1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Anh em Khoa Sư Phạm Kỹ thuật tụ họp nào?

Thảo luận trong 'Khóa 09' bắt đầu bởi alibaba, 12 Tháng mười 2009.

1. alibaba Member

Số bài viết: 140
    :eek:k: Mình ở khoa SPKT Điện điện tử, mọi người cùng khoa lên forum làm wen, thảo luận đi, người khác khoa cũng được, ko sao cả:eek:k::cutesmile::001:
    Cho mình khởi đầu chủ đề nha: Học khoa SPKT có được 2 bằng 1 bằng kĩ sư và 1 chứng chỉ sư phạm, thế bằng kĩ sư và phương pháp giảng dạy các môn về kĩ thuật có giống như các khoa chuyên ngành ko. Mình học khoa này nhưng thú thật mình ko thích đi dạy chút nào,(@_@) :snicker:
  2. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Làm wen nhé, mình khoa DDT ngành điện tử viễn thông 08. :superman:
    Học trong SPKT thì có thể lấy 2 chứng chỉ. Chứng chỉ Sư phạm thì nghe các anh khóa trứoc nói là học thêm nửa năm để lấy thì phải. ( cái này cũng không rõ lắm ^^!). Nên vậy bạn thích học lấy bằngbbhay không muốn cũng được. Như vậy thì bạn chỉ có được 1 chứng chỉ sau khi tốt nghiệp thôi:peep:
  3. amuraiboy Member

Số bài viết: 252
    Hi! Tớ cũng là sinh viên khoa Sư Phạm Kỹ Thuật nè! Tớ học ngành SPKy Cơ khí động lực.
    - Nice to meet you!
    học khoa SPKT nghĩ cũng thiệt thòi. Mấy anh chị có biết bọn mình đâu. Hễ nói ra tên khoa là ai cũng cười. Chắc có lẽ là mới quá nên........ Hic:017:
  4. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  5. alibaba Member

:eek:k:Nói chung Khoa của chúng mình là good nhất đó. Hình như chương trình dạy bên kĩ thuật cũng giống bên khoa chuyên ngành thì phải, lại có thêm 1 chứng chỉ Sư phạm bậc 2 nữa chứ!

Mình chắc là sang năm Khoa chúng mình sẽ là khoa có điểm đầu vào cao nhất trong trường đấy!

:welcome::welcome:KHOA SƯ PHẠM KỸ THUẬT:welcome::welcome:
  6. nhoc_it New Member

Số bài viết: 10
  7. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    hic!tui cũng khoa sư phạm kĩ thuật nè.phải "tự hào"mang tên trường luôn chứ nhĩ!KHoa mình chất lượng nhưng mà mặt phong trào ko được ổn lắm!sắp làm lễ nhập môn rồi mà im ru!hjc hjc
  8. alibaba Member

Khoa mình là khoa mới nên kinh nghiệm chưa nhiều, cũng dễ hiểu thôi, là em út mà. Mà tối thứ 5 hứa hẹn một buổi giao lưu thú vị lắm đây!
  9. jai7love Member

Số bài viết: 39
    nè..mình ở khoa sư phạm kỹ thuật.điện điện tử...
    mình cùng tham gia lập cho khoa mình 1 wep with forum riêng đi mấy bồ....
    ai ở gần kí túc xá khu D ỏ ở trong đó thì cùng mình làm việc nha...
    với chuyện tham gia robocon nữa
  10. Nguyễn Trung Hưng New Member

Số bài viết: 8
  11. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  12. nhock_ditbuT1 New Member

Số bài viết: 57
  13. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Mình cũng học khoa SPKT nà, mình học khoa SPKT CNTT nà^^. Cho làm quen cái ^^. Mình vừa mới biết đến 4rum này thui. Hix, sao trường mình 4rum loạn xị thế ko bít :(, nhưng thấy cái này là good nhất. Mình mới vào, mong anh em chỉ giáo nhá^^
  14. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Tại vì ai cũng muốn lớp mình, khoa mình có web riêng nên mới loạn xì ngầu lên thế.. Chia nhỏ lẻ ra không tập trung mà chất lượng cũng không thật sự tốt...

Khoa SPKT năm nay mới thành lập, Liên chi hội cũng mới thành lập và chưa có kinh nghiệm. Nhưng vừa rồi các bạn đã xây dựng cho ra một chương trình văn nghệ hoàn chỉnh là đã rất đáng khen rồi. Từ từ rồi các em sẽ có được phong độ thôi. Cố gắng nhé các em :)
    Theo chị đc biết từ năm nay trường ta tách riêng khoa SPKT ra là để giúp những ai không muốn theo SPKT tiết kiệm đc nửa năm, không tốn thời gian học những môn sư phạm nữa. Nhưng ngược lại thì sẽ không đc cấp bằng SP bậc 2, chỉ có bằng kĩ sư thôi.
    Khoa SPKT bây giờ sẽ khác các khoa khác ở chỗ, học chuyên về sư phạm nhiều hơn là về kỹ thuật. Ví dụ em học SPKT ngành CNTT thì môn học chính các em phải học là môn sư phạm: tâm lý học, giáo dục học, PPGD... Nhưng còn về ngành CNTT thì khoa SPKT sẽ mời thầy cô bên khoa CNTT về dạy cho các em, nhưng học ở mức độ không chuyên sâu bằng. Nó cũng giống như ngày xưa các anh chị học CNTT, nhưng khoa CNTT lại mời khoa SPKT về dạy sư phạm cho SV CNTT vậy...
  15. vipofbabylove Member

Số bài viết: 76
    vậy nếu em học khoa SPKT rồi sau này em đi làm kỹ sư thì trình độ chuyên môn của tụi em có thua các bạn học bên kỹ sư ko? nếu em ra trg mà ko đi dạy theo cam kết phục vụ sư phạm thì có làm sao ko?
    Mình học SPKT CKDL, mong các bạn giúp đỡ.:D:D:D:D:D:D:D:D
  16. love_mt New Member

Số bài viết: 1
  17. be_lun New Member

Số bài viết: 60
    hehe vtsq 09 day ne:-h! vao dien dan way ti chu nhi>:D<! hum nay ve nha rui hok dc gap vt09 nho wa di /:). hix hix pa kon oi!!!!
  18. be_lun New Member

19. be_lun New Member

20. Nguyễn Trung Hưng New Member

Số bài viết: 8
    Cu Đức nhớ anh ko ;)).
    Nguyentrunghung91 ------->>>>>> nik chat anh đó, add vào nha rồi anh em mình đấu đá :))
  21. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
    Vậy có nghĩa là học khoa SPKT thì ra đi dạy à. Chán quá, hèn gì toàn là dân NV2. :))
  22. cornboyspkt Member

Ủa bạn học khoa sư phạm kỹ thuật hả? Bạn phát biểu như thế liệu có nghe được ko? NV2 thì sao chứ, liệu bạn học NV1 điểm cao hơn những người NV2 ko?
  23. cornboyspkt Member

Chị ơi, hôm sinh hoạt đầu khoá tụi em cũng có thắc mắc như chị ấy, nhưng thầy cô nói là vẫn học chuyên ngành như bên kỹ sư ấy chị. Mà em cũng nghĩ là nếu ko học sâu như bên kỹ sư thì sau này ra dạy cho các bạn thì lấy đâu ra kiến thức chuyên sâu mà dạy. Vả lại bên khoa tụi em là học 4.5 năm hơn 0.5 so với bên chi mà, nửa năm đó là cho nghiệp vụ sư phạm mà chị. Hi
  24. blackout_nhd New Member

Số bài viết: 13
    Mới đầu mình cũng có ý nghĩ như bạn vậy nhưng chính mình đã lên hỏi 1 thầy trên khoa CNTT và thầy trả lời rằng: "Do chương trình đào tạo của em là 4.5 (nhiều hơn 0.5 năm so với ngành CNTT) nên về mặt kiến thức thì em được học hầu hết các môn của ngành CNTT, ngoài ra được học thêm các môn sư phạm nên kiến thức là không thua kém. Về việc học chuyên ngành như bên CNTT một cách chính thức thì không được do em đã chọn ngành SPKT CNTT ngay từ khi thi đại học rồi (nếu em muốn có thể sang học ké ở lớp bên CNTT thôi).
  25. nglehien Member

Số bài viết: 52
    Mình nghĩ nếu không được học chuyên ngành thì có lẽ thiệt thòi cho mình quá. Không có kiến thức chuyên sâu về 1 lĩnh vực nào đó thì sẽ dạy như thế nao!?. Cụ thể là khoa CNTT thì cũng có từng giáo viên dạy từng chuyên ngành riêng chứ đâu có ai dạy tất cả các môn đâu.!. điều này thì thật là thiệt thòi. Không biết khoa mình kiến nghị lên nhà trường điều này được không nhỉ!?.
  26. lovelove1912 New Member

Nhiều NV2 có nghĩa là nhiều người chọn ngành này vì sự cố "ngoài ý muốn" chứ có bảo điểm thấp điểm cao đâu. Nói chung chọn NV2 tức là ban đầu họ không có ý định học ngành này. ok?
  27. lovelove1912 New Member

Nếu ngành 4 năm thì được chọn 1 trong số các chuyên ngành. VD như CNTT thì được chọn 1 trong 4 chuyên ngành: hình như là Khoa học máy tính, Phần mềm, Phần cứng, Quản trị mạng. (không biết nhớ chính xác không vì tui cũng học bên SP :( ). Còn dân SP thì đâu có được chia chuyên ngành như vậy, tức là học không chuyên sâu vào cái gì cả?! (không có nghĩa là học sơ sài). Nhưng mà lên ĐH đa số là tự học thôi, học ĐH chủ yếu là lấy tấm bằng, chứ có người không học đại học nhưng vẫn có đủ kiến thức của người học ĐH đó thôi. <- Nói để lấy lại sự tự tin. =))
  28. nglehien Member

ừ. Chuyên sâu hay không là do mình thui. Học chuyên ngành mà trốn học tối ngày, cuối kì thi cho qua thì cũng như ko biết gì.
  29. spkt_099100 Member

He he!!Ku HIển nói chính xác cho 4 điểm!!kaka!!mà ko biết mình có thi qua ko nhỉ!!
  30. spkt_099100 Member

Cũng có thể là như vậy đó!!
  31. Dê con New Member

Oài, học ko phân chuyên ngành cũng có cái lợi của nó. Khảo sát cho thấy, những ai có bằng đại học ngành bao quát 1 chút thì sẽ dễ xin việc hơn rất nhiều. Do đó tấm bằng của ngành SPKT CNTT nhìn chung cho ta rất nhiều lợi thế khi xin việc, bởi đâu có dính mũi CNTT là ta nộp được ráo ^^. Còn thì ai muốn chuyên sâu gì cứ đi học riêng cho thoải mái để nâng cao trình độ^^. Tấm bằng ĐH chỉ là 1 thứ để xin việc thôi (có nơi người ta còn chẳng thèm liếc bằng ĐH nũa cơ :D) , còn trình độ là phải tự trau dồi, anh em đồng ý ko? :D
  32. vipofbabylove Member

Số bài viết: 76
    em đồng ý với bác này, bằng DH bây h chỉ như xóa mù chữ thôi, quan trọng là ở kỹ năng làm việc (quan trọng hơn kiến thức chuyên môn vì bao gồm thêm kinh nghiệm làm việc) và tiếng Anh. đi làm cho các cty nước ngoài bây h ng ta kiểm tra tiếng anh đầu tiên rồi đến kỹ năng, tấm bằng DH chỉ để tăng thêm tí tiền lương thôi. còn nữa, chương trình học bên SP không khác j bên kỹ sư đâu, các thầy cô chỉ bỏ cho bên SP những môn không quan trọng thôi, còn lại là học như nhau cả. em đã thử xem chương trình học bên SP và bên kỹ sư thì thấy chỉ có bỏ một vài môn đi và thêm vài môn sư phạm vào thôi, thời gian chênh lệch giữa 2 ngành là 1 hk nên hơn khoảng 10 môn, tính thêm mấy môn chuyên ngành sư phạm thì mình chỉ học ít hơn kỹ sư 2,3 môn thôi ah, ko sợ thua thiệt đâu. mình học SP mà chịu khó thì khối anh bên kỹ sư còn phải khóc ròng chạy theo dài dài, nói thế có pác nào bên kỹ sư vô đây đừng chém em:017::017::017::017::017:
  33. spkt_099100 Member

Sao các huynh lạc quan thế nhỉ!!Mình còn ko biết cái = để làm gì nữa, học cái này mơ hồ lắm,chắc chắn là làm giáo viên rồi!!
  34. nglehien Member

Tui tìm được thông tin tuyển sinh này. Nếu đúng như vậy thì có thể đi làm. Nhưng tui nghĩ, có thể đi làm ở các Công ty,xí nghiệp khi mình không cam kết phục vụ sư phạm thui, chứ lỡ mà ra trường bị "đầy" đi dạy thì chắc chắn thành giáo viên luôn rồi.
  35. lovelove1912 New Member

Đúng là theo như trường nói thì học ngành SP ra được cấp 2 bằng, vậy chắc có thể dùng bằng kĩ sư đi xin việc 8-}. Ê mà còn vụ cam kết sư phạm hình như hồi đầu năm có nói nếu sau này bị đày đi mà không làm thì chỉ cần đóng tiền học phí của 4.5 năm đại học là được mà @-). Nói chung là dính tới sư phạm thật phiền phức, chưa gì đã dính chưởng học lại môn Tâm lý rồi 8-}
  36. spkt_099100 Member

Mấy cái này thầy cô trên khoa mình còn chưa chắc nữa!!Chỉ mơ hồ thôi ah!Hôm bữa có hỏi mà thầy trưởng khoa cũng chỉ trả lời chung chung thôi.Có lẽ chúng ta là khóa thử nghiệm đó!!....cầu trời.....
  37. cornboyspkt Member

Bác này lo quá, cái cam kết sư phạm ấy mà bác muốn được đẩy đi thì bác phải được bằng giỏi ấy!!! Cứ yên tâm nhé, còn chuyện cái bằng thì bằng kỹ sư của 2 bên là như nhau nên ko phải lo lắng gì cả
  38. alibaba Member

Chào anh em! Lâu ngày wa! Bạn nào phân vân về chương trình của bên chính quy với bên sư phạm thì chỉ cần về xem chương trình đào tạo trong quyển Sổ tay sinh viên ấy, so sánh 2 bên xem thế nào thì biết ngay mà.
    Còn về thầy cô giảng dạy thì trường mình học tín chỉ nên có thể chọn thầy cô mà. Mình học SP Điện điện tử, mấy môn về chuyên ngành mình cũng đăng ký học với bên Khoa Điện điện tử nè.
  39. lovelove1912 New Member

Cách tốt nhất để biết sự thật này là học xong ra trường. Hii vọng không phải đi dạy hoặc thất nghiệp. Hic.
  40. lovelove1912 New Member

41. Dê con New Member

E hè, bởi thế có lỗ hổng này mà quốc hội vừa có yêu cầu xem xét lại những nguồn nhân lực sư phạm bi thất thoát và bác "Thiện Nhân" cũng hứa xem xét. Chúng ta chờ xem họ có độnh tĩnh gì ko nhák
  42. spkt_099100 Member

43. lovelove1912 New Member

Thế thì khỏi lo rồi, chắc chắc là tui không đạt được loại giỏi :))
  44. madman Member

Số bài viết: 37
    spkt xây dựng 10 đây . hôm bửa đi cổ vũ hội thi hát rát cả họng ruốt cuộc chả đc cái gì lớp không có tiết mục nào vào chung kết va chả thấy giải khán giả đâu . chắc đêm chung kết không có sự góp mặt của CDV quá khích xd 10 chắc buồn thúi ruột quá . híc híc
  45. fantasshi_2005 New Member

Số bài viết: 21
    Mệt các bác quá spam hoài, sao không lo nghiên cứu phương án giúp khoa SPKT sôi nổi hơn đi, ở đó mà tranh cãi ba cái chuyện trên trời dưới đất. Mình là sv SPKT Cơ Điện tử 09, mong càng ngày càng nhiều người giao lưu học hỏi.
  46. ntnt New Member

Số bài viết: 51
    Minh thay may ban cu lo vo van lam j. H chi can co gang hoc ma thui. May ban hoc duoc 2 van bang ra truong co co hoi xin viec nhieu hon cac ban khac lo j
  47. spk_boy Member

Số bài viết: 87
    chào cả nhà. em là sv khóa 10902 mong giao lưu w mấy anh chị khóa trước về những kinh nghiệm học tập. là thành viên mới nên em mong dc sự giúp đỡ của những sư huynh đồng môn nhìu lắm
    y!m của em nà ngoisaocodon3392 :)>-:)>-
    [IMG][IMG] Khoa Sư Phạm Kỹ Thuật [IMG][IMG]