1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

cần hỏi về ngành công nghệ kt máy tính

Thảo luận trong 'Khoa học máy tính' bắt đầu bởi vuduchuy365, 15 Tháng tám 2012.

1. vuduchuy365 Member

Số bài viết: 150
    em là tân sinh viên 2012.em rớt nv1 được chuyển sang công nghệ kt máy tính. cho em hỏi: ngành công nghệ kt máy tính có dễ xin việc không. em có trình độ tiếng anh rất kém vậy có học thể học lớp clc không. trường có dạy tiếng anh lại không. em nghe nói học ngành này giảng dạy bằng tiếng anh với giáo trình tiếng anh nên em rất lo. mong anh chị giúp em:x
  2. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
    trừ khi bạn học chất lượng cao, còn không thì đa số sẽ được dạy bằng tiếng việt. tiếng Anh trong trường dạy rất dễ, nếu yếu quá bạn có thể học thêm ban đêm trong trường hoặc ở các trung tâm. Còn xin việc thì mình ko biết :|
  3. deokanten New Member

Số bài viết: 4
    clc mới dạy bằng tiếng anh, còn clt (chất lượng thấp) thì toàn tiếng việt, mình cũng công nghệ kt máy tính đây (khóa 2011). nhìn chung ngành nào cũng zậy, ra trường bất cứ ngành nào cũng đều có việc làm hết bạn ah! nếu ko có việc làm thì ngta đâu có đào tạo, bạn cứ yên tâm về vấn đề việc làm
  4. pifAsqrt3 New Member

Số bài viết: 32
    Chất lượng thấp luôn.
  5. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Tài liệu Ngành Kỹ thuật máy tính hầu hết bằng tiếng anh bạn nhé, đặc thù lại là tiếng anh chuyên ngành.

Bác nào đây? L-)
  6. nhockid Member

Số bài viết: 439
  7. bachckm1 Member

Số bài viết: 608
  8. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
    đời màu hồng =]
    tiếng anh thì 1-2 chữ + cái bằng đại học ko thì ở đó mà 'cứ yên tâm về vđ việc làm' nhé =]
    trừ khi bẹn đang có cái bằng COCC =]
  9. khang2012khang New Member

Số bài viết: 24
    Việc làm thì có nhưng tương lai mịt mời. Muốn khá giả thì đếm ko ra. Còn lay lắt qua ngày, làm đủ việc để sống thì không ai thất nghiệp đâu. Ngành bạn học thuộc nhóm ngành KỸ THUẬT mà dạng KHOA HỌC. Bạn thử nghĩ coi máy tính nào cũng viết lập trình bằng tiếng Anh hết chẳng hạn. Toàn bộ việc sử dụng máy tính đơn giản cũng tiếng anh huống hồ mình chuyên sâu và nó. Cho nên cực 2 đường: Nặng đầu khoa học, cực đầu nhớ và học anh văn. Tương lai thì bấp bênh. Mình có người thân dạy đại học có bằng thạc sĩ cntt cũng không cho mình đi ngành này. Dù mình xài máy tính hồi thời win 95 và chuyên đi tán dóc ở mấy diễn đàn nước ngoài.
  10. kubixx New Member

Số bài viết: 542
    các giảng viên Khoa ĐTCLC là các giảng viên ưu tú và thỉnh giảng các giảng viên từ các trường khác...giáo trình tiếng anh thì tuỳ vào mỗi giảng viên thôi bạn...thầy Sức (Hoá thực phẩm) dùng giáo trình tiếng Nga dạy,...nhưng vẫn nói bằng Tiếng Việt đso thui...nên khoảng này đừng lo...
  11. kubixx New Member

Còn các bạn có cái khái niệm...Chất Lượng Cao hay Chất Lượng Thấp thì nên tự xem lại nhak...
  12. khang2012khang New Member

Vậy có nghĩa là trong trường chỉ có người học cao người học thấp chứ không phải ở lớp. Mình vẫn tin tưởng rằng: Chất Lượng Cao là do bản thân kiên trì, chịu học, khôn ngoan. Còn đóng tiền nhiều không lo học cũng dở thôi. Có ai còn nhớ kinh nghiệm học thêm và luyện thi đại học lớp chất lượng vẫn điểm thấp?

Ko tiền học clc thì phải cố gắng, nỗ lực tự học cao hơn bình thường để vẫn là clc dù học lớp clt.
  13. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    chất lượng cao là một dịch vụ của nhà nước mở với mục đích thu hút người học thu thuế của người có điều kiện cho đất nước, giúp xây dựng các công trình phúc lợi. Tránh thất thoát chất xám do người có tiền đi du học và ở luôn ở nước ngoài, vì phải trả tiền nên họ sẽ được hưởng chất lương tốt hơn ở một số mặt. chương trình học là như nhau cả clc, công nghệ và sư phạm, trong sổ tay có mà. NẾU MUỐN BIẾT Rõ THẬT RÕ THẾ NÀO LÀ ĐÀO TẠO CHẤT LƯỢNG CAO THÌ HỎI THẦY VÕ ĐÌNH DƯƠNG, KHOA SƯ PHẠM KỸ THUẬT. Thầy là người có dề tài khoa học về vấn dề này, nói rất rõ, và giờ thì và đừng có ý kiến nữa, 12 làm mình thất vọng về vấn đề này qua
  14. kubixx New Member

là một người học bên CLC...mình chẳng có thấy cái gì khác biệt cả...ngoài lớp ít, mún hỏi gì cũng đc...thậm chí giảng viên ở lại chỉ thêm cho lớp cũng có...nên kiến thức đỡ hơn các bạn bên Đại trà (lớp đông + giảng viên hết là xuống lớp liền)...
  15. hoantien Member

Số bài viết: 359
    bạn có biết ngày này học gì, làm gi hok mà phát ngôn linh tinh thế!!!!
  16. khang2012khang New Member

Lắp ráp vận hành sửa chữa máy, mấy cái lập trình vi xử lý, hệ thống máy tính, mạng viễn thông... Nói chung là nhức đầu. Khối kiến thức chung toàn là môn khoa học. Cái gì học vật lý đại cương, hóa đại cương, học mạch điện, lập trình visual basic, C++, cấu trúc cơ sở dữ liệu.
    Sợ muốn chết hóa lý, lập trình muốn chết. Học toán không bên kinh tế đã nhức đầu rồi.
  17. y0y062 New Member

Số bài viết: 10
    - lắp ráp sửa chữa máy tính: không có đâu,học đến năm 3 mới cho bạn lắp sơ sơ máy tính thôi(người không học ngành này cũng biết làm)
    sửa chữa thì có cái quái gì đâu,thầy dạy trên lớp nói sơ sơ qua vài cái( toàn lý thuyết ,có được thực hành gì đâu)
    khuyên bạn nên đổi ngành khác mà học đi,còn muốn học về máy tính thì bỏ tiền ra đi học ở ngoài 1 khóa(ăn đứt cái bằng kỹ thuật máy tính này).
    chứ ở trường bạn không học được cái gì mà gọi là công nghệ kỹ thuật máy tính đâu,toàn học bên điện tử không ah,thuộc khoa điện tử mà.
    học xong ra không biết đi theo hướng nào cả:điện tử,mạng,lập trình.học chủ yếu là điện tử,mạng thì chắc được 1 ,2 môn(kiểu như cưỡi ngựa xem hoa),lập trình thì tự mà học.cái ngành này học tùm lum tà la hết.
    cho nên bạn suy ngĩ kỹ đi rồi mà chọn.như lớp a đây,nhiều người hối hận vì học cái ngành này.
    ah mà nói thêm ,học cái ngành này ,mấy môn chuyên ngành có mấy người dạy ah,nên vấn đề nhìn mặt chấm điểm nữa(h0h0).
  18. vuduchuy365 Member

Số bài viết: 150
  19. tanlucktm New Member

Số bài viết: 7
    chưa biết tí tẹo j hết mà toàn la chém gió không thôi hak,người trong cuộc chưa giám lên tiếng ngành của mình mà có người nói nhen cuội rồi
  20. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Bạn học bên kinh tế thì biết bên kinh tế thôi nhá! Mới toán kinh tế mà la nhức đầu roài thì... no comment!

Anh này nói đúng nè nhưng mà đam mê thì vẫn phải lao vào thôi.
    Em học ngành này và em tự tin - lạc quan với tương lai của ngành!
  21. bichchaukmt New Member

Số bài viết: 1
    mỗi ngành đều có đặc thù của nó, chị học kmt07, đã ra trường và đi làm (làm đúng chuyên ngành_lập trình nhúng). Mấy đứa đi học phải học cho ra được trường đã, lớp chị mới ra đc gần 1/3, mặc dù đã 1 năm trôi qua. Mấy đứa chỉ cần ra trường và định hướng tốt về hướng đi của mình là ok. Hãy học và học hỏi, ở trường mình ko dạy trung cấp nên muốn sửa máy tính thì nên học hỏi bạn bè và mày mò trên mang!
    Chúc các bạn thành công!
    Thân!
  22. ducquyenkmt09 New Member

Số bài viết: 10
    em thấy chị châu này nói hay này....em cung học kmt09 đúng đam mê luôn càng học càng hứng thú....mà chị biết chổ nào làm về mãng vi điều khiển hay vi xử lí ,lập trình nhúng thấy trường dạy ít mà thấy mơ hồ quá..hix...:)|