1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Các bạn Kỹ Năng chú ý

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi tranphong2, 19 Tháng một 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    Sau một thời gian diễn đàn của CLB im ắng, nay mình rất vui vì các bạn 08 mới vào đã rất tích cực pót bài làm cho 4r sôi nổi hơn. Nhưng bên cạnh đó còn có mấy điều mà các bạn vẫn chưa thực hiện tốt qui định của 4r. Chúng ta nên nhớ đây là diễn đàn nên các bạn không nên tuỳ tiện xưng hô theo kiểu chat room đuợc. Mình đã sửa lại một số ngôn từ của các bạn khi xưng hô. Bây giờ mình mới có dịp pót bài lên để các bạn chú ý chỉnh sửa lại. Hi vọng các bạn thực hiện tốt.

à quên nữa... giờ nhớ ra mới edit lại. Các bạn cũng nên pót bài đúng mục, đúng nội dung; đừng lạc đề quá.

Chúc các bạn năm mới nhiều niềm vui.
  2. vanishpt Thành Viên kỳ cựu

Số bài viết: 149
    em rất cám ơn lời nhận xét phê bình of anh.chúng em các thành viên 08 xin ghi nhớ và cố gắng sửa đổi.nhưng có thể do thói wen nên cũng khó mà sửa trong 1 thời gian ngắn dc.mong các anh thông cảm [IMG]
  3. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Các bạn 08 như Tuyến, Việt và Ly Hương lưu ý điều này nha! Như chicken đây, được mọi người nhắc nhở (dĩ nhiên là offline) nên chicken đã edit lại tất cả các bài viết có xưng hô "mày, tao" trong forum này rồi. Mong mọi người lưu ý nhắc nhở của anh Hiếu_Mumble nha (nói nhỏ: anh Hiếu là mod của Box CLB Kỹ năng đó, không nghe lời mod coi chừng bị banner nick luôn đó).
  4. gaucon Guest

Số bài viết: 0
    Vậy thì mọi người cũng làm theo bạn chicken đi! Nếu mọi người đều ủng hộ ý kiến của anh admin thì forum của chúng ta sẽ là forum văn minh lịch sự số 1 Thế giới đó (Hihi, liệu mình có nói quá không nhỉ?)
    To vanishpd: Không có thói quen nào là không thể thay đổi. Thời gian không phải là vấn đề. Mọi người sẵn sàng chờ đợi các bạn thay đổi thói quen xưng hô mà.
  5. be ly Guest

Số bài viết: 0
    anh Hiếu nói đúng đấy từ giờ mình và mọi người nên sửa l;ại cách xưng hô 1 tý nếu không moi5i người khi vào trang forum này sẽ nghĩ ko hay về bọn mình. từ khi o8 vào làm foru sống dậy nhưng cũng có chút lộn xộn . nhưng ko sao khi người ta quyết tâm làm 1 vấn đề gì đó thì phải làm được . LY HUONG chính là 1 con người như thế ( hihi chảnh 1 tý )
    [IMG] [IMG]

6. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    anh MOD oi. Nguoi xua co cau nay: <span style="color:#FF0000">Giang son kho doi, ban tanh kho doi</span>. Du gi` cung cam on anh da nhac nho tui em, nhung cung phai de cho tui em them 1 thoi gian nua, may ra moi sua doi dc. Chu bao sua doi ngay e rang <span style="color:#FF0000">meo lai hoan meo</span>
  7. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    em đồng ý với ý kiến cua anh hiếu. Tuy nhiên chúng ta có "cứng nhắc " wa không. Nhìu lúc em cũng suy nghĩ về điều này. Tuy nhiên toàn là anh em trong CLB nên đôi lúc gọi "MÀY" hay" TAO "thì tình cảm hơn. Cách gọi đó đơn giản nhưng vẫnthân thiện không cầu kỳ văn chương (Chỉ dùng cho nhung nguoi co moi quan he cùng cấp). Còn việc EDIT lại thì phải làm chứ không ổng banner nick thì ai chịu nổi.
  8. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    Ai nói ban nick ai bao giờ đâu. Đúng là chuyện lớn xé ra to vậy. 4949-NNT- nói anh "cứng" thì cũng đúng thôi. Nhưng mà cũng tuỳ lúc chử. Đâu phải lúc nào cũng "cứng" đâu. Gặp ở ngoài muốn xưng sao cũng được. Mà thôi, cái này thuộc về năm cũ nên mình nêu ra để các bạn rút kinh nghiệm thôi. Sang năm mới chúng ta sẽ làm tươi mới lại 4r và mục này mình cũng sẽ xoá vào lúc 0 giờ 0 phút 0 giây năm Kỷ Sửa 2009. Ai không tin thì cứ chú ý đón xem.... [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> [IMG]
  9. phanquocviet New Member

Em sẽ chờ đến lúc đó xem anh pingu có delete ko(anh pingu nói chơi thôi, đến lúc đó ngủ quên là cái chắc.. hehe.) Hi vọng các bạn trong clb kn sang năm mới có thêm nhiều cách xưng hô mới, ko nhất thiết là mày tao mới là thân mật. Về ngòai bắc thấy người ta xưng hô <span style="color:#FF0000">cậu- tớ</span> cũng thấy được đáy chứ. Tại sao chúng ta lại ko học hỏi cái tốt từ người khác nhi?
  10. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Vậy thì học hỏi Mr.Gà chíck nè, không thấy chicken này đã edit lại toàn bộ các bài sao, trong đó dĩ nhiên là đã chuyển cách xưng hô thành cậu-tớ rồi (không tin à? Xam mấy topic kia là biết). Chicken vốn là dân Bắc mờ, cho nên quen kiểu xưng hô đó rồi. Hihi
    @Hiếu_Mumble: Vậy thì đêm giao thừa em mở forum để đó xem anh có Delete topic này đúng giờ không nha! Nếu không đúng giờ em sẽ kêu mấy bạn khác biết. Hahaha
    CHÚC MỌI NGƯỜI ĂN TẾT VUI VẺ (không kèm theo hình, đằng nào topic này cũng bị xoá, kèm hình làm gì cho phí)
  11. lonely New Member

Số bài viết: 229
    Đúng là vì thân thiết nên mới xưng hô mày..tao gì đó, nhưng nếu các bạn chú ý và phân biệt giữa ngôn ngữ để đọc và ngôn ngữ để nghe thì sẽ làm đựơc. Nhất là 4rum không phải chỉ có người trong Cờ Lờ Bờ . Ai mà chẳng mún nghe những lời ngọt ngào, mún đọc những dòng chữ nắn nót . Mình tin các bạn sẽ sửa được mà .
    @Vịtkon : Không có việc gì khó
    Chỉ sợ lòng không bền
    Đào núi và lấp biển
    Quyết chí ắt làm nên
  12. Action New Member

Số bài viết: 766
    Dear all!

Trong thời gian vừa rồi tôi rất vui khi có nhiều bài viết của các bạn, nhiều reply.
    Tuy nhiên, cách xưng hô, ngôn từ của các bạn có vẻ quá trớn. Khi sinh hoạt với nhau, các bạn có thể toải mái đùa giỡn, nhưng lên forum, các bạn vui lòng dùng ... từ phổ thông lịch sự giùm nhé, vì không chỉ có chúng ta mà thôi, các bạn sẽ là bộ mặt của sinh viên trường khi post bài lên đây. Rốt nhiều nơi, nhiều CLB các trường bạn và của các quận huyện, thành phố vào box của CLB đấy các bạn. Mình đã nhận đượ nhiều pảhn ánh từ ngoài CLB và cả trong CLB, nên đề nghị các bạn điều chỉnh lại nhé. Mon các bạn tiếp tụcđóng góp bà viết cho forum để forum ngày càng phát triển và là một forum đẹp trong mắt người đọc.
    Trân trọng cảm ơn!

Đức Minh
  13. phanquocviet New Member

Em xin nghe lời chỉ dạy của anh Dức Minh. Từ nay sẽ bỏ hết những cách xưng hô ko mấy lịch sự trước kia. Hãy nói [IMG] với tiêu cực.
    Bài viết của anh sai lỗi chính tả nhiều quá, như vậy thì sao mà làm đẹp mắt người đọc được.. [IMG]
  14. Action New Member

Số bài viết: 766
  15. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    <div class='quotetop'>QUOTE (phanquocviet @ Feb 13 2009, 01:40 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em xin nghe lời chỉ dạy của anh Dức Minh. Từ nay sẽ bỏ hết những cách xưng hô ko mấy lịch sự trước kia. Hãy nói [IMG] với tiêu cực.
    Bài viết của anh sai lỗi chính tả nhiều quá, như vậy thì sao mà làm đẹp mắt người đọc được.. [IMG][/b][/quote]

Đây là lỗi typo thôi chưa phải là lỗi chính tả , thông cảm cho ĐM , dạo này tuổi già mắt kém nên nhìn phím không rõ nữa [IMG]
  16. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Tuy nhiên, cách xưng hô, ngôn từ của các bạn có vẻ quá trớn. Khi sinh hoạt với nhau, các bạn có thể toải mái đùa giỡn, nhưng lên forum, các bạn vui lòng dùng ... từ phổ thông lịch sự giùm nhé,[/b][/quote]
    câu này thấy wen wen...Hình như anh ĐM copy "ý tưởng " của anh HIẾU vậy ta.......Vi phạm bản quyền nghiêm trọng rồi....Hix...hix....chăc phải phạt thôi............

PS 36 kế chuồn là thượng sách......he he [IMG] [IMG]
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.