1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bạn nói thử xem

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi chauphu, 10 Tháng ba 2011.

1. chauphu New Member

Số bài viết: 167
    Cô ta thích một người, cô ta im lặng. Mỗi buổi sáng, cô qua trường thật sớm, không phải cô sợ kẹt xe, cũng không phải vì quá siêng học, mà cô sợ nhìn thấy người đó.

Hôm nay, cô quyết định đi đến nơi người đó hay đến, không phải vì chủ định mà do tình cờ cô nhận lời một người chị phụ vài việc. Cô gặp người đó, cô lặng lẽ làm việc mà không quên âm thầm quan sát. Hôm sau cô biết 1 tin mà chỉ làm cô buồn hơn mọi ngày: Người ta thích một người khác. Cô ngồi yên suy nghĩ, tối đó đúng 8/3 cô khóc, khóc như chưa từng khóc.

Sự thật là cô không có gì lưu luyến nữa, không hiểu sao tay chân cô làm không nghỉ, nhưng tim cô thôi thúc cô hãy đến nơi đó…

Bạn thì sao, khi thích 1 người, bạn làm gì? Như cô bạn trên, bạn có suy nghĩ gì không?
  2. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
  3. chauphu New Member

4. kenvjn_Huynh New Member

Số bài viết: 65
    lấy hết can đảm và hãy đến nói với người đó là mình thix bạn ... để cho thỏa mái, dù kết quả thế nào thì bạn cũng sẽ cảm thấy thỏa mái hơn.. vui vẻ ko, ko cảm thấy mệt mỏi và bùn bực nữa ^^
  5. harybotbeo New Member

Số bài viết: 211
    Mình nghĩ cô đó ít nói lém nè, gì mà làm không hà. Là mình hả, còn lâu mình mới để ý, thà để người ta tấn công cho rùi
  6. m0on.kul Member

Số bài viết: 81
    mình cũng sẽ im lặng, im lặng đến cùng, trước giờ mình vẫn lum làm z..và chưa bao giờ hối hận vì điều đó...vì tình yêu là thứ mỏng manh nhất trên đời này..mìh có thể có đc nhưng khó có thể giữ đc, và tìh yêu đơn phương thì sẽ là 1 kỷ niệm rất đẹp,hãy giữ nó cho riêng mình...tin mình đi..^^
  7. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
    yêu đơn phương là một tình yêu đau khổ, nếu là mình thì sẽ đến nói thẳng mình thích bạn lắm. Nếu người đó trả lời chỉ xem là bạn thì thôi, 1 tháng sau sẽ quên đi được thôi. Thà nói thẳng còn hơn phải trốn tránh
  8. harybotbeo New Member

Tình yêu cũng như ly nước tự biết nóng lạnh. Nếu bây giờ cô bạn này nói ra chắc chắn cô sẽ đau khổ-hai người đã có gì đâu, phản ứng đầu tiên của ngươì kia sẽ bỡ ngỡ, thậm chí sẽ thẳng thắn nữa là khác. Còn nếu không nói, cô ta cũng còn chút hi vọng là mình còn giữ được hình ảnh đẹp đẽ ấy.

Theo mình thấy, cô này để ý anh kia lâu và kỹ lém rùi, khi biết đi sớm để tránh phải gặp, biết cả nơi anh ta hay đến nữa. Đúng là con gái để ý kĩ quá mà. Có thể do cô còn hơi nông nỗi khi khóc trong đêm 8/3:D, đã có gì đâu mà đau khổ chứ. Đó cũng là lý do vì sao con gái mau già. Mình mà thích 1 người, chắc gì mình đã khóc dữ dội như z. Cứ để tự nhiên, cái gì tới nó sẽ tới:D
  9. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Im lặng để tình yêu mình vụt mất thì thật là đáng tiếc. Việc ngỏ lời yêu trước còn tùy thuộc vào mỗi người, đó là sự so sánh giữa tình cảm và lý trí. Người thiên về mặt lý trí hơn sẽ quyết định ngỏ lời yêu vào thời điểm thích hợp, thời điểm thích hợp đây không phải là những ngày đặc biệt như 8/3, 14/2...mà là lúc người đó cho rằng mình hoàn toàn có thể yêu được VD: chỉ yêu sau khi có công việc ổn định... Còn người thiên về mặt tình cảm nói khi người ta đã cảm thấy tình cảm đã dâng lên quá cao, không thể giữ được nữa, thì lúc đó không có gì ngăn cảm họ nói lời yêu cả. Có điều rất hay ở chỗ, khi người thiên về lý trí khi nhận được lời yêu thì chưa chắc lúc đó lý trí của họ ngăn cản họ không yêu mặc dù thời điểm của họ chưa đến.

Người ta hay nói muốn biết mình thiên về lý trí hay tình cảm thì mình đan 2 bàn tay lại với nhau một cách tự nhiên, nếu ngón tay cái bàn tay trái nằm phía trên ngón cái bàn tay phải thì thiên về lý trí, ngược lại là thiên về tình cảm. :D
  10. lam251092 New Member

Z là khờ rùi, im im ai biết đâu mà lần, có gì thì nói đại cho rùi. Nếu cái anh kia mà không để ý thì chị này có yêu chừng đó chứ yêu nữa thì ảnh cũng chẳng biết đâu....
    Suy đi nghỉ lại cứ yên thân mà sống alone cho nó lành, một mình vs cuộc sống của mình còn chưa làm tốt được mà cứ đòi một người nữa... quá sức :D, vã lại một mình vẫn tự do hơn. Nhỉ... ;))
  11. m0on.kul Member

Chỉ đc cái chém gió là giỏi, đừng tưởng ta ko bít gì..ta vs mono Tran đã phát hiện ra rùi...có 1 thằng bé nhát gan...cái xác thì to mà gan thì nhỏ xíu...Để ý ng ta cả năm trời mà ko dám nói..koi chừng wa năm 2 ng ta có bạn trai rùi thì ngồi đó mà bùn..hehe...hay để ta nói dùm lum cho..1 chầu chè đc rùi..:))>:)
  12. duykungfu New Member

chú lâm này nói đúng lắm, sống một mình mới khỏe có người iu thật phiền phức. Sinh nhật, 8-3, 14-2, 20-10 mà không có quà thì chết.
  13. ba_me New Member

Số bài viết: 192
    Tình yêu của những người con gái thường như vậy đó ,có thể nói một tình yêu e ấp và kín đáo !
    không nên trách mình có nên nói hay không bởi đó là lẽ tự nhiên,trong tình yêu chẳng ai biết trước được chuyện gì sẽ sảy ra !
    Bạn cũng không chắc rằng "bạn nói lời yêu anh ta " là bạn sẽ yêu anh ta mãi ,hay anh ta có thể đáp lại tình yêu của bạn ! ở cái tuổi này các bạn thường thích ,giận hờn vu vơ rồi khóc lóc...chưa suy nghĩ chín chắn !
    Một khi bạn đã yêu thì chính bạn sẽ có lý chí và bạn sẽ biết làm như thế nào đúng không ! không nên hy vọng vào điều vô vọng ,không nên khóc , buồn phiền vì những gì không đáng để mình phải buồn ! hãy cho mình một cơ hội và nghĩ rằng "thế giới này rộng lớn bao la nhưng chắc chắn sẽ có một người yêu bạn và mang lại cho bạn niềm hạnh phúc "!
  14. lam251092 New Member

Không chết mới là lạ, đừng nhìn thấy trước mắt mà bị lừa, có người yêu khổ lắm lắm đó, quả thực ông bà ta nói không có sai :" Yêu thì khổ mà không yêu thì lỗ", không biết ai khờ khờ mà lại chế thêm vào " thà khổ còn hơn chịu lỗ" ;))
    Hả, biết cái gì vậy??? Biết cái chuyện mà chính em còn chưa biết hả, đừng có xạo xạo mun ơi!!! ừhm ok một chầu chè lum á, có giỏi thì nói đi coi có chuyện gì không nào, phét phét là giỏi thui :))
  15. m0on.kul Member

láo thật dám méc với mono Trần làm mono giận ta..ko thèm nói nữa..lỗ thì ráng mà chịu thui... sau này đừng có mà cầu cạnh với chị mấy chuện iu đương cuả chú với chị đóa...~X(
  16. nepal New Member

Số bài viết: 10
    Mình thì thấy câu chuyện rất đơn giản, đơn giản đến xé lòng! Cô gái không có lỗi, nhưng phải công nhận rằng, tình cảm có ma lực rất lạ lùng. Không cần nói, không cần đối phương biết, nhưng cũng có thể khiến 1 người buồn lặng lẽ như vậy.

Suy cho cùng, tình yêu (theo mình nghĩ) cần phải chín chắn mới được. Có gì cũng dằn lòng được, và có khi còn biết cách tấn công hiệu quả nữa. Rồi sẽ qua thôi cô bạn à.:D
  17. lam251092 New Member

Có cái gì thì nói đại đi bày đặt giấu giấu nữa ;))
  18. Vents New Member

Số bài viết: 104
    Sợ không quên sau 1 tháng đâu! tùy tình hình thôi àhh! chứ khẳng định vậy cũng hok chính xác lắm ^^
  19. duykungfu New Member

20. minhdutalk New Member

Số bài viết: 25
    14-2 lên trường, những gian hàng hoa nhộn nhịp che hết cả đường tới lớp. Tôi vẫn một mình. 8-3 tôi giữ xe bên đường một quán cà phê nhỏ. Quán đông khách, xe ra vào tấp nập. Từng đôi trai gái vào ra với những cử chỉ âu yếm và những món quà nhỏ. Tôi vẫn một mình. 20-10, mải tính tiền cho tiệm Internet nơi tôi mới xin việc. Rồi lang thang trên mạng bắt gặp những lới chúc mừng có cánh, dành cho tất cả mọi phụ nữ. Tôi nhớ mẹ.
    Tình yêu vẫn là một bài toán khó mà có lẽ chỉ những ngưởi đang yêu mới giải được và dù giải đúng hay sai thì ai cũng có cho mình một đáp số. Bạn có đáp số của mình chưa? Cuộc đời còn dài, hãy cứ khóc lúc này..Rồi ngày mai sẽ đến...
  21. lam251092 New Member

ace đừng có buồn vì mấy cái chuyện như con chuồn chuồn thế này, có gì đâu, lu xu bu lắm thì 1 tháng là cũng vèo quên á mà, lo gì đâu mà. Còn đang đi học mà sao sơm lo thế nhỉ, vui lên cho cuộc sống nó đẹp :X:X:X

Cứ lo học cho xong đi, cuộc sống sau này hứa hẹn sẽ còn nhiều hấp dẫn mà :)
  22. duykungfu New Member

Chính xác thank cho bác 1 cái
  23. nepal New Member

Số bài viết: 10
    Chuyện tình cảm tự nó đến làm sao ngăn được. Chắc chắn rồi ai cũng có thể gặp tình trạng giống cô bạn kia thôi. Việc bây giờ cứ để cô tự tìm lối đi cho mình, một điều rõ ràng nếu chúng ta hay gia đình cô can thiệp cô sẽ đau khổ, biết đâu một để tìm được một nửa, phải có thử thách đến với cô ^^
  24. mobile New Member

Số bài viết: 125
    Khi thích 1 người, đầu tiên mình sẽ theo dõi, sau đó vạch kế hoạch, tính toán, chia kết quả, tính hiệu suất thành công... Sau đó gọi điện về hậu phương hỏi tình hình, thời điểm thích hợp. Bắt đầu chiến lược lâu dài. Thế kỉ 21 rùi, không thể sơ sơ được, k thể chậm trễ đc---> Đánh nhanh rút lẹ :)):))
  25. [CKĐ]Espresso New Member

Tỏ tình mà cứ làm như rình mò ăn trộm ấy. =))
  26. mobile New Member

Rình gì mà rình, tại mình đơn phương mà, zới “chai” SPKT khó kua lém[IMG][IMG]
  27. [CKĐ]Espresso New Member

28. chauphu New Member

Mình k rõ nhưng hình như bạn nói ĐÚNG:)):))
  29. [CKĐ]Espresso New Member

Zai SPKT nhìn chảnh chẹ zậy thôi chứ thực ra yếu đuối lắm, gió hiu hiu thổi mà cũng "đổ" như thường à. =))
  30. lam251092 New Member

31. mobile New Member

Cô bạn xem thử rút kinh nghiệm he B-)

mà tận thế tới nơi rùi, làm gì mình thích đi bạn :D
  32. harybotbeo New Member

SPKT ai mà làm người ta đau khổ z trời :-":-"

(Nói cái này đừng giận nha) Thấy cũng tội mà........ thôi cũng kệ :d:d
  33. lam251092 New Member

34. hai_lua New Member

Số bài viết: 33
  35. harybotbeo New Member

36. hai_lua New Member

Số bài viết: 33
    thi câu thơ thế thôi!!!:p
    ý mình là ám chỉ tình yêu đôi lứa đó mà:))

minh cung hiêu tam trang cua ban do
    that dau kho khi tinh yeu cua minh khong thanh
  37. harybotbeo New Member

K thành gì đâu, người ta mới bị lung lay chứ có đổ đâu, 8/3 k có hoa tặng cũng tủi lắm chứ
  38. lam251092 New Member

Tomboy biết gì mà xạo xạo hả :))
  39. nhocnhodethuong New Member

Số bài viết: 1
    Ngày đó, mình thích một người mình cũng giống như cô gái kia cứ lặng lẽ, lặng lẽ nhìn theo anh ấy, không thấy anh ấy là mình đưa mắt nhìn quanh để kiếm tìm. Cứ như vậy mình thấy cũng rất vui và hạnh phúc. Mặc dù anh ấy đâu có hay là đang có người quan tâm. Mình là mẫu người con gái truyền thống nên việc tỏ tìn hay thổ lộ với anh ấy trước là một điều rất khó khăn.
    Rồi bỗng có một hôm, mình đang làm việc thì quay sang chỗ của anh. Bắt gặp ánh mắt say sưa khi anh đang nhìn mình. Lúc đó, cảm giác thật bất ngờ. Mình đỏ hết cả mặt nhưng vẫn kịp mỉn cười với anh một cái trước khi vờ đưa mắt nhìn ra chỗ khác.
    Từ sau hôm đó, mình và anh có nói chuyện nhiều hơn. Mình thường hỏi anh thêm và công việc. Anh nói chuyện với mình cũng rất vui. Một lần mình bị ốm, anh qua nhà thăm. Lúc nhìn thấy anh nước mắt mình cứ trào ra. Chúng mình yêu nhau như vậy đó.
    Sau này mình mới biết, anh ấy nghe bạn bè trêu là có một cô bé cứ để ý đến anh. Hôm đó, anh tình cờ nhìn mình thì thấy mình đỏ mặt. Anh thấy yêu mình từ lúc đó.
    Mình nghĩ rằng, trong tình yêu có nhiều cách để bày tỏ và không nhất thiết là ai nói trước thì mới quan trọng. Cái quan trọng là mình đừng để tuột mất đi cơ hội với tình yêu của mình.
    Chúc các bạn hạnh phúc khi yêu và được yêu!
  40. lam251092 New Member

41. chuaterungxanh Member

Số bài viết: 57
  42. lam251092 New Member

43. Vents New Member

uhm đúng rồi đồng ý với bạn này nè! tùy trường hợp thôi không nên cứng ngắt theo phong cách truyền thống hay gì đâu! Cơ hội có được hok phải dễ đâu! :D:D
  44. chauphu New Member

Vậy bây giờ đổi lại, nếu bạn là người cô gái thích. Có 2 trường hợp:
    1/ Bạn biết cô ta thích bạn.

2/ Bạn không biết, nhưng thấy những biểu hiện "khác lạ" của người ta:
    a) Để ý bạn, nhìn lén bạn, bắt chuyện với bạn.
    b) Im lặng kì lạ, lạnh lùng, tỏ vẻ hờ hững, làm ngơ.

Để xem các bạn phải làm sao? :congratulate::congratulate:
  45. duykungfu New Member

khi thích 1 người thì miềng tìm hiểu xem "đồn đã có địch hay chưa" nếu chưa có thì miềng sẽ đến làm quen, còn nếu đã có địch thì không làm quen nữa. thế thôi :d
  46. harybotbeo New Member

Trời hèn chi Tờ rai SPKT ế mót mồng tơi. Người ta thích mình mà, bi h he:
    1/ Biết nàng để ý mình he, nói chuyện thật tự nhiên, lôi cuốn nàng làm sao để người ta k mắc cỡ, ngại ngùng. Nói chung là kết bạn trước đi. Tình hình tới đâu thì tới. ;;);;)

2/ Lạnh lùng không tốt, con gái thế dễ hiểu lầm là có chủ roài hoặc "bà chị" nào đấy. Tốt nhất mình san bằng khoảng cách trước đi đã (cái ni có thời gian mới vạch kế hoạch đc), không sao, để xem đèn cày có chảy trước lửa k đã, sau đó... :)>-:)>-
  47. lam251092 New Member

48. Vents New Member

ôi xom tụ quá! gian nan mà có được tình yêu chân thành thì bỏ sức ra cũng hok tiếc! ;));))
  49. khicon01vn Member

Số bài viết: 85
  50. lam251092 New Member