1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Áo thể dục của trường mình

Thảo luận trong 'Sinh Viên Với Trường Lớp' bắt đầu bởi bamboo262, 15 Tháng tư 2011.

1. bamboo262 New Member

Số bài viết: 88
    Khi mình đi ra đường mình thấy bây giờ trường nào cũng in tên trường ở phía sau áo thể dục hết,từ mấy trường phổ thông cho đến đại học,mình thấy cách làm này vừa đơn giản lại vừa quảng bá được hình ảnh của trường mình cho mọi người biết nữa,vậy mà sao trường mình không làm thế nhỉ. Các bạn nghĩ thế nào về điều này? có ai đã từng nói chuyện này với nhà trường chưa nhi?
  2. duynam_cdt Member

Số bài viết: 292
    -Hi! bạn cũng thắc mắc hay đó! có cơ hội phải hỏi thầy mới đươc!
    - Mình cũng ko hiểu được chiếc áo trường mình nhưng như thế cũng tạo ra sự khác biệt ma! quan trọng là thống nhất là quan điểm, tư tưởng trong nội bộ ban giám hiệu nhà trường thôi! chứ quan trọng nhất vẫn là chất lượng đào tạo của nhà trường mà nó sẽ tạo uy tín, giá trị của chiếc áo bạn ah! nên ko cần phải chạy theo phong trào đâu!
    - ví dụ chiếc áo thi dấu của messi của đội Barca giờ đem ra bán cũng được khối tiền cho dù chiếc áo đó làm từ chất liệu vải xấu nhất và chỉ được thiết đơn giản như áo bán ở chợ việt nam được nhập về từ Trung Quốc...hi
  3. Minh Hao New Member

Số bài viết: 266
    đúng rồi, có khác mới hay chứ.nếu cứ giống zạ, thì đâu còn j là khác biệt đâu.
  4. davidnguyen56 Member

Số bài viết: 51
    ra đường nhìn vào áo và quần thể dục là biết chắc của SPK rồi, chẳng nhầm vào đâu được, nhìn đơn giản nhưng cũng đẹp mà...nếu thêm được tên trường thì tốt quá
  5. duynam_cdt Member

Số bài viết: 292
    - hi mình nghĩ ko cần đâu tại vì tên trường nhỏ nhìn kỹ mới thấy, nên sẽ tạo cho người mặc rất nhiều mối quan hệ... ví dụ người trí thức, thông ming người ta hay thắc mắc thấy áo trường mình lạ biết đâu người ta lại hỏi thăm sẽ tạo cho người mặc một mới quan hệ mới hehe!
  6. pepsi[X] Heart breaker

Số bài viết: 723
    Mình thỉ lại đồng ý với bạn lập topic này. Thiệt ra trường mình cũng không hẳn quá nổi tiếng, nên chuyện tân dụng cái áo thể dục để quảng bá hình ảnh là chuỵen nên suy ngẫm. Đó không hẳn chay theo phong trào mà đơn giản là chuyện "nhà nhà đều làm, người người đều biết"
    Pepsi nghĩ đó cũng không hẳn là một ý kiến xấu. Và bạn chủ tpic không phải là người đầuie6n ó thắc mắc này, từ các khóa 2004,05 đã có SV thắc mắc. Lúc đó còn có bạn hỏi sao Khoa Cớ Khí Máy không có đồng phục xưởng nữa kìa...

Thân,
  7. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
    trường mình đẳng cấp rồi cần gì phô trương, BK, ĐH KHTN,v..v mấy trường bự nó cũng đâu cần ghi tên sau áo. Bạn thấy áo thể dục của Cđ CNTĐ nhìn xấu kinh. Áo trường mình là đẹp rồi :eek:k:
  8. assassin123 New Member

Số bài viết: 206
    Ai có dáng cân đối xíu thì nhìn còn đỡ chứ vừa ốm vừa cao mà mặc cái áo thun ko có cổ nhìn xấu lắm (Chỉ nói con trai thôi chứ con gái thì mặc gì cũng đẹp :)) :)) )
  9. vankyspk Member

Số bài viết: 113
    Tại sao lại phải chạy theo người ta, mình phải có nét riêng của mình chứ, với lại áo thể dục của trường mình vậy là quá đẹp rồi, còn muốn chỉnh sửa nữa, thì sẽ ra sao, mà in tên sao áo thì nhìn có gì là thẩm mĩ, là đẹ đâu cơ chứ, giống như CĐ CNTĐ đấy,GTVT đấy, nhìn rất là thô, không đpẹ mắt tí nào, trường mình vậy là ok rồi. Thưong hiệu trường mình đã có từ lâu, không nhất thiết phải phô trương.
  10. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Điều đó cũng được nhiều bạn thắc mắc...nhưng mà vẫn chưa thấy trường hồi âm...đợi xem đã...! Chắc trường đợi tới lúc đổi tên rồi làm lun thể á.
  11. beboylqt Member

Số bài viết: 94
    Kiểu áo thể dục hiện giờ mình thấy cũng được rồi! Đâu cần phải chạy theo phong trào làm gì...:-??
  12. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  13. sammy kute New Member

Số bài viết: 25
    áo TD trường mình Xì-teen wá, mặc zô giống học sinh cấp 2 ak. hum bữa pà chị mình còn kiu giống áo học sinh tiểu học, nghe pùn dẽ sợ! nhưng thui, Xì-teen cũng dễ thương mưh!:D
  14. lam251092 New Member

Số bài viết: 592

:( đáng lo cái này ~X(
  15. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Áo trường mình giống áo cấp 3, cấp 2 của mình ngày xưa, chỉ khác 1 điểm là cái logo.
  16. hecbola New Member

Số bài viết: 57
    nhảm quá các bạn ơi ! tập trung vào học tập là ăn đứt mấy trường khác thôi chứ lo gì
  17. miquong New Member

Số bài viết: 8
  18. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
  19. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333
    hehe
    ao trường mình mặc mát mà
    khi đá bóng mồ hôi ra dễ chịu
    ko gò bò nhưng thêm dc cái chữ tên tr mình thì quá đẹp
    =))

bài thơ hay nhỉ
    heheh
    đúng phẫm chất tr mình lun
    giờ hc 2 năm mà nợ có nặng lãi ùi nì
    khi ra tr tha hồ mà tiền
  20. bamboo262 New Member

Số bài viết: 88
    mình nghĩ chuyện này hết sức bình thường,không có gì là phô trương cả,ai đang học trường mình thì đả biết trường mình sao,nhưng mình muốn cho mọi người biết về trường mình thì đâu có gì là xấu. Năm nay trường mình đã bỏ ra gần 1 tỷ để quảng bá trường mình cho các bạn và các thầy cô cấp 3 trong mùa tuyển sinh,mình nghi việc thêm tên trường mình đằng sau áo thể dục cũng là cách quảng bá trường mình rất tốt,lại ít tốn kém nhất nhưng mang lai nhiều hiệu quả cao sau này