1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cẩn thận!!!

Thảo luận trong '097020' bắt đầu bởi Minh Hao, 21 Tháng mười hai 2011.

1. Minh Hao New Member

Số bài viết: 266
    Gần đây, trong khuôn viên trường mình đã xuất hiện nhiều kẻ gian:
    - trên cả tầng 2 khu A, ở phòng mượn sách thưu viện, lợi dụng lúc các bạn vào trong mượn, trả sách, kẻ gian lấy mất balo.
    - Quẩn quanh các khu vực ghế đá: khu chất lượng cao, khu e, ... lợi dụng các bạn vào đó ngồi, xe để ở xa, trong lúc các bạn sơ ý sẽ bị mất.
    - Đã có người lợi dụng lòng tin của các bạn nói rằng: Mình là sinh viên khoa xxx đang ở kì kéo dài đầu tiên, kì này thi 2,3 môn nữa là tốt nghiệp, tới trường học bài, đói quá, mua điếu thuốc chống đói, trong túi còn 2,3k không đủ tiền đi xe buýt, bạn cho mình xin mấy ngàn để về xe. Trong lúc các bạn lấy tiền cho người này thì đồng phạm lấy xe bạn đi mất mà bạn hông biết j.
    Năm hết, tết đến nên mọi người cẩn thận nhé!!!
  2. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
  3. Minh Hao New Member

Số bài viết: 266
    Mấy ngày nay, trên lầu 2 thư viện, trước phòng mượn, tình trạng mất balo đã xảy ra rất nhiều, everybody should be careful!
  4. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
  5. dinken New Member

Số bài viết: 214
    trách người cũng nghĩ đến mình , mặc dù nhiều bạn được nhân viên thư viện nhắc nhở ko được bỏ cặp , balo ở trước thư viện , nhưng có nhiều bạn vẫn bất chấp , lỗi là do các bạn
  6. zerry92 Member

Số bài viết: 973
  7. gachicken New Member

Số bài viết: 87
    hôm ấy... ban chiều tầm 17h45 trời hơi tối..đang đi bộ về hướng KTX D thì có 1 người kêu và chạy theo mình...đứng lại coi chuyện gì >"<...người ta làm 1 tràng: Mình là sinh viên thiếu tiền do đi 2 tuyến xe bus bạn giúp mình với,mình cảm ơn bạn nhiều lắm...ngó qua thấy mặt mũi mồ hôi nườm nượp,thở hổn hển,lại muốn đi cho nhanh vì Bảo Vệ sắp đóng cửa....rút trong bóp ra 7k cho người ta >>>> mình có bị lừa không nhỉ
  8. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Vấn đi xin tiền xe buýt mình gặp rồi. Hôm đầu năm đứng ở cổng trường với anh trai tự nhiên có 1 anh thanh niên hớt hơ hớt hải chạy đến kêu mấy cưng cho anh xin mấy ngàn đi xe buýt, xe anh bị công an tóm rồi. Rủ lòng thương còn 5 ngàn lẻ đưa cho ông, ông lại kêu có 10 ngàn không cho a xin đi bạn mới bảo không rùi ông cầm đi lun. Ai dè mới hôm trước lại gặp thằng cha đó, nó thấy mình đi một mình, chắc k nhớ mặt mình hay sao ấy, nó lại giở trò cũ, kêu xin tiền đi xe buýt xe mới bị công an bắt. Lần này mình không cho, kêu hk có tiền lẻ rùi bước vội. Nó nhìn theo liếc mình như mún cướp ấy... b-(Hic hic. Mọi người cẩn thận nha. =d>