1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Buồn quá trời ơi.

Thảo luận trong 'Kết nối bạn bè' bắt đầu bởi Maboroshi, 31 Tháng mười 2011.

1. Maboroshi New Member

Số bài viết: 64
    Chả biết nói sao,buồn đến mức chả muốn làm gì,chả biết làm gì để hết buồn :(:)(:)((.Mình có quen 1 chị sv ngân hàng năm 3 và có tình cảm với chị ấy,thường đi chơi chung (dĩ nhiên đi tập thể).Mình để ý thấy chị đẹp lại dễ thương thế mà sao ko có bạn trai.Hôm chủ nhật này chị rủ cả đám đi về quê chị ăn giỗ,trong lúc phụ làm việc thì mình nghe mấy người nói với 1 anh gì đấy:Tụi tao đang chờ đám cưới của mày với H,anh ấy trả lời:Sau khi H ra trường thì tụi con làm làm đám cưới,tới lúc đó mọi người con mời mọi người đến chung vui ạ.Nghe đến đấy mình lạnh cứng người........Sau đó mình có hỏi thăm biết rằng 2 người yêu nhau từ lúc còn c3 sau khi tốt nghiệp anh ấy đi làm,2 người hẹn nhau khi mà chị H ra trường thì sẽ cưới nhau.Từ lúc đó đến bây giờ mình như thằng mất hồn chả muốn làm gì,ngủ luôn cả buổi sáng chưa ăn gì từ tối qua đến giờ :( mở máy lên giải tỏa 1 phát :-s rồi ra sao cũng dc.
  2. atula_tl Moderator

Số bài viết: 1,437
  3. Maboroshi New Member

4. atula_tl Moderator

5. Maboroshi New Member

6. Aoanh New Member

Số bài viết: 8
    tội nghiệp bạn quá,có cái là nếu ko thấy bạn ấy có bạn trai thì bạn cũng phải hỏi thử chứ nhỉ,nếu biết sớm thì chắc ko buồn thế đâu.
  7. anphongspkt Member

Số bài viết: 53
  8. Maboroshi New Member

9. jimy Member

Số bài viết: 159
    tội nghiệp, đó cũng là một phần của cuộc sống, những thứ ko thuộc về mình thì giành fiaatj một hồi cũng thuộc về mình thôi, ngoại trừ một điều: Hên Xui!
  10. deepblue Member

Số bài viết: 90
  11. Aoanh New Member

12. blacksakura Member

Số bài viết: 58
    Her her ... Bùn như con chùn chùn
    Đánh đồn có địch Mới đánh chứ ...hỏa lực yếu thì chịu ^^ cố gắng may ra cách mạng thành công :gaolbird::infatuated:
  13. Maboroshi New Member

14. nhockid Member

Số bài viết: 439
    Cuộc sống đôi khi sẽ không dễ dàng như bạn nghĩ !
    và theo mình cuộc sống của bạn ntn thì sẽ tùy thuộc vào suy nghĩ của bạn !
    YÊU là 1 cảm xúc,mà là cảm xúc thì buồn có,vui có,hạnh phúc có,khổ đau có !
    Theo mình được yêu 1 ai đó cũng đã là hạnh phúc, dĩ nhiên nếu ng đó k yêu lại ta. thì hẳn nhiên ta sẽ rất buồn !
    Nhưng bạn à, bạn yêu 1 người ! vậy bạn sẽ làm gì,mang lại gì cho người đó ? Nước mắt chăng ? gánh nặng chăng ? hay là hạnh phúc ?
    Vâng,có lẽ ai cũng có câu trả lời ! yêu 1 người là mong ng đó hạnh phúc ! chính xác đó là tình yêu chân chính ! Vậy nếu bạn buồn,bạn mất phương hướng như tâm trạng hiện giờ ..... Bạn có nghĩ ???
    + ba mẹ bạn,anh em,người thân,bạn bè.....
    + Người mà bạn YÊU
    + những người xung quanh bạn
    HỌ SẼ NGHĨ GÌ ?
    Chúng ta sống,có phải vì cá nhân ta chăng ? hay là vì những ng xung quanh ?
    Mong bạn đủ tự tin,đủ bản lĩnh và đủ bình tĩnh để vượt qua khó khăn này !
    Cuộc sống này sẽ có nhiều khó khăn đợi bạn ! Chắc chắn !
    Nhưng ĐỪNG BAO GIỜ ĐÁNH MẤT NIỀM TIN VÀO BẢN THÂN !
    Mọi việc đều có 2 hướng để suy nghĩ, "sau cơn mưa trời lại sáng,ngẩng mặt lên thấy biển rộng trời cao" !
    Hãy mở rộng lòng mình,nhắm mắt lại. hít 1 hơi thật sâu và cảm nhận !
    Còn nhiều điều đợi bạn phía trước....
  15. Chip.Xinh New Member

Số bài viết: 616
  16. Maboroshi New Member

cám ơn bạn vì đã cho một lời khuyên đầy giá trị:),mình chỉ buồn thôi và cũng chả ai biết mình buồn và không ảnh hưởng đến ai cả,sau khi biết dc như thế thì mình cũng cầu mong cho chị hạnh phúc và cố gắng quên đi mối tình đơn phương này:(,cuộc đời còn dài chắc tầm vài năm nữa là em có bạn gái :)), giờ thì ổn rồi cảm giác hụt hẫn không còn như lúc ấy nữa,mới sáng ra quất liền 1 tô phở bự \m/ cái tội nhịn đói gần 2 ngày :))
  17. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
  18. Aoanh New Member

trường mình thiếu gì bạn gái qua nữ công mà làm quen :)) Maboroshi học ở lớp Nhiệt điện lạnh phải ko :))
  19. Maboroshi New Member

20. pepsi[X] Heart breaker

Số bài viết: 723
    mình hiểu cảm giác này của bạn.... Chán nản, thất vọng và như người vô hồn.... Ai dính vô trường hợp này cũng vậy thôi bạn.
    Kiếm vài thằng bạn thân ra ngoài giải khuây (đừng uống quá nhiều rượu bia nhá), hoặc chơi thể thao (cách này bảo đảm hiệu quả) hoặc.... đi ngủ. Đừng ngồi ủ rũ trong nhà, buồn càng thêm buồn....

Người mà bạn thích, đã có người yêu... chuyện đó buồn. Buồn lắm, nhưng không có nghĩa là bạn phải dày dò bản thân mình. OK, cứ buồn đi, cứ ngửa mặt lên trời rủa "Tại sao ông trời lại đối xử với tui như vậy?" cứ đấm thật mạnh vô gối....hãy đối mặt nỗi đau và đứng dậy.... Thời gian sẽ làm lành vết thương này.

Hãy làm mới lại mình, một bộ tóc mới, shopping và mua cái áo bạn thích, mua đôi giày bạn từng nhìn không chớp mắt...

Có câu này tặng bạn "There's plenty of fish in the sea" ;)

Thân....
  21. Maboroshi New Member

cám ơn bạn nhiều lắm,bây giờ bình tâm lại nhiều rồi, đang định gia nhập clb taekwondo :)) còn mua sắm thì :)) no money :p Biển thì nhiều cá nhưng ko có con nào là của mình =))
  22. Hoàng tử ngốc New Member

Số bài viết: 137
    Theo mình thì được nhìn thấy người mình quan tâm là cũng hạnh phúc rồi ! Đâu cần phải nghĩ nhiều như thế !

Mình giờ chỉ ước mỗi ngày đến lớp , bên cạnh mình vẫn là người ấy mà thôi. ... nhưng đã qua mất rồi !
  23. Maboroshi New Member

24. Hoàng tử ngốc New Member

Một tuần được gặp 2 lần là nhiều rồi ! Mình thì đã 4 tháng rồi không đc gặp người ấy !
    Chỉ biết nhớ ....và...........nhớ thật nhiều thôi..........
  25. Maboroshi New Member

nhà cậu có xa chỗ người ấy không ? còn tớ chỉ cách có 5km thôi nhưng chả dám tới thăm :(,tâm trạng cứ bồn chồn mong sao cho đến chủ nhật hoặc thứ 3 nghỉ học có cớ rủ chị đi chơi hay ăn uống gì đấy để có thể gặp :(,
    mà đến giờ mới để ý chị chỉ coi mình như 1 thằng em thôi :( mơ mộng cho lắm thật vọng càng nhiều
  26. Hoàng tử ngốc New Member

Mình thì đang ở gần Cđ Công Nghệ Thủ Đức ấy , Người ấy đang ở Gò Vấp .
    Nhiều lúc mình thấy hối hận vì quãng thời gian bên người ta mình đã không nhận ra người ta quan trọng thế nào đối với mình......... ... để rồi khi năm học 12 sắp kết thúc mình mới nhận ra điều ấy ...
  27. [SPK]_Sky Moderator

Số bài viết: 426
  28. Maboroshi New Member

Thật ra ko có người mà nhớ chưa chắc là điều ko tốt đâu,cũng có thể bạn có nhưng không nhận ra đấy thôi
  29. Hoàng tử ngốc New Member

30. Maboroshi New Member

31. Hoàng tử ngốc New Member

Maboroshi à ! Theo mình nghĩ thì chỉ cần bên cạnh người ấy và mình hạnh phúc là đủ rồi ! Dù người ấy xem mình là 1 cậu em đi nữa thì cũng hãy vui lên vì mình được bên người ấy !

32. Maboroshi New Member

33. Hoàng tử ngốc New Member

34. Maboroshi New Member

Đã là người thì phải hối tiếc,hối tiếc vì mình đã không làm hoặc đã làm 1 cái gì đó,riêng tớ thì không hối tiếc việc đã yêu chị dù chỉ là đơn phương.
  35. Hoàng tử ngốc New Member

36. SPKTNo1 Moderator

Số bài viết: 242
  37. Hoàng tử ngốc New Member

38. Maboroshi New Member

Chúc bạn sống hạnh phúc với gia đình và bạn bè,dù muốn hay không thì đó vẫn là kỉ niệm dù vui hay buồn thì ta vẫn nhớ mãi.
  39. Hoàng tử ngốc New Member

Cảm ơn nhiều ! Cùng cố gắng nhé !
    Hi vọng lần này mình làm được !
  40. Ảo mộng vĩnh hằng New Member

Số bài viết: 4
  41. Hoàng tử ngốc New Member

Mấy chục năm sau lại sống như thế thôi ! :(
  42. phamhuy27 Member

Số bài viết: 53
    thật tội nghiệp cho mối tình đơn phương[-o<
  43. spklion Member

Số bài viết: 408
  44. atula_tl Moderator

kinh nghiệm hơi bị nhìu nhỉ. mấy hum nay toàn thấy tư vấn t y ko ak
  45. Ảo mộng vĩnh hằng New Member

Số bài viết: 4
    Mình xin chia buồn cùng bạn,suy cho cùng thì cũng chỉ mình bạn đau khổ,cuộc đời có nhiều thứ ko thể ngờ tới,bản thân mình đã trải qua 1 câu chuyện kinh khủng mà mình ko thể tin được,thật ra mình cũng ko muốn ai biết được chuyện này nhưng sau khi nghe chuyện của bạn kia thật tình mình ko thể chịu đựng được nữa,ông trời thật quá bật công ,tại sao lại sắp đặt như vậy,tại sao phải là bọn tôi?
    chuyện của tớ như thế này: Bắt đầu năm nhất đại học lúc này còn đang vui vẻ vì đỗ đh nên thường đi chơi với bạn karaoke, cafe,patin,câu cá,lang thang tùm lum,Một lần đi hẹn hò nhóm (nói cho oai chứ thực ra là 4 nam 4 nữ độc thân :p được sự giới thiệu của thằng bạn hẹn đi karaoke,mình cũng bắt cặp đại với 1 bạn tên H (sao ai cũng tên H vậy T_T) khá xinh và cực kì dễ thươngcũnngg năm 1 nhưng hơn mình 1t, tính tình rất hợp nói chuyện rất vui vẻ, sau đó sau vài lần hẹn gặp riêng(có tình cảm với nhau rồi), 2 đứa mình chính thức hẹn hò (hẹn hò đúng nghĩa lun đấy nhé) và đã đạt đến mức tình cảm ko thể chia cắt :( rồi mùa xuân năm ấy cái ngày định mệnh đã đến,mình về quê ngoại ăn tết lúc mua đồ tết mình có thấy 1 người khá giống H trong chợ nhưng đã biến mất ngay sau đó,vì chợ rất đông và mình nghĩ H làm gì có thể ở đây được (quê ngoại mình ở Đồng Nai, H nói quê H ở Long An).Lúc về đến nhà ngoại,sau một hồi chém gió cùng mấy đứa anh em bà con (chưa gặp lần nào vì mình rất ít về quê @@).Bổng dưng một người con gái bước vào mình giật bắn người khi người đó là H,mình có linh cảm không tốt về chuyện này.H, sao em lại ở đây- tôi ngập ngừng hỏi,lúc ấy H cũng bất ngờ thốt lên:Anh T sao.. sao.. Bỗn dưng dì 3 xuất hiện:Uả tui bây quen nhau hả,H sao mày lại gọi T bằng anh,nó là con của dì tư mày đó.Nghe tới đấy thì tôi thấy tai mình ù đi,đầu choáng váng (tới đoạn này mình chả muốn viết tiếp nữa :( ).H bật khóc chạy ra ngoài,mình đuổi theo ,được một quãng H kiệt sức gục vào đám cây ven đường.Lúc ấy mình chả biết nói gì,tâm tri rối bời:H...chị H em.. em.. .H gào lên:không em không tin đây không phải sự thật... hãy nói với em đây không phải sự thật đi.Mình nói trong nước mắt:chị ơi bình tĩnh lại sự thật đã như thế này thì không còn cách nào khác chúng ta phải quên đi tình cảm ấy đi nó là không đúng.Từ lúc đó H ko nói gì nữa,cho đến lúc cả 2 về trường.thậm chí đến bây giờ cả 2 đứa cũng ko thể nói chuyện bình thường như những người bạn.Chuyện này chỉ có một số anh em hôm ấy và dì 3 biết dì đã hứa là ko kể với ai còn mấy người kia để dì thu xếp,mình cũng chả quan tâm chuyện ấy,từ lúc ấy với mình cuộc đời như đã chấm dứt.Đến bây giờ thì chuyện đó vẫn không hề nguôi ngoai thậm chí tình cảm của mình vẫn không thay đổi (mình viết đến dòng này thật sự cảm thất nó rất là ko bình thường ai ko mún đọc thì đùng đọc nũa).Ông trời thật quá bất công tại sao lại có chuyện như thế này và tại sao lại là 2 đứa chúng tôi chúnng tôi chỉ là 2 đứa trẻ 19 tuổi chúng tôi có tội gì?????????.Lúc đầu mình định del hết những dòng này,mình viết trong nước mắt,khi viết đến đoạn này tự dưng mình muốn phải viết hết ra cho thanh thản.Câu chuyện trên là hoàn toàn có thật cuối cùng mình đã có đủ can đảm để post bài này lên,mình viết bài này gần 2 tiếng đồng hồ nhiều lúc phải dừng lại do nước mắt cứ trào ra cũng may là mấy anh giường trên đi vắng cả mấy anh ở dưới thì lo chơi game nên ko ai thấy,nếu H có đọc bài này thì cho T xin lỗi xin lỗi H nhiều lắm xin lỗi H.
  46. Maboroshi New Member

nếu câu chuyện của bạn có thật (ko phải mình ko tin bạn nhưng thật khó tin) thì chuyện của bạn đau khổ gắp ngàn lần của tui thậm chí tui đọc dến đoạn 2 người chạy ra ngoài là tui cũng muốn khóc rồi và một câu tui thấy là vô cùng đúng:Ô trời thật quá bất công và còn trêu ngươi nữa chứ
  47. Hoàng tử ngốc New Member

Ông trời liệu có tồn tại để mọi người trách !

Tất cả cũng chỉ vì ta quá đa cảm , nhưng là con người ai cũng thế , cũng sẽ qua những ngày buồn và ... ... . ... ..... hạnh phúc đang chờ các bạn ở phía trước !

48. Oran Member

Số bài viết: 190
    Thất tình cũng đâu phải là xấu ------------ Có người nói với em như vậy, thất tình giúp anh tìm đc người hợp với mình hơn đó
  49. Hoàng tử ngốc New Member

Một câu nói hay đấy ! Nhưng mình vẫn không thích 2 chữ thất tình !
    Đơn giản là ta buồn vì một người mà ta yêu thương !
  50. Oran Member

Số bài viết: 190
    Trời ! Buồn vì người ta yêu thương ??? Nếu ta yêu thương người đó thì phải cầu mong cho họ hạnh phúc chứ tại sao lại buồn khi họ hạnh phúc