1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Các câu con gái hay nói và ý nghĩa của chúng

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi chipchipsky, 19 Tháng sáu 2009.

1. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Tớ thấy có nhiều bác thân là nam nhi đại trượng phu mà sa đà vào những suy nghĩ mềm yếu uỷ mị về con gái, hơn nữa lại hay ảo tưởng vớ vỉn vì không giải mã được các thông điệp của chị em nên mở ra topic này để mọi người đóng góp ý tưởng để giúp các bác kể trên sớm giác ngộ, thoát khỏi bể khổ, quay đầu lại là bờ.

Câu đầu tiên
    Anh ơi em buồn quá :snicker:

Hoàn cảnh sáng tác:
    Trong giai đoạn đang cưa cẩm. Thường vào lúc tối hoặc đêm khuya, nhằm lúc gà đang chuẩn bị đi ngủ hoặc đang lượn lờ đi chơi ngoài đường (có lẽ là với đối tượng khác). Đặc biệt hay sử dụng sau khi từ chối đi chơi với gà vào buổi tối hôm đó mà gà không tỏ ra vẻ gì buồn bực hay thất vọng.

Phương tiện: qua điện thoại, nhắn tin, hoặc IM.

Mục đích: Thử "chất thép" trong thần kinh của gà.

Ý nghĩa: "Con gà này có vẻ cao thủ đây. Mình bắt đầu thấy thích thích nó rùi đấy. Bây giờ phải nắn gân thử một phát xem nó có dễ gục không".

Phản ứng của gà:

Đúng: Coi như không có chuyện gì xảy ra. Đang đi chơi cứ đi chơi, đang ngủ cứ ngủ. Mà đang ngủ thì để điện thoại ở bên cạnh làm gì? Nếu khi gặp lại mà bị chị em tra hỏi thì nói thật là: "Lúc đấy anh đang đi chơi/ngủ/mải chat với bạn cũ nên không để ý". Nếu là điện thoại gọi đến thì bảo là "Bây giờ anh không nói chuyện được vì phải đi ngủ mai còn đi học/làm sớm". :045::045:

Sai: Tức tốc lấy điện thoại gọi để hỏi thăm tình hình chị em. :no::no:

Cực kỳ sai: Vác xe chạy đến nhà chị em rồi gọi ra ngoài tâm sự.:027::027:

2. sonnuspkt New Member

Số bài viết: 126
    Nếu thật sự con gái nói "anh ơi em buồn quá" thì chỉ có tâm sự bạn bè với nhau thôi. Vì thế các bác đừng tưởng bở mà làm vấn đề trở nên nghiêm trọng.
  3. chipchipsky Chip Còi^^!

Các bác đã nghe đài địch nói chưa? "Đừng tưởng bở mà làm vấn đề nghiêm trọng"! Nếu lúc đấy các bác mà xông tới tâm sự như trong phim HQ thì quá nửa là sẽ bị em xếp ngay vào tổ "bạn thân-tâm sự-bác sĩ tâm lý".

Tuy nhiên các bác cũng không nên mắc mưu địch. Nếu em mà muốn tâm sự thật thì có cả một cơ số bạn trai bạn gái từ lúc đi nhà trẻ mẫu giáo, lúc nào cũng sẵn sàng nghe em tâm sự, việc gì phải viện đến anh giai mới quen?

Nói thêm tí: Cái "ý nghĩa" ở trên tớ nói là đối với đại cao thủ võ lâm thôi, còn con nhà lành thì nó nghĩ thế này này: "Ơ, tại sao không rủ được mình đi chơi mà nó không akay gì nhể? Không biết nó đã chết mình chưa? Xưa nay thằng nào mon men đến bị mình đá ra cũng đều chim cú lắm cơ mà, sao thằng này vẫn nhơn nhơn thế nhỉ? Manly đấy. Khó chịu quá, phải thăm dò một tí mới được. Nếu mà nó chết mình rồi thì thể nào cũng cuống quít." Sau khi thăm dò xong, nếu gà cắn câu thì em nghĩ: "Tưởng thế nào, hoá ra la manly dỏm, chưa gì đã quýnh quáng rùi." ^^~~
  4. binhminh88 New Member

Số bài viết: 225
  5. chipchipsky Chip Còi^^!

Để em xem lịch thế nào đã nhé :012::012:

Phiên bản: Đến lúc/hôm đấy em gọi cho anh nhé

Hoàn cảnh sáng tác: Khi mới làm quen. Thường sử dụng khi gà rủ đi chơi, đặc biệt là nếu ngày hẹn là một ngày cuối tuần.

Phương tiện: Tuỳ theo phương tiện của gà

Mục đích: Câu giờ; xác lập vị thế tay trên

Ý nghĩa: "Hiện nay em chưa có kế hoạch gì cho thời điểm đó, nhưng em không muốn hứa đi chơi với anh ngay tại vì em chả thấy anh hấp dẫn gì cả. Thôi anh cứ về nhà ôm điện thoại chờ đi, nếu hôm đấy mà mấy thằng em thích nó không rủ em đi chơi, hội bạn gái không tụ tập, ở nhà ông bà bô không tổ chức ăn uống vui vẻ, TV không có chương trình gì hay, v.v. thì may ra em sẽ cho phép anh được bỏ tiền ra để mua vui cho em trong một buổi tối. Sướng nhé!"

Phản ứng của gà:

Đúng: "Em bận thì thôi" (để anh rủ đứa khác) :045::045:

Sai: "OK" :snicker:

Cực kỳ sai: "Anh hy vọng là đến hôm đấy em sẽ rảnh để đi chơi với anh"(mắt long lanh ngước nhìn lên, lưỡi thè ra, đuôi vẫy vẫy) :no:
  6. sonnuspkt New Member

Số bài viết: 126
  7. chipchipsky Chip Còi^^!

Anh đang làm gì đấy? :telephone:

Hoàn cảnh sáng tác: Bất kỳ lúc nào

Mục đích: Làm cho gà tưởng là mình đang được nhớ. Giữ cho gà khỏi sổng trong lúc chờ bị làm thịt hoặc đi bắt con gà khác

Ý nghĩa:
    1. "Chả nghĩ ra được cái gì hay ho để nói cả, đành phải hỏi vớ vỉn vậy."

Phản ứng của gà:
    Đúng: Sự thật phũ phàng. VD: "Anh đang đi massage" :012:

Sai: Nói dối cải lương. VD: "Anh đang nhớ đến em" :coy:

Cực kỳ sai: Sự thật buồn tẻ. VD: "Anh đang rửa bát":simper:

8. chipchipsky Chip Còi^^!

Hôm nọ, anh X rủ em đi chơi (kể 10 phút về buổi đi chơi với anh X)...

Phiên bản: Hôm nọ em ngồi với anh bạn ở quán anh ấy nói (thao thao kể)...

Mục đích: Thử chất thép trong thần kinh của gà.

Ý nghĩa:
    95%: "Anh mãi mãi chỉ là ''bạn'' thôi. Em vẫn đi chơi với người khác đấy, đừng có trách là em không báo trước."
    4%: "Anh có đối thủ cạnh tranh đấy. Để xem anh có chịu được ''nhiệt'' không hay mất bình tĩnh tự tin luôn"
    1% (các em đã đổ kềnh càng một cách rõ rệt): "Em mới quen anh thôi nhưng em cảm thấy đi chơi với người khác là có lỗi với anh". Trường hợp này thường kèm theo nói xấu thằng kia hoặc kể lại các vụ đi chơi không vui.

Phản ứng của gà:

Đúng: Cười bí hiểm (nếu mà em cũng biết là hôm nọ anh cũng đi chơi với một em khác thì em nghĩ thế nào nhỉ?). Nói sang chuyện khác. :012:

Sai: (cáu)"Sao em đang đi với anh mà lại cứ kể về đứa khác thế?" (Dịch ra: Anh chả có tí tự tin nào nên anh nghĩ chắc là nó hơn anh rồi) :coy:

Cực sai: "Anh yêu em. Không có em thì anh không sống nổi đâu". ^^~~:no:

Các bác nào thấy được thì thanks cho cái.:snicker:
  9. starford_du20590 New Member

Số bài viết: 4
  10. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Quyết không ấn THANK vì em là chicken nhưng có suy nghĩ của Thợ săn (hunter) cơ :snicker:
    Mấy trò này đừng hòng lừa được em nhá :no:
  11. chipchipsky Chip Còi^^!

Cái này giống ma mặc áo cà sa đấy. Không ai lừa được Chicken vì con gái ai mà lừa được con gái. :simper:Cùng một tần số suy nghĩ mờ.
    Vũ khí của chị em chính là những câu nói đa chiều. đảm bảo mấy anh chết ngay vì chứng bệnh siêu. Tức là siêu tưởng.:incense: Hic. tui trước đây cũng từng là nạn nhân của những câu nói đa chiều kiểu này. Chipchip ngày nào giờ đã thành chim ưng rùi. đâu có thể lừa được nữa. :012::012:
  12. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Chú em muốn gì? :fierce: Chém chết giờ!
    Nhìn cái avatar của anh dzai đây men-lỳ vậy mà dám nói lung tung là sao?
    Láo nháo cho đàn em đến kéo sập nhà chú em, xách cái màn hình LCD của chú em về làm khung hình bây giờ :snicker:
  13. chipchipsky Chip Còi^^!

Làm gì mà nóng tính thế. mới nói có chút xíu mà đã đòi chém rùi :fierce::nosebleed:. :simper:.
  14. SpK_ZiPPo Member

Số bài viết: 453
    ==>Nhìn cái avatar của chicken " hu-men-lỳ " quá , chả trách j` đến cả Zip cũng siêu lòng :040::040:
  15. chipchipsky Chip Còi^^!

Không phái riêng Zip mà còn khối mem đổ vì cái avatar "Hu men lỳ" này đấy :012:
  16. hellangel Guest

Số bài viết: 0
    Được thì cung 4 được đó. Nhưng điều quan trọng là có Pác nào giám nổi cáu trong trường hợp như thế ko?(No xù luôn thì chỉ có nước chết). Mà nếu máy pác cứ dể yên thì thế nào tối về cũng ngủ ko ngon đâu(hihihihihi). Có pác nào có kinh nghiệm trong vụ này thi pm em vơi hí hí hí hí:012::012:
  17. chipchipsky Chip Còi^^!

Em là gì của anh?

Phiên bản:
    1. Em muốn biết tình cảm của anh đối với em thế nào.
    2. Anh đối với em có thật lòng không hay chỉ đùa giỡn thôi?
    v.v.

Hoàn cảnh sáng tác: Sau khi đã hẹn hò đi chơi một thời gian.

Mục đích: Câu bài

Ý nghĩa: "Em thích anh"

Phản ứng: Những chú mà được em ý hỏi câu này thì không bị gọi là gà
    Đúng: "Tình cảm của anh gần bằng tình cảm của em đối với anh"
    Gần đúng: "Em định cầu hôn anh đấy à?" (có thể có phản ứng phụ, cẩn thận)
    Sai: "Em là người yêu của anh", "Em là tất cả", "Đối với anh em quan trọng hơn mọi thứ trên đời", v.v.
    Cực kỳ sai: "Chả là gì cả"
  18. binhminh88 New Member

Số bài viết: 225
    Khà khà, quá hay và quá đúng. Góp chuyện một tí:
    Em không nghĩ là sau này sẽ yêu anh, em chỉ cảm thấy anh như anh trai em thôi.
    Hoàn cảnh sáng tác: Sau một thời gian kưa cẩm.
    Ý nghĩa: Rõ quá, em chưa yêu anh đau.Một kiểu nắn gân.
    Đúng : Mình là bạn tốt mà,em vui là được.
    Sai : Anh yeu em.
    Cực sai : Anh không thể sống thiếu em, vật vã,tỏ ra yếu đuối.xúc động mạnh.
  19. chipchipsky Chip Còi^^!

Tiêu chuẩn bạn trai của em là phải ...

Các tiêu chuẩn thường là: cao (trên 1m80, trong khi gà chỉ cao có 1m55), giàu (đi xe đẹp, còn gà chỉ có quả xe dream cũ xâu xấu bẩn bẩn, nhà to + hộ khẩu Hà Nội, gà đi thuê nhà cấp 4 để ở), v.v. và v.v.

Hoàn cảnh sáng tác:
    Trong quá trình cưa cẩm, thường là bất ngờ để đánh úp gà

Phương tiện:
    tất cả các phương tiện

Mục đích:
    tự nâng giá, thử thần kinh gà

Ý nghĩa:
    "Em có giá lắm đấy. Nếu anh cảm thấy không chịu được nhiệt thì rút lui trong danh dự đi"

Phản ứng của gà:
    Đúng:
    Coi như không có chuyện gì xảy ra. Đang nói chuyện thì tiếp tục câu chuyện, đang nắm tay hay hôn hít thì tiếp tục nắm tay và hôn. Hoặc gà có thể hưởng ứng em bằng cách bảo "Tiêu chuẩn bạn gái của anh thì phải vừa xinh vừa thông minh, nếu nhà giàu thì càng được cộng điểm."

Sai:
    "Anh mặc dù không được như thế nhưng anh yêu em thật lòng"

Cực sai:
    Cứng họng. Ngậm ngùi rút lui vì mình "không đạt tiêu chuẩn"
  20. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Cực đúng: Trước đây anh từng đặt tiêu chuẩn là bạn gái anh phải là con tỉ phú, nhưng từ lúc gặp em thì anh đã sửa tiêu chuẩn lại rồi. Anh nghĩ em cũng nên làm vậy :snicker: