1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Ai có tài liệu ôn thi Cơ lý thuyết,Sức bền vật liệu vô đây !!!

Thảo luận trong 'Xin đề thi, đề cương' bắt đầu bởi hoanthien, 14 Tháng sáu 2011.

1. hoanthien New Member

Số bài viết: 20
    Mọi người ai có đề cương ôn thi cơ lý thuyết, hay sức bền vật liệu không share cho anh em đi ?!?
    Thầy Hỷ chẳng cho đề cương bắt ôn từ đầu đến cuối cơ lý thuyết...Thầy Triển cho làm 1 ,2 bài tập rùi thôi...nên chẳng biết ôn ra làm sao cả ???
  2. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Học cơ lý thuyết thầy Hỷ bài tập nào thầy cho về làm lại cho quen và hiểu là ok rồi.
  3. innocence91 Member

Số bài viết: 404
  4. thongspk09 <marquee><b><i>Đệ nhất dự đoán bóng đá năm 2011</i

Số bài viết: 87
    sợ cái gì chứ! môn này học hay mà! học lại cho chắc. Em chưa thi nhưng xin trước 1 vé học lại rồi! vậy cho thoải mái
  5. kcagon Member

Số bài viết: 150
    Mình mới học môn cơ lý thuyết kì trước, nói chung là môn này rất hay, bạn nào hiểu được cơ cấu làm việc của hệ thống thì tất cả trờ nên rất dễ dàng. Bài tập tính toán rất đơn giản, để học tốt cơ lý thuyết theo mình bạn phải làm nhiều bài tập, rút ra được nhiều kn, có cái nhìn đúng. Thì khi vào làm bài bạn không cần phải suy nghĩ cách làm nữa mà chỉ việc viết ra thôi. Mấy bạn cứ mượn cuốn tập của thầy Trang Tấn Triển mà coi. Làm hết bài tập trong đó, có rất nhiều bài tổng hợp hay
    Còn về sức bền thì kì này mình đang học. Theo cảm nhận của mình thì sức bền không hay như cơ lý thuyết nhưng vẫn rất hay. Chủ yếu là nhớ công thức và tính toán thôi. Và khi làm bài thì phải cực kì cẩn thận vì rất dễ sai. Hồi chiều mình mới down được bộ đề của bạn nào trên diễn đàn trường mình và có cả phần giải lun rồi. Mấy bạn tìm về đọc và suy nghĩ nhé.
    Nếu mình học sức bền xong sớm "có lẽ" mình sẽ lập một sườn bài trong đó có ghi các bước giải và những phương pháp giải với từng bài cho các bạn định hướng tốt nhất. Chúc các bạn may mắn nhé
  6. bachckm1 Member

Số bài viết: 608
    chú có sách gì để học cơ lý thuyết ko?cho e xin với.email :bachckm@gmail.com
    thank chú nhá.môn này nghe nguy hiểm quá
  7. vanhung123456789 New Member

Số bài viết: 9
  8. usbvu New Member

Số bài viết: 5
  9. babysweat New Member

Số bài viết: 6
  10. binhspckd New Member

11. thanglungl New Member