1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cần tìm một người bạn

Thảo luận trong 'Kết nối bạn bè' bắt đầu bởi 09102088, 17 Tháng mười 2010.

1. 09102088 Member

Số bài viết: 47
    Tớ không biết mình quyết định viết những dòng này là đúng hay sai.Nhưng có thứ gì đó thôi thúc tớ làm điều này.

Tớ gặp bạn vào ngày thứ sáu (08/10/2010) vào khoảng 5h20-5h30 chiều….
    Chúng ta cùng ngồi chờ xe buýt (chúng ta ngồi sát đầu phía ngoài băng ghế chờ đã bị gãy). Và cùng nhận được tờ rơi,sau đó thì tớ dùng nó xếp bướm…..

Chúng ta bắt đầu nói chuyện với nhau khi tớ nói về việc: các bạn đi xe số 8 cứ chen nhau đi xe đầu tiên trong khi sau đó sẽ có 2 xe lên ngay nữa.
    Bạn hỏi thật vậy àh
    Tớ trả lời chắc cách nhau khoảng 5p
    Bạn nói: chắc người ta có việc,trễ giờ

Sau đó bạn lên xe số 611…trước khi đi có quay đầu lại chào tớ

Thứ 6 vừa rồi (15/10/2010) tớ có chờ và có ý tìm bạn.Có thấy một người giống giống nhưng không dám chắc (mà hình như không phải)….
    quả thật là mình không nhớ mặt bạn kĩ lắm (chỉ nhớ là bạn có gương mặt tròn)

tớ chỉ mong nếu bạn tình cờ đọc được bài viết này thì chúng ta có thể làm bạn được không (hãy trả lời tớ,dù câu trả lời là không)….hãy liên lạc với tớ qua Email: nhannguyen0804@gmail.com

nếu bạn đọc được và cảm thấy bài viết này làm bạn khó chịu thì tớ xin lỗi….nếu cho tớ cơ hội nói chuyện với bạn tớ sẽ giải thích vì sao tớ lại quyết định viết bài này.

PS: anh chị em ai tình cờ biết hay có cách gì giúp mình thì xin chỉ giúp.thanks!!!
  2. hoanghuyloc Member

Số bài viết: 38
  3. h44n1 New Member

Số bài viết: 125
  4. 09102088 Member

àh,bạn ơi..thật sự là mình chỉ muốn làm bạn với bạn ấy thôi...chứ mình còn nhìn không kĩ mặt nữa,hix....vì nhìn kĩ thì thất lễ quá (người ta hiểu lầm )....
  5. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Cứ tìm đi. Trên mạng cũng có 1 chuyện tình lãng mạng y chang cậu đó. Chàng trai đi tìm cô gái dù mới chỉ gặp 1 lần trên xe bus. Mà pé đó học trường mình àk :-?
  6. 09102088 Member

nếu tớ biết trường nào thì nói làm gì,hix....tớ quyết là thứ 6 nào cũng sẽ chờ chỗ bến xe bus rồi...
  7. X.O_Dragon New Member

Số bài viết: 330
  8. 09102088 Member

tớ nói thật là ko bắt chước film ảnh gì đâu....mà bạn ấy có người yêu rồi cũng không ảnh hưởng gì cả...tớ chỉ mong muốn gặp lại được...làm bạn là tốt rồi
  9. X.O_Dragon New Member

Số bài viết: 330
  10. hotronghieu Member

Số bài viết: 128
    có khi nào trên đường đời tấp nập
    Ta vô tình đi lướt qua nhau
    Chút lơ đễnh tưởng chừng như để mất
    Một tâm hồn ta đợi đã từ lâu!
    up cho bạn và mong bạn mau tìm dc người "ấy"
  11. 09102088 Member

Các bạn ai có cách gì hay nhưng tế nhị chỉ giúp mình với....chứ cách thì có nhiều nhưng chỉ sợ làm người ta sợ + ngại thôi
  12. hotronghieu Member

Số bài viết: 128
    tới thứ 6 lại đến đó mà chờ đợi, người ta thấy được lòng thành của bạn thì sẽ có tình cảm.Mời đi cf thì chắc sẽ được đó. Sợ + ngại là do thái độ của mình thôi chứ cách tiếp cận nào cũng được
  13. nguoivohinh New Member

Số bài viết: 26
    lãng mạn như xem phim hàn vậy.Cố gắng sẽ được may mắn thui.Mình tin rằng bạn sẽ gặp lại được người đó
  14. 09102088 Member

kẹt cái là tớ không nhớ kĩ mặt...chắc thấy ai giống giống thì lại hỏi vậy,hjx.

uhm,mời qua cafe Trung Nguyên bên đường....dù gì thì mình cũng là fan coffee Trung Nguyên...mấy quán Trung Nguyên trong TT tp đi gần hết (quán lớn thui,quán nhỏ thì vô số) mà chưa đi quán trc trường
  15. 09102088 Member

16. cba Member

Số bài viết: 567
  17. youralways.thh New Member

Số bài viết: 241
  18. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  19. 09102088 Member

20. innocence91 Member

Số bài viết: 404
    @_@. tìm làm gì . bỏ đi bạn :D
    mai mốt tự nó sẽ đến với bạn.
    cái gì ta càng mong chờ thì nó càng k đến
    ngược lại thì rất nhanh. k mún đến cũng phải đến hi :D
    good luck ! :D
  21. dazinang Member

Số bài viết: 229
  22. T.I Member

Số bài viết: 932
  23. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Chưa chi mà đã nản thế, cùng lắm bỏ nguyên chiều thứ 6 ra ngồi "mai phục" ở trạm xe buýt [-o<, nếu không thấy nữa thì... tuần sau ra ngồi tiếp. Tớ biết cái cảm giác này, vì đã trải qua rồi, cũng tại cái xe buýt, cứ làm ta mỗi khi tới trạm đó, đúng cái giờ đó, đều ngó nghiêng xem nàng đã đến chưa. :-"
  24. 09102088 Member

phải....nhất định tớ sẽ tìm...

rồi phải lấy can đảm hỏi tất cả những người giống bạn ấy
  25. SpK_ZiPPo Member

Số bài viết: 453
  26. T.I Member

trời, như vậy chưa đủ đô đâu, ngày nào cứ đúng 5h sáng (giờ xe bus chạy) bạn cứ ra ngồi ở trạm, đợi tới 8h30 (giờ hết xe, có khi 9h), bảo đảm sẽ gặp thôi, chuẩn bị F&D nhiều nhiều nha :D
  27. cau2.online New Member

Số bài viết: 12
  28. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Sự tích "hòn vọng thê". ;))
  29. ckd08 Member

Số bài viết: 280
  30. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Tìm kiểu vậy thì có gặp chắc cũng không nhận nổi =)) Muốn tìm ai thì phải nhớ rõ mặt chứ :))
  31. T.I Member

vọng thê hồi nào, cái này phải gọi là "chuyện tình Bus Stop" :))
  32. 09102088 Member

ngày nào cũng chờ thì chắc chắn là ko được rồi...mình đâu có rảnh rỗi mà ngồi như vậy(Sinh Viên mà mấy bạn cứ làm như đại gia ko bằng):D,hihi....
  33. 01682839511 New Member

Số bài viết: 53
  34. nhoczu Member

Số bài viết: 107
    Bạn có thể tả người ta mặc bộ đồ trông như thế nào, tóc tai, kính cận? biết đâu vô tình ai đó nhận ra. Mình đang có 1 tình yêu Sét đánh đây. Bạn hãy cố lên. Tinh tưởng sẽ gặp được. Hữu duyên thiên lí năng tương ngộ...
  35. minh_doan_2009 Member

Số bài viết: 263
    haizz
    theo tui thì bạn ở nhà tương tư,tưởng tượng ( đừng tự tử :D) hì
    có ngồi nói chuyện tí mà bạn cũng không dám chắc trông người ấy thế nào,bạn tính gặp ai giống giống cũng hỏi..bạn hỏi được mấy người??
    bạn kêu hỏi,gặp..làm bạn thôi..bạn thử nghĩ coi khi đối tượng khả nghi xuất hiện,bạn hỏi gì..
    "àh bạn ơi,bạn có phải là người cách đây mấy tuần ngồi đợi xe buyt rồi nói chuyện với mình không hả??" với lại trạm xe trước trường mình đâu phải ít xe..vào cái giờ đó nữa,có mà đợi dài răng..
    thực tế chút đi bồ.. tình hình này là không khả quan chút nào đâu..quay lại với quỹ đạo thường ngày đi..
    hữu duyên thiên lý năng tương ngộ..
    vô duyên gặp mặt..cự đùng đùng :))
    nếu có duyên thì một ngày bạn sẽ gặp lại thôi mà..vậy mới quý..dù có lâu chăng nữa..chứ đợi đc mấy tuần chán rồi quên cái cảm giác xao xuyến,nhớ nhớ..bây giờ luôn đó..hì,
    mong rằng bạn vô tình nhận ra người đó..nếu gặp bạn sẽ nhận ra,không cần phải xác minh đâu..ấn tượng khó phai mà !! :D mặc dù bạn không nhớ rõ,nhưng cứ gặp đi,tim bạn đập loạn lên là biết liền ấy mà hì hì
    chúc bạn may mắn !!!
  36. liemdeptrai New Member

Số bài viết: 133
    cuộc sống thật trớ trêu,tại sao cho người ta gặp nhau mà lại ko cho người ta wen nhau,cho người ta có cảm tình mà lại ko cho ngừoi ta yêu nhau.đó mới gọi là cuộc sống,bạn cứ chờ,vì bạn thấy có ý nghĩa,...mún khóc quá,hjxhjx.cảm động quá,hjxhjx,cho xin cạ khăn gjay61 dj,hjxhjx,...
  37. duongngan New Member

Số bài viết: 45
  38. nguyenmdrak New Member

Số bài viết: 365
  39. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
  40. Pu nà ^^! New Member

Số bài viết: 12
    Chúc bạn mau tìm đc người ấy nha... Có duyên sẽ gặp lại thui... Mình cũng đã từng giúng như bạn, trên chuyến xe bus số 8 Kekeke...
  41. januarism Member

Số bài viết: 159
    Tình sét đánh ấy mà,quên nhanh thôi bạn ơi,chắc trong 1 số trường hợp như của bạn "dư âm của sét" nó hơi bị lâu :D mình có thằng bạn thân bị "sét đánh" bao nhiêu lần ko đếm xuể rồi đấy, tới nỗi có lần đang ngồi căn tin uống cafe với nhau thấy cô bé xinh xinh kia đi ngang qua mà nó bỏ uống bám theo cho biết lớp =)) rồi lúc đi xe đò từ TP về BMT nó cũng nc với 1 girl suốt dọc đường.Thế rồi sao, cũng quên luôn.
    Mình thì cũng từng thương thầm 1 ng tới 3 năm,từ lúc học năm 1 tới năm 3, 2 đứa biết mặt mà ko biết tên nhau,rồi tình cờ có dịp ở gần,xin số fone,tới lúc nói ra cái điều hơn nửa đời sinh viên đang giấu thì ng đó từ chối thẳng ko ngại ngùng gì :))
    Bởi vậy đừng chờ nữa mất thời gian lắm bạn ơi,nếu có duyên sẽ gặp nhau,vấn đề là lâu hay mau mà thôi,cái gì là của mình thì nó sẽ thuộc về mình,cuộc sống luôn luôn có 1 quy luật như thế đấy,dù nhiều người ko thừa nhận nhưng mình tin,vì trong cuộc sống có vô số sự tình cờ vô phương giải thích,bạn cũng nên tin đi. Cái gì ko phải của mình,cố nắm lấy rồi cũng tuột tay thôi ;)
  42. nguyenlethanhtu90 Banned

Số bài viết: 37
    Rồi có lúc bạn ngồi nghĩ lại là mình có quá nhiều thứ để nhớ.! Nó thật là lưu manh , nó chiếm hết cả thời gian rảnh của bạn và ko chừa cả thời gian ngủ.! Nhưng mà bạn không vức bỏ được, không thể nào quên được. Mình chắc đấy , bạn sẽ không quên được chuyện này đâu, câu chuyện về một chàng trai mãi đi tìm một cô bé. Bạn sẽ hăng say làm chuyện đó bởi vì nó đơn giản chỉ là ngồi chờ. Để rồi một ngày nào đó bạn mệt mỏi. Tấc cả những j còn lại khi đêm về chỉ còn là nỗi đau. Bởi thế mới có những đêm say quên cả lối về.
    Bởi vì bạn được sinh ra để làm một kẻ đi rong suốt đời đi tìm mộng.
    Yêu câu chuyện này quá đi. Khi nào bạn thành công thì lên lại topic này cho mọi người bik nhe. Lúc đó mình sẽ từ bỏ kiếp sống lãng tử để theo bạn tầm sư.!
  43. nguyenlethanhtu90 Banned

Số bài viết: 37
    Sao rùi bạn.! tìm người đóa sao rùi.!
    Chuyện của bạn hay mà.
    Bạn có tin vào những điều ước ko.?
    "Ước j có một ngôi sao băng băng qua đây mang đến cho a một điều ước để khi đó a sẽ ước mình đc bên nhau mãi"
    Hãy tin vào điều ước của những ngôi sao băng bạn nhé.!
  44. 08101062 New Member

Số bài viết: 23
  45. chauaphu2 New Member

Số bài viết: 25
    Hê bạn vẫn đang tìm cô í à? Thay vì chờ đợi, mình nghĩ bạn nên làm 1 cuộc "tấn công thật hoành tráng"!:-B
    Rất bình thường là hãy học thật giỏi và tham gia thật nhiều hoạt động. Bạn hãy tập tạ thường xuyên, ngủ ít lại và nên làm những việc có ích. K nên ngồi chờ sung rụng nữa(Vì k có "Trái sung" nào "xui" đến nỗi rụng trúng bạn đâu). Con gái rất thích mẫu đàn ông mạnh mẽ và quyến rũ- DO YOU UNDERSTAND?
    Điều cuối là bạn hãy tự làm cho mình nổi tiếng; có thể là học bổng, MC... nói chung là xuất hiện trước công chúng nhiều hơn. Bạn nghĩ sao khi thấy bạn thật tự tin đứng đầu, cô ấy quay qua cô bạn bên cạnh tủm tỉm rằng: Mình từng biết anh í8->.
    Tình yêu k cần gió cũng thổi ào tới bạn thôi:p
  46. nguyen thanh khoa New Member

Số bài viết: 3
    woi ba con oi giup tui du nay kai
    tui thi dau dh nen danh de nguoi iu o que nha .nang hoc 12 mi nen nam toi mi zo day zoi tui
    ai ngo zo day hoc do gap chuyen nen toi da ko wan tam nag the la nang tuong tui bo roi nang i
    nen nang noi chia tay tui
    nhung hai chung tui iu nhau lum vay
    lam sao bi gio tui da giai thich ma nag hong chiu nghe gi hit
    tui da the doi nay hong iu ai ngoai nang va tui cung cha muon bo nang dau
    zay phai lam sao day
  47. kenvil.ck1992 Member

Số bài viết: 83
  48. lytieunhiem New Member

Số bài viết: 61
    Để tìm đc ai đó trong thế giới này không dễ, nhưng nếu bạn học giỏi vật lý, chắc bạn còn nhớ bài TẦN SỐ chứ?
    Con người cũng vậy. Khi có tần số khớp với nhau, chắc chắn k đợi "rà" đài, bạn cũng sẽ gặp đc người í thôi. Cứ để thuận theo tự nhiên đi bạn.(*)

Tình yêu ơi hóa cánh bướm làm gì
    Để cuộc sống mãi là trò cút bắt....(Causing life to become a game of tag)
  49. pingpong New Member

Số bài viết: 111
    Chú này tán em Nhiểm ầm ầm mà vô đây triết lý nhỉ, thế mà chú cũng nói thuận theo tự nhiên. Nhưng tự nhiên, số phận của bạn ấy là việc bạn ấy đi tìm người bạn kia đó chú àh, ôi tốt thôi, nói chung để bạn ấy muốn làm gì thì làm, đừng để sau này phải hối tiếc. OK
  50. lytieunhiem New Member

Số bài viết: 61
    Cái này gọi là tùy cơ ứng biến đó mà!B-)(*)