1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cần tư vấn về cách học và phần học lý a3

Thảo luận trong 'Tài liệu đại cương' bắt đầu bởi donkihote_gumiho, 5 Tháng chín 2011.

1. donkihote_gumiho New Member

Số bài viết: 24
    thế là bắt đầu năm học rồi.nhìn cuốn vật lý a3 mà chả biết bắt đầu học từ đâu và học như thế nào cả~X(.~X(~X(~X(~X(các anh chị khóa trước nếu đã từng học qua lý ả có thể chỉ dẫn cho em cách học và phần học dc ko ạ.cảm ơn anh chị nhiều nhiều.ah nếu ai còn có mấy quyển vở năm thứ 2 đại học thì cho em xin cái.em học ngành điện tự động.Mong tin của cả nhà
  2. pro_and_brao Moderator

Số bài viết: 484
    trong 3 môn lý thì môn này có thể nói là dễ học và đạt điểm cao nhất ( theo khảo sát ý kiến và theo bản thân anh thấy vậy)
    đề cương môn này như sau:
    1. khảo sát dao động điều hòa
    2.giao thoa
    3.nhiểu xạ
    4.lượng tử bức xạ
    thi giữa kì nằm ở 1 2 3
    cuối kỳ thi hết!
    để tối anh soạn chi tiết anh gửi lên
    giờ đang bận tý
  3. pro_and_brao Moderator

mấy năm rồi thầy Chiến ra đề!
    giữa kỳ thầy cho đề dễ điểm số rất cao với điều kiện có học bài!
    cuối kỳ khoảng 3 đến 4 điểm lý thuyết còn lại bài tập nằm ở phần giao thoa nhiễu xạ và lượng tử (lượng tử năm nào củng có. còn thường có giao thoa thì ko có nhiễu xạ mà có nhiễu xạ thì ko có giao thoa)
    có năm có câu bài tập 1 điểm rưởi nằm ở phần dao động có năm không! (câu này rất dễ)
    chúc thi tốt!
    có vần đề gì muốn trao đổi thì em hỏi trong chủ đề này luôn rồi anh em trao đổi.tránh trường hợp sau này hỏi lại gửi bài mới làm loãng diễn đàn!
  4. donkihote_gumiho New Member

thanks ông anh nhiều.ah anh cho em hỏi ở quầy photo hình như có cuốn giải bài tập lý a3.theo anh có cần mua ko????ah chắc anh học qua môn này rồi vậy anh cho em hỏi cách học môn này làm sao cho hiệu quả nhất.Ý em là có cần mua thêm sách đọc ko anh hay sách gt là đủ rồi.hôm qua em cầm cuốn bt lý a3 ngồi rị mọ mãi mà chả làm được 1 bài nào nên choáng.mong anh chỉ giáo
  5. zerry92 Member

Số bài viết: 973
  6. phannguyen1022 New Member

Số bài viết: 74
    lý 3 dễ hơn lý 2 mà , lý 2 học thế nào được điểm cao thì lý 3 học như vậy :)) đùa cho vui thui , làm bài tập nhìu và học kỹ lý thuyết thoy
  7. pro_and_brao Moderator

gọi anh là được rồi đừng gọi ông anh khó nghe quá!
    em để ý cách giải bài tập của thầy ở lớp.
    muộn cuốn bài tập lý A3 của thầy Hoàng Đình chiến trên thư viện về đọc và làm bài tập theo nó. thi nằm hết trong đó đó. quyển đó bài tập toàn căn bản không không có bài khó đau em. tại chưa làm wen đó!
    có gì muốn hỏi vào trang này anh em thảo luận!
  8. donkihote_gumiho New Member

Thanks anh.gọi ông anh cho có vẻ bụi bụi tí ấy mà.^^
  9. trantrongvy New Member

Số bài viết: 31
    chẳng có gì khó khăn cả, tất cả đều có ở tiệm photo. ^^!. bạn cứ học thoải mái, giữ kỳ lên chép tụi bạn, cuối kỳ thì kiếm thằng bạn nào đó học khá khá kiu nó chỉ lại ít bí kíp về bài tập và lý thuyết, nên ôn hay bỏ phần nào. chúc bạn học tốt.!!
  10. donkihote_gumiho New Member

học vậy là chết đó đồng chí.mình đang rị mọ mà sợ sốt vó đây này.~~.ko thể ỷ vô bạn bè dc cậu ah.học nhóm thì có thể ok.du sao cung thanks dong chính nhiều

cả nhà cho em hỏi là cuốn bt vật lý a3 có cái đáp án nào sao ko.sao em làm đi làm lại hoài mà khác kết quả.chán rứa.~~.(bài 1.3)
  11. pro_and_brao Moderator

có đáp án sai đó em!
    nhưng anh không nhớ bài nào nữa!
  12. tuanthong New Member

Số bài viết: 208
  13. gialong_le Member

Số bài viết: 73
    ai cho hỏi phần lý thuyết của môn này thì học ở quyển nào ? có các câu hỏi ôn tập ko share cho mình với thank