1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bàn về nhà xe hiện tại tăng giá ????????

Thảo luận trong 'Thông tin nhà trọ' bắt đầu bởi Ngọc Bình, 27 Tháng chín 2012.

1. Ngọc Bình New Member

Số bài viết: 61
    có bạn nào mới bị nhà xe chặt chém ko zo báo cáo
  2. ĐoànGà94 New Member

Số bài viết: 395
  3. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
  4. minhanh Member

Số bài viết: 56
  5. jack_sparrow Member

Số bài viết: 46
    Mấy bạn ko bik rồi. chiều nay mình mới mất 2 ngàn. Gửi xe từ 7h sáng tới 11h30 hay là 12h gì đó ko rõ là nó tính 1 ca. Rồi tiếp theo tới 5h45 là tính ca 2. Rồi buổi tối là ca 3.
    Hnay mình gửi xe từ sáng tới chiều lấy, nó lấy của mình 2 ngàn. Lý do: gửi xe 2 ca.
    Mình cũng rất bức xúc nhưg nó làm vậy thì cũng đúng luật ( của tụi nó đề ra) nên mình ko tranh cãi.
    Nhưng mình thấy, "luật" đó là không hợp lý. Trước nay mình gửi xe cả ngày vẫn chỉ tính 1 ngàn. Cho dù vật giá có tăng, xăng có tăng thì cũng không thể tăng tiền như vậy được.
    1 tuần mình học cả ngày đến 3 buổi, là phải mất thêm 3k cho tiền gửi xe. Đối với sinh viên thì 1ngàn cũng quý. Mình mong BQT của 4rum có tiếng nói đối với cán bộ trường để giải quyết vấn đề này!
  6. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  7. jack_sparrow Member

tất nhiên là có bảng. Nhưng nếu vậy thì ép người quá.
    Ko thể nói là "khi bạn gửi bạn đã chấp nhận giá đó". Bởi vì chẳng lẽ có xe máy mà đi xe bus, đi xe máy thì qua...Nguyễn Kim gửi chắc? Sinh viên thì bắt buộc phải gửi xe ở nhà xe. Và tụi nhà xe đã lợi dụng điều này để bắt chẹt sinh viên. đừng nghĩ 1 nghìn đồng là nhỏ...
    Mong cán bộ trường cũng như các mod, Admin hãy vì lợi ích của sinh viên. Đây cũng là tiêu chí lập nên diễn đàn này mà...
  8. [SPK]_Sky Moderator

Số bài viết: 426
    WHAT...hôm nay học 1 buổi không biết vụ này chứ từ trước đến giờ vẫn 7h->18h là 1k mah... nếu đúng luật này thì hơi bị cay, 1 tuần mất thêm 5k nữa... hic
  9. mk_jk89 New Member

ủa... cái dzụ này lạ nhỉ.... trước giờ gửi xe từ sáng tới chiều chỉ 1k thui mà.... sao tụi nó biết mình gửi từ lúc nào mà bày đặt tính 2-3 ca nhỉ..... chắc là bạn có mâu thuẫn với bọn nó rùi..
  10. Ngọc Bình New Member

11. Ngọc Bình New Member

mình gửi từ sáng chiều lấy xe về thì giặt mình với giá tụi giữ xe hét : xe số là 2 ngàn còn xe tay ga là 3 ngàn rùi . theo lý giải của tụi giữ xe là xe gửi 2 ca
  12. jack_sparrow Member

àh ở đây mình xin nói rõ thêm. Tụi nó phân biệt bằng màu sắc.
    Buổi sáng: nó ghi lên tờ giấy in chữ màu xanh
    Buổi chiều: giấy đỏ

Hoặc cũng có thể: buổi sáng nó ghi bằng bút màu xanh, còn buổi chiều ghi bằng bút đỏ trên cùng 1 loại giấy. Problem?
    Đơn giản thôi mà...
  13. mk_jk89 New Member

à... thì ra là thế.... tại ko còn học ở tr nên hok biết có dzụ này.... vậy phải góp ý với nhà trường thui
  14. lakkyluk New Member

Số bài viết: 51
  15. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
    Mình thấy bình thường, giá vậy là quá rẻ chả có nơi đâu có giá này đâu bạn , ít ra 1 xe máy cũng 3k một lượt, và người ta cũng công khai hết cả, chả có ép buộc hay lừa dối gì ai cả :-??
  16. jack_sparrow Member

làm sao để góp ý, góp ý vs ai...hjc
  17. jack_sparrow Member

Trường mình sinh viên trên 20 000, số lượng đông thì phải lấy giá rẻ chứ, sao lại đi so vs mấy chỗ khác được. Còn bạn nói là người ta "công khai, ko ép ai cả", thì chắc là bạn ko đi xe máy nên ko hiểu.
    Khi mà sv bắt buộc phải gửi xe ở đó, ko còn sự lựa chọn nào khác, thì nhà xe có ra yêu sách gì thì sv cũng phải chịu. Vì ko gửi chẳng lẽ để xe...ngoài cổng trường, hay chạy qua Nguyễn Kim gửi à? Đó chính là ép người qá đáng
    Mình biết trường mình cũng có nhiều đại gia như bạn "thầy phán" ở đây, nhưng phần đông sv đều xuất thân từ những miền quê nghèo khó...
    Kô góp ý được thì làm ơn đừng đem suy nghĩ của đại gia mà lên tiếng ở đây!
  18. Thầy phán New Member

19. spk_hip Member

Số bài viết: 347
    Àh mà mấy bạn biết gửi xe mà ko lấy kịp, để qua đêm luôn thì hôm sau phải phạt bao nhiêu ko? Do sắp tới mình có việc nên chắc sẽ phải gửi xe qua đêm. Ko biết coopmart có giữ xe qua đêm ko nhỉ?
  20. Thầy phán New Member

hình như có phạt đây, hoặc thu thêm ( nhiều ) tiền bạn cứ qua chỗ bãi gửi kế siêu thị đọc nội quy. co.op mart nếu nó làm việc 24/24 thì nó cũng giữ 24/24 luôn đấy
  21. ĐoànGà94 New Member

22. nguyenduong096h New Member

Số bài viết: 4
    Mình thấy giá xe tăng như vậy là hợp lý mà, năm 2008 mình vào trường thì giá là 1k/ 1 lượt, qua 4 năm trời giá cả tăng ầm ầm, đồng tiền mất giá thê thảm, chẳng lẽ giá xe bấy lâu giữ 1k là hợp lý hay sao. Mình cũng không ưa gì các anh giữ xe nhưng mà nếu có tăng thì cũng chẳng sao cả, người ta tính theo ca là ok. Trường mình còn dễ chịu chứ cứ đi nơi khác thì 2k, 3k /lượt nhé.
  23. mk_jk89 New Member

bạn này nói cũng có lý......^_^ ráng cho wa ngày tháng sinh viên rùi cuộc đời sẽ bớt khổ...
  24. jack_sparrow Member

tăng vậy thì sinh viên khổ chứ gì. sinh viên mình quá đông, trên 20 000 người, dù xăng có tăng bao nhiêu đi chăng nữa thì chừng đó sinh viên cũng dư sức nuôi sống tụi giữ xe. ko nhất thiết phải tăng như vậy...
  25. davipmanh Member

Số bài viết: 57
    trường mình gửi xe rẻ vậy à?? Mình gửi xe ở ĐH Bách Khoa vé xe nó ghi có hiệu lực từ 5h30 đến 18h là 2000đ. Nhưng mình toàn 17h30 tan học, đi tới ĐH Bách Khoa là gần 19h nên lại tốn thêm 2k nữa @@. Tổng cộng cả ngày tốn 4k tiền gửi xe mà vẫn thấy rẻ, ở mấy chỗ khác nó chặt 8k/ngày đó bạn
  26. Phucalias Member

Số bài viết: 455
  27. ĐoànGà94 New Member

oh đúng òi đó gửi ở bên trong mái hiên còn đỡ chứ ở ngoài thì thôi rồi
  28. Người yêu bầu trời New Member

Số bài viết: 22
  29. boylanhlung Member

Số bài viết: 70
    sax. hum qua gửi từ sáng đến 2h chiều nó quất 2k, vào lấy xe thấy mất cái kính chiếu hậu, vãi thật