1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Áo dài...phá cách hay phá nét!

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi shynec, 29 Tháng tư 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Vẫn biết hiện nay thời trang đang có xu hướng độc đáo lạ mắt...nhưng sao áo dài truyền thống lại phá cách quá đến vậy...! Áo dài quần jean sao?

2. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    tùy theo cảm nhận mỗi người thôi, riêng mình thì thấy sao sao ấy, chả đẹp tí nào, còn cô bé thì xinh hết chỗ nói
  3. pepsi[X] Heart breaker

Số bài viết: 723
  4. aladdin Member

Số bài viết: 280
    Người đẹp vì lụa mà. Nhưng mà em trong hình nhìn "xấu vì lụa", có lẽ là ko mặc gì thì lại tỏa ra nét đẹp tự nhiên hơn ^^
  5. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
  6. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Nếu quần dài cắt bớt 2 ống thành quần đùi thì vẫn gọi là cách điệu chứ nhỉ ;)) Vẫn gọi là "quần" mà =))
  7. ba_me New Member

Số bài viết: 192
    vẫn thích cái áo dài ! nhưng ko thích cái quần jean chút nào hết ! phản cảm quá !
    áo dài là truyền thống của dân tộc khi mặc áo dài phải kết hợp với quần ống rộng!
    có lẽ áo dài bị tây hóa quá !
  8. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  9. dinken New Member

Số bài viết: 214
  10. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
  11. sukhoidau08 Member

Số bài viết: 142
  12. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Người mẫu là em Diễm Mi (hot girl & diễn viên mấy bộ phim teen trên truyền hình)...
    Quần áo thấy xấu...Coi bộ người chụp ảnh cũng khôn, biết lấy cái đẹp thực sự bù trừ cho sự kết hợp xấu xí từ bộ áo dài....
  13. lanhtuyet11 New Member

Số bài viết: 11
    nhìn phản cảm chứ phá cách nổi gì,phá hoại vẻ đẹp truyền thống của người việt nam ( mình vẫn thích nhất là ngắm các bé mặc áo dài,xinh vô đối :x
  14. tduongxanh123 New Member

Số bài viết: 35
  15. nam12go New Member

Số bài viết: 216
    Chứ áo dài truyền thống nguy hiểm vãi..xin lỗi mình nói thẳng các bạn nữ mặc áo dài truyền thống mà quần bằng vải mỏng nhìn thấy hết quần "chip" ..nhận xét khác quan thôi:-j
  16. Jee Member

Số bài viết: 617
    hic....tuy áo dài truyền thống mặc có vẻ hơi vướng nhưng vẫn thix hơn....mấy kiủ phá cách nhìn xí quá đi.....nghĩ sao áo dài mà mặc vs quần jeans là thấy ko ra gì rùi =.="

Ps: lúc trước mặc vs quần tây trắng đã thấy ngại....giờ còn mặc vs cả quần jeans xanh nữa chứ =.="
  17. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
  18. monkey_0402 New Member

Số bài viết: 37
    không hẳn tất cả đều phản cảm,cũng có một số mẫu trông đẹp đó. nhưng mà áo dài truyền thống thì vẫn nhất.
  19. sally91 New Member

Số bài viết: 2
    cách kết hợp áo dài với quần jean có lâu oy. đẹp mà sao mọi người chê phản cảm zu z. phá cáck z mà đã kêu phản cảm oy thì ko hiu khi coi bộ váy được cách điệu từ bộ kimono của hoa hậu nhật năm 2010 thì các bạn sẽ nghĩ sao nữa.

troy. ccacsk kết hợp này có từ lâu oy. đẹp mà sao các bạn chê phản cảm zu z. nghĩ các bạn nên coi bộ váy ccacsk điệu từ kimono của hoa hậu Nhật Bản năm 2010. từ phản cảm dùng sẽ thấy đúng nghĩa hơn ý

troy. ccacsk kết hợp này có từ lâu oy. đẹp mà sao các bạn chê phản cảm zu z. nghĩ các bạn nên coi bộ váy ccacsk điệu từ kimono của hoa hậu Nhật Bản năm 2010. từ phản cảm dùng sẽ thấy đúng nghĩa hơn ý[/QUOTE]
  20. thanhhien*** New Member

Số bài viết: 29
  21. lovestory New Member

Số bài viết: 1
    ...bạn này vui nhỉ....nói 2 câu mâu thuẫn trái ngược nhau....đẹp vì lụa >< xấu vì lụa...còn cái vế cuối đủ để đánh giá cả con người....
  22. spkt09 New Member

Số bài viết: 26
  23. lyta New Member

Số bài viết: 48
    .....vì có quá nhiều cái để nói nên k biết nói gì ha?....càng ngày nông dân spkt xuất hiện càng nhiều...
  24. tokiohotel New Member

Số bài viết: 30
    thật lòng mà nói , cái tóp píc này hy vọng các sinh viên trường kiến trúc , Văn Lang, Hoa Sen hay VMODE. . . . sẽ , không bao giờ đọc được hoặc nhìn thấy những comment , họ sẽ nghĩ sao về sinh viên trường sư phạm kĩ thuật ?

cái sản phẩm áo dài gây tranh cãi trên , nó chưa được gọi là cách điệu , chưa được gọi là 1 sáng tạo thời trang , nó chỉ là 1 chút phá cách để đưa bộ áo truyền thống vào đời thường

Khi nghề của tôi không mặc đồng phục là áo dài , thích nó đến mấy thì tôi cũng chỉ mặc được trong ngày cưới hay những năm tháng cấp 3 đi học?vì tôi không thể mặc nó trong một 1 picnic hay ra ngoài với bạn bè vì nó quá thướt tha , không phù hợp.

Đến cả nhà thiết kế Sỹ Hoàng , một nhà thiết kế dân tộc còn muốn cách điệu áo dài thành trang phục ngủ , vậy tại sao , bộ áo dài của Diễm My lại gây phản cảm , trong khi nó chưa là gì so với các sản phẩm áo dài mới của các nhà thiết kế hiện nay.

Tôi sock khi bạn nói bộ trang phục này là cơm trộn cám heo.

Là một sinh viên khoa thời trang , tôi viết comment này không phải để chém gió hay tranh luận với các bạn , chỉ mong các bạn , có cái nhìn khác đi về thời trang .

XIN ĐỪNG GIAM CẦM THỜI TRANG TRONG CÁI ĐẤT NÔNG DÂN NÀY , XIN CHO TUI NGẨNG ĐẦU TRƯỚC CÁC BẠN BÈ THỜI TRANG KHI KỂ VỀ TRƯỜNG MÌNH .
  25. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Rất xin lỗi các mem, biết là TOPIC này rất nhạy cảm nhưng Shynec vẫn đưa lên... để rồi topic lại tạo ra những hiềm khích không đáng có...! Thật sự thì mình là 1 fan của áo dài, từ thời còn là phổ thông cơ... Nhưng nói gì thì nói, áo dài là trang phục truyền thống của người Việt Nam chúng ta, bạn phá cách mong muốn nó được quảng bá rộng rãi hay đưa nét truyền thống của người Việt chúng ta hòa nhập thời trang thế giới...! Nhưng hãy đừng để nó đi quá xa. Bạn không thể phá cách nó theo nét truyền thống sao? Tại sao lại pha nó với đậm tính mạnh mẽ của cao bồi viễn tây??? Trong khi bản sắc của nó là sự dịu dàng uyển chuyển...! Dù ai nói shynec này sến cũng đc nhưng nó là điều làm shynec này vui và cảm thấy dễ chịu....! Còn nhiều nhiều lắm những điều muốn nói...Cảm ơn đã đọc lời cm này! Thân!
    P/s mong các bạn TKTT hiểu cho ý này của Shyn!
  26. nhox_puku_xjh New Member

Số bài viết: 15
    là sao KU.....??????????
  27. melovedevil New Member

Số bài viết: 79
    haz ... không biết mọi người cãi nhau làm cái gì... đẹp hay không là do mỗi người... mấy bạn nam trường mình quá "truyền thống" rồi... không thích tiếp nhận cái mới mẻ thì cũng pó tay thui.TRuyền thống hay hiện đại cái nào cũng đẹp... nên đừng có chỉ trích nhau nữa
    p/s: tại cái cô này là trong hình chứ mình nghĩ mà thấy em này mặc bộ đồ này ngoài đường chắc mấy bạn ko có thèm dzòm bộ đồ đâu:-"
  28. ckmk09 Member

Số bài viết: 71
    thật không thể nào hiểu nổi ai nghĩ ra được cái này nữa.cái này mà gọi là thời trang thi ko biêt còn có cái ji trên đời này là ko thời trang nữa
  29. melovedevil New Member

Số bài viết: 79
    nghe bạn phát ngôn thế này thì mình biết bạn hiểu rõ nhất cái gì là "không thời trang" rồi:-"
  30. sally91 New Member

Số bài viết: 2
    troy. ccacsk kết hợp này có từ lâu oy. đẹp mà sao các bạn chê phản cảm zu z. nghĩ các bạn nên coi bộ váy ccacsk điệu từ kimono của hoa hậu Nhật Bản năm 2010. từ phản cảm dùng sẽ thấy đúng nghĩa hơn ý
  31. aladdin Member

Số bài viết: 280
    Ừ. Vui thật nhỉ, người đẹp vì lụa là trích dẫn câu nói của ông bà ta, còn người trong hình là xấu vì lụa. Còn vế cuối thì chỉ theo nhận xét về cái mà topic này đang bình luận, chứ đâu có đánh giá cả con người. Như thế này chắc cũng đủ hiểu rồi nhỉ, khỏi dài dòng :-@
  32. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Hãy đọc các cm và phản biện đúng nghĩa nhé...mong các bác hiểu theo nghĩa tích cực...!
  33. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

34. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
    thời trang chỗ nào thế bạn rôxy? mình ngu mấy cái thời trang lắm bạn nói cho mình biết được không he
  35. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
  36. nhockid Member

Số bài viết: 439
    Close topic vì những comment thiếu tế nhị. Chủ đề ko lớn,nhưng các bạn lại xoáy đi quá xa theo 1 hướng tiêu cực.
    Tạm thời close topic để rà soát và xử lý.
    Thanks

Chào các bạn. về topic này,mình xin có chút nhận xét sau.
    Những bạn mình xóa coment thì rút kinh nghiệm nhé,mỗi 1 chủ đề trong thảo luận nghiêm túc. Chúc ta phân tích và đánh giá khách quan nó,chứ ko phải phản biện tất cả những ý kiến trái chiều với ý kiến bản thân.Chưa hẳn ý kiến của mình là đúng,vì vậy nên lắng nghe,tiếp thu ý kiến khác. Dựa trên tinh thần chia sẻ,học hỏi và tôn trọng nhau.
    Mình thấy topic này,các bạn dùng lời lẽ "khiêu khích","chê bai" nhau,thậm chí có 1 số là "thiếu lịch sự".
    Lời nói ko mất tiền mua,vì vậy nói sao cho khỏi gây mất hòa khí,ko làm ng khác cảm thấy tổn thương,thiếu tôn trọng thì hay hơn phải ko các bạn.
    Về những coment mình xóa và việc mình quyết định close topic,bạn nào có gì thắc mắc,khiếu nại,hay cần giải quyết. Cứ vào inbox của mình nhé.
    Tất cả vì 1 SPKT vững mạnh và đoàn kết.
    Chúc mọi người vui vẻ.
    Chào thân ái.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.