1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

bàn về luật thi robocon

Thảo luận trong 'Robocon' bắt đầu bởi phandoat_tkm, 14 Tháng mười 2006.

1. phandoat_tkm Guest

Số bài viết: 0
    [IMG] có ai biết gì nhiều về cuộc thi robocon năm nay không? theo các bạn thì rô bôt tự động có được mang ngọc từ đầu không vậy? minh nghĩ nếu rô bốt tự động phải đi lấy ngọc thì rất là khó vì phải đi lấy rồi gắp ngọc rồi lại đi tìm đường và nhả ngọc . điều đó rất khó chứ chưa nói đến việc thăng tuyệt đối . các ban có suy nghĩ gì về điều này ?nhớ gửi bài nên nhé
  2. Tlamspkt Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (phandoat_tkm @ Oct 14 2006, 01:28 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>[IMG] có ai biết gì nhiều về cuộc thi robocon năm nay không? theo các bạn thì rô bôt tự động có được mang ngọc từ đầu không vậy? minh nghĩ nếu rô bốt tự động phải đi lấy ngọc thì rất là khó vì phải đi lấy rồi gắp ngọc rồi lại đi tìm đường và nhả ngọc . điều đó rất khó chứ chưa nói đến việc thăng tuyệt đối . các ban có suy nghĩ gì về điều này ?nhớ gửi bài nên nhé[/b][/quote]
    Luật thi Robocon năm nay khá khó. Robot tự động không được mang ngọc trước, mà phải đi lấy 5 viên ngọc đã được đặt ở 3 vị trí như trong hình của luật thi, hoặc ngọc được các robot bằng tay đặt ở vùng Hạ Long.Ngoài ra còn có khá nhiều hạn chế về cản phá. Bạn có thể xem luật thi và bản demo (Video clip) tại trang web của Đài Truyền Hình VN
    www.vtv.o rg.vn/robocon
  3. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
  4. hongthai1986vn Member

Số bài viết: 188
  5. xuanthanhspk Guest

MÌNH NGHĨ THEO LUẬT NÀY THÌ ROBOT TỰ ĐỘNG KHÔNG ĐƯỢC MANG NGỌC NGAY TỪ ĐẦU, MÀ PHẢI ĐI LẤY TRƯỚC.... CŨNG LÀ MỘT CÁCH HAY ĐỂ THÊM GAY CẤN, NHƯNG MÀ MÌNH NGHĨ LÀ RỒI SẼ CÓ NHỮNG TRẬN CHIẾN NẢY LỬA TẠI 5 HÒN ĐẢO TRUNG TÂM MÀ ĐẶC BIỆT LÀ TẠI HÒN ĐẢO CHUNG CHO HAI ĐỘI ...
    CÓ THỂ SẼ CẢN PHÁ KHỐC LIỆT LẮM.. MÀ NHƯ THỂ THÌ ĐỘI NÀO GIÀNH ĐƯỢC ĐẢO NAY COI NHƯ THẮNG
  6. bluestar Guest

Nếu chiếm dc cột chung đó chưa chắc đã thắng!!! vì bạn biết đó trên sân có tới 20 cột để ghi điểm do đó cần phải thiết kế và lập trình cho robot tự động những chiến thuật thật linh hoạt, có như vậy mới có thể ghi nhiều diểm đc, theo mình khả năng thắng tuyệt đối năm nay là ko cao, mặt khác số lượng robot là có hạn nên nếu dùng cản phá thì chắc hẳn bạn sẽ bị đơ 1 robot tự động mà chưa chắc tốc độ cản phá đã nhanh bằng đội bạn. đó là chưa tính tới chuyện 2 cản phá đụng nhau!!! ôi KHỦNG KHIẾP!!!!?? nên mình mong rằng các bạn hãy suy nghĩ thật kỹ, thật hoàn hảo khi áp dụng chiến thuật cản phá, NÓ LÀ CON DAO HAI LƯỠI ĐẤY!!! vì mình cũng đã nghiên cứu rất kỹ về luật năm nay rối nên cũng mới dám có đôi lời chia sẻ với các bạn vậy thôi! HY VỌNG SPKT NĂM NAY SẼ THĂNG HOA MÀU HUY CHƯƠNG THỰC SỰ!!!!
  7. ttkh11 Guest

Cho mình hỏi tí nha
    robo tự động có được lấy ngọc đội bạn đã đặt thành công trên đế hay không vậy, nếu được thì có được bỏ ra ngoài hay phải đặt lên đế khác
    Trong luật chỉ đề cập đến robo điều khiển bằng tay không hà
    Sư phạm kỹ thuật cố lên
  8. lê h&#7891;ng hoan Guest

mới nhìn đề thi năm nay mà mình choang' luôn......liệu luật thi như vay co' làm kho' dội chủ nhà không nhỉ........hy vong năm nay sẽ có những "trận chiến" hấp dẫn
    spk cố lên....!!!!! [IMG]
  9. ttkh11 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (hongthai1986vn @ Oct 18 2006, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>ko biết robot bằng tay khi gắp ngọc của đối phương ra có được giữ trên tay hay phải thả xuống sân ngay nhỉ??[/b][/quote]
    không có diều khoản nào trong luật bắt buộc robo bằng tay phải giữ ngọc của đội bạn trên tay khi gắp ra cả, chỉ có là bắt buộc phải bỏ vô trước khi hết giờ để không bị trừ điểm thôi
    Sư phạm kĩ thuật cố lên, CKM cố lên
  10. ttkh11 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (hongthai1986vn @ Oct 18 2006, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>ko biết robot bằng tay khi gắp ngọc của đối phương ra có được giữ trên tay hay phải thả xuống sân ngay nhỉ??[/b][/quote]
    không có diều khoản nào trong luật bắt buộc robo bằng tay phải giữ ngọc của đội bạn trên tay khi gắp ra cả, chỉ có là bắt buộc phải bỏ vô trước khi hết giờ để không bị trừ điểm thôi
    Sư phạm kĩ thuật cố lên! CKM cố lên!