1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cách tham gia đội công tác xã hội

Thảo luận trong 'GIỚI THIỆU ĐỘI -XÂY DỰNG ĐỘI' bắt đầu bởi lucky113, 24 Tháng ba 2011.

1. lucky113 New Member

Số bài viết: 49
    [IMG] Cho Cho - Nhận Nhận [IMG]
    Moderator

[IMG] Re: Hỏi cách tham gia Đội CTXH???
    Chào bạn ! Rất vui khi bạn muốn tham gia Đội CTXH (Mình nhắc lại là Đội chứ không phải là CLB - Nhiều bạn rất hay nhầm lẫn kể cả một số MOD)

Để tham gia các hoạt động của Đội thì rất là đơn giản nếu bạn có sẵn 1 lòng nhiệt huyết, tham gia Đội bằng cách bạn tham gia sinh hoạt vào chiều 17h15 thứ Tư hằng tuần tại Sân cờ Việt Đức. :001:

Khi đội có hoạt động sẽ phổ biến vào thứ 4 hằng tuần (Do đó bạn nên đi sinh hoạt đều đặn để nắm bắt thông tin) thì bạn có thể đăng ký để tham gia, các hoạt động thường là tổ chức vào thứ 7, chủ nhật nên tiện cho các bạn sắp xếp thời gian học tập (Đa phần các bạn có nhiệt huyết với Đội đều đk môn học trống ngày thứ 7 để tiện tham gia hoạt động) :012:

Mình trả lời câu hỏi 1 của bạn nhe: Để trở thành 1 thành viên chính thức của Đội bạn phải tham gia sinh hoạt đều đặn, tích cực trong các hoạt động của đội, tham gia xây dựng Đội.
    Hằng năm sẽ có từ hai đến ba đợt xét kết nạp Đội viên do Ban điều hành đội xét, khi bạn đã được quá nửa số đông trong 09 đồng chí trong Ban điều hành chấp nhận thì bạn đã là thành viên chính thức của đội, bạn sẽ được cấp thẻ và được may áo Đội và có nhiều thuận lợi trong hoạt động:
    Bạn sẽ được tham gia các công tác tổ chức, được thử thách trong các hoạt động (Đôi khi trước khi là thành viên bạn vẫn được thử thách), được đảm nhận phụ trách một số hoạt động của đội và khi tham gia các chuyến đi CTXH bạn sẽ được ưu tiên hơn chẳng hạn bạn sẽ được hỗ tiền đóng góp cho chuyến đi thấp hơn các bạn không là Đội viên (Thành viên chính thức)
    Ý hai của câu hỏi là tùy ở bạn, nếu bạn sắp xếp hợp lý thời gian thì vẫn cân đối được thời gian học hành và sinh hoạt đội, Ban điều hành đội luôn cố gắng sắp xếp hoạt động Đội không trùng vào thời gian thi giữa kỳ, cuối kỳ của các bạn nên bạn yên tâm hem

Và câu hỏi về đóng góp cho Đội: :018:

Hiện nay Đội không bắt buộc các thành viên Đội đóng góp tiền quỹ vì khi bạn tham gia các hoạt động năng nổ nhiệt tình đó chính là bạn đã đóng góp vào sự phát triển của Đội rùi đó :001:

Khi tham gia một chuyến công tác xã hội thì tùy theo đặc điểm của chuyến đi (Thời gian, địa điểm, số lượng, tính chất chuyến đi ...) mà các bạn sẽ đóng góp cho chuyến đi như đi Long An hồi tết trung thu 2 ngày 1 đêm các bạn đóng góp 40K/bạn còn lại có nguồn vận động, tài trợ và nguồn quỹ có từ các hoạt động chúng ta thực hiện :045:
    :welcome:
    Rất hân hoan mời bạn tham gia đội, nếu có thắc mắc gì tiếp cứ để lại mình sẽ trả lời ngay :033:
    "Làm một ngọn nến nghĩa là phải cháy hết mình. Làm một con người nghĩa là phải sống bằng cả những khát khao. Cũng như vậy, nếu bạn có một đôi mắt, một đôi tay, một trái tim, hãy để đôi mắt được nhìn rõ điều hay lẽ phải, đôi tay được lao động miệt mài và trái tim được cho nhận yêu thương đến nhịp đập cuối cùng"-tôi đã tìm thấy thêm một thiên thần giữa đời để một lần nữa được yêu và mỉm cười...
    sorry vì đã ăn cắp của boss
    ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
    ^:)^^:)^^:)^
  2. nhoczu Member

Số bài viết: 107
    Re: Cách tham gia đội CTXH

Nghe con Dê Sữa kiu vô trể ko sao chứ.. hôm thứ 4 mắc học AV, 5h30 mới song...
  3. dau_troc922000 New Member

Số bài viết: 193
    Re: Cách tham gia đội CTXH

Bạn bận thì vô trễ tí cũng k sao mà.:d
    chào mừng bạn đến với đội CTXH :) >:D<
  4. huutoan94 New Member

Số bài viết: 3
  5. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Số bài viết: 479
    Chào bạn !!
    Bạn đến tham gia sinh hoạt tại Sân cờ Việt Đưc, lúc 17h30 thứ Tư hàng tuần nhá.
    Không có thời gian ngừng tiếp nhận các bạn tham gia sinh hoạt
  6. tn9393 New Member

Số bài viết: 3
  7. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Số bài viết: 479
    Em không đi sinh hoạt thì sao gọi là tham gia.
    Tham gia sinh hoạt là cách để các bạn nắm bắt chương trình của CTXH mà tham gia. Đội không tuyển thành viên đại trà. Các bạn ko là đội viên sẽ là Cộng tác viên của Đội

Em xem thêm thông tin hoạt động tại www.facebook.com/congtacxahoispkt
  8. caohoang88 New Member

Số bài viết: 21
  9. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Đội trưởng hiện giờ là anh Lê Phước Khôi: 0933191095.
  10. mr.sonlt New Member

Số bài viết: 2