1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bạn vẫn còn than phiền ??

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi chipchipsky, 13 Tháng sáu 2009.

1. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229

:001::001::001: :cutesmile::cutesmile::cutesmile: :cutesmile::cutesmile::cutesmile:
  2. jangdeki New Member

Số bài viết: 35
    Nếu chỉ còn một ngày để sống...Bạn có nuối tiếc gì không ?
    Bạn ăn bận hàng hiệu, design phong cách hot, bạn ngẩn cao đầu vì những gì bạn đang có !!! Không ai nói bạn sai, nhưng có thật sự đó đều là của bạn hay của cha mẹ bạn ?
    Tôi nghèo, học và gặp gở người khác là niềm vui. Tôi không bước đi trên một bệ thế gia đình giàu có nhưng tôi luôn sống để nếu mai đây chỉ còn một giây để sống, tôi vẩn mỉm cười và nói : Mình đã từng qua đây !
  3. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    [FONT=Verdana, Arial]Đôi khi có một số người lướt qua cuộc đời bạn và ngay tức khắc bạn nhận ra rằng sự có mặt của họ ý nghĩa như thế nào.

Họ đã dạy bạn những bài học, đã giúp bạn nhận ra giá trị của chính mình hoặc trở thành con người mà bạn từng mơ ước. Có lẽ bạn sẽ không biết được những con người này từ đâu đến (bạn cùng phòng, người hàng xóm, vị giáo sư, người bạn mất liên lạc từ lâu hay thậm chí là một người hoàn toàn xa lạ). Nhưng khi bạn thờ ơ với họ, hãy nhớ rằng trong từng khoảnh khắc họ sẽ ảnh hưởng rất sâu sắc đến cuộc đời bạn.

Ban đầu sự việc xảy ra trông có vẻ kinh khủng, đau khổ và bất công, nhưng khi lấy tấm gương của cuộc đời ra để đối chiếu, bạn sẽ hiểu được là nếu không có những giây phút ấy để bạn vượt qua mọi khó khăn thì bạn khó có thể thấy được tài năng, sức mạnh, ý chí và tấm lòng của bạn. Mọi việc đều diễn ra có chủ đích mà không có gì gọi là tình cờ hay may rủi cả. Bệnh tật, tổn thương trong tình yêu, giây phút tuyệt vời nhất của cuộc sống bị đánh cắp hoặc mọi thứ ngu ngốc khác đã xảy đến với bạn, hãy nhớ rằng đó là bài học quý giá. Nếu không có nó cuộc đời này chỉ là một lối đi thẳng tắp, một con đường mà không hề có đích đến cũng như bạn sống từng ngày mà không hề ước mơ. Thật sự con đường đó rất an toàn và dễ chịu, nhưng sẽ rất nhàm chán và vô nghĩa.

Những người bạn gặp sẽ ảnh hưởng đến đến cuộc đời bạn. Thành công hay thất bại, thậm chí là những kinh nghiệm tồi tệ nhất cũng chính là bài học đáng giá nhất, sẽ giúp bạn nhận ra được giá trị của chính mình. Nếu có ai đó làm tổn thương bạn, phản bội bạn hay lợi dụng tấm lòng của bạn, hãy tha thứ cho họ bởi vì chính họ đã giúp bạn nhận ra được ý nhĩa của sự chân thật và hơn nữa, bạn biết rộng mở tấm lòng với ai đó. Nhưng nếu có ai thương yêu bạn chân thành, hãy yêu thương họ một cách vô điều kiện, không chỉ đơn thuần là họ đã yêu bạn mà họ đang dạy bạn cách để yêu.

Hãy trân trọng khoảnh khắc và hãy ghi nhớ từng khoảnh khắc những cái mà sau này bạn không còn có cơ hội để trải qua nữa. Tiếp xúc với những người mà bạn chưa từng nói chuyện, và biết lắng nghe. Hãy để trái tim biết yêu thương người khác. Bầu trời cao vời vợi vì thế
    [/FONT]hãy ngẩng đầu nhìn lên, tự tin vào bản thân[FONT=Verdana, Arial]. Hãy lắng nghe nhịp đập của trái tim mình :"Bạn là một cá nhân tuyệt vời. Tự tin lên và trân trọng bản thân bạn, vì nếu bạn không tin bạn thì ai sẽ làm điều ấy?"

Hãy sở hữu cuộc sống của bạn và đừng bao giờ hối tiếc về lối sống ấy. Nếu bạn thương yêu ai đó thì hãy nói cho họ biết, dù rằng sẽ bị từ chối nhưng nó có thể làm cho một trái tim tan nát có thể đập trở lại.
    [/FONT]
  4. thuytrang New Member

Số bài viết: 139
    rất hay, rất ý nghĩa,nhìn vào thông điệp này mà mình thấy mình là người may mắn hơn nhiều người.....hãy trân trọng những gì mình đang có và đừng than phiền về nó....vì bạn có biết là những gì đang than phiền thì có bao nhiêu người mơ ước được có nó....
  5. robot9 New Member

Số bài viết: 64
    Nhảm quá đi mất
    sống mà đem mình so với bọn thấp hèn rùi tự cao tự đại cho là ta có quá nhiều -> đúng là kiểu suy nghĩ theo lối phép "thắng lợi tinh thần"
    được 5 điểm nhìn thằng 1 điểm rùi nói tui quá giòi rùi khỏi học nữa ->...
  6. Hải Âu Xanh New Member

Số bài viết: 14
    Đúng là robot...Tự moi trái tim của mình ra coi thử còn đủ 4 ngăn không hay nó chỉ còn 1 ngăn chứa toàn "cứt sắt" đen sì và lạnh tanh. Chết đi cho cây cỏ thêm xanh !
  7. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Nhóc này ở đâu ra thế nhỉ!Đúng là robot!!!!!
  8. Khy_Kul New Member

Số bài viết: 15
    If only one day to live, I'll not regret anything!!!!!!!
  9. nhincaigikucia New Member

Số bài viết: 18
  10. rosy_kem New Member

Số bài viết: 105
    câu cuối cùng tạm được
    mà tên nì suy nghĩ còn nông cạn quá
  11. rosy_kem New Member

bài nì của anh em xem rồi, thấy cảm động quá và có chút chạnh lòng nữa ...
    Ứoc gì mình có thật nhiều tiền để giúp họ nhỉ
  12. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    hj. pé dễ xương we, cho anh mần quen miếng được hem nè? cho anh y!m của pé nha ^^!
  13. ngoctham09 New Member

Số bài viết: 591
    có người ham hố kìa?hìhì
    ham hố gì!!sao ko chịu add nick tui hả đồng hương.
  14. rosy_kem New Member

ặc
    chưa gặp sao bjk dễ thương
    chụp hình thì giả vờ ngây thơ đóa thoy
    hehehehe
    yh tear.late
  15. ngoctham09 New Member

thay vì ngồi đó và thương hại cho những người thiếu may mắn,chúng ta phải tự mình làm 1 điều j đó,tuy không đủ để thay đổi cuộc sống còn vốn khốn khó của họ...nhưng 1 sự chia sẻ của chúng ta,sẽ đem lại niềm vui nhỏ bé cho biết bao nhiêu con người đang cần sự giúp đỡ..và chúng ta hãy luôn bằng lòng với những j mình đang có...
  16. rosy_kem New Member

cũng ko hẳn
  17. ngoctham09 New Member

18. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
    Uhm , hay thật, mình được như thế này còn hơn nhiều người, mấy lần đi xe về Vũng Tàu cho mấy người nghèo cái bánh bao mua vội mà thấy cũng vui lắm. ^^
  19. rosy_kem New Member

ukm mang lại hp cho ng` khác thấy hp hơn cả được ng khác cho gì í