1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bằng tại chức cử nhân Anh văn ???

Thảo luận trong 'CLB Anh Văn' bắt đầu bởi BMKDA1, 26 Tháng hai 2009.

1. BMKDA1 New Member

Số bài viết: 22
    Hiện nay mình đang theo học hệ Đh tại chức Cử nhân Anh văn trong trường DH SPKT,, mình muốn hỏi các bạn 2 câu như sau [IMG] :
    1-Mình muốn biết bằng tại chức này có thời hạn sử dụng bao lâu ?
    2-Giá trị của bằng cử nhân nếu quy ra bằng Tofle hay Toeic thì khoảng bao nhieu điểm ? và có giá trị quốc tế ko hay chỉ lưu hành nội bộ :)) ?

Hiện nay mình đang là Sinh viên năm 3 ngành CDT ,,mình học CNAV tại chức đc 4 hk rồi mà vẫn ko biết rõ về những thông tin trên,, khi muốn hỏi giáo viên thì mình cũng ko liên lạc dc ,, nên ai có thông tin thì trả lời cho mình nhé ! thank for your attention
  2. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    <div class='quotetop'>QUOTE (zzBMKDzz @ Feb 26 2009, 11:48 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hiện nay mình đang theo học hệ Đh tại chức Cử nhân Anh văn trong trường DH SPKT,, mình muốn hỏi các bạn 2 câu như sau [IMG] :
    1-Mình muốn biết bằng tại chức này có thời hạn sử dụng bao lâu ?
    2-Giá trị của bằng cử nhân nếu quy ra bằng Tofle hay Toeic thì khoảng bao nhieu điểm ? và có giá trị quốc tế ko hay chỉ lưu hành nội bộ :)) ?

Hiện nay mình đang là Sinh viên năm 3 ngành CDT ,,mình học CNAV tại chức đc 4 hk rồi mà vẫn ko biết rõ về những thông tin trên,, khi muốn hỏi giáo viên thì mình cũng ko liên lạc dc ,, nên ai có thông tin thì trả lời cho mình nhé ! thank for your attention[/b][/quote]

Có bằng ĐH nào của VN được quốc tế công nhận không ? Đã gọi là bằng thì có giá trị suốt đời, đó là cái bằng cho bạn treo trong nhà , còn cái giá trị thực trong người bạn thì còn tùy.
    Bằng cử nhân AV không thể nào quy ra điểm toefl hay toeic hay ielts ,giống như bằng ĐH CNTT không thể quy ra chứng chỉ CCNA hay MSCA , một bên nghiêng về giảng dạy chương điều, 1 bên nghiêng về thực hành-kỹ năng, bạn là người học đáng ra bạn phải nắm rõ điều này chứ. Nếu muốn quy ra toefl thì bạn tự đăng ký đi thi 1 khóa thử coi :), còn quy đổi tương đương thì theo mình chẳng có cái chuẩn nào cả.
    Mình thấy bạn học 4 hk rồi mà vẫn còn chưa xác định được cái mục tiêu của chương trình bạn đang học, cũng có thể chưa xác định được cả cái mục đích mà bạn đang theo đuổi.
    Mình nghĩ cái bằng cử nhân AV không cần thiết cho SV kỹ thuật, đi làm không ai đòi bằng cn anh văn cả, giá trị của của cái bằng là ở những gì bạn học được, những gì bạn thể hiện lúc phỏng vấn, nếu đc chọn mình sẽ chọn 1 khóa học toefl , toiec , hay ielts 1-2 năm chứ không chọn học cử nhân AV với 8 học kỳ.
  3. BMKDA1 New Member

ah tất cả thông tin của bác ThanLan em đã biết rồi nhưng chỉ muốn hỏi rõ hơn xem lỡ biết đâu lại có thông tin nào thú vị hơn :)) ,, mà bác ThanLan hiểu lầm câu hỏi số 2 của mình rồi ý mình chỉ muốn hỏi xem liệu cái cấp độ CNAV bình thường có trên cái cấp độ tofle với mức điểm nào thồi ,, bác ThanLan noi nặng vậy làm em tủi thân quá hix hix mà thôi dù sao em vẫn cám ơn bác ThanLan đã chân tình đưa ra những thông tin " rất bổ ích" cho em [IMG] ^^!! [IMG] [IMG]
  4. blue_sky2010 New Member

Số bài viết: 6
  5. BMKDA1 New Member

tuy` khoa' nua~ :) hoc thi` ko co kho' lam' , ma` ko hieu sao tu` 150 nguoi` riet chi con 30 nguoi` :) , kho hay de tuy` vao trinh` do moi ng`, do minh` thoi !