1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

anh em điện tử nên học gì

Thảo luận trong 'ĐT Cơ Bản-Mạch tương tự' bắt đầu bởi kid_pro, 2 Tháng bảy 2009.

1. kid_pro Member

Số bài viết: 208
    mình là sinh viên năm 2 ngành kt điện . mình không biết bắt đầu từ đâu nữa. mong các pro chỉ giáo. mình muốn học thêm về PLC và vi xử lì thì có thể học thêm ở đâu. thanks mọi người nhiều
  2. tranphong05 New Member

Số bài viết: 3
    Mình thiết nghĩ bạn chẳng cần phải học thêm ở đâu cả. Đến kỳ khi tích lũy dần kiến thức trước đó thì bạn sẽ học trong kỳ mới với lượng kiến thức vừa phải là bạn có thể học tốt rồi. Đọc thêm tài liệu những chỗ nào mình chưa hiểu rõ, vẫn chưa hiểu nữa thì nhờ pro chỉ giúp. Như thế là khá rồi đấy.
  3. vuongnq79 New Member

Số bài viết: 1
    Theo tôi, bạn nên định hướng ngành nghề mình yêu thích muốn làm sau khi tốt nghiệp trước, với SV ngành Điện tử thì sau khi tốt nghiệp có rất nhiều sự lựa chọn về công việc có liên quan như: Bảo trì, thiết kế, thương mại, ở các lĩnh vực thuần về điện ử hoặc điện tử viễn thông. Từ đó bạn sẽ xác định được mục đích theo đuổi của mình và trang bị những kiến thức bổ sung cần thiết.
    Và có lẽ điều đầu tiên để "kiếm được nhìu tiền hơn" sau khi tốt nghiệp bạn cần trang bị cho mình vốn ngoại ngữ thật tốt (tiếng Anh, Hoa hoặc Nhật).
    Cách đây 10 năm tôi cũng là 1 SV ngành Điện- điện tử SPKT như bạn đấy. Một vài điều chia xẻ cùng bạn.
  4. phanvanminhnhat_oxxx New Member

5. phanvanminhnhat_oxxx New Member