1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Ai biết xét tuyển NV1B cho mình hỏi xíu nha !

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi nguyenvansn93, 24 Tháng bảy 2012.

1. nguyenvansn93 Member

Số bài viết: 276
    mình có đứa e nó cần xét tuyển NV1B vào trường mình (ngành công nghệ ôtô) mà ko biết làm thế nào. Ai biết chỉ mình với nha :D
    mình ko biết post ở đâu, mếu post nhầm mong Mod chuyển dùm nha. TKS
  2. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  3. mdmnvv New Member

Số bài viết: 189
    Trường mình hông có NV1B bạn ơi, có NV2 năm nay thì phải. Mà còn chờ điểm chuẩn ,trường có tuyển NV2 CN ô tô hông đã
  4. dimatim New Member

Số bài viết: 5
    nguyện vọng 1b chỉ xét ở đại học quốc gia thôi, tức là thi nghành đăng ký ko đậu, được xét vào nghành thấp điểm hơn
  5. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    Cho em hỏi luôn năm ngoái có xét NV2 ngành Công nghệ điện tử truyền thông, năm nay có xét không ạ.

Với lại cho em hỏi sự khác nhau giữa ngành Điện điện tử ( ĐƯợc phân ra trong ngành điện tử truyền thông ) với ngành công nghệ kĩ thuật điện điện tử với (điện công nghiệp). Hai ngành khác nhau ở điểm nào, học có gì khác và công việc sau này có gì khác nhau, thanks mọi người nhiều lắm :)
  6. sir1004 New Member

Số bài viết: 10
    ngành điện công nghiệp là điện dân dụng(điện gia đình sử dụng).là 1 ngành riêng trong khoa điện-điện tử
    ngành điện-điện tử đại loại là sửa đồ điện tử.nó nằm trong ngành công nghệ kĩ thuật điện tử truyền thông thuộc khoa điện-điện tử (ngành này bao gồm 2 ngành nhỏ là điện tử truyền thông và điện-điện tử học 1 năm sẽ chọn ngành sau)
  7. lhc.vt New Member

Số bài viết: 4
  8. lhc.vt New Member

Số bài viết: 4
  9. nguyenvansn93 Member

Số bài viết: 276
    ko có NV1B à. Mà sao trường mình năm nay Tuyển Sinh kì quá. Ngành công nghệ ôtô (kỹ sư, sư phạm) chỉ tiêu 280 là sao vậy ?. Chẳng lẽ lại học đến năm 3 phân chuyên ngành như Điện Tử - Truyền thông à ?
  10. DeanLuong Member

Số bài viết: 32
    NV1B là trường tự chuyển cho mình xuống hệ sư phạm, nếu mình đăng kí hệ kĩ sư và không đủ điểm.
    Còn bây giờ muốn vào công nghệ ô tô thì chỉ có xét NV2 thôi (nếu ngành này thiếu chỉ tiêu)
  11. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    Vậy còn việc làm sau này có khác nhau nhiều không anh ?
  12. hoantien Member

Số bài viết: 359
    Chữ rõ ràng là điện công nghiệp mà lại nói là điện dân dụng, lại còn mở ngoặc "điện gia đình sử dụng" nữa chứ.
    Rồi điện-điện tử đại loại là sửa đồ điện tử nữa chứ
    không biết mà hay chém gió thế nhỉ
  13. truongtrungnhan9x New Member

Số bài viết: 37
    theo mình biết thì
    Điện-điện tử (điện công nghiệp) là chuyên về điện công nghiệp, do trong điện CN sử dụng nhiều thiết bị điều khiển = điện tử ( nên đổi tên là điện - điện tử)
    Điện - điện tử nằm trong ngành điện tử truyền thông học hết năm nhất phân ngành có tên là "điện tử công nghiệp"
    các bạn vào đây tìm hiểu: http://feee.hcmute.edu.vn/
  14. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Năm nay trường mình có nguyện vọng 1B nha các bác!

Nhưng mà nguyện vọng 1B thì đăng ký từ trước hum thi rồi, hum đó k đăng ký thì k được xét, chờ nguyện vọng 2 thôi!

CN Ô tô trường mình là 1 trong những ngành hot, khả năng còn NV2 hơi khó....