1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Bức xúc vấn đề rớt => đổ lỗi giáo viên

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi n00dly, 21 Tháng sáu 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. n00dly New Member

Số bài viết: 74
    Ngày hôm nay khoa ĐĐT đã họp lại và mổ xẻ vấn đề điểm thi môn VXL 1 của khoa ĐĐT. HK năm nay chỉ có thầy Bình dạy, và kết quả điểm thi các bạn cũng thấy rồi đấy. Tỷ lệ đậu ~ 0%.

Có thể các bạn bức xúc tại sao đề thi ko cho ra giống với những gì mình đã học ở thầy Bình. Sau đó các bạn quy về trách nhiệm 100% về thầy Bình mà ko hề xem xét kỹ lại. Các bạn có thể phản đối cách dạy của thầy, ko thích thầy nhưng ít ra bây giờ bạn đã là SV rồi mà việc đậu - rớt đối với bạn còn phụ thuộc giảng viên giảng dạy thì theo mình đó là quan điểm sai lầm. Các bạn có biết ai ra đề ko? Các bạn có học hết quyển sách VXL1 chưa? Các bạn nghĩ là thầy Bình muốn cho các bạn rớt hết à ?

Rớt các bạn có thể học lại, nhưng mình nói thẳng thầy Bình tuy ko dạy các bạn nhiệt tình nhưng ít thầy cũng là người dạy các bạn. Bạn cũng nên thông cảm cho người giảng dạy, ko ai muốn các bạn rớt hết đâu. Các bạn chỉ trích thầy Bình mà ko góp ý cho ban lãnh đạo khoa về giáo trình, cách dạy môn VXL thì cho dù thầy Bình ko dạy nữa, cũng chưa chắc kỳ sau các bạn đậu được môn VXL, mình mong rằng các bạn có suy nghĩ cảm thông cho thầy.
  2. khongquenk2002 New Member

Số bài viết: 3
  3. huanphong_pc New Member

Số bài viết: 16
  4. hientt Member

Số bài viết: 150
  5. ngochung2603 New Member

Số bài viết: 5
    Rớt nhiều như vậy là do dạy một đường mà ra đề một nẻo. Hoặc dạy không đạt chất lượng. Thực tế như vậy thì khoa phải nhìn nhận lại các môn đó và khắc phục cho hợp lý. Có rất nhiều môn mỗi thầy dạy một kiểu, học thầy ra đề thì qua, học thầy khác thì dễ rớt...vì kiến thức rộng mà mỗi thầy chú trọng các phần khác nhau... cùng một môn mà hai thầy dạy hai giáo trình khác nhau. Như môn Kỹ thuật số, thầy Duy dạy sách thầy Phú biên soạn, thầy Thồi dạy sách thầy Thồi biên soạn. Trọng tâm nó khác nhiều chỗ. Nếu không cẩn thận ko rớt thì cũng khó mà lấy điểm cao. Do đó các bạn phải chủ động tìm hiểu kỹ các lớp khác cùng học môn đó...
  6. innocence91 Member

Số bài viết: 404
    Không do thầy thì do ai. Xem lại cách định hướng giáo dục của thầy đi. Chắc chú đậu môn này nhỉ.
  7. dungmeonhinhanh New Member

Số bài viết: 66
    Nói thật với các bạn.
    Thầy Bình cũng ko muốn rớt nhiều đâu.
    Rớt nhiều thì mệt thầy.
    Do thầy phải dậy SV học lại.
    Đợt của mình học cách đây 1 năm.
    Các bạn biết ntn ko?
    Thầy Bình dậy, Thầy Phú ra đề, Thầy Hiệp chấm. Bo1tay.com luôn.hiiii
  8. nhimcon Active Member

Số bài viết: 158
    Mình ko trách thầy nào cả, giáo viên thì cũng chẳng ai muốn học trò mình rớt cả bởi vì đó chính cũng là "sản phẩm" mà mình tạo ra, kết quả thi cử chỉ phản ảnh một phần nào về chất lượng của "sản phẩm" đó. Môn học Vi xử lý 1 là môn học có nhiều ứng dụng trong thực tế, khối lượng kiến thức của môn học này rất nhiều, sinh viên ko thể một sớm một chiều có thể lĩnh hội hết được. Mình cũng mong sao đề thi cũng vừa sức với sinh viên hơn, ta ko thể so sánh kiến thức giữa giảng viên với sinh viên được. Tất cả những người trong cuộc cũng nên tự nhìn nhận lại suy nghĩ và quan điểm của bản thân. " Tiên trách kỷ, hậu trách nhân". Trên đây là những suy nghĩ trên quan điểm cá nhân của mình...
  9. thanhtan2001 Member

Số bài viết: 48
  10. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  11. redsun130888 Member

Số bài viết: 50
    Mình cũng rất cứng môn này, mấy đề kì trước làm dc cũng gần hết mà nghe mấy bạn nói xem thử đề kì này quả là quá "BÁ ĐẠO", cái này không thể trách thầy Bình dc, mà nên trách người ra đề
  12. junk00l_bmt New Member

Số bài viết: 64
    SV điện điện tử thông minh chứ mình không nghỉ là chăm đâu nha :D
  13. spklion Member

Số bài viết: 408
    bt như cân đường hộp sữa,lớp mình đậu sức bền được 1/30,chỉ trách mình ko học hết chứ ko trách thầy được,học ĐH nó khác với PT chỗ đó,học 1 đằng cho 1 nẻo:))
  14. nhimcon Active Member

Mình luôn mong điều tốt đẹp ở phía trước, nhưng trước hết ta phải vượt lên chính mình cái đã, đời ko như là mơ. Nhưng có biến giấc mơ thành hiện thực hay không thì phụ thuộc rất nhiều vào chính bản thân của mỗi người, chưa kể đến yếu tố hên xui, may rủi nữa.Hi!....
  15. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    Mưới lướt vài dòng trên bản điểm VXL, led 7 đoạn mà thầy tô có 1 đoạn thôi hà ;))
    Năm sau gặp môn này chắc rút quá!
  16. croket_2512 Moderator

17. thanhnienthoixua New Member

Số bài viết: 14
  18. tanhung_12a9 New Member

Số bài viết: 8
    mấy bạn nói đúng! mà mình thắc mắc la tai sao trường không cho nhìu gv dạy môn này nhỉ.
    ẽ Thầy phú, Thầy ánh....
  19. 07119036 New Member

Số bài viết: 56
    câu trả lờ dễ hiểu : vì họ toàn trưởng khoa trưông bộ môn ít khi dạy lắm toàn dạy tt , đồ án ko thì dạy clc là nhiều :)))
  20. croket_2512 Moderator

Uh, dạy chất lượng cao không à!
  21. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
  22. nhimcon Active Member

Bởi vì dạy bên chất lượng cao tiền lương cao gấp 3 lần so với các lớp "chất lượng ko cao".:D
  23. admin Administrator

Số bài viết: 683
    Trước đây thầy Bình và thầy Phú dạy môn VXL thì thầy Bình cho điểm giữa kỳ cao hơn thầy Phú. các bạn đâm đơn kiện, bạn được điểm cao cũng kiện mà bạn được thầy phú cho điểm thấp cũng kiện. Nên năm nay một mình thầy Bình cho đề khó hơn
    Đóng topic tại.
    Diễn đàn là nơi chia sẽ tài liệu và giao lưu gặp gỡ bạn bè
  24. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    m học ngu có thầy giỏi cũng zi ah. phat biểu sao ngu thế
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.