1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bạn sẽ làm gì khi biết vợ mới cưới của mình không còn trinh ???

Thảo luận trong 'Giáo dục giới tính' bắt đầu bởi huavantuan, 26 Tháng mười hai 2010.

1. huavantuan New Member

Số bài viết: 150
    Các bạn nghĩ thế nào khi phát hiện ra vợ mới cưới mình không còn trinh tiết trong khi mình chưa từng quan hệ với cô ấy lần nào ?
    các bạn sẽ sử lý ra sao nếu bạn nằm trong số đó ? có nên bình thường hóa nó không ?
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
  3. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
  4. alikute New Member

Số bài viết: 32
    trinh tiết h mà còn quan trọng hóa... chỉ cần con người đó ra sao thoy.. nhu cầu người ta mà... đàn ông làm con nhỏ mất... rồi bỏ... sao thằng đàn ông đó ko bị soi sau nài.. còn con nhỏ đó lại bị soi ... bất công phụ nữ nhĩ... mà tui vẫn thấy bt.. miễn sao cho mình lên đỉnh đc roy.. keke
  5. phamtuanspkt Member

Số bài viết: 45
    Bạn có thật sự nghĩ như vậy không ? ngay lúc này đây bạn có thể nói như thế nhưng chưa chắc chắn là sau này bạn gặp phải tình huống như thế mà bạn còn có thể nghĩ như vậy đâu. :-ss
  6. Dê con New Member

:))
    Nhục cho những thằng đàn ông mà ko có suy nghĩ trên :))
    "Thà lấy đĩ về làm vợ
    chứ đừng lấy vợ về làm đĩ :))"
    Sẵn sàng thề với danh dự 1 thằng đàn ông :))
  7. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    Gớm!! nói cái miệng không à.dám đi lấy đĩ về làm vợ không mà nói.Dù sao thì cầu trời cho con đừng rơi vào trường hợp như vậy.Ở hiền gặp lành.
  8. hasung New Member

Số bài viết: 14
  9. Dê con New Member

Bạn ơi, bạn yêu cái gì của ng ta mà bạn lấy về làm vợ vậy bạn?
    Cái màng kia nó chứng minh đc cái gì vậy bạn?
    30% thanh niên VN có quan hệ dưới 20 tuổi thì bao nhiêu % bạn lấy đc vợ vậy bạn?
  10. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    Nói là nói vậy thui chứ sống nghiêm túc thì chắc số phận cũng ko hẩm hiu vậy đâu.Còn tùy thui.Còn ai nếu có bị thế thì im lặng là vàng và hi vọng là vợ mình nó cũng biết thế mà yêu mình hơn.Còn ai tự xưng vỗ ngực thì chưa chắc có làm được như lời ..
  11. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Đây là chủ đề nhạy cảm, cảm ơn các bạn đã tham gia đóng góp ý kiến. Nhưng các bạn cần giữ bình tĩnh và cẩn trọng ngôn từ. Tranh luận chứ không phải cãi nhau và dùng những từ ngữ thiếu tế nhị.
    Chúc mọi người thi tốt!
  12. Dê con New Member

Chắc mấy thằng đi tuyên truyền sức khỏe sinh sản phải đi cưới ... về hết mới nói chuyện đc =.=! Chán

Thank chú ^^!
    Bảo đảm hòa khí
    Có văn hóa "vừa đủ"! :D
  13. dinken New Member

Số bài viết: 214
    mình sẳn sàng tha thứ cho cô ấy nếu lúc quen cô ấy thú thật với mình, còn nếu để lúc động phòng mà để mình phát hiện ra thì có lẽ đường ai nấy đi vậy. cầu xin cho mình đừng rơi vào trường hỡp như vậy<):)
  14. mr.vuducthong New Member

Số bài viết: 9
    có nhiều trường hợp mà.con gái mất "Trinh" vì lý do gì.mất bẩm sinh thì sao.hoặc là trong lúc chạy nhảy tập thể dục bị ngã rồi mất thiifsao chứ.hoặc bị cưỡng hiếp chứ ko phải là cô ấy tình nguyện làm chuyện đó.mình cũng là con trai nhưng các bạn cũng phải biết vì sao mất chứ đâu cứ phải vì làm "chuyện đó" mới mất chứ
    Đúng ko các bạn ????????????
  15. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  16. chauzu New Member

Số bài viết: 2
    Yêu một người là do tính tình, nhân cách và phẩm chất của người đó.
    Quá lắm thì nhìn vào khuôn mặt,... chứ quan trọng chữ "trinh" thì có còn là yêu ko?
  17. hasung New Member

Số bài viết: 14
    chú này chắc phải vào lớp 5 kiếm em nào đó rồi nuôi lớn để cưới thì may ra :-?
  18. nunkstop New Member

Số bài viết: 10
    vẫn tiếp tục yêu nhau như chưa có gì, quan trọng là từ khi về với mình em ấy đối xử với mình thể lào, chớ ai mà chả có quá khử :D
  19. cba Member

Số bài viết: 567
    CÒn tùy hoàn cảnh nữa. nếu đó chỉ là những sự cố thì rất bình thường, còn nếu người đó là 1 người giả lăng nhăng,... mà cố giấu thì khó có thể tha thứ
  20. phanngocson New Member

Số bài viết: 100
  21. thienbinhvn Member

Số bài viết: 41
    bác nói chí phải! không có vợ làm sao biết xử lý thế nào @ chứ cứ nói không vậy ai biết sau này mình gặp phải chuyện đó có làm như vậy không? lời nói gió bay mà B-)
  22. huongvebien New Member

Số bài viết: 8
    đôi khi con người cũng cần sự khoan dung mà, đâu phải là ai cũng hoàn hảo đâu vì một lí do nào đó mà bị như vậy thì sao, quan trọng là tình cảm sống với nhau chứ diều đó dôi khi cũng không nói lên diều j cả.
  23. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Biết rằng thời buổi này việc trinh tiết ko còn quan trọng quá đổi nữa...vì thật những tục lệ phong kiến cũng đang dần phai mờ, suy nghĩ chúng ta thoáng hơn...nền văn hóa cũng bị kinh tế hóa phần nào! Ai hỏi em câu này em cũng bảo là ko biết nữa..! Vì cho dù mình nói là ko quan trọng, hay là cũng ko sao nhưng thật sự khi lấy về rồi sẽ thấy...rất nhìu phiền muộn...bạn bè chỉ kần khích tướng lên: " T thế này m lại nhục thế kia..." vậy là xong, lại suy nghĩ liền ! Với lại Ai chẳng mong lấy đc người vợ như mơ ước...nhưng khi ko đc như mơ ước thỳ cũng sẽ có chút hụt hẫn! :D!
  24. duyhan_cokhichetaomay New Member

Số bài viết: 47
    Sao chuyện đó các bạn ý kiến nhiều quá ta.
    Gần thi rồi gác qua một bên đi.
    Chuyện đó bàn tán cả đời cũng ko lý giải nỗi
    sau này ai rơi vào trường hợp đó rồi sẽ biết.
    :d
  25. kenvil.ck1992 Member

Số bài viết: 83
    Bi kịch màng trinh giả sau 6 năm lấy chồng

17 tuổi, tôi đã trao thân cho người đàn ông 50

Có thể xem tôi là cô gái không được may mắn, từ bé cho đến khi hiểu được vị đắng cuộc đời, tôi chỉ có cha bên cạnh mà không hề nhớ hình dáng và khuôn mặt mẹ mình ra sao. Do vậy, với tôi, cha là người đàn ông mạnh mẽ, đầy lòng khoan dung, kiên cường… Suốt cả thời cắp sách đến trường tôi đều được nhận xét là cô gái dễ thương, xinh đẹp. Nhưng tất cả đều thay đổi từ năm tôi 17 tuổi.

Cha tôi bị tai nạn lao động, hôn mê trong bệnh viện, chi phí cho một ngày nằm trên giường cộng với tiền thuốc, tiền người chăm sóc… thật sự quá tải và quá lớn với đứa con gái đang tuổi cắp sách đến trường như tôi. Và tôi buộc tạm biệt giấc mơ vào đại học của mình.

Tôi đang quá thất vọng về cuộc sống hôn nhân của mình.

Tôi được giới thiệu vào làm ở quán bar, với công việc chính là ngồi ăn, hát, trò chuyện với khách hàng để họ hài lòng. Thú thật vào thời điểm đó, tôi còn chưa hiểu những kiến thức cơ bản rằng tôi có thể đánh mất mình và môi trường làm việc như vậy có thể đẩy tôi đến những cám dỗ và sự sa ngã. Có lẽ vì tôi không có mẹ…

Một đêm, đúng ngày sinh nhật thứ mười bảy, có buổi tiếp khách khá quan trọng và tôi đã uống hơi nhiều rượu. Khi trong phòng chỉ còn lại mình tôi cùng người đàn ông lạ khoảng chừng 50 tuổi, tôi đã bị sàm sỡ. Dù cố gắng chống cự, nhưng làm sao tôi có thể cản nổi sức của người đàn ông đang đầy dục vọng. Và tôi đã đánh mất đời mình như vậy, sinh nhật tuổi 17 của tôi cũng thật “đáng nhớ”.

Ngay khi biết tôi sẽ kiện, mà thật ra lúc đó tôi cũng chỉ có ý định làm to chuyện và tố cáo ông với người chủ của mình, người đàn ông đó đã dụ dỗ, vuốt ve, và đe dọa tôi. Tôi vẫn còn nhớ đêm đó, người đàn ông đáng tuổi bố đã đưa cho tôi 2 triệu đồng, và nói đây là tiền bồi thường, chỉ cần tôi nghe theo, từ lần sau tôi có thể kiếm được nhiều hơn thế.

Và rồi tôi gặp anh H. ngay lúc đó. Ngay khi người đàn ông kia bỏ đi, một người đàn ông khác trẻ hơn vào dọn dẹp, thấy tôi khóc và chán chường, anh đã an ủi tôi rất nhiều.

Anh hơn tôi 5 tuổi, cũng vì hoàn cảnh gia đình khó khăn mà đến đó làm việc. Từ dạo ấy, tôi khá thân thiết với anh, anh luôn ở bên lúc tôi buồn hay thất vọng về cuộc sống, chỉ có điều tiền viện phí quá lớn kia là anh không thể giúp đỡ nên tôi vẫn phải ở lại quán bar đó để kiếm tiền và bán linh hồn mình cho quỷ dữ.

Trong môi trường đầy những tội lỗi và cả cám dỗ, chính H. đã giúp tôi tự tin và muốn sống hơn. Đã nhiều lần H. tỏ tình và nói yêu tôi, nhưng làm sao tôi có thể nhận lời, tôi đã là cô gái xấu xa, không ra gì… và quan trọng hơn gia cảnh nhà anh không khác nhà tôi là mấy, bố mẹ già cùng những đứa em cũng không được đi học cho tử tế.

Khoảng hơn hai năm sau, tôi đã gom đủ số tiền trả viện phí, bệnh tình cha tôi cũng khá hơn và được ra viện. Tôi âm thầm rời khỏi quán bar và chạy trốn luôn cả người đàn ông đã quá tốt với mình, bởi anh có thể yêu và cưới người con gái khác tử tế hơn.

Tình yêu có tính toán và bi kịch

Cũng tại thời điểm đó, khi mà cha tôi bình phục hẳn và đi làm trở lại, một người đàn ông khác bước vào cuộc đời tôi, cũng chính là chồng tôi bây giờ. Anh M. đúng là mẫu người mà những đứa con gái mới lớn như tôi khao khát: Đẹp trai, biết quan tâm và quan trọng là anh có công việc cùng đồng lương kha khá.

Thêm một sai lầm nữa của tôi bắt đầu từ đây, vì muốn cưới cho được anh và giữ anh lại cho mình, nghe theo những lời quảng cáo tôi đã tìm đến trung tâm để làm màng trinh giả, tôi chỉ nghĩ có được nó tôi sẽ là phụ nữ còn trong trắng và hoàn mỹ trong mắt anh.

Nhưng đúng là vỏ quýt dày có móng tay nhọn, mọi chuyện vỡ lở ngay đêm tân hôn, tai nạn đã xảy ra và M. nhanh chóng hiểu được vấn đề.

“Cô tưởng cô là ai, cô tưởng với cái này cô có thể lừa được tôi. Tôi nói cho cô biết, với loại hư hỏng này tôi có thể kiếm được hàng trăm….”.

Ngày cưới hạnh phúc của tôi đã kết thúc bằng rất nhiều câu đại loại như vậy và đến giờ tôi vẫn không thể nhớ đủ những gì mà anh nói. Tôi chỉ có thể chia sẻ rằng, đây đã là năm thứ 6 tôi về nhà chồng, nhưng vẫn chưa có một ngày gần gũi chồng mình thực sự. Anh không hề đụng chạm vào cơ thể tôi, dù tôi luôn nằm bên anh, mỗi đêm khi bước vào phòng ngủ anh đều hướng về tôi ánh mắt khinh thường, và chỉ nói đúng một câu “Sẽ không bao giờ”. 365 ngày của một năm – 6 năm đằng đẵng làm người vợ, cả ngày dài tôi chỉ được nghe chồng mình nói câu đó.

Tưởng rằng mình có thể chịu đựng và cuộc hôn nhân này sẽ thay đổi, nhưng thật sự lúc này tôi quá mệt mỏi với chính cuộc đời mình. Tôi mới 27 tuổi thôi, nhưng sao đời lại lắm biến cố và đau khổ như vậy.

Nhìn lại những gì đã đi qua, tôi đâu phải là người đàn bà quá hư hỏng, chính những biến cố đã đưa tôi đến công việc đó và tôi chấp nhận nó chỉ để cứu sống người cha của mình. Thế mà hơn sáu năm qua trong cuộc hôn nhân này, tôi chỉ có khóc.

Nhưng có một câu hỏi mà tôi không thể trả lời, tại sao chồng tôi lại chọn cách vẫn đi về nhà hằng đêm, nằm chung giường, chung phòng để hành hạ tôi mỗi đêm như vậy? Tôi đang quá tuyệt vọng với cuộc sống này.

(Theo 24h)
    Vừa thương vừa giận--> Thế thôi !
  26. nuhoangseo New Member

Số bài viết: 4
    Đúng là xã hội mình nhất là boy vẫn coi trọng chữ trinh mặc dù họ vẫn tán tỉnh các em và ko ngần ngại làm chuyện đó .
  27. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    tất cả là do con trai chúng ta ra chứ đâu, khi yêu cứ đòi nàng " chiều" mình...cho nên mới ra nông nỗi như thế...haizzzzzzzzz
  28. mrkul Member

Số bài viết: 438
    thứ nhất : yêu mới cưới
    thứ 2 : cái màng nho nhỏ ấy đem ra cân chẳng là chi so với trái tim.
    thời buổi mà người ta ra vũ trụ cứ như đi chợ thế này, tình yêu và tình dục khó tách rời ^^
    cam đoan 1 câu rằng : nếu lấy vợ về không còn.... cũng chẳng sao, miễn yêu tui là được.!
  29. vantienanh New Member

Số bài viết: 28
    cái này gọi là ươm mầm tài năng trẻ giống arsanal quá.hjhjhj:-bd
  30. nhokha New Member

Số bài viết: 97
  31. youralways.thh New Member

Số bài viết: 241
    Mấy bác mà muốn vợ xinh đẹp, ngoan hiền, còn zin thì chỉ có lên vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo. ^:)^^:)^ ( ý em k phải nói mấy chị thành phố hư hỏng, em chỉ nói là tỉ lệ thấp thôi, mong chị nào đọc được thì thông cảm :p)

Hoặc là yêu em nó từ khi em nó mới biết yêu.>:D< giống như bác kia nói là ươm mầm tài năng trẻ =))

Khi yêu thì đòi "yêu", cưới vợ thì muốn zin. Ai cũng như vậy thì zin đâu mà lấy.

Có bác nói phải nói thật là mất hay chưa, đừng để đến khi động phòng. Có nhiều người mất do va chạm, tai nạn thì làm sao biết mất hay chưa mà báo.
  32. angiakooo New Member

Số bài viết: 39
  33. nghh New Member

Số bài viết: 148
    Cưới vợ hay cưới cái kia mà mấy chú cứ quan trọng hóa vấn đề
    Quan trọng là tính tình cô ấy như thế nào thôi, cái này thì trong quá trình tìm hiểu tự mình cảm nhận đc, cái màng kia phỏng có tích sự j #-o
  34. 09102088 Member

Số bài viết: 47
    uhm...chuyện này cũng khá là khó xử...

nói 2 câu thôi:

1- anh nào quan hệ trước rồi thì đừng có mà đòi hòi vợ mình còn zin (nếu đòi vợ mình còn zin thì lấy đâu ra mấy em cho mình qhe trước)

2-nếu yêu thật sự thì tha thứ được hết (với điều kiện sống thì 1 mắt nhắm-yêu bỏ qua; 1 mắt mở-xem cô ấy là người ntn,có thật sự thay đổi vì yêu mình không)
  35. quanghuyddt New Member

vợ còn trinh hay hok mình hok quan tâm....miễn sao trước kia vợ quan hệ có đeo " bao " thì mình vẫn iu vợ như thường :)):))...
  36. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  37. monxu New Member

Số bài viết: 30
    ai cũng chỉ biết họ đã "mất" chứ ko nghĩ đến lí do tại sao họ lại "mất" ...là do tai nạn hay bị ép buột thì sao ??? sao lại ích kỉ quá vậy?

lấy vợ hay lấy "cái ấy" của vợ - bạn nói đúng đó, người vợ sẽ chăm sóc bạn cả đởi , sẽ chăm sóc gia đình bạn , con cái của bạn , cho bạn biết thế nào là gia đình hạnh phúc , là người dâng hiến tất cả vì bạn ...còn "cái ấy" chỉ để chứng tỏ bạn là người đầu tiên . Bạn yêu vợ hay yêu cái ấy của vợ ? bạn lấy vợ hay lấy cái ấy của vợ?

Con trai khi yêu đòi con gái phải chiều minh , vậy mà khi cưới lại đòi hỏi mình phải là người đầu tiên , vậy những người con gái bạn đã vứt bỏ thì sẽ ra sao ? là bạn ích kỉ , tàn nhẫn hay ngu ngốc vậy ???

xin lỗi ,mình nói chuyện hơi khó nghe một chút , nhưng thiệt sự trong thâm tâm mình nguyền rủa và khinh bỉ tất cả những thằng con trai chỉ biết nhìn vào cái đó mà bỏ qua cả nhân cách người con gái .

p/s: tui là con gái !

38. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
    Thật sự mà nói thì sẽ hơi thất vọng..nhưng nếu vợ giải thích trước với mình thì sẽ tốt hơn. Ai mà chẳng muốn mình là người đầu tiên của vợ mình... Thời đại bây giờ thì những chuyện như thế có thể thông cảm đc
  39. quanghuyddt New Member

úi úi đừng có mà vơ đũa cả nắm thì chết .......
    thật sự chứ vợ còn zin hay hok cũng chẳng sao, miễn sao lấy vợ về biết lo cho gia đình, cơm nước là đc rồi và hơn nữa hok mắc các bệnh do xxx gây ra thì vẫn iu vợ như thường :)):))......
    Mấy bác cứ suy nghĩ thoáng xíu đi, bác nào cũng ham muốn xxx mà đòi cưới vợ zin ...thì kiếm đâu ra cho mấy bác mà lấy ~X(
  40. Jee Member

Số bài viết: 617
    bạn Hưng ghê nhỉ :">....rất là bjk bảo vệ con gái :D:D

exactly :">

mấy pác nói thế chứ bjk tỏng là pác nào cũng mún mình là ng` đầu tiên của zợ....còn zợ có là ng` cuối cùng của mình hay ko còn chưa bjk ^:)^^:)^
  41. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    bạn nói vậy chớ nếu có người biết được chuyện lỡ vợ bạn ko còn zin vì bất cứ lý do gì, họ đàm tiếu, xàm ngôn, biết đâu lại bịa ra 1 chuyện gì kinh khủng thì bạn xử sự ra sao? bạn vượt qua được miệng lưỡi thế gian không? có trải qua mới biết thực tài, nói thì ai cũng dễ như ai! :D

p/s: tui chưa dám có ý kiến gì về chuyện này, nên chưa ngã về bên nào cả, chỉ có suy nghĩ vậy thôi! :D

Tui thấy mấy chuyên gia tư vấn trên đài radio cũng hay nói như vầy! Tốt nhất, khuyên phe con gái, hãy cố gắng giữ gìn, còn nếu lỡ "mất cái ngàn vàng" nên thú thật với người yêu vào 1 dịp thích hợp, nếu anh ta yêu bạn thật lòng, anh ấy sẽ chấp nhận quá khứ của bạn! --> Tui nói theo trên đài thôi! :p
  42. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
    chỉ một câu thôi : t sẽ tha thứ cho vợ nếu cô ta chân thành nhận lỗi
    quan trọng nhất là cô ta bây giờ đã là vợ của mình , đã yêu thương mình, lo lắng , chăm sóc cho mình .
    thế thôi
  43. Dê con New Member

Có 3 dạng tình yêu: tình yêu nếu, tình yêu vì, và tình yêu mặc dù! Tuổi thọ của 2 cái tình yêu đầu rất ngắn!
  44. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
    cám ơn huynh nha . đệ hỉu rồi
  45. quangliem Member

Số bài viết: 82
    về vấn đề này theo mình nghỉ mình sẽ im lặng và xem như như không có gì hết vì khi đã lấy nhau thì mình hãy tin vào người đó , chỉ có sự tin tưởng và yêu người đó thi mình sẽ happy ben người minh yêu thôi
  46. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
    Ui 9 xác
  47. nam12go New Member

Số bài viết: 216
    Tôi gần như mất niềm tin vào con gái thành phố rồi:( ...Cầu mong lấy được vợ = 50,60% các thế hệ đi trước là mình đội ơn trời lắm rồi.
    Vấn đề trinh tiết? Xin thưa 99% đàn ông đều muốn lấy vợ như thế?Giả sử: Bạn yêu 2 người phụ nữ, 1 người còn 1 người mất trinh.Bạn sẽ chọn ai?Nếu bạn chọn người thứ 2.bạn ko phải là đàn ông
  48. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
  49. minhthu.thu402 New Member

Số bài viết: 73
    ủa, dzây là sao !!!!!!!!!!!!!!

Hok biết có bao nhiêu người nghĩ đc như bạn đây????? Nói thật nha, T thấy đàn ông ích kỷ lắm. Anh ta có thể yêu 1 lúc vài cô, sống thử với 1 vài người nhưng anh ta ko bao giờ chấp nhận 1 người vợ ko còn trinh trắng. Tại sao??????:-w:-w:-w:-w
  50. luongbaotin New Member

Số bài viết: 77
    thì cũng tùy thui,vợ mình mà chân thành nói thật cho mình bjk thì mình sẽ tha lôi va yêu vợ mình nhiều hơn thui,dù sao quá khứ cũng không quyết định được tương lai mà