1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cần Tư Vấn mua laptop

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi MinhThe, 13 Tháng hai 2011.

1. MinhThe New Member

Số bài viết: 167
    Mình đang có nhu cầu mua 1 con lap nhưng không biết mua hãng nào?
    Mình là dân kỹ thuật, yêu cầu cũng tương đối (core i3 hoặc i5), máy chạy không nóng,pin lâu...
    Anh em biết thì tư vấn giúp minh nha.Mua ngay bây giờ chứ để lâu là tiêu hết tiền mất.hihi$-)
  2. spyunknow New Member

Số bài viết: 18
    Số tiền mà bạn mua là bao nhiêu,có cần nhiều về đồ họa không,3 thương hiệu máy chạy mát là Toshiba,Asus,Dell.
  3. MinhThe New Member

mình mua khoảng <15tr thôi.đò họa thì ko cần nhiều lắm.Mình cũng không chơi game nhiều.Các bạn tư vấn giúp mình nha.
  4. thanhmai Member

Số bài viết: 606
    anh làm kỹ thuật ở phong vũ một thời gian nên cũng nghiên cứu một số dòng .
    anh thích nhất dòng Asus , cái đầu tiên là bảo hành 2 năm, dòng dell thì thấy nhiều mẫu ok lắm . anh nghĩ em nên mua dòng dell, cvoosvosstro đó V3500, v3400 đó , hoặc dell 15R , dell 14R
  5. badmin New Member

Số bài viết: 7
  6. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    Xin lỗi bạn chứ theo mình bạn có ý định mua lap thì đừng mua PV.Bạn có muốn chỉ vì vài trăm ngàn khuyến mãi hay giá rẻ mà sau này bạn bị hành và tốn biết bao nhiêu nữa ko(đây là sự thật mà nhiều ngừoi dính rồi)..PV dính phốt rùi nên ko nên mua ở đó bạn à(nếu bạn gà)chỉ có mấy anh ưa mạo hiểm và trình độ vi tính cao mới dám mua chỗ này..HỌ bán hàng loại hai mà kiu loại 1>> http://vozforums.com/showthread.php?t=302796 đây là black list của các của hàng bạn tham khảo trước khi mua nhá..CÒn theo mình thì bạn nên mua chỗ thienthientan, laptopno1 hay viecali cũng đc.coi cái nào ưng ý và giá cả phù hợp thì mua..CÒn về máy thì asus là ok.bảo hành 2 năm mà máy còn mát nữa chứ.(đã so sánh với mấy em DELL)..Như máy ở chữ kí của mình chỉ có 12.5M mà dùng rất OK.Mấy game vừa vừa hiện giờ chiến tốt/CÒn học thì chả cần nói nữa..\:D/\:D/.Theo mình 12.5M là rẻ nhất rùi đó.Nếu bạn muốn hơn thì cứ coi trên mấy web của các cửa hàng trên đó mà biết...Ngoài ra theo mình nếu chỉ học ko thì chỉ cần mua máy cỡ hơn 10M một tí thui(nếu muốn tiết kiệm nhất có thể_chứ ko thì bao nhiêu tiền cũng có..).Mà nói thế chứ thà mua cái có card rời mà chiến.Sau này phần mềm ra nhiều và lỡ nỗi hứng chơi game thì khỏi phải tiếc là khi xưa sao ko mua máy loại đó..
  7. thanhmai Member

không phải mình thích phong vũ hay là công ty cũ của mình làm. nhưng bạn nên cần biết một số kiến thức cụ thể .
    nếu bạn mua dell luôn có service tag và thẻ bảo hành chính hãng của dell thì bạn luôn luôn biết nó là hàng như thế nào ...
    có một điều là bạn thấy bản giá laptop của phong dũ luôn cao hơn so với thị trường tự do ở bên ngoài đó..
    có một lý do mầchcsws là bạn chưa mua trong đó bạn sẻ không biết,
    nói chung mình nói bạn một câu thế này ,
    đi mua sản laptop thì quan trong là người có kỹ thuật đi mua thì sẻ biết nó như thế nào thôi . thị trường bên ngoài bạn thử đi rùi sẻ thấy cảnh nếu bạn không rành .
  8. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    thứ nhất là cái service thì mua cái lap DELL nào bên ngoài thùng cũng có.CHỉ cần lấy cái đó lên trang chủ của DELL mà seach thì biết máy đó là ref hay brand new mà.Còn bạn nói "mua sản laptop thì quan trong là người có kỹ thuật đi mua thì sẻ biết nó như thế nào thôi" thì chả lẽ mấy người gà gà như tụi mình đi mua chắc chắn là sẽ bị lừa rùi^:)^^:)^..Vì thế mình mới khuyên bạn đó đi tới các cửa hàng bán có uy tín.Lỡ có chuyện gì cũng lên trên forum mà phàn nàn..Như mình thì chỉ thấy mua ở thienthientan laptopno1 và vietcali là tốt nhất.có chuyện gì về máy lên forum VOZ mà phàn nà.mấy bác trên đó bảo vệ quyền lợi ghê lắm.CHứ như mình thấy ở trên đó thì mấy ngừoi mua máy ở PV lỡ có bị hành do máy hư thì cũng chỉ một câu thui..đành chịu bác ạ vì chả có ảnh hưởng gì tới họ đâu ..^:)^^:)^
  9. spyunknow New Member

Số bài viết: 18
    Dưới 15t thì có nhiều lựa chọn ok, vd Toshiba L655(15.6') hay L645(14.1"), Dell 14R(14.1"), 15R(15.6") dòng này có thiết kế đẹp cấu hình khá với tầm tiền so với Vostro dòng V3500,V3400.Và nhiều mẫu Asus khác. Nếu bạn không rành thì khi mua máy pm mình tư vấn chỗ mua cho. Còn vấn đề hàng Ref thì đa số là Dell và HP có nhiều do hàng xách tay nhiều còn Asus và Toshiba thì các mẫu bình dân ở VN ít có hàng Ref.
  10. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Vào voz mà hỏi bạn ơi, ở đây tư vấn loạn xạ, cãi nhau ỏm tỏi cả ^^! Vào voz đi, mình vào tư vấn phụ ^^! trong đó toàn chuyên gia, giá cả lại hấp dẫn ^^!
  11. nhockid Member

Số bài viết: 439
    Cứ yeulaptop hoặc VOZ mà tư vấn nhé :)) tớ mua 4,5 con rùi. Cảm giác cũng sướng =]]
    Với giá <15t ,vẫn ưa Dell => Asus.
    Còn nếu <12t, Acer.
    Còn >20t - Sony cho oách ;))
    Vẫn đồng quan điểm là ko thích thằng PV. Theo mình,cứ VTA hoặc các nhà phân phối chính thức như Digiworld mà xách ^^
  12. MinhThe New Member

Mình định mua con DELL nhưng nghe nói Acus cung tốt nên đang phân vân mua con nào đây?
    Mà nghe nói co 2 chỗ bán uy tín là PV và hoàn long.Theo các bạn nên mua ở đâu?
    Anh em xem con này được ko?Giá thế này mắc ko?
    DELL Inspiron 14R(N4010) Core i5 460M / 2G / 500G / ATI HD550v 1G

CPU: Core I5 460M 4x2.53Ghz
    RAM: 2Gb DDR3
    HDD: 500G SATA
    VGA: ATI HD550v 1G rời
    LCD: 14.1 LED HD
    DVD: DVDRW
    16.904.300 (VNĐ
  13. Dê con New Member

Phong vũ thì okie, còn Hoàn Long thì né ra! Cả 2 đều báo hành rất là hành xác!
    laptopno1 hay vietcali là 2 nơi mình hay chọn! Mình hay chọn lapno1 để chuyển khoản cho nhanh ^^, khỏi đem tiền mặt => đặt hàng, chuyển khoản, lấy máy! hết :D
  14. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
  15. MinhThe New Member

bạn ơi cho mình hỏi laptopno1 cửa hàng của nó ở đâu vậy?mình thấy nó bán hàng cũng dc lắm đó.
  16. Dê con New Member

Võ văn ngân đi xuống một chút (1.5km) , gần tới phở 24 thấy 1 cái cửa hàng nho nhỏ là laptopno1, nhìn nó rất bé và hok có để máy trưng bày đâu vì đó là nơi giao dịch thui ^^!
    Mua ở no1 nếu bạn mua của HP thì 100% là ship từ usa ^^! 100% các mặt hàng đều né VAT ;))
  17. MinhThe New Member

Bạn ơi cho mình hỏi làm sao mình biết hàng refurbished hay còn brand new.Cách check hàng như thế nao?Laptopno1 ở thủ đức ko có hàng trưng bày vậy phải đi đâu lấy hàng.Ah nó bảo hành ở hãng phân phối hay ở của hàng bán lẻ? Bạn giúp mình với nha.
  18. Dê con New Member

Mỗi hãng có cách check brandnew khác nhau! HP thì đọc nhận dạng số SN, trước dấu # mà có chữ R là hàng ref. Còn dell là bạn chat vs servicetag => trên voz có nói rõ ^^!
    Nếu bạn mua hàng ở lapno1 mà có cái nào Ref là nó sập tịm ngay =]], post lên 4rum phát là bái bai liền =))
    Gian trưng bày ở Bảo An thì bạn vào thẳng web www.laptopno1.com để mà xem địa chỉ í ^^!
    Mình vẫn xem tư vấn trên 4rum rồi đặt model chuyển về tịm lấy, test rồi giao tiền cho nhanh và tiện ^^! Khỏi đi đâu xa, lên tịm thường rất dễ bị choáng ngợp bởi quá nhiều máy, tìm info trên internet những dòng máy đã qua anh em voz kiểm nghiệm thì đáng tin cậy hơn ^^!\

Về mặt bảo hành thì bạn có 2 cách:
    - ném lại cho tịm và bắt nó đem đi, thường nếu tịm tốt thì BH nhanh hơn và đỡ mệt mình hơn (tụi bán lap cũng gửi lại TT bảo hành àh)
    - bạn tới thẳng TT BH ủy quyền của tùy hãng mà bạn dùng ^^!
  19. MinhThe New Member

Theo Ban Nói vậy thì ở laptopno1 chỉ bán hàng brand new thôi ah?Mình cứ sợ là nó bán hàng ref thôDDeeer mình lên VOZ hỏi thử.Ah mà nó cũng xó lên VOZ để quảng cáo sản phẩm nữa hả?
    Cảm ơn bạn nhiều nha.Giá ghi trên website của nó khi mua hàng có giảm ko vậy?
  20. thanhmai Member

nếu bạn cần sự chăm sóc khách hàng tốt nhất hãy đến các của hàng lớn và có uy tín mà mua như Phong Vũ, Hoàn long , Thành Nhân , Thế Giới Di Động.. ở ngã tư hiện siêu thị Ý Nhi cũng có bán nữa đó.
  21. Dê con New Member

Mình ko nói chỉ có lapno1 bán hàng brandnew, nhưng bạn vào blacklist của voz đi sẽ thấy Phong Vũ, hoàn long.... đi đâu và đối xử bs khách thế nào.
    Bạn có thể chat trực tiếp vs nhân viên cửa hàng.
  22. MinhThe New Member

Mình định mua ở laptopno1.com.Mình có thma khảo giá ở vietcali va laptop nó thi o laptopno1 bán rẻ hơn.Không biết thế nào?Anh em đánh giá con này giúp mình với.

Xem hình đầy đủ

DELL 14R Core i5 460M - 2GB - 500GB - ATI 550v 1GB

Giá: 15 599 000 VND
    DELL 14R N4010 : MẪU SƠN BÓNG, ĐẸP:
    Bộ xử lý: Intel Core i5 460M (2.53 GHz turbo boost up 2.8GHz, 3 MB L3 Cache, Bus 1066 MHz)
    RAM: 2 GB DDR3 Bus 1333 Mhz
    Ổ đĩa cứng: 500 GB SATA 7200 rpm
    Card màn hình: ATI Radeon HD 550V 1GB rời (hỗ trợ tốt cho game và đồ họa)
    Màn hình: LCD 14" WXGA LED (1366x768) gương
    Ổ đĩa quang: DVD+/-RW SuperMulti with Double Layer
    Camera: 1.3 Mega Pixel
    Wireless: N card / with Dell Bluetooth
    Pin: 6 cells
    Màu sắc: Đen đặc trưng
    Hệ điều hành: Option ---> Free setup Windows 7
    Hàng Brand new 100%, Bảo hành 12 tháng + Miễn phí cài đặt phần mềm.
    GIÁ: 15.599.000 VND
    Quà tặng: Túi xách Dell + Chuột quang + Miếng bảo vệ bàn phím

Không biết nên mua 14inch hay 15 inch nhỉ?
  23. thanhmai Member

CON ĐÓ LÀ DÒNG MỚI MÀ LÀ SẢN PHẨM BÁN CHẠY NHẤT CỦA deLL TRONG NĂM VỪA QUAN ĐÓ .
    NHƯNG THEO MÌNH THÌ MÌNH THẤY DÒNG VOSTRO CỦA DELL OK HƠN DÒNG DELL Inspiron CÒN KHÔNG BẠN MUA MẤY DÒNG STUDIO ĐÓ . TUYỆT VỜI

BẠN THAM KHẢO CON NÀY THẾ NÀO
  24. Dê con New Member

Nếu là mình thì mình chọn HP DM4 nhập khẩu hơn là Dell.
    Dòng HP DM4 nhập khẩu có nhiều tính năng rất mới, độ bền rất cao, vỏ nhôm, tản nhiệt rất mát, máy chạy rất ổn định! Còn riêng HP do CMC hay Digiworld phân phối thì theo mình ko nên mua :-", xác suất lỗi khá là cao!
    Còn Dell thì chất lượng mọi nước là như nhau, nhưng mình ko thích dell, I'm HP fan :D
  25. thanhmai Member

HP là hàng hay hỏng nhất quả đất, pin kém, tản nhiệt kém, sáng lóa dzể hư mắt, bàn phím và chuột thì thôi rồi dùng như mấy cái máy tàu, màn hình vừa xấu lại vừa mờ khó mà xem dc phim hd, thiết kế siêu xấu quanh đi quẩn lại cũng chả có cái nào ra hồn. nói chung là Hp ko có tuyển kỹ sư design . DM nó củng y chang mấy thằng DV .. nói chung là không bao giờ nên mua thằng đó

em lên mạng xem : rất nhiều comment
    lúc trước anh làm ở trung tâm bảo hành Phong vũ mà em : nên củng biết tần số bảo hành Hp thuộc vào loại Topten
  26. Dê con New Member

Cái này bạn vào voz mà tranh luận í ;)), trên này mình nêu quan điểm cá nhân thui, miễn tranh luận ;))!
    Mình đã mua 6con HP và chưa đi BH bé nào cả ;))
  27. thanhmai Member

Dân spkt củng đâu thua kém đâu em, chỉ là họ chưa lên tiếng thui. tại sao không làm diễn đàn phát triển, mọi người chia sẻ kinh nghiệm và tranh luận một cách khoa học. phải vào diễn đàn khác làm gì .
    note : ý kiến riêng của mình thui, còn có biết bao nhiêu diễn đàn ai thích forum nào thì vào thui .hi
  28. Dê con New Member

Thua kém hay ko thì em ko dám bàn ;))! Nhưng có điều chắc chắn là anh ko thể so sánh giữa hãng laptop này vs hãng laptop khác, mà chỉ có thể so sánh giữa model này và model khác mà thôi!
    Mỗi 4rum đều có tiêu chí hoạt động riêng cho mình, ko nên lấy búa tạ đập muỗi anh àh ;))
  29. MinhThe New Member

Trong thời gian qua cảm ơn các bạn đã tư vấn cho mình.Mình cũng đã tham khảo nhiều nơi.Mình học ngành viễn thông nên chắc ko dùng đồ họa nhiều nên chác cóp lẽ ko cần card màn hình rời đâu nhr?chỉ cần card on board là được rồi.Quan trọng là đâu tư RAM và HDD.Mình có nên mua cpn này ko nhỉ?Mọi người tư vấn cho mình lần cuối nhé.

Xem hình đầy đủ [IMG]
    Xem hình đầy đủ

DELL 14R Core i3 380M - 4GB - 500GB - VGA Intel

Giá: 13 999 000 VND

p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal { margin: 0in 0in 0.0001pt; font-size: 12pt; font-family: "Times New Roman"; }span.text { }span.value { }div.Section1 { page: Section1; }

p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal { margin: 0in 0in 0.0001pt; font-size: 12pt; font-family: "Times New Roman"; }span.text { }span.value { }div.Section1 { page: Section1; }
    DELL 14R N4010 : MẪU SƠN BÓNG, ĐẸP:
    Bộ xử lý: Intel Core i3 380M (2* 2.53GHz / 4 Threads 3MB Cache)
    RAM: 4 GB DDR3 Bus 1333 Mhz
    Ổ đĩa cứng: 500 GB SATA
    Card màn hình: Intel HD Graphics
    Màn hình: LCD 14" WXGA LED (1366x768) gương
    Ổ đĩa quang: DVD+/-RW SuperMulti with Double Layer
    Camera: 1.3 Mega Pixel
    Wireless: N card / with Dell Bluetooth
    Pin: 6 cells
    Màu sắc: Đen đặc trưng
    Hệ điều hành: Option ---> Free setup Windows 7
    Hàng Brand new 100%, Bảo hành 12 tháng + Miễn phí cài đặt phần mềm.
    GIÁ: 14.199.000 VND ( Hàng đang có sẵn )
    TẶNG NGAY 200.000 VND BẰNG TIỀN MẶT
    Quà tặng: Túi xách Dell + Chuột quang + Tấm dán bảo vệ bàn phím

30. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
  31. thanhmai Member

câu cuối cùng là tùy em thôi . các hãng thì củng không thua kem nhau mấy . anh thấy cái đó cũng ok lắm nó là sản phẩm mới bán chạy nhất năm 2010 mà .
    nhưng đối riêng anh thì anh thì anh chưa bao giờ mua hãng khác ngoài ASUS . ASUS No1 mà .hi
  32. MinhThe New Member

Anh ơi cho em hỏi cái máy đó là dong DELL inprision phai ko anh?Em thấy nó không ghi nên phân vân ko biết phải ko?

Em nghe anh MR Hai nói mà phân vân quá.Không biết giữa DELL va ACUS cái nào bền hơn.Hình như ACUS được bảo hành 2 năm phải ko nhỉ?
    Mọi người xem con này thử nhỉ?

Xem hình đầy đủ [IMG]
    Xem hình đầy đủ

ASUS K52JC-X2 Core i5 - 4GB - 500GB - VGA GF 310 1GB

Giá: 16 999 000 VND
    ASUS K52JC-X2:
    Operating System: Windows 7 Home Premium 64-bit CPU : Intel Core i5 450M 2.4GHz (3MB cache, Turbo Boost up 2.66 GHz)
    Screen: 15.6" HD (1366x768) wide gương
    Memory Size: 4GB DDR3 Hard Disk: 500GB Optical Drive: DVD Super Multi Graphics Card: NVIDIA GeForce 310M 1G DDR3 VRAM & Intel HD Graphic Card ( Hybird card, 2 VGA Switchable )
    Communication :Webcam/ Gigabit LAN and WLAN 802.11 bgn/ 4 in 1 card reader SD, MMC, MS, MS-Pro Dimensions: 15.20" x 10.20" x 1.40" Weight: 5.80 lbs. - Brand New 100%, hàng nhập trực tiếp từ USA, Bảo hành chính hãng 1 năm.
    Giá 17.999.000 VND
  33. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
  34. thanhmai Member

con này thì ok rùi . nó là dòng tầm trung của asus . công nghệ và kiểu dáng nó anh thích lắm . xài tốt và bền nữa
  35. kmanng21 Member

Số bài viết: 43
    18tr là đc con a42JV xài card gt 335m 1gb ở lê phụng rồi, bạn mua dell thì có thể sợ ref nhưng asus chỉ cần coi s/n ở đít máy với thùng giống nhau và có tem viễn sơn là ok