1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Báo động!

Thảo luận trong 'Sinh Viên Với Trường Lớp' bắt đầu bởi toanuc, 24 Tháng mười một 2009.

1. toanuc New Member

Số bài viết: 2
    Các bạn hãy để ý xem tình trang hút thuốc của sinh viên trong trường ngày càng nhiều và lộ liệu.Nhớ mới 2 năm trước chỉ lẻ tẻ còn sợ bảo vệ và đội cờ đỏ còn bây giờ thì các bạn ngang nhiên hút thuốc.Mình thấy trong ghế đá gần chùa một cột rồi dưới gốc cây đa từng nhóm sinh viên hút thuốc thản nhiên ko cần chú ý đó là đâu.
    Phải làm sao để ngăn lại.Hút thuốc nơi công cộng là không được đặc biệt là trong môi trường sư phạm.làm sao phản ánh để xây dựng môi trường lành mạnh và trong lành.
  2. thienhoa New Member

Số bài viết: 176
    Báo động, bạn cho giải pháp đi. Tái hoạt động lại Đội Cờ Đỏ nhé ????

Mình nghĩ việc hút thuốc trong trường nên chấm dứt, tuy nhiên người đã hút thuốc khó bỏ ngay được, chỉ nên nhắc nhở và cô lập vùng dành cho các bạn HSSV có nhu cầu, rồi một thời gian mới cấm triệt để được dù thật sự là có quy định về việc cấm hút thuốc trong khuôn viên trường.
  3. butchi New Member

Số bài viết: 68
  4. thanhhungspk Member

Số bài viết: 33
    Cái này tùy theo nhận thức của mọi người thôi , ngăn cắm không phải là biện pháp hay đâu .Phải chính bản thân người nghiện thôi .Nói cho các bạn ấy biết tác hại của thuốc lá không những ảnh hưởng đến bản thân ,mà còn ảnh hưởng tới những người xung quanh nữa .
  5. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    mình ủng hộ cái này. trong ghế đá mình đã bắt gặp quá trời. chỉ tiếc không co cái máy ảnh để chụp thôi. nếu đội cờ đỏ vào cuộc thì hay quá. mình cứ chụp rồi post hình lên làm bằng chứng. chúng ta là sinh viên sư phạm mà, phải thực hiện đúng tác phong sư phạm !!
  6. oneforall12b2 New Member

Số bài viết: 154
    đúng đấy, em mới vào trường mà thấy toàn những hình ảnh xấu thôi,hôm bữa đi học về em thấy mấy bạn tụ tập ngay cạnh chùa một cột tư do phì phèo, nhìn rất khó coi,em chẳng dám nhắc nhở vì nhìn họ hung dữ lắm mà em đi có 1 mình, mấy anh chị trong đoàn thể, clb nên hành động ngay đi chứ em thấy mọi chuyện bắt đầu trượt dốc rồi đấy, trường mình là trưòng sư phạm mà.em chưa có kế hoạch gì cụ thể vì em cũng mới vào trường thôi,suy cho cùng thì chỉ còn mỗi cách tuyên truyền, mong là mọi người sẽ ủng hộ để trường mình nghiêm chỉnh trở lại
  7. robot9 New Member

Số bài viết: 64
    có gì đâu bạn cứ đi ngàng nhăn mặt , bịt mũi đi lẹ hơn bình thường hai mắt nhìn người đang hút thuốc. chừng 10 bạn làm như vậy là thằng kia nó xấu hổ tới bỏ thuốc thôi, hoặc là mỗi lần hút là trốn vô xó nào
    Nguyễn Trãi đã viết : "Chẳng đánh mà người chịu khuất, ta đây mưu phạt tâm công"
    phép công tâm bằng cách ghẻ lạnh xa lánh với họ là xong
  8. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  9. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272

Tuỳ người mới ứng dụng ngen, coi chừng ra ngoài sưng mắt vì tội..... nhìn "đểu" áh. Gặp mấy trường hợp rồi. Ngán lắm >"<.
    => Giải pháp: Có gì khó nhỉ? Cho em xin một bảng thông báo để dán ảnh mấy người hút thuốc, để gần hội trường A chút >:). Sau 1 tuần bảo đảm là có thứ hay để xem :D. Riêng với mấy thầy cô hút thuốc em sẽ edit lại photoshop cho đặc biệt. Ý anh em sao ? :D
  10. robot9 New Member

Số bài viết: 64
    mới thấy các thầy chứ chưa thấy cô nào hút thuốc cả
    bạn nên bỏ chữ cô đi ha ha ha
    cách của mình thì tất cà phải tham gia , vậy nó mới ko thể oánh được chứ 1 2 mạng le qua nó xử là phải
  11. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Thông báo mà làm gì!!treo nguyên cái băng rôn to đùng là đc!!nhưg mà cách ny phiêu lắm!!
  12. tujava New Member

Số bài viết: 75
    Em thấy hút thuốc cũng đâu phải 1 cái tội mà mấy anh ghét dữ vậy
    Hãy cho họ 1 cái không gian riêng nào đó mà họ thoả mãn đi(làm gì có.Ngay cả chính phủ muốn làm điều đó mà chưa được nữa là)
    Tất cả chỉ là nói suông hay chứng chỉ giấy thôi
    Tại có những người hút bừa bãi, hút thể hiện mình hay chứng tỏ cái gì đó mới đáng ghét chứ đâu phải ai cũng vậy
    Mấy cái đó em thấy mấy anh chỉ nên khuyên ý thức mọi người thôi chứ mấy anh làm căng quá thì không hay chút nào
  13. onion911 Member

Số bài viết: 171
    Có cách này nè, bắt chước phim cuộc chiến hoa hồng đó, kêu trường làm cái biển ở vị trí nhiều người thấy nhất ở chùa 1 cột ghi là: Người văn minh ko bao giờ hút thuốc nơi công cộng. keke