1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

các bạn bên khí động lực vào giúp về vấn đề cánh quạt?

Thảo luận trong 'Trao đổi kiến thức' bắt đầu bởi mrzava, 27 Tháng mười hai 2011.

1. mrzava New Member

Số bài viết: 1
    mình đang tạo bộ cách quạt có khả năng chuyễn từ năng lượng gió sang năng lượng cơ (giống như turbine gió vậy).
    + mình muốn biết Ưu và Nhượng điểm của việc có nhiều cánh quạt như thế nào?
    + cánh quạt dài và ngắn khác nhau thế nào?
    + độ cong của cánh quạt bao nhiêu là hợp lý (ít tạo rung)?
    mình không học về cơ khí nên không hiểu vấn đề này lắm, mong các bạn đừng chê.
    mình thấy turbine gió chỉ có 3 cánh quạt rất dài nhưng chỉ cần 1 cơn gió nhẹ cũng làm quay turbin. mình thữ làm theo nhưng không thành công lắm.
  2. 10114037 New Member

Số bài viết: 30
    em cũng không rành về cái này nhưng để có thể chuyển từ năng lượng gió sang năng lượng cơ thì có nhiều rắc rối đó,gió không ổn định nên chắc rằng tốc độ quay của dộng cơ không ổn định,vật liệu lam cánh phải nhẹ và diều này tỉ lệ với chiều dài cũng như bề rộng của cánh,vì sự hoạt động của các cánh mang tính bổ sung cho nhau nên sẽ có rắc rối nữa là gió tại các địa điểm khác nhau nên hoạt động của chúng không thể đồng bộ được.em nghĩ anh nên chuyển từ năng lượng gió sang một dạng khác nữa rồi chuyển sang cơ sau.như vậy có thê giảm đi các rắc rối.em nghĩ vậy thôi có gì không đúng các anh chỉ với nha!tkhs anh
  3. 10911023b Member

Số bài viết: 37
    cánh quạt có 2 loại: gió chiều nào cũng quay và 1 loại quay tùy vào hướng gió
    nhưng có 1 điều là cánh quạt to không có nghĩa là nó sẽ quay mạnh hơn và công suất lớn hơn đâu nhé, tùy thuộc vào tỉ lệ các phần và loại nữa ...google đi