1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cảnh báo -> Sự sơ hở hết sức nguy hiểm!

Thảo luận trong 'Sinh Viên Với Trường Lớp' bắt đầu bởi Winkywon, 23 Tháng bảy 2010.

1. Winkywon New Member

Số bài viết: 218
    Các bạn Sv SPKT chú ý! Sáng nay lúc thi xong, mình ra bãi giữ xe máy trường mình lấy xe thì thấy xe mang biển số 60-xx 9x91 (không tiện nêu rõ biển số) vẫn còn cắm chìa khóa xe vào vị trí ổ khóa cốp xe! Những hôm trước mình vẫn còn thấy nhiều xe của các bạn trong tình trạng trên! Có thể do các bạn vô tình quên khi cất vật gì đó vào cốp xe hoặc do đang vội vã việc gì đó mà quên không rút chìa khóa ra khi rời khỏi xe! Điều này rất không an toàn cho chiếc xe của các bạn chút nào - đặc biệt các bạn cũng biết đội giữ xe trường mình đã có nhiều tiền lệ xấu, hơn nữa nhiều lúc soát vé xe mà họ thực hiện sơ sài, ẩu tả + nhiều đối tượng dùng vé xe giả để trộm xe => mức độ rủi ro càng thêm nghiêm trọng! Đề nghị tất cả các bạn Sv nâng cao tinh thần cảnh giác để bảo vệ tài sản của mình! (nếu chủ nhân chiếc xe 60-xx 9x91 có đọc được bài post này xin bạn vui lòng rút kinh nghiệm)!
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
  3. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
  4. nguyen_zu_zi New Member

Số bài viết: 30
    các chú giữ xe that khong chiu dung dc ak_"tiền lệ" giữ xe an toàn sao thi e ko bik_nhưng hum bữa e dắt bạn e hc Ngân hàng wa truong mình xem văn nghệ_thì... các chú í có những lời nói chọc gẹo vs bạn e.hichic
  5. Winkywon New Member

"Tiền lệ xấu" chính là cái vụ đó đó, làm ăn lôi thôi, chọc ghẹo bạn nữ, khiêu khích bạn nam, thiếu văn hóa, v.v... x(
  6. nguyen_zu_zi New Member

Số bài viết: 30
    có bua e mún khóc.. về nhà dthoai méc mẹ!đưa thẻ xe ko chịu cầm mà cầm tay. wa đáng... Ta hận hận.....x(x(x(
  7. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
  8. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
    Bữa nào nó nắm tay bạn tát vô mặt nó thử xem ;))
  9. [CKĐ]Espresso New Member

tát nó xong thì lần sau đi học bằng xe buýt luôn, tốt nhất là đeo bao tay.
  10. nhokalone New Member

Số bài viết: 134
    Mấy cái thằng ở bãi giữ xe tham tiền thấy... Lỡ để quên chìa khóa trên xe mà tụi nó lấy được thế nào cũng đòi tiền chuộc
  11. blacksakura Member

Số bài viết: 58
  12. missromano Member

Số bài viết: 115
    bữa mình đi mượn xe của con em gái cũng quên rút chìa khoá sau khi cất mũ vô cốp lun... may sao khi chạy ra vẫn còn (trời còn thương mình lắm lắm [-o<) Còn hôm thi đại học năm ngoái bọn giữ xe đòi những 3k với lí do giữ xe vào ngày thi và qua trưa thế là bố mình cự hơn 15' với mấy ổng (công nhận mấy cha này trâu thật) thế rùi cuối cùng cũng chịu nhận 1k đúng với quy định.:d
  13. tranhongphucdt Member

Số bài viết: 86
    Haiz. Mấy người giữ xe là thế, nếu họ mà như các bạn thì họ đã đi học ĐH từ lâu rồi, ko còn ai để giữ xe cho các bạn nữa đâu, có đổi nhóm giữ xe khác thì cũng không hơn không kém.
  14. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    cũng tùy nhận thức của mỗi người! học vấn thấp cũng ko chắc nhận thức kém! huống chi những vấn nạn xấu của đội giữ xe là chuyện rất dễ nhận thức, chẳng cao siêu gì cả! do bản chất thôi!

ghét nhất là màn tóc tai dài thượt, bù xù, có phải diễn viên ca sĩ đâu mà ăn theo đua đòi, đàn ông cứ bảy ba là đứng đắn chững chạc nhất nhất! Cứ nhìn Tom Cruise là biết! :D Với lại, ngực lép ba sườn lòi mà cứ phanh áo suốt ngày!
  15. Winkywon New Member

Câu này mình không hiểu lắm, bảy ba là sao?
  16. deepblue Member

Số bài viết: 90
  17. Winkywon New Member

18. huanphong_pc New Member

Số bài viết: 16
    Sẵn đây nói cho anh em cảnh giác!
    Nhớ Kiểm Tra vé khi gởi xe!
    Tình hình là hôm trước đi thi, vì đi trể nên hơi vôi. Khi vào giử xe, anh chàng bấm vé bấm xong thì phần còn lại thả vào trong giỏ xe của mình. Mình lấy cặp và quên vé, khi thi xong thì chiếc che đã bay mất.
    Nhớ nghen các bạn, mình là sinh viên, kiếm tiềm mua được xe đạp cũng chua lắm.
    Và lưu ý: Bạn nào nhặt được vé ở trong giỏ xe (hoặc bất kỳ đâu), cách tốt nhất để khỏi mất thời gian cho mình là HỦY vé đó đi vì:
    -Nếu tìm chủ vé: Không khả thi
    -Đưa vé cho nhân viên giử xe hay ai đó: Nguy hiểm (sao thì các bạn tự hiểu, nói ra mất lòng lòng)
    -Không có vé thì chủ xe chỉ tốn vài ngàn, chờ tới 21H là lấy lại xe.
    Nhớ ngăn bà con. Nếu đồng ý thì Reply để nó nhảy lên Top cho anh em được thấy!

À nè Winkywon, Mình cũng để tóc 7ba đấy
  19. Winkywon New Member

20. nhoclac1191 Member

Số bài viết: 32
    thế đã kiếm lại được xe chưa anh hay là vào tay của bọn giữ xe rối.
    Hổi đó em cũng để quên vé thế là ra về tìm xe quá trời mà không thấy :((. Nghe bọn giử xe nó nói thấy thằng nào lụm bị bọn nó giữ lại . Thế là tốn 100k để chuộc lại xe .:-"
  21. zoro14 Member

Số bài viết: 53
  22. [CKĐ]Espresso New Member

Nghề tay trái, giữ xe kiêm luôn khủng bố đòi tiền chuộc - thu nhập bất chính. Đả đảo, đả đảo >:p.
  23. nguyensinh064 Member

Số bài viết: 72
  24. januarism Member

Số bài viết: 159

Đây ko phải vấn đề lớn,thường thường quên chìa khóa thì ko cần kiếm đâu xa cả,ra hỏi mấy chú giữ xe là có.Đâu cần phải gay gắt vậy,làm vậy cho mình nhớ,cũng là phải thôi,lợi ích của mình và cũng là "1 chút" lợi ích của người ta mà,mấy chú đó thì cũng chỉ là "lính lác" thôi,việc gì phải tức, khi mất xe thì người ta chịu thiệt cũng rất nhiều chứ bộ,thế nên mình ủng hộ các biện pháp "răn đe" về "tài chính" như vậy,nhiều khi đưa mấy điếu thuốc nó cũng lấy chứ đâu cứ phải tiền, như mình bữa trước vậy,chủ yếu biết cách nói làm sao,"anh anh em em" gì đó,cười nói làm vừa lòng người ta là được.
    Quên cái đáng nói nhất là vé giữ xe ấy,bạn mình tuần trước mượn xe,đi vào thế nào quên ko lấy vé,nó ko thèm nhắc mà nó dắt xe đi chỗ khác luôn,rồi nói bóng gió rằng là có thể mất rồi,thằng nhỏ tưởng mất la loạn cả lên,ra nói mãi,đưa 100k nó mới chịu dắt ra cho đấy.

Thực ra bãi xe trường mình rất tốt,gởi xe có 1k,qua mấy trường khác toàn "chặt chém" 2k ko àh,như mình đi đi về về 1 ngày mà ở bên Ngân Hàng là mất đứt ko dưới 6k/ngày rồi :D