1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bạn chọn gì cho đời mình?

Thảo luận trong 'TRUYỆN' bắt đầu bởi YNGOCFAN, 9 Tháng tám 2010.

1. YNGOCFAN New Member

Số bài viết: 8
  2. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
  3. rua rua New Member

Số bài viết: 42
  4. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
  5. kaka80_5891 New Member

Số bài viết: 81
    hehe tui kết bạn rùa cái này rùi đó ngen . :X
  6. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Đại học havard đánh giá con người qua các chỉ tiêu sau từ lớn đến nhỏ
    1. Tiền bạc
    2. Gia đình (bạn xuất thân)
    3. Trí tuệ
    4. Tâm linh
    5. Sự nghiệp
    6. Sức khỏe
    7. Cộng đồng
    8. Giải trí
    => tiền bạc luôn là thước đo cho mọi sự thành công! vây ta đã hiểu cần ưu tiên gì ^^!
  7. rua rua New Member

Có suy ra như vậy sao....?! Phải đánh giá toàn bộ chứ. Có tiền nhiều nhưng không làm được j cho gia đình, không có tình yêu liệu đó có phải là Thành Công? Nếu chỉ thành công đối với bạn thì chấp nhận. Cấp độ cao hơn là làm gì cho Xã Hội. Nếu chỉ có tiền thì là người dưới bình thường ui, nếu có thêm gia đình hoặc tình yêu thì là người bình thường thui, nếu có làm cho cả Xã Hội nữa thì ôi, pro!
  8. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    uhm, thật ra thì tiền nếu xét riêng bản chất về nó chắc chắn sẽ sai, nhưng ta ko thể phủ nhận tầm ảnh hưởng và hoạt động của tiền trong mọi đời sống con người, và đó là tham số khá chính xác cho đến hiện nay.
    Người ta gọi họ là người "giàu có"
    Tuy nhiên để hiểu rõ từ "giàu có" cần tách riêng ra 2 phần, phần "giàu" là tiền, còn phần "có" là toàn bộ các thứ chi phối con người khác như gia đình, xã hội.......
    Không phải bất cứ ai giàu đều được gọi là giàu có. Có 1 câu nói rất hay nói về chuyện này: Đừng chỉ cho tôi thấy bạn giàu như thế nào, mà hãy cho tôi xem bạn dùng tiền ở những chỗ nào :D
  9. rua rua New Member

10. nht_cntt New Member

Số bài viết: 119
    Chọn sự tự đo là tốt nhất .

Có tiền thì cho gái cũng hết thôi.ước tiền nhiều thì cũng vậy thôi ^^!
    Nghe mấy câu này chưa :
    "Bắt thang lên hỏi ông trời ,
    Có tiền cho gái có đồi được không
    Ông trời ổng trả lời rằng
    Tao còn bị giựt huống chi là mầy "

" Anh hùng có qua được ải mỹ nhân ko ? "
  11. hoangnhanspkt_12 Member

Số bài viết: 61
  12. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Tiền bạc là công cụ phục vụ cho tình yêu chứ không phải là thứ để có nó! Có được tình yêu từ tiền bạc thì tình yêu đó không bền vững, vì hết tiền là hết tình. Theo mình, sức khỏe chia ra làm 2 hướng tiền và tình! :D

Có câu: "Tình yêu ai bán mà mua? Làm sao để mua lấy trái tim của người tình?" :D
  13. januarism Member

Số bài viết: 159
    Sức khỏe là số 1,câu này sẽ đúng trong thế kỷ trước :))Giờ người ta ko chèn ép nhau,ko đua chen bằng sức khỏe nữa rồi,ví dụ : "chạy" trường,"chạy" điểm,cái này là chạy đấy nhưng mà có sức khỏe cũng như ko thôi=))
    Bây giờ,Tiền --> ưu tiên 1.Định đi tập tạ,ai dè hết tiền ăn,xách tạ nổi ko?Có khỏe nối ko hay là mệt thêm?Đi gặp mặt bạn gái lần đầu,cần tạo ấn tượng tốt vậy mà xe hết xăng,có sức khỏe hả,thế thì xách xe đạp đi đón đi,girl có theo ko?Ai chẳng biết có sức khỏe thì cái gì cũng làm ra được,xưa như diễm,tình yêu hả,anh bảo "anh có sức khỏe,anh sẽ giàu có cho em xem,chờ anh 10 năm nhé","dạ cám ơn anh,em ko rảnh" =)) .Trừ mấy tên lực sĩ nâng trăm cân ra thì "sức khỏe" với mọi người ở đây nghĩa là đủ để ko bệnh tật gì đã gọi là khỏe rồi đúng ko?Thế thì ai cũng có sức khỏe,trừ bệnh tật bẩm sinh hoặc do xui xẻo dính tai nạn mà ra.Nhưng rồi đấy,mấy ai từ cái "sức khỏe" đó mà làm ra được cái "tiền" + "tình" ko?Còn chuyện làm gì cho gia đình,xã hội,hay là tìm tình yêu,lúc đấy tùy tâm,có tiền mà còn lương tâm,mà sống tốt thì sẽ làm được,sẽ có người yêu mình thật lòng...còn tha hóa,biến chất thì chịu thôi.
    Học quản trị thì biết tháp nhu cầu của Maslow đấy,2 nhu cầu cao nhất của con người là Được tôn trọng và Tự thể hiện.Cần cái gì để "được tôn trọng" và "thể hiện" thì biết rồi đấy.
  14. pham_tuan_hung New Member

Số bài viết: 1
    Minh sẽ chọn tình yêu. Mình thấy tình yêu mới là thứ chứa đụng tất cả. Có tình yêu sẽ cố động ực vươn lên dù cho cuộc sống có khó khăn đến đâu, có tinh yêu sẽ có được sự đồng cảm, không cô dơn. Nên mình chon nó.
  15. emtenphung Guest

Số bài viết: 0
  16. Winkywon New Member

Số bài viết: 218
    Người có sức khỏe luôn ước ao mình có mọi thứ!
    Người không có sức khỏe chỉ ước có được 1 thứ, đó là sức khỏe!
  17. vth_87 Member

Số bài viết: 297
    chắc đi bán ma túy quá
    nhanh giàu
    :))
  18. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
    chỉ cần theo chỉ số 1-2-3-4-5 là dc, như vậy là quý lắm rồi, có tiền nhiều thì sợ bắt cóc, cướp của, có tình yêu mà ko có tiền giống (1 manh chiếu rách, 2 quả tim vàng), có sức khỏe mà ko có tiền chẳng khác nào đi làm trâu làm ngựa cho người khác. Quyết tâm 1 vợ, 2 còn, 3 lầu, 4 bánh, 5 châu...
  19. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Tiền là tiên là phật, là sức bật của tuổi trẻ, là sức khỏe của tuổi già, là cái đà danh vọng, là cái lọng che thân. Vì vậy em quyết định chọn...tình yêu. :)) ( tại liệt kê không thấy có tình yêu :d )