1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

cần anh chị xem nv2 giúp em

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi NDA_SPKT, 8 Tháng tám 2012.

1. NDA_SPKT New Member

Số bài viết: 10
    em xem điểm chuẩn nv2 khối A danh cho khu vực 3 là 14 ,em là thí sinh ở khu vực 1 em thi dh spkt dc 13.5 điểm(đã cộng điểm ưu tiên) vậy em đủ khả năng xét nv2 vào hệ đại học ở trường mình ko vậy anh chị
  2. vu1011 New Member

Số bài viết: 27
    - 14đ là điểm xét cho KV3, vậy KV1 điểm xét là 12.5 (chưa cộng điểm ưu tiên), bạn chỉ đc 12 (chưa cộng điểm ưu tiên) nên k đc xét.

- Với 13.5 (đã cộng ưu tiên) bạn có thể nộp vào hệ CĐ của trường mình, khả nặng đậu là khá cao :D
  3. Luckyluke Member

Số bài viết: 62
    Bạn phải nộp đơn xét tuyển ở trường khác có cùng khối thi và điểm xét tuyển NV2 của trường đó phải là 13 hoặc 13.5! Còn trường ĐH Spkt mình thì điểm yêu cầu để xét tuyển NV2 là phải >=14 điểm! Chúc bạn trúng tuyển NV2 vào trường khác!
  4. pifAsqrt3 New Member

Số bài viết: 32
    Mọi người cho mình hỏi, mình nộp nhiều hồ sơ NV2 vào nhiều ngành của trường được ko? Thấy trên web trường ko quy định thí sinh chỉ được nộp một hồ sơ vào một ngành mà chỉ nói là không được rút thôi (kiểu như bao lô ấy ^^). Cảm ơn mọi người.
  5. vu1011 New Member

Đc nộp nhiều ngành bạn àh. Nhưng bạn phải đóng mỗi 1 ngành 15k riêng và k đc rút hồ sơ + tiền lại :D
  6. Luckyluke Member

Số bài viết: 62
    Điểm để xét tuyển NV2 hoặc điểm chuẩn trúng tuyển vào NV1 là điểm cuối cùng đã cộng ưu tiên theo khu vực hoặc đối tượng! Nếu bạn kia thi được 12 điểm như trên thì sau khi cộng điêm ưu tiên theo khu vực là 1.5 điểm=> Tổng điểm cuối cùng là 13.5 > điểm sàn đại học của Bộ GD&ĐT đưa ra cho khối A là 13! Và bạn ấy vẫn có cơ hội xét tuyển vào Đại học NV2 của trường khác miễn là trường đó còn chỉ tiêu và điểm yêu cầu để xét NV2 là 13 hoặc 13.5!(tức là phải >=điểm sàn và <=điểm của bạn ấy-ở đây là 13 or 13.5)
    Cụ thể ở đây bạn có thể xét vào các trường bán công hoặc dân lập nếu muốn học đại học!
  7. vu1011 New Member

- Ý của bạn chủ thớt là bạn ấy k hiểu cái điểm 14 dành cho KV3 là gì đó mà, ng` ta ghi "Điểm xét NV2 nêu trên áp dụng cho thí sinh KV3, nhóm đối tượng 3; Mức chênh lệch điểm trúng tuyển giữa các nhóm đối tượng là 1đ và giữa các khu vực kế tiếp là 0.5". Cho nên điểm xét 14 cho KV3 nghĩa là các bạn KV1 cần 12.5đ (chưa cộng ưu tiên) mới đc vào, ý mình là thế. Còn bạn chủ thớt thi đc 12đ (chưa cộng ưu tiên).
    - Mình hiểu ý bạn, bạn có thể tham khảo:
    http://thongtintuyensinh.vn/Diem-chuan-2011-Truong-CD-Xay-dung-so-2_C237_D5728.htm để hiểu ý mình :D
    - Cái mình nói vào hệ CĐ của tr` ý mình nếu bạn ấy thích tr` mình thỉ chỉ còn cơ hội ở hệ CĐ thôi, chứ nếu bạn ấy nộp tr` khác thì vẫn còn cơ hội vào hệ ĐH mà :D