1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cách vào Facebook và blog 360 khi bị chặn

Thảo luận trong 'Internet Tools' bắt đầu bởi dolequanghiep, 9 Tháng mười một 2011.

1. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Không dùng phần mềm lằng nhằng, đây là cách tốt nhất để vào FB và blog 360 khi bị nhà cung cấp dịch vụ chặn.
    Do mình xài Win 7 nên không biết Win XP có khác gì không, theo mình chắc cũng không khác gì nhiều lắm.
    Với Win 7: các bạn vào Control Panel -> Network and Internet -> Network and Sharing Center.

Bạn nào đang xài Wifi thì click vào Wireless network connection. Bạn nào đang cắm dây mạng thì chọn local Network connecttion. Sẽ hiện ra 1 cửa sổ như hình bên dưới.
    Làm theo các hình bên dưới nha, click vào những chỗ bôi vàng vàng nha:

Set up theo thông số của hình này:
    Ấn Ok và Close lại, bạn thử xem.
  2. Hoang Cuong Member

Số bài viết: 293
    Uhm`, cái này chỉ cần thay đổi mã trong Protocol là dk mà
    Thử cái này coi:
    IP address: 192.168.1.150
    Subnet mask: 255.255.255.0
    Default gateway: 192.168.1.1

Phía dưới chọn Use the following....
    208.67.222.222
    208.67.220.220
  3. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Với yahoo 360+ chỉ đối với một số máy mạng FPT ko truy cập vào dc, chỉ việc đổi DNS google 8.8.8.8-4.4.4.4 là vào bình thường.
    Với FB, tùy theo mạng và theo máy tính sẽ gặp hiện tượng khác nhau, các bạn có thể xem tại đây http://spkt.net/diendan/showthread....ebook-Truy-cap-nhanh-hon-bat-ky-cach-nao-khac. Và tất nhiên có thể phải đổi DNS mới vào bình thường 8.8.8.8-4.4.4.4 dễ dàng nhất.

Bữa nay mạng VNPT mình dùng vào fb bt ko bị chặn, còn các mạng khác thì mình phải đổi hosts và DNS mới vào dc, và cũng phụ thuộc vào máy người sử dụng nữa. bạn rất hay gặp hiện tượng sử dụng máy của người khác vào fb của họ bt nhưng khi đăng nhập tài khoản của bạn, chỉ hiện cây menu và hoàn toàn ko thao tác dc gì ngoài nút thoát. Khi ấy phải xóa cache trình duyệt thì mới có thể hi vọng bạn đăng nhập vào bt dc
    .