1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cảm biến nhiệt độ/áp suất nhỏ gọn

Thảo luận trong 'Đo lường-Cảm biến' bắt đầu bởi truongthinhs, 25 Tháng chín 2006.

1. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    <span style="color:#FF0000"><span style="font-size:18pt;line-height:100%">Cảm biến nhiệt độ/áp suất nhỏ gọn</span></span> (Theo tự động hóa ngày nay)

<span style="color:#3333FF">Cảm biến nhiệt độ và áp suất kết hợp kiểu 6189A của Kistler là cảm biến nhỏ nhất thế giới với đường kính trước chỉ 2,5mm.

Giờ đây, công ty đã đem những ưu điểm của cảm biến nhỏ bé này vào một sản phẩm mới cảm biến kiểu 6190B với đường kính trước 4mm.

Do đó, cảm biến mới thậm chí phản ứng còn nhanh hơn với các biến thể nhiệt độ, đồng thời các yếu tố áp suất có độ nhạy 9 pC/bar, có thể so sánh với cảm biến áp suất chuẩn kiểu 6157B. Sự kết hợp mới đem lại một phương pháp kết nối mới lạ sử dụng cáp dễ dàng thay thế tại chỗ.

Họ cảm biến áp suất và nhiệt độ kết hợp của Kistler có khả năng đo cả các biến quá trình ở cùng một điểm.

Để biết thêm thông tin chi tiết bạn có thể truy cập trang web www.kistler.com.

</span>
  2. trietnguyen Giảng Viên

Số bài viết: 124
    Chà con này đúng là hay ...
    Em muốn mua một con về nghịch, mong bác cho biết con này bao nhiêu và mua ở đâu ?

(tính bằng VNĐ thôi nhé )

Thanks,
  3. Semina Guest

Số bài viết: 0
    <div class='quotetop'>QUOTE (trietnguyen @ Oct 29 2006, 04:22 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em muốn mua một con về nghịch, mong bác cho biết con này bao nhiêu và mua ở đâu ?

(tính bằng VNĐ thôi nhé )

Thanks,[/b][/quote]

Bạn trietnguyen giàu có quá hén. Tiền VND tuyến tính với USD đó bạn !

Cái trang Web này nói về cái đồ chơi công nghiệp này rất hay.

http://www.johnmorris.com.au/html/Kistler/...principle.htm#5
  4. huynh quang New Member

Số bài viết: 2
    Re: Cảm biến nhiệt độ/áp suất nhỏ gọn

[FONT=&quot]Mình đang làm mạch đo nhiệt độ. Mình mua 1 sensor nhiệt độ mà bên ngoài ghi là plantinum resistance element ( có 2 dây và loại K). Mình đo ở nhiệt độ bình thường là 25 Ohm. Mình đang loay hoay tìm mạch khuếch đại cho nó để đưa vào ngõ ADC của AVR.Rất mong được chỉ giáo sớm sớm.Xin cảm ơn!
    Email: quang_bk02@yahoo.com
    [/FONT]