1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bạn có chấp nhận người yêu tài giỏi hơn mình!?

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi maiducdai, 10 Tháng mười 2006.

1. maiducdai Guest

Số bài viết: 0
    Chắc bạn không phủ nhận với mình rằng phụ nữ Việt Nam rất giỏi. Bạn có nguòi yêu , đó là một người thông minh , sắc xảo. Cô ấy học ở một trường ĐH danh tiếng, với mọt tương lai sáng lạng, hay đại loại như vậy. Khi đó , bản lĩnh đàn ông có cho phép bạn chấp nhận người yêu tài giỏi hơn mình!!??
  2. hongthai1986vn Member

Số bài viết: 188
    <div class='quotetop'>QUOTE (maiducdai @ Oct 10 2006, 07:37 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chắc bạn không phủ nhận với mình rằng phụ nữ Việt Nam rất giỏi. Bạn có nguòi yêu , đó là một người thông minh , sắc xảo. Cô ấy học ở một trường ĐH danh tiếng, với mọt tương lai sáng lạng, hay đại loại như vậy. Khi đó , bản lĩnh đàn ông có cho phép bạn chấp nhận người yêu tài giỏi hơn mình!!??[/b][/quote]
    với mình thì thật khó mà lại ko hẳn thế, vì những phụ nữ thông minh thành đạt thật hấp dẫn, giả sử 1 người bạn gái thông minh mà bạn rất nể phục, ngưỡng mộ, và cảm mến cũng có tình cảm với bạn thì bạn có thể nào từ chối được 1 tình yêu đang đến.
    nhưng theo mình thì sẽ gặp nhiều vấn đề trong hôn nhân nếu bạn gái bạn giỏi hơn bạn. đàn ông ai cũng muốn mình là trụ cột của gia đình tiếng nói của mình phải được tôn trọng và người bạn đời phải dành cho mình sự kính nể, thế mà...bạn gái bạn lại giỏi hơn thì...ai có thể đảm bảo rằng tiếng nói của bạn sẽ mãi có trọng lượng với cô ấy.
    cũng nhờ lòng tự trọng này mà khối kẻ nam nhi đã làm lên sự nghiệp bởi cố gắng ko để thua kém, mình sẽ luôn cố gắng để ko thua kém người bạn gái mà mình...
  3. raitk Member

Số bài viết: 178
    Người yêu tài giỏi hơn mình, tại sao không nhỉ? Nam giới và nữ giới đều bình đẳng như nhau, thật ra vấn đề không nằm ở việc người đó có giỏi hơn mình hay không mà là ở chỗ người đó sẽ nghĩ gì khi thấy chính bãn thân mình giỏi hơn người khác. Chỉ vì từ trước tới nay, nam giới chúng ta vẫn tự xưng là phái mạnh nên khi phái yếu trở nên giỏi hơn thì có thể trở nên ghen tỵ, sợ mình bị mất điểm nên luôn muốn chứng tỏ mình, luôn muốn trở thành chỗ dựa cho phái yếu.
    Người ấy giỏi hơn hay không giỏi hơn cũng không sao, tình cảm của người đó dành cho bạn mới quan trọng chứ. Chúng ta lấy vợ đâu có chọn vì tài giỏi, đẹp xấu, giàu nghèo mà là chọn tình cảm chứ đúng không nào [IMG]
  4. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    ừ , đồng ý với các bạn , người yêu giỏi thường là những người thông minh và biết cách cư xử , hơn nữa có 1 bạn gái có học vấn cũng là một niềm tự hào của mỗi người đàn ông chứ . Nhưng mình nghĩ thường những cô gái học vấn cao thì thích những người bạn trai cùng trình độ .
  5. xacxophone Guest

Theo mình có thể chấp nhận người con gái mình thương giỏi hơn mình, tuy nhiên mình thấy nhiều bạn gái thích có một người đàn ông giỏi hơn mình. Người đàn ông đó chính là niềm tự hào của cô gái với gia đình, bạn bè và mọi người. Để tránh trường hợp mà người con gái giỏi hơn mình (tức người nam) thì nên chọn những cô gái khác ngành của mình, khác trường các tốt. Nếu như có so sánh được mức độ giỏi giang, thì đó cũng chỉ là sự so sánh khập khiễng, tương đối. Như vậy đỡ sợ cô ta giỏi hơn nam nhi mình nhiều.
  6. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    Có lẽ do có lý do này mà hình như con gái càng học cao càng dễ bị "ế" không biết có phải không? Tuy nhiên mỗi người có một quan điểm trong chuyện này, tuy nhiên nếu bạn gái cũng cùng ngành cùng nghề mà lại tài giỏi hơn mình, chắc sẽ có sự tự ti trong tình cảm và rất khó tạo thành 1 couple hoàn hảo và hiếm thấy đặc biệt là trong lĩnh vực kỹ thuật. Tuy nhiên cũng vì điều này sẽ có sự phấn đấu dành cho bạn nam. Nam chẳng bao giờ muốn mình lại kém hơn nữ đó là suy nghĩ của mọi người. Chuyện tình yêu khó biết trước được, trong chúng ta ai cũng muốn bạn gái mình tài giỏi và đẹp hơn trong mắt mình và mọi người xung quanh, nhưng bạn cũng luôn muốn mình là một người để cho bạn gái mình ngưỡng mộ, nếu bạn có quen bạn gái giỏi hơn mình vậy thì hãy cố gắng hết sức để luôn đẹp trong mắt người yêu. Chuyện tài giỏi nhiều khi không là vấn đề lớn, mà là tình yêu, là cách đối xử của bạn là niềm hạnh phúc bạn trao cho người yêu mới quan trọng,. Người yêu bạn sẽ chẳng bao giờ để ý những chuyện bạn tốt nghiệp trường nào, học bao nhiêu phẩy, nếu như tình cảm của bạn dành cho cô ấy lớn hơn và tình yêu của cô ấy trao cho bạn thật sự. Yêu nhau là cùng nhau nhìn về một phía để tìm ra hạnh phúc cho mình, nên nếu bạn gái bạn tài giỏi hơn hãy cố gắng nhen để mãi là thần tượng của cô ấy.
  7. giotlebuon Guest

Đồng ý với truongthinhs vì khi con gái học giỏi thường thích các bạn nam giỏi hơn mình, vì vậy ............. khó nói lắm
  8. raitk Member

Số bài viết: 178
    <div class='quotetop'>QUOTE (giotlebuon @ Oct 12 2006, 10:21 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đồng ý với truongthinhs vì khi con gái học giỏi thường thích các bạn nam giỏi hơn mình[/b][/quote]
    Học càng cao thì nhận thức cũng phải đi đôi với trình độ chứ !

ps : học cao là một chuyện, tài có lên cao không là chuyện khác
  9. nguyentoanvn Guest

Ôi người yêu tôi mà giỏi hơn tôi,thì thật là hạnh diện nhị,vì chỉ có thế mình mới cố gắng vượt qua chứ,như vậy cuộc sông đầy ý nghĩa nhỉ,nếu không vượt qua được thì "em ơi nuôi anh".HIHIHI. Nói vậy thôi ai con trai cho phụ nữ gánh chứ.hihihi
  10. bien song Guest

Ý kiến các Bác không chê vào đâu được, có chiều sâu quá, quả thực khó cho các đấng mày râu khi thua kém đối tượng mình, nếu phải gặp trường hợp này thì mình chỉ biết xem phong cách sống của cô ý mà quyét định có là 1 couple không thui, nan giải nan giải!!!!
  11. Action New Member

Số bài viết: 766
    Chẳng có gì là khó khi đã bước vào tình yêu, khi đã yêu rồi thì những cái vỏ bề ngoài không còn quan trọng nữa, lúc ấy thì nhịp đập con tim mới quyết định sự sống còn của tình yêu mà thôi. Còn lúc chưa yêu thì sao nhỉ néu là một kẻ quá bảo thủ, tự cao tự đại mới nghĩ mình không thể yêu một người con gái tài cao hơn mình, vì sợ bị lép vế trước xã hội, thế nhưng bây giờ thì xã hội bình đẳng mà. Tui thiết nghĩ cái hình thức ben ngoài thì không quan trọng lắm đâu, nhưng mà nếu gặp một cô gái có tài, giỏi hơn nếu cô ta tỏ ra coi thường mọi người xung quanh, tỏ ra ta đây, khinh người, nhìn đời bằng .. nửa con mắt thì lúc ấy, he he, chưa nói đến việc bắt chuyện mà lũ con trai sẽ xách dép chạy dài hoặc là chọc cho cô ta đỏ mặt lên mới thôi. Tuy nhiên, những co gái thực sự tài giỏi thì sẽ có cách ứng xử thật dịu dàng và lịch sự phải không các bạn.
  12. bien song Guest

Mấy câu sau thì em tin lời Bác, chứ mấy câu trước thì em tin là ở tuổi chúng ta không ai không nghĩ, người tình hơn mình là bình thường, nhưng vợ hơn chồng là chuyện hết sức lớn, phải không huynh???
  13. Action New Member

Số bài viết: 766
    <div class='quotetop'>QUOTE (Nếu phải!!&# @ Nov 1 2006, 10:32 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mấy câu sau thì em tin lời Bác, chứ mấy câu trước thì em tin là ở tuổi chúng ta không ai không nghĩ, người tình hơn mình là bình thường, nhưng vợ hơn chồng là chuyện hết sức lớn, phải không huynh???[/b][/quote]

nếu đã đến với nhau bằng tình yêu thực thụ thì kết quả cuối cùng, một cuộc hôn nhân vẫn duy trì được hạnh phúc, đừng so bì vơqis nhau cái hình thức bên ngoài khi yêu cũng như khi có một kết cục tốt đẹp trong tình yêu.
  14. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Nov 1 2006, 10:47 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>nếu đã đến với nhau bằng tình yêu thực thụ thì kết quả cuối cùng, một cuộc hôn nhân vẫn duy trì được hạnh phúc, đừng so bì vơqis nhau cái hình thức bên ngoài khi yêu cũng như khi có một kết cục tốt đẹp trong tình yêu.[/b][/quote]
    [IMG] [IMG] [IMG] Em nghe bác nói giống như trong sách vậy, có quá lý tưỏng hóa không vậy Bác??? [IMG] [IMG] [IMG]