1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Chào các bạn

Thảo luận trong 'CAD-CAM-CAE' bắt đầu bởi nguyentoan, 6 Tháng mười 2006.

1. nguyentoan Guest

Số bài viết: 0
    Hiên nay minh đang dự định thành lập nhóm để nghiên cứu các phần mềm thiết kế cơ khí với:pro, Cimatron, Catia......
    Trước mắt là hai phần mềm Pro và Catia.
    Như các bạn cũng đã biết phềm mềm Catia hiện nay đạng được sử dụng rất nhiều ở các nước đặc biệt là nhật và các nước châu âu. Và tài liệu về catia cũng rất hạn chế. Do đó mình nghĩ việc thành lập nhóm để nghiên cứu về nó là rất hay.
    Mình dự định thành lập 2 nhóm:
    - Thiết kế sử dụng Proe 2001
    - Thiết kế với Catia (nghiên cứu về nó)

Nếu các bạn nào quan tâm thì chúng ta liên lạc theo địa chỉ : xưởng chế tạo thử nghiệm trường DHSPKT. Chúng ta sẽ hop và đưa ra phương hướng hoạt động của nhóm.

Chào các bạn hy vọng sẽ gặp lại các bạn.

DT: 0904424376 (Gặp Toàn)
  2. thanlan New Member

Số bài viết: 560
  3. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
  4. sos_sos Guest

5. tranminhkha Guest

nếu có thì cho ngay giờ cụ thể để anh em còn sắp xếp công việc chứ tui cũng đang nghiên cứu về catia nhưng cũng chưa được bao nhiêu nếu được thì cho mình tham gia với
  6. thanlan New Member

7. nguyentoanvn Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thanlan @ Oct 24 2006, 10:11 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Ông Toàn kia , ông hô hào rồi bỏ của chạy lấy người hả , kêu Turle 'xử' bây giờ .[/b][/quote]
    Tại chẳng thây ai tham gia hết.Nếu các bạn tham gia thì ngày 29 offline chung ta se bàn chuyện hoạt động của nhóm luôn nhé,các bạn đồng ý chứ,tôi cung đang hưng phấn học catia đây.
    Học nhóm chúng ta có cái lợi là:Mỗi người nghiên cứu một phần sau đó sẽ chỉ lại cho nhau.Do đó mong các bạn tham gia đầy đủ,và người nào chịu trách nhiệm nghiên cứu phần nào thì phải hoàn thành phần đó,nó có vấn đề gì thì đưa ra chúng ta cùng giải quyết. Catia là phần mềm mới học bằng tài liệu tiếng anh nên mọi người khó có thể ôm hết được đầy là cơ hội để các bạn học tập tốt nhất.Không chỉ catia không mà còn NX4,Pro,Cimatron,Mastercam.....

<span style="font-size:36pt;line-height:100%">các bạn đồng ý không,nếu đồng ý thì ngày 29 nhớ đi nhé ai không đi mất quyền lợi à.</span>
  8. nguyentoanvn Guest

Thằn lằn có tham gia không sao nôn nóng vậy "Cứ từ từ" đừng nôn nóng mất khôn. [IMG] .Mọi chuyện đã có shinichi này rồi. [IMG] .Biết ai chưa.
  9. tranminhkha Guest

10. thanlan New Member

11. sos_sos Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (SHINICHI @ Oct 25 2006, 01:41 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tại chẳng thây ai tham gia hết.Nếu các bạn tham gia thì ngày 29 offline chung ta se bàn chuyện hoạt động của nhóm luôn nhé,các bạn đồng ý chứ,tôi cung đang hưng phấn học catia đây.
    Học nhóm chúng ta có cái lợi là:Mỗi người nghiên cứu một phần sau đó sẽ chỉ lại cho nhau.Do đó mong các bạn tham gia đầy đủ,và người nào chịu trách nhiệm nghiên cứu phần nào thì phải hoàn thành phần đó,nó có vấn đề gì thì đưa ra chúng ta cùng giải quyết. Catia là phần mềm mới học bằng tài liệu tiếng anh nên mọi người khó có thể ôm hết được đầy là cơ hội để các bạn học tập tốt nhất.Không chỉ catia không mà còn NX4,Pro,Cimatron,Mastercam.....[/b][/quote]
    Hoàn toàn đông ý với ý kiến của bạn. Theo mình thì trước hết chúng ta nên phân chia nhau ra để dịch tài liệu chuyên về Catia bằng tiếng Anh, hiện tại minh sưu tập được khá nhiều. Nếu được mình sẽ chia nhỏ ra và gửi cho các bạn, mỗi ngươi một ít để dịch, sau đó ráp lại. Tài liệu sau khi được dịch xong thì mình sẽ nhờ thầy cô có chuyên môn góp ý. Bước cuối cùng là mỗi bạn được một bản để học tập.
    Các bạn thấy ý kiến của mình có chấp nhận được không. Nếu chấp nhận được thì hãy đăng ký, nhớ để lại địa chỉ email để liên lạc.
  12. nguyentoanvn Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (sos_sos @ Oct 25 2006, 09:29 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hoàn toàn đông ý với ý kiến của bạn. Theo mình thì trước hết chúng ta nên phân chia nhau ra để dịch tài liệu chuyên về Catia bằng tiếng Anh, hiện tại minh sưu tập được khá nhiều. Nếu được mình sẽ chia nhỏ ra và gửi cho các bạn, mỗi ngươi một ít để dịch, sau đó ráp lại. Tài liệu sau khi được dịch xong thì mình sẽ nhờ thầy cô có chuyên môn góp ý. Bước cuối cùng là mỗi bạn được một bản để học tập.
    Các bạn thấy ý kiến của mình có chấp nhận được không. Nếu chấp nhận được thì hãy đăng ký, nhớ để lại địa chỉ email để liên lạc.[/b][/quote]
    Ok,đồng ý,nhưng chúng ta nên họp mặt để biết nhau,lam quen dể làm việc cho tốt,sáng nào mình cũng có mặt trong xưởng chế tạo thử nghiệm ở khu xương may sai gòn 3,chúng ta sẽ họp mặt tại đó,thời gian thì cho các bạn chon.Mau lên các bạn ơi,mấy thằng nhật nó đi trước mình lâu lắm rồi.Chúng ta phải cố gắng thôi.
  13. zkming New Member

Số bài viết: 33
    Cho mình tham gia luôn, mình đã học qua autocad rồi, cũng định học proE, và Catia. Khi nào có thời gian cụ thể thì nhớ thông báo lên nhé.
  14. xuanthanhspk Guest

TUI NỮA NGHE

ANH EM TRƯỚC HẾT NÊN HỌP MẶT LẠI ĐỂ LÀM QUEN VÀ TIỆN THỂ PHÂN CÔNG CÔNG VIỆC, TÀI LIỆU NẾU ĐƯỢC THÌ SOS PHOTO CHO ANH EM LUÔN RÙI ANH EM SẼ GỬI LẠI XIỀN, RÙI SẮP XẾP LỊCH HỘI HỌP BÁO CÁO KẾT QUẢ THEO TỪNG GIAI ĐOẠN . PHẢI LÀM VIỆC CHẶT CHẼ MỚI CÓ HIỆU QUẢ ĐƯỢC. AI LÀM TRƯỞNG NHÓM THÌ CỨ THẲNG TAY CHỈ ĐẠO ĐI, ANH EM CỨ THẾ À LÀM
  15. truongthinhs Giảng Viên

Mình rất vui mừng thông qua 4rum các bạn cũng đã tạo thành những nhóm nghiên cứu nhỏ. Mong nhóm các bạn sẽ phát triển và đóng góp nhiều kinh nghiệm quý báu cho anh em trên 4rum. rất mong rằng sau này từ 4rum này chúng ta có thể thành lập các nhóm nghiên cứu khác nhau như: Robot, vi điều khiển, lập trình, xây dựng... để tạo nên một diễn đàn sôi động hơn nữa. Xin cảm ơn rất nhiều nhóm CATIA.
  16. spkt4rum Guest

17. sos_sos Guest

Vậy là đã có những bạn sau đây tham gia:
    1-thanlan
    2-truongthing
    3-SINICHI
    4-sos_sos
    5-ryderbay
    6-minhkha
    7-xuanthangspkt
    8-spkt4rum
    9-thieu gia vung tau
    10-kfc_xt
    Hiện tại cho bác SHINICHI làm trưởng nhóm vì là thành viên có giàu kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Các bạn có thể gặp SHINICHI ở xưởng chế tạo thử nghiệm. Còn về việc cung cấp tài liệu thì sos_sos sẽ cung cấp dưới dạng e-book để dễ nghiên cứu và dễ dịch, lại tiết kiệm được kinh phí in tài liệu, mình nghĩ rằng với sự trợ giúp của Lạc Việt và Evistran2.0 thì việc dịch là không khó lắm. Nếu ai không có PC thì có thể in tài liệu để đọc.Mọi người mau mau mail cho sos_sos qua hộp mail nguylam@gmail.com để tiện liên lạc.
    Còn về việc họp ofline thì chúng ta sẽ thỏa thuận sau.
  18. xuanthanhspk Guest

19. thanlan New Member

20. nguyentoanvn Guest

Co tui đây,mấy ngày nay bận quá thứ lỗi nhé hehehe. Mình sẽ họp nhom vào sáng thứ 3 vào lúc 8g nhé các bạn.Tại xưởng chế tạo thử nghiệm mong các bạn đến tham gia đầy đủ.
    Các bạn nào có tài liệu thì chép vào usb đem lên cho mọi người chép về xem nhé.
    Mình rất hạnh phúc khi các bạn đã tham gia nhiệt tình mình huy vọng nhóm chúng ta sẽ dẫn đầu 4rum thành lập nhóm học tập tốt nhất,không những CAM/CAM mà sau này mình sẽ tổ chức các nhóm học tập khác cho các bạn nếu các bạn có yêu cầu như: Vi điều khiển,PLC,Robot......
    Chúng ta cần phải nổ lực nhiều nhé các bạn.
    <span style="font-size:18pt;line-height:100%">8g tại xưởng nhé các bạn.</span>
  21. sos_sos Guest

22. xuanthanhspk Guest

ANH EM NÀO ĐI ĐƯỢC THÌ LÊN TIẾNG ĐỂ TỤI TUI CON F CHUẨN BỊ KẸO BÁNH ĐÓN TIẾP NHÁ, KHÔNG BÁO TRƯỚC ĐẾN ĐÓ KHÔNG CÓ ĂN THÌ RÁNG CHỊU À
  23. nguyentoanvn Guest

SOS-SOS chep tài liệu vô usb đem lên cho mọi người nhé được ko,tại mấy file của mình bị hư rồi.OK
    Huy vong chúng ta sẽ hợp tác thành công.Phần mềm này các bạn có thể phát triển thành đồ án tốt nghiệp đấy.
  24. tranminhkha Guest

25. xuanthanhspk Guest

26. thanlan New Member

27. sos_sos Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (SHINICHI @ Nov 4 2006, 02:59 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>SOS-SOS chep tài liệu vô usb đem lên cho mọi người nhé được ko,tại mấy file của mình bị hư rồi.OK
    Huy vong chúng ta sẽ hợp tác thành công.Phần mềm này các bạn có thể phát triển thành đồ án tốt nghiệp đấy.[/b][/quote]
    Bác yên tâm, trong máy của em có gần 200M, anh em thoải mái nghiên cứu [IMG]
  28. xuanthanhspk Guest

HIC HIC

ANH EM HẸN HÒ NHAU KHÍ THẾ QUÁ, THẾ MÀ TUI VỀ ĐÓ ĐÚNG HẸN THÌ LẠI CHẲNG GẶP AI CẢ, TỨC LẮM RÙI ĐÓ.

BÁC SHINICHI ĐÃ HẸN THẾ MÀ BÁC LẠI KHÓA CỬA ĐI ĐÂU KHÔNG BIẾT, TUI CHỜ Ở ĐÓ MÀ CŨNG CHẲNG THẤY AI TỚI CẢ.

THẾ LÀ TUI LÊN LỚP HỌC TIẾP, HIC HIC
  29. sos_sos Guest

Hồi sáng tìm cái xưởng muốn đứt hơi, tưởng nó nằm ở chỗ dễ tìm, ai ngờ... Vô văn phòng khoa Cơ khí chế tạo hỏi thì bảo là không có cái xưởng Chế tạo thử nghiệm mới cay chứ. May nhờ có bác truongthinh chỉ nên mới biết nhưng khi vô tới nơi thì chẳng thấy ai wen hết-->quay ra.
    Đề nghị hẹn buổi khác.
  30. truongthinhs Giảng Viên

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Vô văn phòng khoa Cơ khí chế tạo hỏi thì bảo là không có cái xưởng Chế tạo thử nghiệm mới cay chứ.[/b][/quote]
    Đau thật. Mới đi có mấy tháng mà ra nông nổi này. [IMG]
  31. thanlan New Member

32. truongthinhs Giảng Viên

33. xuanthanhspk Guest

CHẲNG CẦN NGHE AI NÓI MẦN CHI, TUI ĐẾN ĐỨNG GIỜ NHẤT NÈ, 8 H LÀ TUI PHẢI BỎ HỌC CHUI RA NGOÀI ĐỂ " DỰ HỌP" VẬY MÀ TỚI ĐÓ CHẲNG THẤY AI CẢ, BUỒN QUÁ, 15 PHÚT SAU BIẾN
  34. nguyentoanvn Guest

<span style="font-size:18pt;line-height:100%">Vì bận công việc nên minh 8h20 mình mới tới được xưởng nhưng chăng thấy ai đến cả,thôi thì chúng ta hẹn lại sáng thứ 7 được không các bạn.hay các bạn muôn ngay khac thi các bạn cho ý kiến.Con về tìm không thấy xưởng chế tạo thử nghiệm xin lỗi các bạn nhé,mình sẽ làm cái bản tên đính trước cửa xưởng trong tuần tới.OK</span>
  35. xuanthanhspk Guest

36. sos_sos Guest

Tui cũng vô tư, nhưng sao cio tới coi lui chỉ thấy 3 người thui nhỉ. Thanlan đâu rùi, đăng ký thì lên tiếng đi chớ. Trong 3 người (thanlan, xuanthanhspkt, shinichi) thì tui biết mặt mỗi thanlan, shinichi hôm ofline có thấy sơ sơ nhưng chắc giờ quên rồi [IMG] .
    Không biết mặt thì chào hỏi sao đây. [IMG]
  37. thanlan New Member

tui tên Toàn , Shinichi cũng tên Toàn [IMG] , vào xưởng thấy ai đẹp trai nhất thì chắc chắn khong phải Toàn thanlan thì cũng Toàn Shinichi . Xưởng CT nằm đối diện văn phòng đoàn khoa điện đấy , đi từ cổng bên hông vào thì sẽ thấy nó , cái phòng mà ở trong có cái máy bằng sắt to như con trâu đó , thứ bảy thi giữa kỳ rồi , sao bỏ đuợc đây .
  38. zkming New Member

Số bài viết: 33
    Mai tui bận rồi không có lên trường được, tiếc quá. mai bàn được gì thì nhớ tường thuật lại cho mình nhé, thanks.
  39. sos_sos Guest

40. trungcua Guest

<span style="font-size:12pt;line-height:100%"> </span>Mình đọc thông báo này hơi trễ nhưng thấy vẫn kịp chán...hì...cho mình đăng ký với nhé...Mong được gặp các bạn
  41. xuanthanhspk Guest

NHÀ SÁCH NGUYỄN VĂN CỪ CÓ CUỐN CATIA V5 R3 TIẾNG VIỆT ĐÓ, 68000 ĐỒNG, ĐỌC CŨNG ĐƯỢC LẮM, ANH EM NÀO GIÀU CÓ THÌ MUA CÒN KHÔNG THÌ VÔ ĐÓ ĐỌC CHUI CŨNG ĐƯỢC HE HE HE.

CUỐN NÀY NÓI VỀ 3 PHẦN LÀ PART, ASEMBLY VÀ DRAFTING

........................
    HÔM NÀO ANH EM HẸN NHAU ĐI ĐỌC KÉ HA, ĐỪNG MUA MÀ TỐN TIỀN
  42. tranminhkha Guest

Tui đã đọc cuốn nầy rồi thấy cuốn nầy cũng được nếu bạn chưa biết về catia thì có thể mua về đọc để tìm hiểu về catia được nhanh hơn còn nếu muôn nghiên cứu sâu hơn về nó thì nên đọc tài liệu nước ngoài, tui nhớ không lầm thì đó là cuốn sách của tác giả NGUYỄN NGỌC HỮU xuất bản đầu tháng 11 nầy sách gồm 418 trang tui cũng mới mua nó cách đây cũng hơn một tuần
  43. kfc_xt Guest

44. tuanvo Guest

ủa sao thấy bàn dử lắm ma tui wa xưởng ko thấy gì hết vậy,thấy im re vậy,nếu được thì cho mình tham gia với nha,mình mới học xong cad thui,tính học thêm máy cái nửa cho bít
  45. xuanthanhspk Guest

46. sos_sos Guest

Hic, người dẫn đầu đã nản rùi, chắc chúng ta sẽ tiếp tục bàn khi qua kỳ thi này. Vì thi cử nên mọi người sẽ không có thời gian, và cũng để có nhiều nhiều người đăng ký.
    Ai đăng ký thì phải để lại mail chứ.
    Giờ vô 4rum thấy vắng quá, chắc mọi người ai cũng lo thi cử mà. Năm nay lại không cho thi lại nữa mới căng chứ.
  47. VUIVUI Guest

Các anh em ơi , tôi có ý này muốn trao đổi vơi anh em.
    tôi thấy anh em rất sôi nổi trong việc nghiên cứu về catia,solidwork,inventer...điều đó rất tốt.
    nhưng anh em nghi mình nên gắn kết những gì mình định nghiên cứu học hỏi đó với thực tế bên ngoài không.
    theo tôi được biết hiện tại bên các công ty bên ngoài và các cơ sở sản xuất nhỏ rất cần ứng dụng những công nghệ thiết kế trên máy tính này. đặc biệt là thiết kế hệ thống máy hoàn chỉnh để ra đựoc hồ sơ chế tạo.(đúng chuẩn )
    vậy anh em nên nghỉ về vấn đề này.
    nếu ai đó làm cầu nối thì sẽ rất tốt.
  48. nhattuong Guest

Các bạn cho anh em chúng tôi tham gia với. Hiẹn tại chúng tôi có 3 người hiện đang làm việc ở nhật sử dụng Catia V5R18 thấy diễn đàn thông báo lập nhóm thiết kế ở DHSPKT mình muốn tham gia lắm nhưng vì ở xa nên bất tiện. Vậy xin anh em có thể share files lên diễn đàn anh em cùng nhau học hỏi nhé. Hiện tại anh em tôi đang dùng Catia để thiết kế máy trong ngành y khoa. Trước kia 5 năm trở về trước thì dùng Catia để lập tình CNC 3,4,5 trục (những chi tiết máy bay) của hãng Boeing, MHI, FHI...ít nhièu gì anh em cũng tạm biết về Catia. Mong chia sẻ và học hỏi cùng mọi người. Cám ơn
  49. ttkh11 Guest

Sao đã hơn một năm rồi mà không đi đến đâu hết vậy, nói thì phải làm để chia sẻ kinh nghiệm cho anh em chớ, về khoản này tui thấy chúng ta thua mấy trường khác đó, không có tính kế thừa nên người sau phải nghiên cứu lại từ đầu, mệt và tốn thời gian mà hiệu quả lại không cao( tui cũng bị nè ,hic... hic...)
  50. vth_87 Member

Số bài viết: 297
    anh em đâu. tham gia nghiên cứu pro đi.mình mới bắt đầu nghiên cứu về nó.hiện giờ không biết nhóm còn nưa hay ko.những bạn nào muốn tham gia nhóm mới chúng mình thành lập nhóm mới và làm việc nghiêm túc nha. bác toàn chắc đi làm rồi.hi vọng anh em trong trường hãy cố gắng giúp nhau học tập.có gì anh em pm sớm nha.