2010.

1. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Số bài viết: 479
    Tình hình là môn Toán cao cấp nó khó quá, mày mò mấy cái tài liêu thì eo ơi buồn ngủ. Lang thang trên mạng thấy có cái này cực vip, hướng dẫn anh em. Cầu trời qua cái môn Toán suông sẽ. Hôm trước nghe thầy Mai cảnh báo thấy đau lòng :((

Tài liệu đây, ACE vào xem. http://spkt.net/diendan/showthread.php?p=100539

Chúc ACE SPKT vượt qua kì thi giữa kì thành công.[-o<[-o<
  2. letgosos New Member

Số bài viết: 59
    Khỏi cầu nguyện bí thư à. không phải tự tin chớ mấy cái toán A1, A2 này đối với tui chỉ là chuyện nhỏ. Tui đảm bảo luôn. RỚT CHẮC!!!! hehe
  3. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Ông xem chưa mà tự tin nói thế :)). Nói chứ xem đi. Nhớ Web đấy mà tui đậu Đh đó. Đâu có tiền đi ôn thi đâu. :((. Mượn bài photo, xem thêm cái đó. từ một thằng ngu nhất nhì, lên đứa thi đại học cao nhât s lớp, ăn thua có quyết tâm. Anh em KMT ta cố lên :)
  4. hekute1208 New Member

Số bài viết: 9
  5. nguyenmdrak New Member

Số bài viết: 365
    theo mình thầy cô cũng có ảnh hưởng nhiều đến việc học hành của chúng ta,như lớp tui đây gặp phải anh thấy dạy a1 dở tệ,mỗi lần lên lớp nghe nản đến nỗi chẳng buồn học luôn.Àh,ai có lịch học toán post cho anh em ta xem đi mà học ké
  6. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Bạn nói chí phải. Thủ lên HTV4 mà bạn xem ông thầy OTĐH Môn Hóa thì chỉ có mà dùng từ " hay phết". Vừa hài hước, vừa có nhiều chiêu mới lạ. Thầy cô có ảnh hưởng lắm chứ. Đơn cử, các bạn biết Cô Thanh Vân, bên khoa Kinh Tế không ? Tới tiết Kinh tê học là không bao giò biết buồn ngủ, vì không dám rồi mắt khỏi cô =))
    Thêo mình, học đại học, khó là làm chủ mình, mình tập trung bao nhiêu, mình dành thời gian ôn luyện bấy nhiêu, rồi yếu tố bên ngoài nữa. Mình vừa KT giữa kì Môn Hóa ĐC, thật tình không khó, mà khổ nỗi, bài vởi chẳng hiểu gì, không chăm làm bài tập> kết quả tạm được. Giờ nghĩ lại, cần lập một kế hoạch rõ ràng, chi tiết, và chịu khó chút mấy bạn àh !! :((:)|
  7. letgosos New Member

Bùm!!! báo cáo có người đang trên đường tầm sư học toán thì dẫm phải bom banh xác =d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>=d>
  8. yuri_teo92 Member

Số bài viết: 32
    khỏi phải nói. cô Thanh Vân lớp mình dạy cũng được. ai mà bùn ngủ là cô cho ra ngoài rửa mặt ùi vào học típ thi có ai ngủ trong giờ hoc đâu. bị kêu liền hà. :p
  9. peterdai New Member

Số bài viết: 20
  10. letgosos New Member

11. YNGOC New Member

Số bài viết: 64
    1 năm trước đây mình cũng từng giống các bạn nghe mấy anh chị khóa trên hăm dọa là rất dễ rớt. Nhưng theo mình các bạn chỉ cần đi học đều nghe thầy cô giảng, ra siêu thị mua cuốn bài tập +bài giải cuối cùng là về nhà luyện công (nếu chỗ nào không hiểu thì hỏi bạn bè thầy cô) , và quan trọng là cuối kì nên giải những đề của năm trước thì bảo đảm đậu ngay
    Mách nhỏ: vào thư viện mượn cuốn sách tham khảo BÀI TẬP TOÁN CAO CẤP. TÁC GIẢ: HƯƠNG, ĐÔNG(mình không nhớ chính xác) rất hay. Chúc các bạn học tốt:-bd
  12. Jee Member

Số bài viết: 617
    thiệt là zui ;))....từ đầu năm tới giờ chưa đi học toán A2 dù chỉ là 1 bữa :))....zô thấy ông thầy chán quá nên về lun....chỉ vào thư viện mượn sách về đọc....xem + hiểu sơ sơ....gì ko hiểu cứ vào lớp hỏi mấy đứa bạn....hy vọng vừa đủ để đậu môn này....còn đề thi mấy năm trước thì ngoài thư viện có bán....chừng nào sắp thi ra đó mua về "bế môn tỏa cảng" :D
  13. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Rất cám ơn kinh nghiệm của bạn. Thực tế, để qua môn Toán, hỏi mọi người có chịu làm bài tập không thôi. Như em nè, thực tình là không làm chủ tư tưởng được, không chịu làm bài tập nên tâm trạng cứa vu vơ đâu. Vì thế, việc tham khảo thêm bào giảng của HTV4, chỉ là cách cứu trợ thôi, nhưng dù sao còn có cái để coi. Các thầy trên đó dạy khá dể hiểu mà, chi tiết nữa. Vừa đi học, vừa xem thêm trên HTV4, chủ động làm bài, thế là yên tâm. Quan trọng, tìm động lực ngồi vào bàn học như thế nào thôi?. Tình trạng này mình đang vướng phải, chủ động về quê ít ngày, cho tin thần thư thả. Và về nhà, tinh thần học tập lại lên cao. !
    Cầu trời giữ được cái khí thế đó khi trở lên TP.8->
  14. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Khó thiệt mà bạn, không anh chị nào lừa bạn đâu, so sánh các đề 06 07 Toán CC khó lắm. Từ 08 thấy nhẹ hơn nhiều rồi đó (tiêu chí trường chỉ khó ở 1 câu để kiếm điểm 9 10 thôi).
    Nói chung cũng thuộc vào PDT, thầy bốc cái đề nào thì mình sẽ làm đề đó, nó hơi chua chát quá thì chuẩn bị 300k :D.
    Thật ra chả cần mượn mấy cuốn bt kia làm gì cả !!! mất thời gian lắm, để dành ôn mấy môn cơ sở. Làm bài trong cuốn bài tập của trường (nhỏ nhỏ bán trong tiệm photo) là được 8d rồi. 8 phẩy là êm lắm rồi phải không ???
  15. ahq_spk New Member

Số bài viết: 38
    hehe, 8 phẩy? có vẻ bạn này hơi bị giỏi đây. thấy tự tin quớ...
  16. kilaivl New Member

Số bài viết: 10
  17. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

18. kimkhoa06 Member

Số bài viết: 83
    tui thấy toán bình thường mà toán 1 2 3 tui học lần 1 qua, đang học toán 4.Nhưng có i chỉ cách hoc mấy môn thuộc bài ko, năm đầu rớt MAC chán ghê
  19. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

20. spkt09 New Member

Số bài viết: 26
  21. Ngao Du New Member

Số bài viết: 22
    haizz có thể toán 2 là dễ theo nhiều người toán 1 khó nhưng mình thì ngược lại :)) toán 2 liệu ai cóa thể hiểu hết đc mấy cái kgc ..... mấy cái sau dễ không noái ~~!
  22. donkihote_gumiho New Member

Số bài viết: 24
  23. kcagon Member

Số bài viết: 150
    Mình học khóa 09
    Mấy bạn đừng than như vậy, nếu cố gắng đi học đầy đủ, trên lớp cố gắng nghe thầy cô giảng, về nhà xem lại bài tập để hum sau đi học hiểu bài. Tới giữa kì dành ra 2 ngày ôn lại tất cả những gì mình đã học. Cuối kì dành ra khoảng 5 ngày để học thì qua là chuyện đơn giản, điểm cao là chuyện có thể
    Mình đã qua hết 4 toán rồi toán 1: 7d(buồn hết sức), toán 2: 8d, toán 3: 8,5d , toán 4: 10d
    Các bạn cố gắng lên nhé. Khi học toán 3 cố gắng học học chắc thì toán 4 học cực kì dễ :D
  24. maitamson Member

Số bài viết: 42
    Mình chỉ các bạn mẹo này
    chịu khó sưu tập đề thi từ năm 2009 trở về đây, rồi làm ,nếu ko bít làm thì lập nhóm làm chung cùng nhau chỉ nhau ng điều chưa hỉu.
    Cách này thì mình ko đảm bảo điểm cao nhưng chắc chắn các bạn sẽ wa đưộc hết tất cả mấy môn toán cao cấp:D
  25. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    có gì đâu mà phải than vãn đâu bạn...cố gắng là làm bt thôi chứ đâu có gì ghê gớm lắm đâu.Thời gian tự học ở nhà nhiều mà, mua tập bt toan1 và toán 2 về làm ok hết thôi
    Như mình thi vừa rồi Toán 1 : 8d, Toán 2: 7.5
  26. roboconspkt New Member

Số bài viết: 4
  27. spktkdd New Member

Số bài viết: 5
  28. huutanspk New Member

Số bài viết: 3
  29. đình phan New Member

Số bài viết: 1
  30. TuanManhHG New Member

Số bài viết: 7
    Sự đố kỵ dẫn đến việc những người đẹp trai thường không ưa gì nhau theo tỉ lệ thuận tg dần. Bởi vậy tôi không bao giờ xem phim của Brad Pitt, và anh ta thậm chí chẳng biết tôi là ai.
  31. bibiyeu New Member

Số bài viết: 19