1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bạn tui ui, đang ở đâu???

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi lacloiqt, 29 Tháng bảy 2012.

1. lacloiqt New Member

Số bài viết: 15
    Bạn bè xung quanh mỗi chúng ta thì nhiều lắm, nhưng là bạn đúng nghĩa thì nhiều khi xoay đi quẩn lại lại không thấy 1 ai! Đúng là bùn thiệt L. Mình với 1 nhỏ bạn chơi thân từ hồi cấp 1, nhưng càng lớn rùi thì ai nấy 1 việc nên trở nên ít liên lạc với nhau. 2 tháng trước, được tin bên 1 côg ty X đang cần tuyển người, mình đã nói vs nhỏ bạn và cả 2 bàn nhau cùng sẽ cùng nhau đi phỏng vấn. Nhưng tới gần ngày, thì bạn ấy nói bạn ấy không đc phẻ và hẹn lại hôm khác. Mình thấy vậy cũng mún đợi bạn cùng đi chung cho có bè có bạn bớt bùn bớt bỡ ngỡ trước hoàn cảnh của công ty, người phỏng vấn. Và rùi sau đó, bạn ấy lại bảo là nghe nói công ty kia làm việc bốc lột sức lao động lắm, các chế độ đối lãi nhân viên cũng khôg đc tốt, kêu tìm lại việc khác đi, dù gì cũng mới ra trường mà nghỉ ngơi thư giãn tý vậy. Mình nghe cũg có lý, thế là 1 tháng rùi lại 2 tháng trôi wa, tụi mình cũng ít gặp mặt chỉ là nt wa lại thôi. Hằng ngày mình đều dành time để coi tin tuyến dụng trên các trang web www.tuyendungnhanh.com, www.nghenghiepviet.com, timvieclam24h.com, … Hy vọng có đc 1 chỗ làm mà cả 2 ta cùng nhau đi làm chug! Mãi đến hôm wa, gặp đc nhỏ bạn chung lớp vs tụi mình nói là bạn ấy đã làm việc cho công ty X gần 2 thág rùi! Nghe tin mình thấy sock nói khôg nên lời. Phải chăng tình bạn của mình chỉ là 1 công việc đã rạn đứt rùi ư?? Bạn tui ui, người bạn mà tốt bụng, luôn chia sẽ những vui, bùn vs mình trong mọi hoàn cảnh đâu rùi nhỉ?? Bùn lắm, thất vọng nhiều lắm, nhưng mình không mun vì công việc ấy mà mất đi nhỏ bạn thân từ nhỏ tới lớn! Nên mình chỉ mún chia sẻ trên diễn đàn này để ít ra cũng có 1 ai đó hiểu đc tâm trạng của mình lúc này! Phải chăng mình đã quá ngốc nhỉ?? L L
  2. spk_hip Member

Số bài viết: 347
  3. reader New Member

Số bài viết: 39
  4. YNGOC New Member

Số bài viết: 64
    Chào bạn
    Trong cuộc sống mỗi người đều có rất nhiều người bạn nhưng để tìm dc người bạn chân tình thì rất khó. Mình cũng đã từng trải qua cảm giác bị 1 người bạn thân nói dối và lừa gạt mình, đều đó thật là kinh khủng và mãi sau này mặc dù bạn đó đã xin lỗi mình nhưng mình vẫn luôn giữ thái độ đề phòng với bạn đó.
    Mới đây mình đã tìm ra 1 phương pháp để có thể tìm dc người bạn thân thiết là trước nhất mình hãy cho trước, hãy giúp đỡ , quan tâm bạn bè chắc chắn mình sẽ có được mối quan hệ tốt đẹp
  5. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
    ủng hộ suy nghĩ của bạn 2 tay 2 chân......
  6. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Điều bạn cho là đã mất nhưng hãy lạc quan lên nào bạn, cuộc sống không phải chỉ biết lấy đi không thôi đâu, mà song song đó,nó còn mang lại những thứ khác, thú vị và bất ngờ. Nó - cuộc sống, vốn dĩ không bằng phẳng. Thế nên, điều bạn muốn không phải lúc nào cũng xảy ra. Mong bạn sớm vượt qua chuyện này.
    Sau khi vượt qua được, mình tin bạn sẽ nhận ra cuộc sống còn nhiều cái vốn quý mà người bạn kia không biết trân trọng. ^^
  7. minhtrungvu2302 Member

Số bài viết: 46
    dung bun nhe..ban hay tim hieu ki ly do ma ban cua ban lam vay sau do hay quyet dinh..neu dung nhu nguoi ban do wa toi te thi day cung la mot bai hoc trong doi nhe..chuc ban som tim duoc nhung nguoi ban tot..than:|
  8. doanloc1507 New Member

Số bài viết: 59
    Theo mình bạn lên gặp hỏi nhỏ bạn sao lại như vậy
    nhỡ đâu bạn có chuyện khó sử thì sao
    Chúc tình bạn của bạn sẽ tốt đẹp
  9. lacloiqt New Member

Số bài viết: 15
    Cám ơn lời chia sẻ của cac bạn! Mình nghĩ bạn candyspkt nói cũng có lý lắm! mình sẽ cân nhắc và tìm hiểu sự việc phía sau câu chuyện! ^^ bên cạnh đó mình cũng cám ơn admin của web nghenghiepviet, admin đó dễ thương lắm tư vấn cho mình 1 công việc công tác viên, hẹn mốt đi phỏng vấn! Coi như cũng còn cái chút may mắn tìm đc công việc làm ^^, fighting fighting thui! Cuộc sống mà @_@