1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

89C51

Thảo luận trong 'Thảo luận môn học' bắt đầu bởi vankhoakmt, 4 Tháng mười 2008.

1. vankhoakmt Guest

Số bài viết: 0
    mình đang học 89C51 nhưng định sử dụng 89S51,theo các bạn thì 89S51 có khác gì với C51 không?vè các thứ vì trên trường mình đang học về 89C51?mình cũng định mau mạch nạp nhưng chua biet mạch nạp USB của CLB có hỗ trợ cho dòng C51 hay S51 không?các bạn so sấnh chi tiết C51 và S51 dùm mình nhé.
    cám ơn các bạn.
  2. hoanle Guest

3. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    Mạch nạp của CLB không hỗ trợ con đó bạn à. Bạn thử so sánh xem sao. Cái này mình lấy trong datasheet của nó. Con 89C51 mình chỉ học chứ làm mạch hay thí nghiệm thì mình dụng con 89S52 vì nó mạnh hơn mà chức năng cũng vậy
    <span style="color:#FF0000">89S51</span>
    <span style="color:#FF0000">89C51</span>
  4. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    Giờ muốn mua con 89C cũng không có mà mua, cải tiến hay nhất ở dòng S là ở chỗ nó hỗ trợ nạp kiểu ISP tiện lợi vô cùng, chỉ cần cắm cáp nạp vào board rồi bấm nút , còn dòng C thì phải đưa lên mạch nạp rất phức tạp, nếu cho bạn chọn thì bạn chọn con nào ? thực ra dòng S chẳng cần mạch nạp , nối thẳng các chân ở cổng LPT vào là nạp được thôi.
  5. hoanle Guest

Mình cũng nghĩ rằng các họ vi điều khiển trứoc đây giờ ít dùng lắm nhưng việc học 8951 là cần thiết vì nó vấn đề cơ bản cho người mới học VĐK nhưng ko biết thi vi điều khiên tập trung vào phần nào hen...Pác nào từng học rùi xin xho ý kiền nha..thanks
  6. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    <div class='quotetop'>QUOTE (le hong hoan @ Oct 16 2008, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mình cũng nghĩ rằng các họ vi điều khiển trứoc đây giờ ít dùng lắm nhưng việc học 8951 là cần thiết vì nó vấn đề cơ bản cho người mới học VĐK nhưng ko biết thi vi điều khiên tập trung vào phần nào hen...Pác nào từng học rùi xin xho ý kiền nha..thanks[/b][/quote]
    Sao bạn không search thử, trên diễn đàn có nè:

http://spktforum.info/index.php?showtopic=5940