1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

CÁC BÀI hát có điệu MÚA TẬP THỂ – SINH HOẠT TẬP THỂ

Thảo luận trong 'Thư viện kỹ năng' bắt đầu bởi Action, 4 Tháng mười hai 2006.

1. Action New Member

Số bài viết: 766
    THIẾU NHI THẾ GIỚI LIÊN HOAN
    Ngàn dặm xa không ngăn anh em kết đoàn. Biên giới xa không ngăn mối dây thâm tình. Loài giặc kia không ngăn tình yêu chứa chan của đoàn thiếu nhi hằng mong yên vui thái bình.
    ĐK : Vui liên hoan thiếu nhi thế giới, ta ca hát vang lên niềm vui. Ca vang lên vang lên tay nắm tay qua biển núi. Trong tương lai tươi sáng tiến theo nhịp đời. Vang khúc ca yêu đời.
    Vàng đen trắng nước da không chia tấm lòng. Cơn chiến chinh không ngăn chúng ta trao tình. Cùm hoặc gông không ngăn lòng ước mong một ngày sáng tươi cùng nhau liên hoan thái bình (ĐK)

TRÁI ĐẤT NÀY CỦA CHÚNG MÌNH
    1. Trái đất này là của chúng mình. Quả bóng xanh bay giữa trời xanh. Bồ câu ơi, tiếng chim gù thương mến . Hải âu ơi, cánh chim vờn trên sóng. Cùng bay nào (vỗ tay 3 tiếng) cho trái đất quay. Cùng bay nào (vỗ tay 3 tiếng) cho trái đất quay.
    2. Trái đất này là của chúng mình. Vàng trắng đen tuy khác màu da. Bạn yêu ơi chúng ta là hoa qúy, đầy hương thơm nắng tô màu tươi thắm. Màu hoa nào (vỗ tay 3 tiếng) cũng quý cũng thơm, màu hoa nào (vỗ tay 3 tiếng) cũng quý cũng thơm.
    3. Trái đất này là của chúng mình. Cùng xiết tay môi thắm cười xinh. Bình minh ơi khúc ca ngày êm ấm, học chăm ngoan đắp xây đời tươi thắm. Hành tinh này (vỗ tay 3 tiếng) là của chúng ta, hành tinh này (vỗ tay 3 tiếng) là của chúng ta.

ANH EM TA VỀ
    Anh em ta về cùng nhau ta sum họp Đoàn 1 2 3 4 5 . Anh em ta về cùng nhau ta quây quần này 5 4 3 2 1
    Một đều chân bước nhé. Hai quay nhìn nhau đi. Ba cầm tay chắc nhé.Bốn nhớ rằng chúng ta bốn bể anh em một nhà. Năm nhớ mãi tình nhày trong câu ca.
    BAY TRONG ĐÊM PHÁO HOA
    Bay lên nào! Em bay lên nào. Ngày vui toàn thắng tưng bừng pháo hoa. Bay lên nào! Em bay lên nào. Vui bạn Nam – Bắc về chung một nhà. Đêm pháo hoa, vang tiếng ca. Hoa lưng trời và hoa trong ánh mắt. Đất nước mình bao nhiêu hoa đẹp, Bác vun trồng giờ nở hoa dâng Bác. La la lá la la là. La la lá la la là. Cả đất trời cùng em bay như trong mơ

XÒE THÁI
    Rề sol xí la, la la xí mì sol sol. La la sol mì rề rề. la xí mì sol lá sol mì. La xí la sol mì rề sol.
    Cả nước ta vui mừng, mừng chiến công lẫy lừng Nam – Bắc. Cùng múa ca vui mừng, mừng chiến công chúng ta hôm nay. Ta hát với non nước bầu trời bốn phương chiến thắng huy hoàng. Ta giữ cho trong sáng cả bầu trời Việt Nam mến yêu.

KACHIUSA
    Đào vừa ra hoa, cành lá gió đưa vầng trăng tà. Ngoài dòng sông, màng sương trắng buông lững lờ. Kìa bến sông thoáng bóng ai in trên làn sương mờ. Cất cao lời hát, làm rung cỏ cây ven bờ. Lời hát trong phút giây bay qua làn sương mờ. Biết chăng chàng ơi, tình Kachiusa đang chờ.
    Ngày này năm xưa, chàng đã ra đi miền biên thùy. Vì quê hương dù mấy khó nguy không sờn. Nào hỡi ai nhắn cho ta mấy câu về phương trời. Đến tai người yêu, rằng ta nhớ thương đêm ngày. Rằng chớ quên mối duyên xưa ở bên dòng sông này. Giữ yên làng quê, tình Kachiusa đang chờ.

NỐI VÒNG TAY LỚN
    Rừng núi dang tay nối lại biển xa. Ta đi vòng tay lớn mãi để nối sơn hà. Mặt đất bao la, anh em ta về. Gặp nhau mừng như bão cát quay cuồng trời rộng. Bàn tay ta nắm nối trọn một Việt Nam
    Cờ nối gió đêm vui nối ngày. Dòng máu nối con tim đồng loại. Dựng tình người trong ngày mới. Thành phố nối thôn xa vời vợi. Người chết nối linh thiêng vào đời. Và nụ cười nở trên môi
    Từ Bắc vô Nam nối liền nắm tay. Ta đi từ đồng hoang vu vượt hết núi đồi. Vượt thác cheo leo tay ta vượt đèo. Từ quê nghèo lên phố lớn nắm tay nối liền. Biển xanh, sông gấm, nối liền một vòng tử sinh.

DẤU CHÂN TÌNH NGUYỆN
    Những trái tim như ngọn lửa hồng, lòng khát khao tình yêu cuộc sống, như cánh chim trời tung bay, góp sức tô đẹp tương lai, nối đất trời vòng tay thân aí
    Vách nuí cao vang lời goị mời về biển khơi taì nguyên lên tiếng, thôi thúc sức trẻ hôm nay, đất nước mong chờ đôi tay, những công trình vươn mình đẹp thay.
    Đ/k: Lên rừng, xuống biển, dưới cờ Đoàn quan vinh ta tiến vào kỉ nguyên mới.
    Không ngaị gian khổ, những dấu chân tình nguyện chinh phục những đỉnh cao.
    Những dấu chân tình nguyện gợi những ước mơ xa.

MÙA HÈ XANH
    Tựa đàn chim tung bay trên những nhịp cầu tre, muà hè xanh xôn xao nâng bước chân ta về. Đường làng quê tiếng ve như gọi mời say mê. Ngoài bờ đê có con trâu già nằm ngủ mê
    Mùa hè xanh long lanh trong mắt đàn trẻ thơ, trường làng quê cho em trang sách mới i tờ, tư đồng sâu có hay những giọt mồ hôi rơi để màu xanh vút lêm trên ruộng đồng ngát hương.
    Đ/k: Mùa hè xanh, mùa hè xanh, bao yêu thương ơi mùa hè xanh vấn vương, đi muôn phương lưu luyến tình quê hương, Trong tim ta ơi mùa hè xanh thiết tha, vang câu ca trên những chặn đường xa.

NHỮNG ƯỚC MƠ
    Nguyễn Ngọc Thiện.
    Ơi các bạn mình ơi, tay nắm chặt bàn tay. Ca hát cùng ngàn mây, gọi mặt trời đỏ tươi tỏa sáng.
    Ta đến cùng vì sao, xanh ước vọng trời cao. Ta nhắn cùng vầng trăng, gọi chị Hằng dệt bao mộng vàng.
    ĐK:
    Xanh hơn xanh thắm, trái bóng xanh bay theo tháng năm. Nào ta nắm chặt tay cho tình thân ái cháy trong tim mình. Oi sao vui quá bước chân vào vòng tay thiết tha. Rồi ta biến thành mây bay vòng thế giới cho thỏa ước mơ.
    Xanh hơn xanh thắm, trái bóng xanh bay theo tháng năm. Nào ta nắm chặt tay cho tình thân ái cháy trong tim mình. Ta luôn mong muốn thế gian này chẳng còn chiến tranh từng khu phố mọc cao ta cùng ngàn sao không còn cách xa.
  2. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
  3. Action New Member

Số bài viết: 766
  4. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268