1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cần Mua 1 Thanh Ram 1G

Thảo luận trong 'Cần mua' bắt đầu bởi dtdnhc, 15 Tháng chín 2011.

1. dtdnhc New Member

Số bài viết: 21
    Tình hình là mình mún nâng Ram máy bàn nhà mình lên 1 xíu nên cần mua 1 Thanh Ram 1G cũ (bus 667 dc rồi vì Ram nhà mình bus có 667 à). Ai thấy dc thì post bài để lại sdt và thông tin về cái Ram cho mình nhé. Tks.
  2. dtdnhc New Member

3. minhky12 New Member

Số bài viết: 72
  4. 7love2011 Member

Số bài viết: 107
  5. dtdnhc New Member

sặc. chứ bạn nghĩ bao nhiêu là được. mình mua Ram cũ. Trong khi Ram mới bây giờ chỉ tầm 250k 1 cái 1GB bus 800 chính hãng.(Hoàn long computer có mà đầy). Vì lười đi mua vs lại thấy máy bàn nhà mình xài đồ cùi cũng dc rùi để $ mua Lap mới cho sướng. Thế bạn nào bán dc bao nhiêu cứ off giá mình thấy dc sẽ hốt ngay. Chắc ko ai có dư để bán nhỉ :-@:-@:-@:-@:-@:-@:-@:-@
  6. vinagunny New Member

Số bài viết: 15
    giá tốt quá, mua được cây ram nào như vậy thì để lại mình 150k nha, giá như thế còn đòi trả 20% trước nữa chứ, trên núi xuống thì fai
  7. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Cần mua mà đưa giá thấp quá sao người ta bán cho mình được trời.
    Ram 1GB chứ có phải 512MB đâu.
  8. dtdnhc New Member

Trời. Mấy u nói hay quá. Ram mới có 250k mà Ram cũ mình mua 120k thì cũng là nữa giá rồi.(đồ Công Nghệ Second hand thì vậy cũng ko quá bất hợp lí). Mình cũng kêu ai có off giá rồi mà. Thuận mua vừa bán thôi. Ai có bán thì cứ nói giá. Thấy dc thì mình mua. Quan trọng là có ai dư để bán hay ko chứ nếu đang xài mà tháo ra để bán 120k thì mình cũng chả bán. Ko lẽ kêu mua = giá Ram mới thì mới là dc à. Thì có người bán à. Đấy là giá tham khảo chứ có phải mắc hơn thì mình ko mua đâu.
    Còn vụ đưa 20% tiền thì chả lẽ đưa Ram mình đưa hết $ rồi về cắm ko dc thì mình kêu trời à. mà mình quỵt tiền chắc. test ok mình đưa đủ tiền. mà mình cũng chả muốn như vậy. Có ai wen thì mình gd đầy đủ luôn.
    Các bạn đừng có chém như vậy nữa.

Giọng cực kì cà chớn. Khinh người vừa thôi. Mà giá cả vậy thì làm sao. Mà trên núi xuống thì sao. Hay muốn học theo tụi FTU chê NL, CD nhà quê??? Trả 20% trước thì sao? Trả 100% mà lỡ dính quả lừa thì bạn có chịu ko?
  9. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
  10. dtdnhc New Member

uhm. Cũng có loại 265k nữa. nói chung tuỳ hãng sx. mà new 280k thì old bao nhiu là dc bạn??? 270k hay 250k??? cũng ko hiểu ý của bạn. chê mình mua rẻ à =((=((=((=((
  11. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
    no idea =) ghi thế thôi =),có mấy chục k cần gì xoắn =)
  12. thanhmai Member

Số bài viết: 606
    nói thật với bạn 1 câu là bạn có ram 1GB mà bus 667 hay 800 gì đó , gắn vô máy chạy thui. ko cần bảo hành mình thu lại tất giá bèo nhất là 150k cho các loại ko tên tuổi và 200k cho mấy hãng nổi tiếng.
    1000 cây bạn có mình mua hết cho bạn đó. bạn nên tham khảo lại giá trước khi đưa ra như vậy. 80k với 120k của bạn lớn quá bạn nên cất đi.
    mình không thích nói, nhưng mà thấy mấy cái coment của bạn nên ko chịu nổi nhảy dzô thôi.
    Chào
  13. 7love2011 Member

Số bài viết: 107
  14. dtdnhc New Member

ẹc. Chém dữ quá. Sợ rồi. Mua cây mới cho nó lành.
    Mình đã nói 80-120k chỉ là giá tham khảo. Chứ ở đời có ai ko thích mua rẻ bán mắc??? Mấy bạn nói thì hay lắm. Giờ mình hỏi các bạn Ram mới thì 250k thì Ram cũ giá bao nhiu hợp lí??? Rùi ai có bán nói giá mình mua. Vụ 80-120k dẹp. OK???
    Còn vụ 20% chã lẽ mún cầm đằng chuôi ko dc hả bạn. Thời bủi giờ lừa lọc cướp bóc đầy ra. Mình cũng chỉ mún an toàn thôi. Dù sao cũng Tks các bạn đã góp ý.
  15. thanhmai Member

Số bài viết: 606
    tất nhiên là ai củng muốn mua rẻ nhưng mà bạn nên tham khảo giá trước thì hãy nói. bạn có thể tìm kiếm các diễn đàn mua bán, RAM DDR2 667/800 giá bèo nhất củng 200k. bạn muốn mua rẻ thì củng phải trên 150k.
    còn vụ 20% vậy bạn quê đủa cả nắm rồi. có mấy trăm ngàn mà có cần phải làm vậy không ? nào là lấy thẻ sinh viên , nào test 3 ngày. phức tạp rắc rối. nếu là người kinh doanh là 100% họ ko muốn bán cho bạn đâu.
    Thanks
  16. 24h_newload Member

Số bài viết: 193
    mua có cây ram mà bị tảy chay quá trời ! rút kinh nghiệm ! Mọi người để đường người ta thoát hiệm hiểm nữa . dĩ hòa vi quý! Đều là ace sư phạm cả