1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bạn sẻ là cái nhiệt kế hay máy điều hòa nhiệt độ…??

Thảo luận trong 'Nghệ thuật sống' bắt đầu bởi thuyetspkt, 4 Tháng chín 2011.

1. thuyetspkt Member

Số bài viết: 158
    Bạn có biết…sự khác biệt giữa cái nhiệt kế và máy điều hòa nhiệt độ không ?

Cái nhiệt kế đơn thuần chỉ cho chúng ta biết nhiệt độ của từng vùng riêng biệt. Ví dụ như nếu cái nhiệt kế của bạn đang chỉ 35*C và bạn đem nó vào phòng lạnh có nhiệt độ 28*C thì nó sẽ thay đổi chỉ số của mình để phù hợp với nhiệt độ của phòng là 28*C. Cái nhiệt kế luôn điều chỉnh để hòa hợp với nhiệt độ của môi trường xung quanh.

Còn máy điều hòa nhiệt độ thì ngược lại, nó điều chỉnh nhiệt độ trong phòng. Nếu trong phòng đang có nhiệt độ là 28*C và máy điều hòa được cài đặt ở 20*C thì chẳng bao lâu, nhiệt độ trong căn phòng sẽ là 20*C phù hợp với chỉ số của máy điều hòa.

“ Đời sống của bạn hoặc sẽ là cái nhiệt kế hay sẽ là máy điều hòa nhiệt độ. Bạn hoặc sẽ hòa hợp theo môi trường hay sẽ thay đổi môi trường hiện tại. Bạn sẽ ảnh hưởng người khác hay để người khác anh hưởng bạn….???”

Thật còn gì bằng khi bạn đang là “một cái máy điều hòa”….nhưng…nếu bạn đang là “chiếc nhiệt kế bé xinh “ thì…bằng cách nào đó… xin hãy cố dần thay đổi mình bạn nhé!!!
  2. anhdinh9xa2 Member

Số bài viết: 96
  3. nam12go New Member

Số bài viết: 216
    Nhiều khi trở thành nhiệt kế lại mang khả năng sống sót cao hơn 8->.
    Xét 1 quan điểm khác.Máy điều hòa là người có khả năng lãnh đạo và có năng lực lãnh đạo ( Số người này ít). Nếu là bản thân vốn chỉ là 1 chiếc nhiệt kế mà lại muốn thành máy điều hòa sẽ có thể dẫn đến khả năng bị đào thải.Tất nhiên đã dám thử thì cũng là 1 điều rất tốt.
    Những người không có năng lực lãnh đạo thì tại sao ko trở thành 1 cái nhiệt kế khôn ngoan luôn uốn mình vận động theo thế thời nhỉ.
    Xét trong điều kiện cuộc sống, người thích nghi nhanh mới là người tồn tại.
    Quan điểm có thể khác nhau nhưng mình nghĩ mục đích chỉ có 1
  4. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
  5. nguyenhaiduya New Member

Số bài viết: 1
    mình đang mong muốn là chiếc điều hòa
  6. hieudxmb113 Member

Số bài viết: 96