1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

anh em spkt ra trường đi làm thu nhập tốt không!!!!!

Thảo luận trong 'Sinh Viên Với Trường Lớp' bắt đầu bởi chuyendang04, 31 Tháng ba 2011.

1. chuyendang04 New Member

Số bài viết: 9
    Sắp ra trường rồi, trong trường mình các anh chị đi làm thế nào? kiến thức các thầy cô dạy có xài hết cho công việc không?
    chia sẻ vài kinh nghiệm với nhau nhé!!!
    cảm ơn cả nhà spkt

chia sẻ ý kiến nhá
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    E hèm, có vẻ mặt bằng chung là ko mấy khả quan cho những năm đầu mới ra trường!
  3. alexferguson195 Member

Số bài viết: 39
    mình thấy chỗ bố mình làm ở 1 nhà máy thủy điện
    đa phần khi các bạn sinh viên ra trường khi vào làm đều phải trải qua 1 khóa học lại về nghiệp vụ
    và theo chia sẽ của những người tốt nhất vừa làm vừa học thêm và cố gắng nâng cao tay nghề !
    mình chỉ biết vậy thôi ! ko biết có giúp j được ko ?
  4. chuyendang04 New Member

Số bài viết: 9
  5. anhntxd05 New Member

Số bài viết: 87
    mới ra tr lương chán như con gián. kiếm dc 1 cty đoàng hoàng cũng khó, ra tr mới năm đầu a cũng phải nhảy 2 cty mới có dc công việc tạm ổn. những ng học khá gioi có chút ngoai ngu thì có vẻ tôt hơn, còn viec có áp dụng kiên thuc nhieu hay ko thì còn tùy vào ngành nghề, côg viec, nếu bạn đi thiết kế thì chắc chắn kiến thức ap dụng rất là nhiều, thậm chí kiến thức trong truong là ko đủ. còn nếu đi thi công hay giám sát thì kiến thức chỉ áp dug 1 phần nào thôi, ko chuyên sâu. lương trong năm đầu tiên là 4-6tr, sau 2 ,3 năm thì gần gần 10tr . đó là mình thấy mặt bằng chung của mấy ng trong cty mình ;)
  6. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    Công ty anh làm là công ty gì thế? Và chuyên môn anh làm là gì?
  7. ku.ti' Guest

Số bài viết: 0
    Thiết kế,thi công,giám sát...->kĩ sư xây dựng.
  8. hotronghieu Member

Số bài viết: 128
    lương sinh viên mới ra trường thì khoảng 4-6tr tùy theo công ty và năng lực mỗi người.Các công ty của châu âu thì lương có thể khá hơn, các công ty nhật, hàn... thì lương cỡ 4-5tr dù có giỏi đến cở nào cũng vậy.
  9. thanhkht New Member

Số bài viết: 156
    có anh nào học cơ điện tử không nhỉ, chia sẻ cơ hội nghề nghiệp cho đoàn em với
  10. alexferguson195 Member

Số bài viết: 39
    xin hỏi công ty hiện nay anh đang làm là công ty gì ? và anh có khả năng ngoại ngữ hay sao mà mức lương năm đầu mà lên đến 4-6 tr ?
  11. anhntxd05 New Member

Số bài viết: 87
    a làm xây dựng cho 1 cty TNHH ở tphcm, a đang làm 1 cái chung cư 16 tầng. tụi a mới làm dc có hơn 1 năm thôi nhưng tham khảo 1 số a e học cùng lớp thì thấy ng lương cao nhất cũng hơn 10tr rồi ( thằng này làm cty nuoc ngoài), còn nhìn chung thì vẫn khoảng 5-7 tr, nhưng mà cũng vất vả lắm hichic
    a có 2 thănng bạn học cùng khóa ngành cơ điện tử 1 thằng đang lam o khu cong nghe cao lương 7tr con 1 thang thất nghiệp hii