1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Biến Giao diện Windows 7 thành MAC OSX Snow Leopard

Thảo luận trong 'Thủ thuật' bắt đầu bởi kubixx, 10 Tháng mười một 2011.

1. kubixx New Member

Số bài viết: 542
    Với nhiều bạn, giao diện của Windows 7 mặc dù đã rất đẹp và được chau chuốt, nhưng sau một thời gian sử dụng, việc nhàm chán là trở nên tất yếu. Sau đâu tôi xin giới thiệu tới các bạn các thay đổi Giao diện Win7 sang MacOSX Snow Leopard tương đối giống nhất
    ----------------------------------------------------------
    Giao diện máy tính sau khi chuyển đổi (đã ẩn đi các Icon màn hình)

Download các phần mềm tại đây
    Khuyến mãi thêm cả giao diện Mac của Yahoo
    ------------------------------------------------------------

1. Themes Patcher: do windows ko cho phép các hãng thứ 3 can thiệp vào giao diện của mình, nhưng mà việc này ko khó. với công cụ Themes Patcher, bạn có thể can thiệp 1 cách dễ dàng.

Nhấn Nút Patch trong các khung trên để thực hiện
    ------------------------------------------------------------------
    2. DLL Files: đây là các file hệ thống cần để thay đổi hoàn toàn cho giao diện.
    - Add Take Ownership Option.reg: bạn chạy Files này, khi đó trong menu Chuột phải sẽ xuất hiện thêm dòng Take Ownership, để chiếm quyền đối với file cần thay thế, bạn chuột phải và chọn dòng đó. (do file hệ thống được bảo vệ).
    - 4 file sau cần thay thế:
    . explorer.exe: bạn tìm đến file này trong thư mục C:\Windows. Chuột phải và chọn Take OwnShip. Bạn đổi tên thanh explorer_old.exe, sau đó paste file mới vào thay thế. (file này sẽ khiến cho nút start nhỏ lại và có hình quả táo cũng như My Computer hình mặt người).
    . 3 file còn lại (ExplorerFrame.dll, OobeFldr.dll, shell32.dll) trong C:\Windows\System32 và làm tương tự
    ----------------------------------------------------------
    3. Mac Snow Leopard Themes: đây là bộ giao diện để chuyển từ gương sang của Win7 sang Mac.
    4. XWindows Dock: http://xwdock.aqua-soft.org/ (trang chủ)
    đây là thanh công cụ (nằm dưới cùng màn hình) dành cho Windows giống với Mac nhất, nó đảm nhiệm được 1 số tác vụ tương tự.
    - Giao diện cho Dock: bạn giải nén và chuyển thư mục này vào trong thư mục Skin.
    Để thay đổi giao diện xấu xí ban đầu của Dock, bạn chuột phải vào Dock và chọn Preferences > Skin > Next để chọn Skin bạn thích.
    - Thiết lập cho Dock:

Các Phần mềm hoạt động trên Dock bạn có thể kéo thả Tất cả các loại file, tuy nhiên để hoạt động hiệu quả hơn, bạn cần tìm đến đúng file chạy của Phần mềm đó.
    Chức năng giúp làm đường dẫn cho Folder rất tiện lợi của Dock. Bạn kéo thả Container 0001 trong mục Plugin vào thanh Dock, nhấn vào và chọn đến 1 thư mục nào đó. Khi có thay đổi trong thư mục bạn chọn, Icon đó sẽ nẩy lên báo hiệu. (việc nẩy này tương tự với các phần mềm khi có tác động).

Nhằm sửa hình dáng các Icon, bạn chuột phải vào Icon đó và chọn Propeties, kéo thả file ảnh PNG hoặc ICON để thay đổi.
    Bạn có thể truy cập trang Web sau để lấy được nhiều Icon đẹp: http://www.iconarchive.com/

Ngoài ra còn các tính năng nho nhỏ bạn tự tìm hiểu nhé [IMG].
    ------------------------------------------------------------------------
    5. Left Sider: cái này để chuyển các nút tắt, thu nhỏ, phóng to của cửa sổ sang bên trái.
    Thường thì window bố trí các nút cho mình là đã tối ưu, nên khi chuyển thế này sẽ khiến cho sự chồng chéo xảy ra, ko khuyên dùng cái này.
    Nếu bạn nào đã lỡ dùng, bạn tắt hết các cửa sổ, khởi động Task Manager và tắt bỏ Leftsider đang chạy là được
    6. Windows 7 Logon Background Changer: thay đổi màn hình Log On vào windows, bạn tìm cho mình cái nào đó còn đẹp hơn cả Windows và Mac nhé [IMG], cách dùng đơn giản, ko cần phải nói thêm
    ------------------------------------------------------------------
    7. Icon Package 5.0: bộ công cụ thay đổi hết các icon của thư mục trong Windows, trong này mình đã để sẵn cái loại mình thích là Flash Live, ngoài ra bạn có thể down thêm tại kho trên trang chủ.
    8. Sound Packager: thay đổi âm thanh trong Windows, mình cũng đã để bộ âm thanh Mac.
    -------------------------------------------------------
    Chúc các bạn mãn nhãn, mọi thứ có thể thay đổi theo ý thích cá nhân [IMG] !!!
    Thêm vài shot nữa cho bà con ngắm nè: [IMG][IMG][IMG]