1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

BẠN BIẾT ĐẾN DIỄN ĐÀN SPKT NHƯ THẾ NÀO ?

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi HiepKhachHanh, 16 Tháng mười 2006.

1. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
    Tôi biết đến diễn đàn cũng khá sớm , trong lúc đi công tác [IMG] ở trên trường , ghé mắt vào mấy tờ gián trên đường thì phát hiện ra , thế là trở thành trụ cột của diễn đàn lúc nào ko hay. Còn bạn thì sao nào ? tại sao bây giờ mới biết ? Diễn đàn SPKT thú vị ở mục nào ?Có phải mục QTAN hay không ? Hay là box tán dóc , hay các ebook cũng như các bài viết chất lượng của các vị tiền bối đi trước ... Hay là spkt có nhiều nick ngộ nghĩnh ?
  2. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    tui chẳng biết làm sao tui biết cái diễn đàn cùi bắp này nữa [IMG] , tự dưng thấy mình làm thành viên đầu tiên rồi tới truonthinhs cũng ở đâu bon chen chui vào làm thành viên thứ nhì .... rồi tới nay đã có hơn 400 mem rồi .
  3. luat237 Guest

Số bài viết: 0
    Còn tui thì được truongthinhs copy pass một đường link tặng cho kèm theo một lời nhắn ngắn gọn: Vào đó đi, có tên thằn lằn trông ngộ nghĩnh lắm [IMG] , đặc biệt chị em phụ nữ trong này cực kì dễ thương [IMG] . Thế là tham gia cho đến nay, thằn lằn thì biết rồi ( cũng không ngộ nghĩnh cho lắm, mặt có hơi ngầu một chút, nhưng chấp nhận được, còn chị em phụ nữ thì hichic chưa biết , mặt ai hết. Hichic
  4. cobe_nghichngom Guest

Em thi biet dien dan qua anh ngorung, goi cho em cai link dai dang dang, bao vao coi hinh mua he xanh, the nhung ko co username thi cai dien dan nay ko cho vao, the la dang ky mot cai, va tro thanh mem luon
  5. Keosua Guest

[IMG][IMG] [IMG]
  6. ngorung <marquee><b><i>Thành Viên Sáng Lập Ra 4rum</i></b>

Số bài viết: 224
    Còn tui, do mấy bạn dán thông báo tùm lum, bị mấy cô lao công xé hết, tui thấy tội nghiệp nên lại xem thử => về nhà vào thử và thấy hay hay, làm gì cho Khoa mình đây ??????? Thế là liên lạc với bác Truongthinhs và bác cho làm mod luôn [IMG] , hehehe,,,,, sướng tỉ ti !
  7. hongthai1986vn Member

Số bài viết: 188
    hehe, tui thấy mấy em năm nhất nhập học "mon men" lại gần ngó tí thì thấy tờ quảng cáo forum. về kêu với tụi lớp tui là trường mình mới lập forum, tụi nó bĩu môi: trò vớ vẩn, chẳng mấy quan tâm.
    hehe. nhưng tui là người thường rỗi hơi rất quan tâm đến những cái mới của trường [IMG] , và cũng đã tham gia nhiều forum nên từ lâu rất mong trường mình có diễn đàn để sv cùng nhau thỏa luận.
    ai ngờ vào đây thấy quang cảnh hoang tàn, buồn hiu. chẳng ai tham gia cả. thế là viết vài dòng ai ngờ được" kêu gọi" làm mod thấy khóai quá, dù gì thì cũng là mod của diễn đàn của 1 trường dh chứ bộ. [IMG] .
    còn bạn thì sao???
  8. raitk Member

Số bài viết: 178
    - uhm, bữa đầu tiên nhập học thấy tờ thông báo dán kế bên hội trường, mon men tới gần và có lẽ do chuẩn bị làm thủ tục nhập học nên nhìn không rõ, chỉ thấy toàn chữ với chữ. Khi đi vào hôi trường đóng tiền thì thông tin nhận được là khoa cơ khí có cái 4rum.
    - Đến lần sinh hoạt đầu khóa, mon men tới đọc kỹ hơn -> thì ra là cái 4rum dành cho toàn trường. Đọc đã đời tới lúc về quên địa chỉ web.
    - Ngày đi học đầu tiên, vô nhìn cho cẩn thận. Thấy có dòng " spkt.info ". Về nhà gõ vô " suphamkythuat.info " [IMG] mèn ơi sao nó không vô vậy nè [IMG] đánh chắc cũng chục lần, chán quá đi ngủ.
    - Đến lần thứ 4, nhìn kỹ mới biết thì ra nó viết tắt. May quá, cuối cùng cũng vô được [IMG]
  9. vivian Guest

Vivian bít forum này do nghe thấy quảng cáo trên đài fm -chương trình quà tặng âm nhạc vào tối thứ ba í,hình như là của Hồng Thái gửi tặng bài hát cho ai đó mà còn đính kèm quảng cáo,vivian thấy dzui dzui nên chui vào đây [IMG]
    thanlan rất là dzui mừng khi bít vivian là người đầu tiên ko phải do ngorung dụ dỗ hehe,anh ngorung iu wi' anh co biệt tài dụ dõ lém hả? [IMG]
  10. comeofage New Member

Số bài viết: 65
    ngộ wa' hỉ?? ngày xưa cứ thấy kì kì, trường như zậy mà trang web hổng có forum, nên cũng hơi bùn, ai ngờ mới đầu năm zô hỏi thăm bí thư mới bít trường ta cũng có forum nên nhào zoo xem thử, và như thế này đây, tui hổng bị ai dụ dỗ hết trơn, tự tìm hỉu ko hà
  11. congaixuQuang Guest

Mình tình cờ phát hiện diễn đàn này thông qua 1 diễn đàn khác.
    Có ai đó đã cho đường link và thế là mình click chuột vào.
    Diễn đàn rất phong phú, có nhiều chuyên mục hay. Mình rất thích cái mục BẠN KHÔNG CÔ ĐƠN.
    Chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển, có nhiều mod giỏi, siêng năng để quảng cáo đi khắp nơi, để ai cũng biết đến SPKT. [IMG] [IMG]
  12. Action New Member

Số bài viết: 766
    Di qua mấy người bạn tám, gặp cu Thịnh (khác thầy thịnh, nói là có forum trường, ghé bảng tin cũng thấy quẳng cáo rầm rộ). Cu Thịnh nói hắn nhờ lập box CLB Kỹ Năng, chưa có ai làm mod, nhờ mình làm! Cũng tò mò vô thử, tới giờ thấy ghiền luôn! Vô đây gặp và quen nhiều bạn bè! Có gì buồn vô tám hoặc ghi nhật kí cũng hay! Đưa dữ liệu về Kỹ Năng lên cho mọi người có thể tham khảo và ...để dành phong trường hợp Coputer của mình có vấn đề thì còn có dữ liệu để lấy lại he he! Mới đầu thì khoái spam bài lên Nghệ Thuật Sống! Hết dữ liệu rồi nhảy qua Box Tình yêu, tán dóc, và Bạn không cô đơn. Tất nhiên là Box CLB Kỹ Năng phải là box vô đầu tiên mỗi khi lên mạng rồi. Lâu lâu vô mảng học tập coi mấy bài viết về robot khá hấp dẫn!
  13. alalala Guest

14. comeofage New Member

Số bài viết: 65
    hok hỉu sao forum lại hok dùng domain cũ nữa.Làm tui cứ tưởng forum died roài chứ.Làm mấy tháng nay có ghé forum đâu.may sao hôm qua tự nhiên thấy thằng bạn zo^ forum này, thấy giao diện lạ lạ,nhưng chủ đề wen wen,đăng nhập thử >>>> ai ngờ đc,mừng wa' trời lun. ?????sao tui hok bik forum thay đổi domain nhỉ,làm thế sẽ mất 1 số lượng lớn thành viên đấy
  15. tuyetsonmakiem New Member

Số bài viết: 14
    [IMG] HI.. SAO FORUM TA LẠI KÔ CÓ DIỄN ĐÀN GAME VẬY.. ĐỂ NGHỊ MOB LẬP MỘT CÁI CHO ANH EM SPKT GIAO LƯU HỌC HỎI NHA... HIHI... CÁC TRƯỜNG KHÁC ĐÊU CÓ MÀ.. MỖI TRƯỜNG TA LÀ KÔ THÔI... ANH EM ỦNG HỘ ĐI... [IMG]
  16. nguyenphatloi Guest

he he, tui thấy dán ở mấy bản thông tin, cột ...
    đã mấy lần cố nhớ để về vào nhưng mà nói thiệt, mãi đến lần thứ 4 mới nhớ được đó
  17. nguyenphiquoctuan Guest

Em biết diên~ đàn là tai. vì em muôn' làm wen các anh chi. lớn trong trường trước khi em thy vào đây.Mà chắc là em đậu oi`.Vì thế em lên google search và tìm thấy thôi.Cung~ de~ mà các anh.Wa cho~ làm wen nghe em gioi' thiệu nha các anh chị
  18. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    Chào mừng bạn đến với diễn đàn của sinh viên SPKT hay nói cách khác bây giờ là diễn đàn của chúng ta thứ nhất là vì bạn đã là thành viên của diễn đàn, thứ hai là bạn sắp trở thành tân sinh viên của trường. Nếu mà có một kỷ lục về sinh viên của trường biết đến diễn đàn sớm nhất chắc sẽ thuộc về bạn đấy. vì chắc các thành viên trong diễn đàn hầu như biết đến 4rum sau khi vào trường. VD: mình năm thứ 2 mới biết đến diễn đàn. Chúc bạn thi đậu điểm cao và sớm trở thành thành viên của ngôi nhà Sư Phạm Kỹ Thuật.
  19. nguyenphiquoctuan Guest

20. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    Giải thưởng là một lời động viên từ ban quản trị, một tràng pháo tay từ các thành viên ... bravo , bravo
  21. Lu_08112CLC Guest

e thì xem cái thông áo gì đó ở trường (cũng hem rõ là thông báo gì nữa) thấy ở dưới cùng ghi cái link forum này thế là tối về nhà vào thử ... và dk thành viên lun
  22. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Em thì biết đến diễn đàn này từ lâu, từ hồi đầu năm học em tham gia CLB Kỹ năng là em đã biết rùi. Nhưng hôm trước đi cắm trại cùng CLB Kỹ năng mới có mấy cảm hứng viết bài. Do đó đến tận bây giờ mới chịu đăng ký làm thành viên để viết bài post lên. Hìhì
  23. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Hi !!
    Xin chào các sư tỉ, sư muội, sư huynh. Mình đến với 4um này thật đơn giản và tình cờ. Câu chuyện như sau.......
    Ngày xưa thật xưa...xưa ơi là xưa....Chắc cách đây khoản 13 tháng ( biết thì lâu nhưng sau này mới dk he he ...). Dip do lên mạng tìm thông tin về các trò chơi sinh hoạt thê là vào 4rum này. Đơn giản vậy thôi......Thank google nhìu ha !!

4ever and one !! >>--NNT-->
  24. gaucon Guest

Mình thì biết đến forum này đơn giản thôi. Một người bạn gửi cho mình 1 đường link và nói là "cứ click vào đó đi, toàn người quen cả, mà chưa quen thì trước sau gì cũng quen thôi". Vậy là mình click vào link và vô đây, đăng ký làm thành viên (chuyện nhỏ thôi, mình cũng có tham gia một số diễn đàn nên quen rồi). Bây giờ mình đã là "Thành viên chính thức" của forum SPKT rồi nè. Hihi
  25. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    ngày xửa ngày xưa, cách đây khoảng 3 tuần. Mình cũng biết đến forum này qua 1 người bạn tên là N2T(ngu như tuyến đó mà). Ban đầu mình cứ nghĩ chắc forum cũng như web utehcm cua trường thôi, ko có gì hay ho. nhưng rồi khi vào đây mới thấy khác xa. Mình học bên diện tử viên thông nhưng thật tình mà nói, đây là lần đầu tiên mình biết vào forum để làm cái gì. Mình đã học được rất nhiều thứ ở đây từ các anh chị khóa trước và các bạn cùng khóa(08). Mong rằng forum sẽ ngày càng phát triển hơn nữa để cho ko chỉ các bạn trong trường mình mà còn các bạn ở các trường khác tham gia cùng góp vui, chia sẻ nhửng kiến thức hay những tâm tư tình củm, niềm vui nỗi bùn với nhau. thank ban quản trị
  26. Nobitatk21 New Member

Số bài viết: 15
  27. 00105205 Guest

uhm còn mình biết đến rum cũng do tình cờ ! ra trường cũng hơn 3 năm, và trong một lần lên mạng tìm thông tin thì lại ra rum của trường ! mình cũng ít lên mạng, trước đây cũng biết trang web của trường , nhưng vào chỉ đọc thôi chẳng nói chuyện gì được, còn ở rum thì có thể được nói chuyện, trao đổi các vấn đề với các bạn, luôn được cập nhật thông tin của trường, và đặc biệt hơn cả là nó cho mình cảm giác hồi còn sinh viên, yêu lắm cơ ! điều đó làm mình nhớ trường, nhớ khoa, nhớ các thầy, các cô và thế là đăng ký thành viên thôi !
    mình chúc các bạn học tập công tác thật ngon, chúc cho ngôi trường của chúng ta mãi mãi tỏa sáng, để cho dù sau này có đi đâu, làm gì thì ngôi trường sư phạm kỹ thuật vẫn luôn là mái ấm,là niềm tin, là khát vọng cho mỗi chúng ta!!!!
  28. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
    Còn mình thì được thầy Lê Tấn Cường ( Cố vấn câu lạc bộ Khoa học trẻ -ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật TPHCM ) giới thiệu trang diển đàn sinh viên ĐH Sư Phạm Kỷ Thuật (spktforum.info).Nhớ hồi đó mình không biết gì về 4rum cả.Mình củng như anh Thunder-VR ở rum thì có thể được nói chuyện, trao đổi các vấn đề với các bạn, luôn được cập nhật thông tin của trường, và đặc biệt hơn cả là nó cho mình cảm giác hồi còn sinh viên, yêu lắm cơ ! điều đó làm mình nhớ trường, nhớ khoa, nhớ các thầy, các cô và thế là đăng ký thành viên thôi !
    mình chúc các bạn học tập công tác thật ngon, chúc cho ngôi trường của chúng ta mãi mãi tỏa sáng, để cho dù sau này có đi đâu, làm gì thì ngôi trường sư phạm kỹ thuật vẫn luôn là mái ấm,là niềm tin, là khát vọng cho mỗi chúng ta!!!!"
    và cả bạn Himas88_CKD nửa.Himas88_CKD là SV khoá 07 CKĐ mà mình rất quí mến ngay từ buổi đầu gặp gở bởi vì Himas88_CKD có một tình yêu mảnh liệt với 4rum với khoa,với mái trường,với Thầy Cô.
    Đó là các bạn mà mình quen biết,và mình biết còn rất nhiều SV khác của trường ta cũng như Himas88_CKD .Sau này mình ra trường mình cũng sẽ như anh Thunder-VR.
  29. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
  30. nguyenthinho00 Guest

31. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Re: BẠN BIẾT ĐẾN DIỄN ĐÀN SPKT NHƯ THẾ NÀO ?

Topic này hay đây.
    Mình biết forum là vì gia nhập KN và muốn gởi hình lên xem.
    Nào ngờ không biết gởi. HI Hi:snicker:
    Thế là đi hỏi mà không ai trả lời hết. Dạo này học ĐO LƯỜNG CẢM BIẾN thế là nộp bài phải vào diển đàn.
    Vào thấy nhiều thông tin và học được nhiều thế là đăng kí làm MOD luôn. Mình yêu thích thủy lực khí nén nên MOD ở mục đó nhưng vãn bon chen vào KN phá.:cutesmile:
    Thế thui lịch sử đơn giản như đan giởn vậy:045:
  32. buinguyenvan New Member

Số bài viết: 13
    còn mình đúng là cùi bắp nhất rùi
    mình tình cờ lên phòng tra cứu thông tin thê là biết tới diễn đàn này
  33. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    hic không có ông thầy Cường bắt post bài Đo lường cảm biến lên diễn đàn thì tui không có vào diễn đàn, toàn đi viễn chinh nơi xa không ah. nhưng mà vào rồi cũng thấy hay hay nên ở lại.. kiếm sống cho qua ngày.
  34. thuytrang New Member

Số bài viết: 139
    Tôi biết đến diễn đàng khá muộn....mới tham gia đây thui.....nhờ có ông bạn giới thiệu diễn đàn cho xem...thấy thik thik....thế là vào post bài ....và làm quen được nhiều bạn....thấy diễn đàn rất vui và bổ ích
  35. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229

bị dụ dỗ thì đúng hơn kaka^^ :012::012::012:
  36. gachicken New Member

Số bài viết: 87

còn tui là mem mới nè.hôm rồi làm thực hành vật lý a2 nên lên google search.ai ngờ gặp nó...hehe.zui wá xá.kakaka....:snicker:.chào tất cả mọi người:045:
  37. truy phong New Member

Số bài viết: 111
  38. Kelvin_aries Guest

tìm kiếm tài liệu thi cử, lang thang 1 hồi, xa xui quỷ khiến, tự nhiên đút đầu vào rọ, rồi từ đó vì la forum của trường nên cũng vào đọc thì nhìu chứ post chẳng bao nhiu, vì lâu lâu vào 1 lần , quên nick hoài, tạo cái này là cái thứ 3 rồi.:welcome: chào mừng thành viên mới nhá!
  39. system New Member

Số bài viết: 61
    potay!!! m cũng k bít vì sao bít diễn đàn này nữa ah nhớ ra rồi lang thang bên kmt.cc thi thấy rồi mò qua chỉ định vào chơi thôi nhưng giờ cũng hay ngứa tay mà mỗi lần thế là vào đây Spam, đây là chỗ spam khá tốt!!!
  40. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Em có chút số má trong giang hồ nên được mấy sếp trong forum này chiêu mộ về làm bảo vệ (phụ trách an ninh) hay gọi là bảo kê cũng được, từ đó đành phải coi forum này là nơi trú ẩn, tránh nắng mưa và pháp luật, thế thôi :006:
  41. nhanspkt New Member

Số bài viết: 2
    Hi All! Tớ thì hơi khác các sư huynh đệ, tớ biết diễn đàn này khi ........đang đi công tác ở Miền Trung (Quê tớ ở Tây Ninh), chỉ tình cờ thôi. Hiện tại tuy không còn đi công tác nữa (tớ đang làm cho GES - KCNC) nhưng mỗi khi thấy buồn lại vào 4frum để......tám nè!!:012:
  42. gs1h New Member

Số bài viết: 7

bạn mình là tân sv SPKT nên mình cũng bon chen vô đây chơi :D mình bên Khoa Kinh tế ^^
  43. phinhatminh New Member

Số bài viết: 120
    em thì bít lúc sinh hoạt đầu khóa cơ , lúc trước tìm hoài ko thấy cũng tưởng trường ko có , ngờ đâu đi sinh hoạt thì nó lòi ra ,về đăng ký rùi pót bài luôn .
  44. chauthi1190 New Member

Số bài viết: 35

Tây Ninh à? mong gặp ng Tây Ninh hoài mà nay vô tình mới thấy!
  45. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    Mình biết đến forum nhờ mình lần đầu tiên là 1 thằng bên cntt nhờ hack cái spktforum.info . Hack mãi củng lấy đựoc cái pass .(Công nhận anh toàn dấu file cofing kín quá local mãi mới thấy mã . giải mã 1 tháng mới đúng)=> bây giờ nhận chức administrator
  46. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
  47. chauthi1190 New Member

Số bài viết: 35
    Anh chipcoi send đường links!dụ dỗ post hình cho zui!ai ngờ lần đầu tiên nghe bà kon comment hú vía luôn! Mới biết đã vào miệng cọp rùi!:no:
  48. hong_dang New Member

Số bài viết: 13
    Em lên google search! Công nhận diễn đàn mình giấu kĩ quá! Ngay cụ khóa 06 ở chung phòng với em còn ko bít nữa ^^! potay
  49. melovedevil New Member

Số bài viết: 79
    em kiếm diễn đàn này lâu rùi (cứ tưởng nó dính với web trường ) kiếm hoài ko ra , đến khi đậu vô học đc 1 tuần, toàn wen bạn lòng vòng trong lớp , suy nghĩ hok bik có cách nào để kết bạn rộng hơn , thế là tra đại trên google , thấy được forum ... đăng kí ngay thành mem lun :004:
  50. SuSu Biết Buồn New Member

Số bài viết: 50
    em biết diễn đàn tại vì tối ngủ mơ thấy. nó xynh xynh nên vô chơi thử.. ai ngờ trúng thiệt ( em mơ số đề trúng lắm ahf nha.. có điều ko cóa hoánh thoy :007: