1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cần Hướng dẫn làm led ma trận 8x16

Thảo luận trong 'Vi điều khiển - Mạch Số' bắt đầu bởi nguyennhanh, 4 Tháng ba 2011.

1. nguyennhanh New Member

Số bài viết: 2
    Cần Hướng dẫn làm led ma trận 8x16

<:pcác bác xem thử code của nó như thế nào nhé,cho em một đoạn code mẫu thôi cũng đc

file nguyên lý ,mạch in và mô phỏng em up lên đây,
    giúp em với:-c

http://www.mediafire.com/?c27ixiui81skd
  2. lydainghiep Moderator

Số bài viết: 149
    bạn học trường kinh tế phải ko? nếu vậy thì đặt tụi tui làm cho lẹ,xin sơ đồ và code làm j cho mệt.ko biết tìm và tự học mà cứ xin,thật là xấu hổ.
  3. hotronghieu Member

Số bài viết: 128
    cái này không phải là hướng dẫn nũa mà là làm giùm luôn cho rồi, xin cả mạch nguyên lý và code thì còn làm gì nữa.nếu bạn là sinh viên dh ngành kỹ thuật thì nên nghỉ sớm đi, với tư tưởng và cách học như thế thì ko ra trường nổi đâu.
  4. Lochaison New Member

Số bài viết: 26
  5. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    chưa thấy ai xin xỏ mà lại để topic hướng dẫn bao giờ cả! thiết nghĩ 4rum nên không cho mấy vụ xin xỏ kiểu thế này nữa! gặp là del thẳng tay! cuối cùng cũng chỉ là topic rác!
  6. nguyennhanh New Member

Số bài viết: 2
    Mình học về pic thôi. 8051 tự mày mò vì nó rẻ hơn Pic. Làm chơi chứ ko đồ án gì. Mình làm đc led cube mà led matrix chưa tìm hiểu kỹ. Hai cái này khác nhau. Led matrix viet bằng asm hợp lý hơn nhĩ.

Bạn cho mình code và mạch in của bạn đc ko. Mình tự làm mạch in dc. Minh chỉ cần có mạch nào dùng 2 led matrix 1 màu loại 16chân ấy. Mình đã làm mạch nguyên lý, mạch in, mô phõng, các bạn xem dùm mình code nên viết theo C hay ASM. Tham khảo trên mạng ko thấy code 2led matrix dau cả.