1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

BẠN SẼ KHÔNG BAO GIỜ CÔ ĐƠN

Thảo luận trong 'Đọc sách truyện' bắt đầu bởi truongthinhs, 10 Tháng chín 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    <span style="color:#3366FF"><span style="font-size:12pt;line-height:100%">Có khi nào bạn buồn không? Tôi nghĩ rằng đã có nhiều lần bạn rất buồn vì những gì xảy ra với mình và những người thân yêu của mình. Rồi có những lúc bạn sẽ cười thật tươi, khi có những niềm vui đến bất chợt. Nhưng những lúc đó, không có bạn bè và người thân bên cạnh, bạn sẽ chia sẽ những điều này với ai? Hãy chia sẽ những nổi niềm của bạn trên 4rum này nhé. Mọi người sẽ cùng bạn chia sẽ và bạn sẽ thấy cuộc đời này đáng yêu biết chừng nào. Tôi hy vọng bạn và chúng tôi sẽ cùng nhau thắp lên ngọn lửa tình yêu san sẻ nổi buồn cũng như hòa niềm vui với mọi người.</span></span>

2. Action New Member

Số bài viết: 766
    Thường thì khi người ta buồn ít người dũng cảm thổ lộ với người xung quanh vì sao mình buồn lắm, thường thì họ chỉ nói với ba mẹ, bạn thân nhất, và nếu các bạn thổ lộ ra với chúng mình, với Đức Minh, bạn sẽ nhận được những điều bất ngờ trong cuộc sống đấy. Chúc các bạn sẽ luôn vui nhé.
  3. cobe_nghichngom Guest

Số bài viết: 0
    Mà anh Đức Minh ơi, sao em thấy em buồn hoài, lần nào buồn cũng lên 4r tâm sự mà sao chả thấy điều gì bất ngờ trong cuộc sốn thế ...[IMG]...
  4. hyl1182006 Guest

buồn ư! nếu buồn quá chết cho xong
    hihihi!
    đù thôi chết chi cho uổng,
    buồn thì tìm mọi cách hết buồn
    tìm la lý do lằm minh buồn để giải quyết,
    nếu không giải quyết đc thì vứt bỏ nó ra khỏi đầu đi chớ để lại chi cho đâu cả đầu!!!!!
  5. cobe_nghichngom Guest

Mà anh caybeitbuon nói cũng phải, đời người ngẫm nghĩ có được bao lâu, thôi thì hãy vui lên thay vì buồn...mình nói thì hay mà không bít mình có làm được không nữa
  6. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Oct 24 2006, 08:22 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mà anh caybeitbuon nói cũng phải, đời người ngẫm nghĩ có được bao lâu, thôi thì hãy vui lên thay vì buồn...mình nói thì hay mà không bít mình có làm được không nữa[/b][/quote]
    tại sao lại làm không được hã cô bé lì
    nhiều lúc tôi buồn lắm đó ,nhưng sau 1', 1h ,1 buổi,1 ngày, 1 tuần, 1 tháng là hết buồn thôi
    hhehehe
  7. cobe_nghichngom Guest

Không biết nữa, thật sự thì không có nỗi buồn nào không nguôi đi theo thời gian nhưng nỗi buồn xa xứ thì có lẽ phải chờ đến khi về lại mới hết...
  8. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Oct 27 2006, 09:10 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Không biết nữa, thật sự thì không có nỗi buồn nào không nguôi đi theo thời gian nhưng nỗi buồn xa xứ thì có lẽ phải chờ đến khi về lại mới hết...[/b][/quote]
    thì cô bé cứ học cho giỏi đi
    rồi về VN sống với mẹ
    chất khi tốt nghiệp DH cô bé về thì VN sẽ khác đó nha!!
  9. cobe_nghichngom Guest

Hông biết có khác ko nữa, dĩ nhiên bề ngoài thì sẽ khác đi nhưng tâm hồn thì vẫn thế thôi, vẫn là một cô bé nghịch ngợm..
  10. nguyentoanvn Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Oct 29 2006, 05:13 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hông biết có khác ko nữa, dĩ nhiên bề ngoài thì sẽ khác đi nhưng tâm hồn thì vẫn thế thôi, vẫn là một cô bé nghịch ngợm..[/b][/quote]
    Nghịch ngợm dể thương thì cung chẳng sao cả,mình thành đạt thì mọi người vui rồi,mình sống cũng chỉ để mọi người vui vẽ thôi mà,Cô bé nghịch ngợm đừng buồn cứ học thật tốt thì có ngày niềm vui và hạnh phúc cũng sé đến thôi.Chúc cô bé nghịch ngợm luôn vui.
  11. cobe_nghichngom Guest

Cám ơn anh shinichi nha, mà em mê Conan lắm đấy, ở tận bên này mà vẫn bắt mẹ mua gởi qua cho bằng được, mê kinh dị nhưng sau Sherlock Homes, anh có thích coi ko ? [IMG]
  12. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Nov 3 2006, 10:27 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cám ơn anh shinichi nha, mà em mê Conan lắm đấy, ở tận bên này mà vẫn bắt mẹ mua gởi qua cho bằng được, mê kinh dị nhưng sau Sherlock Homes, anh có thích coi ko ? [IMG][/b][/quote]
    bó tay cho cô bé lì!
    già cái đầu rồi mà còn mê truyện nữa chứ!
    hổng để anh đọc gì hết à,còn hành cả mẹ nữa chứ, bé lì này hư quá
    về VN phải [IMG] [IMG] mới được!!!
    hahahhaahah [IMG]
  13. cobe_nghichngom Guest

14. nguyentoanvn Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Cobe_nghichngom @ Nov 3 2006, 09:57 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Gì chứ, truyện đó dành cho người lớn lẫn con nít mà, huống chi em còn nhỏ thế này [IMG][/b][/quote]
    Trước đây còn học đại học như em anh cung mê conan lắm nhưng giờ bận quá nên ít đọc,truyện conan thật hấp dẫn đúng không em,theo doi đọc hết cuốn này chờ cuốn kia đến mệt luôn.hihihi.ma bên đó ko có sao mà phải bắt mẹ gởi qua,em được mẹ chiều giữ hơ.hèn chi lì là đúng rồi.hihihi.Cậu bé ít buồn nói đúng rồi phải đánh đòn thôi.
  15. cobe_nghichngom Guest

A ko có đâu à nghen, em đâu có lì đâu, bằng chứng là ai nói gì em cũng nghe cả nhưng làm hay ko thì phải coi lại [IMG] mà thiệt là conan hấp dẫn lắm mà [IMG] , nhưng em mà coi buổi tối thì...hic...hic, khỏi đi đâu hết, ngồi 1 chỗ luông...vì sợ [IMG] ..mà bên đây thì ko có conan, nhưng mẹ em hay mua để đó, khi nào bác em qua bên đây thì gởi đem qua cho em. [IMG]..ủa mà anh tốt nghiệp đại học rồi hả, em chưa có vào DH đâu, còn 12 đó [IMG]
  16. thangkho Guest

Tôi biết bây giờ bạn đang buồn lắm ,chắc lại đang khóc nhè cũng nên .Cú sock này thật quá lớn đối với bạn , bạn ko thể chấp nhận nó đc ngay ,điều đó thật khó chập nhận có phải không ?Không chỉ riêng bạn mà tất cả moi người đều buồn buồn lắm và lo lắng cho bạn lắm ,mấy hôm nay tôi biết bạn phải dũng cảm lắm mới có thể lên trường nhưng tôi nhìn thấy bạn mà lo lắng quá bạn ngồi đó nhưng đó ko phải là bạn của mọi ngày ko phải là con mèo quậy phá mọi người mà đó là 1 kẻ xa lạ lạnh lùng chiu đựng cặp mắt thất thần .. nhìn bạn tôii đau lòng quá bạn có biết không ?,hôm nay bạn lại ko đi học nữa dt gọi thì đc nhắn lại bằng 1 cái giọng đều đều số DT này ko lien lạc đc , tôi hoảng quá gọi liên tục nhưng đều nhận đc câu trả lời như thế .Cả nhóm nháo nhào chạy vào chổ ở của bạn thì bạn lại đang ngủ ( tôi biết bạn nghe tất cả nhưng bạn ko dậy) thôi cứ để cho bạn bình tâm 1 chút , thật là khó , tất cả mọi ngừoi đều lo lắng lắm mèo ạ cố lên mèo nhé MÈO SẼ KO CÔ ĐƠN ĐÂU TẤT CẢ CHÚNG TỚ LUÔN BÊN MÈO MÀ .đừng như thế mèo nhé ,"god is a girl " mèo nhé
  17. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thangkho @ Nov 4 2006, 01:54 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tôi biết bây giờ bạn đang buồn lắm ,chắc lại đang khóc nhè cũng nên .Cú sock này thật quá lớn đối với bạn , bạn ko thể chấp nhận nó đc ngay ,điều đó thật khó chập nhận có phải không ?Không chỉ riêng bạn mà tất cả moi người đều buồn buồn lắm và lo lắng cho bạn lắm ,mấy hôm nay tôi biết bạn phải dũng cảm lắm mới có thể lên trường nhưng tôi nhìn thấy bạn mà lo lắng quá bạn ngồi đó nhưng đó ko phải là bạn của mọi ngày ko phải là con mèo quậy phá mọi người mà đó là 1 kẻ xa lạ lạnh lùng chiu đựng cặp mắt thất thần .. nhìn bạn tôii đau lòng quá bạn có biết không ?,hôm nay bạn lại ko đi học nữa dt gọi thì đc nhắn lại bằng 1 cái giọng đều đều số DT này ko lien lạc đc , tôi hoảng quá gọi liên tục nhưng đều nhận đc câu trả lời như thế .Cả nhóm nháo nhào chạy vào chổ ở của bạn thì bạn lại đang ngủ ( tôi biết bạn nghe tất cả nhưng bạn ko dậy) thôi cứ để cho bạn bình tâm 1 chút , thật là khó , tất cả mọi ngừoi đều lo lắng lắm mèo ạ cố lên mèo nhé MÈO SẼ KO CÔ ĐƠN ĐÂU TẤT CẢ CHÚNG TỚ LUÔN BÊN MÈO MÀ .đừng như thế mèo nhé ,"god is a girl " mèo nhé[/b][/quote]
    chúng ta là những người bạn mà!
    không có ai cô đơn cả,bạn hãy vui lên đi,niềm vui sẽ mang lại cho tai nhiều điều tốt đẹp
    phía trước còn nhiều điều cho ta khám phá lắm,hãy để giành thời gian đó cho việc khám phá và nghiên cứu của mình nha bạn
    chúc bạn may mắn nhiều nhiều!!!
    hihihihi
  18. alalala Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thangkho @ Nov 4 2006, 01:54 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tôi biết bây giờ bạn đang buồn lắm ,chắc lại đang khóc nhè cũng nên .Cú sock này thật quá lớn đối với bạn , bạn ko thể chấp nhận nó đc ngay ,điều đó thật khó chập nhận có phải không ?Không chỉ riêng bạn mà tất cả moi người đều buồn buồn lắm và lo lắng cho bạn lắm ,mấy hôm nay tôi biết bạn phải dũng cảm lắm mới có thể lên trường nhưng tôi nhìn thấy bạn mà lo lắng quá bạn ngồi đó nhưng đó ko phải là bạn của mọi ngày ko phải là con mèo quậy phá mọi người mà đó là 1 kẻ xa lạ lạnh lùng chiu đựng cặp mắt thất thần .. nhìn bạn tôii đau lòng quá bạn có biết không ?,hôm nay bạn lại ko đi học nữa dt gọi thì đc nhắn lại bằng 1 cái giọng đều đều số DT này ko lien lạc đc , tôi hoảng quá gọi liên tục nhưng đều nhận đc câu trả lời như thế .Cả nhóm nháo nhào chạy vào chổ ở của bạn thì bạn lại đang ngủ ( tôi biết bạn nghe tất cả nhưng bạn ko dậy) thôi cứ để cho bạn bình tâm 1 chút , thật là khó , tất cả mọi ngừoi đều lo lắng lắm mèo ạ cố lên mèo nhé MÈO SẼ KO CÔ ĐƠN ĐÂU TẤT CẢ CHÚNG TỚ LUÔN BÊN MÈO MÀ .đừng như thế mèo nhé ,"god is a girl " mèo nhé[/b][/quote]
    bên cạnh bạn luôn có bạn bè mèo ạ.mình ko biết cú sock của bạn là gì.nhưng bạn mèo à : NGÀY MAI TRỜI LẠI SÁNG mà.cố lên nha mèo yêu. [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  19. meoluoinhatnha New Member

Số bài viết: 167
    Cảm ơn mọi người mèo ổn rồi ko sao đâu .Ngày mai trời lại sáng mà phải ko ? thuyền tới đầu cầu ắt thẳng có buồn thì cũng đâu đc j đâu sự việc cũng lỡ cả rồi /Bây giờ chỉ có tăng tốc vượt chướng ngại vật thôi .Con đường phía trước còn dài lắm thế nên mèo chẳng dễ j gục ngã đâu mọi người hãy cứ tin ở mèo nhất định mèo sẽ làm đc
  20. alalala Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (meoluoinhatnha @ Nov 5 2006, 11:12 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Cảm ơn mọi người mèo ổn rồi ko sao đâu .Ngày mai trời lại sáng mà phải ko ? thuyền tới đầu cầu ắt thẳng có buồn thì cũng đâu đc j đâu sự việc cũng lỡ cả rồi /Bây giờ chỉ có tăng tốc vượt chướng ngại vật thôi .Con đường phía trước còn dài lắm thế nên mèo chẳng dễ j gục ngã đâu mọi người hãy cứ tin ở mèo nhất định mèo sẽ làm đc[/b][/quote]
    AIDA AIDA AIDA!!!!!!!!!!!!!............CỐ LÊN mọi người trong 4rum luôn tin vào mèo mà. [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  21. truy phong New Member

Số bài viết: 111
    [IMG] [IMG] [IMG] :huh:theo mình thì mỗi khi mình buồn thì mình thường ngồi trước máy vi tính [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]ở trước nó mình thấy được vui vẻ và tự do..... [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]có thể nói nó như là 1 người bạn thân của mình [IMG] [IMG] :huh:cho dù là ko được thân như ngày xưa nữa [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  22. comeofage New Member

Số bài viết: 65
    ..."Bà đau nặng..nhập viện rồi"..cú điện thoại vào ngày 30 tết ...cả nhà như hụt hẫng ..tự dưng nó khóc ..khóc khi nghe chỉ câu đó ..mắt mờ đi ..nó bik ..điều chẳng lành đã đến ...nó bik Bà đã cố gắng nhìu lắm rồi ..nhưng chút hy vọng nào đó ..Bà sẻ bình an chờ ngày nó về như lời hứa...Đêm 30 như nỗi ám ảnh nhất từ trước đến jờ ..Ba lặng đi ..nó khóc ..khóc cả cái đêm mà người ta chờ đợi 1 năm mới đến với niềm vui mới ..1 năm tràn đầy hạnh fúc...thế mà.....
    ..Qua khỏi mùng 1 ...Bà cố gắng vượt wa để cả gđ đc đón ngày đầu năm mới như bao gđ khác ..chỉ đến hum sau "Bà ko wa khỏi ..cả nhà về đi"...mùng 2 ..mới chỉ có mùng 2 thôi mà ...Bà đi ..đi thật rồi ....đi trong cái sự yên bình trong năm mới của mọi nhà ...sao Bà ko chờ con? chỉ còn 2 ngày nữa thôi ..Bà hứa là chờ con về ở cùng Bà mà...Đóng sập cửa khóc ..nó khóc thét ..mất Bà ..từ nay mất Bà thật rồi ..nhìn khuôn mặt bần thần của Ba ..cái vô hồn của những người trong nhà ..đôi mắt sưng húp của nó ...nó hiểu ..điều mọi người lo sợ nhất cũng đến ...
    ..Chẳng đc nhìn thấy Bà lần cuối ..chẳng đc nắm lấy bàn tay gầy guộc của Bà ..chẳng đc gọi tiếng thêm tiếng Bà ..Bà vĩnh viễn ra đi ..rời xa nó ..rời bỏ mọi người ...Nó mất Bà thật rồi....
    ..Bước vào căn fòng thân thuộc ấy ...Bà.. con thấy Bà ở đó..nhưng ko fải bằng da bằng thịt ..ko còn ai bước ra cửa đón con ..ko còn ai ôm con vào lòng...khuôn mặt Bà còn đó ..vẫn cái dáng vẻ ấy ..nhưng ...Bà nằm trên ấy ..trên cái bàn đầy nhan khói ..nằm trong cái bức ảnh ..Con đã hét lên ..muốn chạy lại ôm Bà ..muốn mang Bà xuôốn cùng con ..Bà ơi ...
    ..Nấm mộ còn lỗm chỗm những viên gạch đang xây ..Ba nói Bà ở đó Bà đang nằm đó và mãi mãi Bà nằm ở đó ...Con quỳ xuống sờ tay lên nấm mộ ...cố gắng lấy người mình ôm lấy ..như thể muốn ôm Bà ...Con ko tin đến jờ con vẫn ko tin điều ấy ...Bà ơi...
    ..Ngày xưa Bà ru con ngủ bằn những chuyện cổ tích..Bà thức cả đêm ôm con vào lòng vỗ về những lúc con tỉnh giấc nữa đêm ...
    Bà ko mắng con .zỗ dành những lúc con khóc...Chẳng bao jờ con bik mặc ấm ..pà thườn nhắc con mặc dù con đã lớn ..con chẳng có thói wen mắc màng đi ngủ ...Bà lại lo lắng ..Tuổi thơ con lớn lên trong tình yêu thương ..đùm bọc ..lo lắng của pà ...
    Đến khi con lớn ..Bà vẫn thế ...vẫn hay kể chuyện con nghe .. vẫn vỗ về con..Con thix ngã vào lòngBà đc Bà vỗ về ..Yên Bình lắm Bà ơi...
    Gìơ đây con làm sao còn có đc điều đó ...Con chưa làm jì cả ....Bà đã đi ..nhìu lúc con trách Bà tại sao Bà hứa chờ con nhưng tại sao Bà lại hok chờ con về Bà đã hứa rồi mà ...nhưng con đáng jận thật fải ko Bà ..con ko thể gặp Bà lần cuối ..còn ko thể ôm Bà thêm 1 lần ...Bà đã cố gắng để ko ra đi vào cái ngày đầu của năm mới ...Bà đã cố gắnng để cho gđ có 1 năm biìh yên hơn ...

Nơi Bà đến có Binhyên ko Bà ..nơi Bà đến có màu xanh hiền hoà màu trắng ấm áp ko Bà? Bà nắm ấy trong tim con ..ngay trái tim con ..Bà sẻ Bình yên nơi trái tim con Bà nhé

Thiên đường của Người ra đi là trái tim của Người ở lại ...

Trái tim con luôn Bình yên có Bà nhé fải ko Bà?

Trên cả quảng đuờng còn lại con đi ..lúc nào Bà cũng ở bên cạnh con nhé ..trong trái tim con nhé..con mang theo những câu chuyện Bà kể ..những lời dạy dỗ của Bà để làm hành trang ...

...Bà hãy yên nghĩ Bà nhé ...Con yêu Bà nhìu lắm huglove.gif
  23. cobe_nghichngom Guest

Câu chuyện thật là thương tâm, nước mắt tôi đã rơi khi đọc câu chuyện này bởi vì tôi cũng có một người bà, người bà duy nhất của tôi, bà ngày ngày chờ tôi chờ tôi về với bà, tôi biết bà đã yếu lắm rồi, tôi lo sợ, lo sợ vô cùng, tôi sợ bà sẽ bỏ tôi ra đi và tôi đang ở xa quá, tôi sợ tôi sẽ ko được gặp bà nữa. Bà ơi, bà hãy cố giữ gìn sức khỏe mà chờ con về như đã hứa nhé bà, bà thương con, che chở cho con, đùm bọc con giữa sóng gió cuộc đời, bà thương đứa cháu côi cút ko cha, vậy thì hãy vì đứa cháu này mà cố sống nhé bà, con sẽ ko chịu nổi nếu con mất bà đâu, bà nội à..
  24. comeofage New Member

cô bé nghịch ngợm có tin rằng đấy không chỉ là một câu chuyện giả tưởng viết ra chỉ để cho vui ko???có tin rằng đấy là cảm giác thật của "nó"??bà ơi, "nó" của bà đang cô đơn, bà biết ko??
  25. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    MÌnh cũng có một tâm trạng như Thành Nhân, mình cũng đã từng có những thời gian đau buồn vô cùng. Mình rất buồn khi người mình yêu thương nhất ra đi không bao giờ gặp nữa. Mình cũng đã từng vừa đi mà nước mắt cứ rơi. Hy vọng đây là cảm xúc thật của bạn chứ không phải là 1 đoạn văn viết ra để vui phải không Thành Nhân?
  26. cobe_nghichngom Guest

Xin lỗi Thành Nhân nếu mình có gì không phải nhé...Mình đã từng mất đi rất nhiều người thân yêu ruột thịt nên mình hiểu đuợc cảm giác đó là thế nào, cũng như bạn vậy...Mình ko chỉ mất đi một người mà còn nhiều người nữa...Bạn có tưởng tưởng nổi ko, khi một đứa bé 5 tuổi như mình phải mất đi người cha thân yêu, rồi lại mất đi người ông duy nhất, bây giờ nỗi sợ hãi mỗi ngày lại nhân đôi....Mình lo sợ một ngày nào đó mình cũng mất luôn người bà duy nhất và còn người mẹ thân yêu trên cõi đời nữa...những người bác và cậu mình cứ lần lượt ra đi, những người thương yêu mình hết mực...mình cứ phải nhìn, trơ mắt ra nhìn họ đi về một thế giới khác, đau đớn vô cùng mà ko thể làm gì được. Dượng 6 mình vừa qua đời vào tuần trước, một người nữa lại ra đi, đi xa mình mãi mãi, tuy mình kô nói chuyện với ông bao giờ nhưng mình cũng đã ko gặp được ông lần cuối, mình nhớ mình còn nhìn thấy ông hồi hè, khỏe mạnh, vui cười, thế mà giờ ông đã ra đi rồi. mình chia buồn cùng bạn nếu bạn là người trong câu chuyện kia...mình mong rằng bạn hãy cố lên....
  27. cobe_nghichngom Guest

28. congaixuQuang Guest

Khi buồn nếu mà chết được thì hay quá, mà đằng này lại ko chết được, lại phải đối diện với chính mình, với nỗi buồn.
  29. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (congaixuQuang @ Feb 5 2007, 10:03 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Khi buồn nếu mà chết được thì hay quá, mà đằng này lại ko chết được, lại phải đối diện với chính mình, với nỗi buồn.[/b][/quote]
    tôi có thể giống bạn nhưng cũng hơi khác một tí.
    tôi không ước mình chết đi mà tôi chỉ ước bị tai nạn gì đó có thể khiến tôi bị mất trí nhớ
    và quên tất cả mọi điều trong quá khứ.
    nhưng ước vẫn là ươc thôi,tôi vẫn khỏe và vẫn nhớ nhiều la khác,và buồn càng nhiều
    huhuhuhu
  30. congaixuQuang Guest

Tôi thì lại ko muốn mình bị mất trí nhớ đâu vì có những thứ, những kỷ niệm mà tôi ko muốn quên.
    Mỗi khi buồn thì tôi lại nhớ đến những kỷ niệm đó, nó giúp tôi phần nào đỡ buồn.
    Vì thế tôi hy vọng là ko có tai nạn giao thông xảy ra với tôi, kẻo bị chấn thương sọ não, quên hết mọi việc, rồi tình cờ gặp anh nào đó, ây cha, cứ y như trong phim vậy.
  31. hyl1182006 Guest

trời ơi!
    bởi vậy tôi với bạn khác nhau ở điểm ấy!
    tôi muốn quên và làm lại từ đầu nếu có thể,khi cái gì đó mất đi thì sẽ có cái bù đấp
    nếu nuổi buồn mất đi và thây đó là những niềm vui mới thi hay biết mấy!!hihihi
  32. congaixuQuang Guest

33. hyl1182006 Guest

34. comeofage New Member

hơn 1 năm trôi qua rồi bà nhỉ.con cũng đã nguôi ngoai được phần nào.bà yên tâm,cháu bà vẫn khỏe và luôn biết tự bảo vệ mình...bà
  35. thienly Member

Số bài viết: 818
  36. alalala Guest

bạn sẽ không bao giờ cô đơn ư?cũng đúng vì xung quanh bạn có rất nhiều bạn bè.NHƯNG họ có hiểu bạn không?họ chơi với bạn vô tư hay là có mục đích gì khác?họ có đối xử với bạn theo đúng nghĩa là bạn là bè ko?mình có nên chơi thật lòng với họ ko?hay là mình chỉ chơi xã giao?hoặc là cũng nên tìm một mục đích gì đó để mà chơi với họ....bó tay.com.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.