1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

BĂNG REO

Thảo luận trong 'Thư viện kỹ năng' bắt đầu bởi Action, 4 Tháng mười hai 2006.

1. Action New Member

Số bài viết: 766
    VỖ CÁI TAY
    Vỗ cái tay cho đều này (2 lần). A í a mình vỗ cái tay cho đều này. Dậm cái chân – vỗ cái vai – múa với nhau - ... A í a mình.... cho đều này.

ĐÀN VỊT- GÀ
    Một đàn vịt bầu rủ nhau đi chơi. Một đàn vịt con rủ nhau đi tìm thì nó kêu. Cạp cạp cạp
    (Một đàn gà cồ...gà con...kêu chíp chíp chíp)

ALIBABA
    Khi xưa Alibaba như vầng trăng sáng chiếu trên trần gian – Á li ba bà. Hôm nay Alibaba khi được các em hát vang lời ca – A l iba bà.
    Khi xưa trong ngày hội vui liên hoan chúng ta cùng nhau hát ca – A li ba bà. Hôm nay trong ngày hội vui liên hoan chúng ta cùng nhau vỗ tay – A li ba bà.
    Tuổi thơ thành phố chung vui cùng ca cùng hát. Cùng hát với nhau những vũ khúc thêm vui. Tuổi thơ thành phố chung vui cùng ca cùng múa. Cùng múa với nhau những điệu múa thêm tươi với đời
    Nghe đây, nghe đây con bò người ta nó kêu làm sao – Um bo ụm bò.
    Nghe đây, nghe đây con bò của tôi nó kêu làm sao – Um bo ụm bò

SƯỚNG VUI
    Thấy sướng vui bạn vỗ đôi tay. Thấy sướng vui bạn muốn tỏ ra bạn vỗ đôi tay. Thấy sướng vui bạn muốn tỏ ra cho quanh đây thấy lòng bạn vui. Bạn muốn tỏ ra bạn vỗ đôi tay

XẮC CÁI NỊ
    Dao đâu? Thớt đâu? Thịt đâu?
    Xắc cái nị là xắc cái nị là xắc xắc xắc
    Bún cái nị là bún cái nị là bún bún bún
    Xắc cái nị là bún. Bún cái nị là xắc
    Xắc cái nị là bún cái nị là xa xi bao

VUA QUANG TRUNG
    Vua Quang Trung có 10 vạn quân đ6m 30 tết đánh đồn xông pha. Thống nhất sơn hà. Quân ta xông pha (1 cánh tay, 2 cánh tay...)

NAPÔLÊÔNG
    Nâplêông 100 tên lính xung phong. 50 tên vừa đi cái chân chữ bát. 50 tên vừa đi cái chân chữ kiềng. Bát kiềng – Bát kiềng – Bát kiềng

GHẾ – TRỐNG CHÚNG MÌNH
    Ghế thường thì có 4 chân. Ghế chúng mình thì có 2 chân. 1 2 mình ngồi
    Trống trường thì đánh trên da. Trống chúng mình thì đánh trên lưng. Tùng – tùng – tùng

ĐỂ CHO VUI
    Để cho vui xin đập đôi tay (vỗ tay). Để cho vui xin đập đôi tay xin đập đôi tay(vỗ tay).
    Để cho vui xin đập đôi tay xin đập đôi tay xin đập đôi tay(vỗ tay).

THỢ GIÀY
    Kéo kéo kéo xong rồi ta cắt cắt cắt, xong rồi ta đóng đóng đóng. Đóng đinh đôi giày

BẮC BÌNH VƯƠNG
    Bắc Bình Vương với 10 vạn quân (với 10 vạn quân). Chiếm thành Thăng Long với 10 vạn quân (với 10 vạn quân). Đêm 30 tết với 10 vạn quân (với 10 vạn quân). Thống nhất sơn hà
    NÀO ĐOÀN TA TIẾN
    Nào đoàn ta tiến (2 lần) theo dấu bao đấng anh hùng. Liều mình xông pha, băng mình qua chốn đạn tên (Một chân, 2 chân, 1 cái đầu, 1 cái mình...)

TẰNG GÔ Ố Ồ
    Tằng gô ố ồ – Kun ti là pì kún á. O ế a lế Ma lám pa ma lồ ghê. Bạn ơi hãy làm , có chi đâu mà làm sai nhé! Đừng có làm sai, chớ sai sai mà làm. Bạn ơi hãy làm, làm như thế này bạn nhé! Đừng có làm sai, có chi đâu mà sai.

NẾU ANH VUI
    Nếu anh vui xin vỗ đôi tay...Nếu anh vui xin vỗ đôi tay, xin vỗ đôi tay, xin vỗ đôi tay...Nếu anh vui xin làm cả 5. Nếu anh vui xin vỗ đôi tay, xin dậm đôi chân, xin cười ha ha ha...

RA MÀ XEM
    Ra mà xem cái gì nó ngồi trong góc, nó đưa cái lưng ra ngoài ấy là con cóc. Con cóc, con cóc nó ngồi trong góc, nó xây cái lưng ra ngoài ấy là cóc con.
    Ra ... xó ... tai ... chó, con chó, con chó ... xó, nó ... tai ... chó con.
    Ra ... nó nghĩ , nó ... đuôi ... con khỉ, con khỉ, con khỉ ... nó nghĩ, ... đuôi khỉ con

HÒA TẤU
    Nào anh em cùng ra đây xem chúng ta đua nhau chơi kèn. Tò tí te, tò tí te, tò tí, te te to.
    Nào ... chơi chơi đàn. Tính tính tình, tính tính tang. Tinh tính tình tính tang tang tình.
    Nào ... chơi tùng tùng cắc tùng, tùng cắc tùng. tùng cắc tùng cắc tung tung tùng.
    Nào ... chơi cò o i ò, ò í e, ò í ò í e e ò.