1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

ae điện công nghiệp đâu rồi

Thảo luận trong 'Điện công nghiệp' bắt đầu bởi qazhiphip, 12 Tháng tám 2011.

1. qazhiphip Member

Số bài viết: 39
    sao thấy trên diễn đàn ít có hoạt động cũa ngành điện công nghiệp nhỉ? sao không thấy khí thế xíu nào vậy ta?

chú ý viết có dấu nha bạn! - vanbinh_21
  2. nam12go New Member

Số bài viết: 216
  3. qazhiphip Member

4. nam12go New Member

5. phannguyen1022 New Member

Số bài viết: 74
    anh học dkc năm cuối hả anh ?! nếu dc anh có thể cho em xin nik yahoo để có gì lâu lâu đàn em này chém vs anh để học hửi kinh nghiệm đi ! đang tìm tiền bối ... :D
  6. qazhiphip Member

thấy 1 it hoat dong nhi ? co ve sinh viên điện cn ít online tham gia diễn đàn. học điện có khó khống vậy tiền bối
  7. Sky New Member

Số bài viết: 52
    Chặc. Chắc ng ta ngồi ở nhà tu thui, dân điện rất ư là ...hiền muk8->

Mà hầu như tìm 1 ng DKC cũng....hem dễ j âu!
    Haiz, thấy công ty tuyển người toàn ngành điện điện tử, điện tự động còn DKC thì....
  8. vanbinh_21 <marquee><b><i>--- waiting for you... mãi chờ em..

Số bài viết: 2,077
  9. nam12go New Member

Uhm..theo mình quan sát trong lớp điện thì tụi nó tu hành dữ lắm..ít game gọt gì.Đa phần là anh em ở tỉnh lên mà.Mình dân thành phố muốn rủ tụi nó đi chơi cũng khó lắm chứ đâu có dễ gì :|
    Kinh nghiệm cũng có chút ít chia sẻ các kohai đây: Ai sức học tốt thì không sao.Các bạn sức học chỉ trung bình khá thì phải cố gắng.Đừng để rớt đại cương nhiều,càng trả càng đuối đó,trễ tiến độ dễ như chơi.
    Học theo lịch cứng,ổn định và giành học bổng tốt hơn là a dua học vượt để rồi mấy kỳ cuối ngồi chơi." nhàn cư vi bất thiện" ông bà ta hay nói vậy mà.
    Ngành nào cũng khó,trong điện thì cần chú ý các môn: kỹ thuật số,vi xử lý,hệ thống điều khiển tự động,điện tử cơ bản...Đó là các môn khó cần cố gắng hết sức.Riêng vi xử lý đã có kỳ rớt ~80%.Thậm chí có phòng rớt sạch hoặc đậu 2,3 người
    Tích cực ngoại giao để có những tài liệu học tập,đồ án các năm trước mà phòng photo ko bán--> Rất thuận tiện cho việc học ,làm đồ án.
    Tập trung nhiều cho anh văn...1 kỹ sư mới ra trường lương tầm 5tr nhưng có anh văn tốt thì 7,8 triệu ngay khi ra trường là không khó.
  10. duy New Member

Số bài viết: 35
    Sao nghe ichigo nói mà nghe ham qua vậy. Tôi là sv khóa 07 đkc đây. Sắp tốt nghiệp rồi mà đang nản gần chết mặc dù là điểm trên 7.0 ( chắc khá rồi) nhưng lại đang rầu là không có việc. ở đâu mà tuyển tầm 5tr giới thiệu cho tôi với coi
    MÀ QUÊN NỮA NẾU HẬU BỐI NÀO CÓ CẦN TÀI LIỆU GÌ VỀ NGÀNH ĐKC THÌ CỨ LIÊN LAC QUA MAIL NÀY CONHEODAT_20072000@GMAIL.COM. NẾU CÓ TÔI SẼ CUNG CẤP CHO ( VỚI CHI PHÍ LA CHẦU CAFE CÒN NGHÈO QUÁ THÌ LY TRÀ ĐÁ VẬY. HE) TẤT TẦN TẬT CÁI TÀI LIỆU BAO LUÔN ĐỒ ÁN. HEHE
  11. qazhiphip Member

em là sv k11 dkc là viết tắt của chữ gi nhi ? còn nhiều chữ nữa như ckm,... giải d0ap1 gúp em nhé
  12. lopthietkedien Member

Số bài viết: 86
  13. nam12go New Member

Nếu cậu có năng lực thì 5tr đâu có khó.Cậu biết người ta cần gì ở cậu và cậu thể hiện mình đáp ứng được gì thì cứ mạnh dạn đòi hỏi thôi.
    Trước có công ty dệt của TQ nó trả 4tr lương cứng thử việc+ bao ăn,ở mấy thằng bạn tôi nó trúng tuyển có thèm vào đâu.Điểm trên 7.0 là cậu cũng có khả năng rồi,cứ mạnh dạn đề nghị

dkc là điện khí hóa-cung cấp điện. Tên của ngành điện công nghiệp trước kia..ckm là cơ khí máy,ckd là cơ khí động lực
  14. q.thinh92 New Member

Số bài viết: 79
    em học đkc khóa 10 . hì dậy khi nào e có thể cùng anh đi uống trà đá đây nhỉ:D.a co tài liệu gì thì share hết cho em cho em lun nha.thank anh nhiều

em học đkc khóa 10 . hì dậy khi nào e có thể cùng anh đi uống trà đá đây nhỉ:D.a co tài liệu gì thì share hết cho em cho em lun nha.thank anh nhiều
  15. pro_and_brao Moderator

Số bài viết: 484
    Re: ae điện công nghiệp đâu rồi

tìm anh em cùng ngành kết bạn củng được. còn chuyện chỉ giáo hay hướng dẩn việc học tập sinh hoạt thì anh em trong khoa điện tử nói chung đều có thể giúp e được!
    về phần kiến thức 3 năm đầu hầu như mấy anh điện điện tử đều có thể giúp đỡ!
    DCN chỉ có vài môn là có học riêng ở năm cuối thôi!
  16. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
  17. duy New Member

Số bài viết: 35
    lâu quá không vào diễn đàn. Có gì thì cứ liên lạc qua mail nha. Tớ sẵn sàng giúp. Hehhe
  18. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
  19. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300