1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Chào mừng ngày nhà giáo Việt Nam 20/11

Thảo luận trong 'Quà tặng Âm nhạc' bắt đầu bởi truongthinhs, 14 Tháng mười một 2006.

1. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    <div align='center'>[IMG]
    [IMG]</div>

<div align='center'><span style="color:#FF0000"><span style="font-size:18pt;line-height:100%">THẦY</span></span>

<span style="color:#3333FF">Cơn gió vô tình thổi mạnh sáng nay
    Con bỗng thấy tóc thầy bạc trắng
    Cứ tự nhủ rằng đó là bụi phấn
    Mà sao lòng xao xuyến mãi không nguôi
    Bao năm rồi ? Đã bao năm rồi hở ? Thầy ơi ...
    Lớp học trò ra đi, còn thầy ở lại
    Mái chèo đó là những viên phấn trắng
    Và thầy là người đưa đò cần mẫn
    Cho chúng con định hướng tương lai

Thời gian ơi xin dừng lại đừng trôi
    Cho chúng con khoanh tay cúi đầu lần nữa
    Gọi tiếng thầy với tất cả tin yêu ... </span>
    </div>

<div align='center'><object classid="clsid:d27cdb6e-ae6d-11cf-96b8-444553540000"
    codebase="http://download.macromedia.com/pub/shockwave/
    cabs/flash/swflash.cab#version=6,0,40,0"
    width="600" height="400"
    id="mymoviename">
    <param name="movie"

value="example.swf" />

<param name="quality" value="high" />

<param name="bgcolor" value="#ffffff" />

<embed src="http://cards.ssp.com.vn/data/flash/20041113/files/6.swf" quality="high" bgcolor="#ffffff"

width="400" height="600"

name="mymoviename" align="" type="application/x-shockwave-flash"

pluginspage="http://www.macromedia.com/go/getflashplayer">

</embed>

</object> </div>

<span style="color:#3366FF">Có lẽ trong sâu thẳm mỗi thầy cô giáo, khi nghe các học trò bé bỏng của mình ngân nga trong ngày 20.11 lời hát: "Khi thầy viết bảng, bụi phấn rơi rơi, có hạt bụi nào, rơi trên bục giảng..." đều cảm thấy bùi ngùi xúc động. Chỉ một ánh mắt trong trẻo ngước nhìn chăm chú trong giờ giảng bài cũng là một món quà cho họ. Gắn bó với sự nghiệp trồng người. Mong rằng mỗi người hc sinh hay sinh viên khi bước vào trường đời thực sự trường thành và là những công dân tốt cho xã hội đó là món quà có ý nghĩa nhất đối với tất cả các thầy cô.</span>
  2. truongthinhs Giảng Viên

<span style="color:#3333FF">Mỗi năm quay trở về lại ngôi trường Đại học SPKT, và nơi chúng em đã từng được học và nghiên cứu không khỏi bồi hồi xúc động. Chúng em vinh dự được là những sinh viên và cựu sinh viên Trường Sư phạm kỹ thuật TP.HCM, dù đi đâu lòng chúng em luôn hướng về mái trường thân yêu, về những thầy cô chúng em hằng kính trọng và luôn nhớ đến công ơn của thầy cô dạy dỗ chúng em trước khi bước vào trường đời.

Thầy cô ơi, từ những bước chập chững, mỗi bước chân chúng em đang đi đều được bàn tay dìu dắt từng thầy cô để chúng em có thể tự tin bước vào trường đời. Những kiến thức về những chuyên ngành mới lạ, những bài học về những cuộc đời mà thầy cô dạy, chúng em sẽ không thể nào quên. Với sự dạy dỗ tận tâm của thày cô, chúng em hàng ngàn kỹ sư, cử nhân, kỹ thuật viên tiếp nối nhau đi vào cuộc song, cung cấp cho đất nươc những tài năng, những nhà chuyên môn, những kỹ sư tương lai của đất nước. Được những thành quả đó cũng nhờ công ơn dạy dỗ của thầy cô. Nhân ngày 20 tháng 11, ngày hiến chương các nhà giáo Việt Nam, chúng em những cựu sinh viên, những sinh viên của trường SPKT không có món quà nào để gửi tặng quý thầy cô ngoài những lới chúc tốt đẹp nhất từ chúng em với tất cả tấm lòng thành. Chúng em kính chúc quý thầy cô luôn dồi dào sức khoẻ, hạnh phúc và luôn thành công trong công tác.

Với chúng em, những thế hệ sinh viên luôn đặt hai chữ Tôn sư bên cạnh chữ trọng đạo, chúng em hiểu rằng không có thầy cô khó có thể chúng em được như ngày hôm nay, những công dân đang vun đắp nên những sự nghiệp của đất nước. Thầy và cô chính là người đã chèo đò đưa chúng em đến những bến bờ kiến thức mới. chúng em đang bước đi trên con đường dành cho chính mình, thì ở đây, nơi chúng em đã từng học và nghiên cứu thầy cô lại đang tiếp tục dẫn dắt lớp đàn em chúng em trên con đường bước vào cuộc đời. Thầy và cô đó vẫn mãi tận tuỵ với công việc ngày tháng, không quản ngại khó khăn đưa chúng em những kiến thức mới của nhân loại và những kiến thức đối nhân xử thế. Thầy cô mãi mãi là những người chúng em luôn kính trọng. Dù có đi xa, dùi đang ở cương vị nào thì thầy cô luôn là ngôi sao sang trong long chúng em. Và ở mái trường chúng em đã và đang học thì thầy cô vẫn miệt mài bên bục giảng, bên những phòng nghiên cứu để tìm ra những kiến thức mới trao cho chúng em, trao cho chúng em những hành trang để vững bước trên đường đời.

Chúng em xin nguyện mãi nhớ công ơn thầy cô.</span>
  3. truongthinhs Giảng Viên

<span style="color:#FF0000"><span style="font-size:18pt;line-height:100%">Kỹ niệm trường xưa</span></span>

<div align='center'><span style="color:#3366FF">Tuổi thơ trôi như giấc mơ, kỷ niệm trường xưa đã qua đâu ngờ.
    Một thời học sinh dấu yêu, nào ai qua đi không gì luyến lưu.
    Từng trang lưu bút viết nên bao điều gợi lại lòng tôi nhớ nhung sớm chiều.
    Dù cách xa tình sẽ không phai nhoà....

Ngày từng ngày vội vàng chóng qua ghi dấu bao nhiêu kỷ niệm
    Lời dịu dàng hiền hoà thiết tha, tâm huyết cô thầy khuyên dạy
    Hằng thầm nguyện 1 đời khắc ghi 2 tiến cô thầy thân thương
    Mai chia tay muôn phương cách xa, bạn ơi chớ quên

Lời cô cho em lớn khôn, tình người thầy em viết nên trong tâm hồn.
    Bài học ngày xưa khó quên, hành trang ngày nay cho đời ấm êm
    Ngày mai bạn ơi có nơi phương nào, dặn lòng đừng quên dấu yêu hôm nào
    Còn ngất ngay tình đắm say sau này....

Nghe xôn xao nôn nao vấn vương giây phút chia tay đến rồi.
    Bạn bè ngày nào cùng sánh vai, chia sớt cho nhau vui buồn,
    Và rồi lòng chợt buồn xuyến xao, xao xuyến nghẹn ngào con tim.
    Mưa đâu rơi rơi ướt mi, nhoè đôi mắt nai......

Ngày từng ngày vội vàng chóng qua ghi dấu bao nhiêu kỷ niệm
    Lời dịu dàng hiền hoà thiết tha, tâm huyết cô thầy khuyên dạy
    Hằng thầm nguyện 1 đời khắc ghi 2 tiến cô thầy thân thương
    Mai chia tay muôn phương cách xa, bạn ơi chớ quên

Sẽ nhớ hoài, kỷ niệm trường xưa đã qua
    Sẽ nhớ hoài, cô thầy ngày thơ đã xa
    Sẽ nhớ hoài, ôi bạn bè sao thiết tha
    Nỗi nhớ này xin gửi lại....trong tiếng ca!</span>

<object id="MediaPlayer1"
    width=350 height=345
    classid="CLSID:22D6F312-B0F6-11D0-94AB-0080C74C7E95"
    codebase="http://activex.microsoft.com/activex/controls/
    mplayer/en/nsmp2inf.cab#Version=6,4,7,1112"
    standby="đang load ...."
    type="application/x-oleobject">
    <param name="Filename" value="http://laihuutuan.nghenhac.info/huutuan/Fix/DK_KyNiemTruongXua.wma">
    <param name="ShowControls" value="true">
    <PARAM NAME="Autostart" VALUE="true">
    <embed type="application/x-mplayer2"
    name="MediaPlayer1"
    pluginspage = "http://www.microsoft.com/Windows/MediaPlayer/"
    width="350"
    height="345"
    src="http://laihuutuan.nghenhac.info/huutuan/Fix/DK_KyNiemTruongXua.wma"
    showcontrols="1"Autostart="1" >
    </embed>
    </object></div>
  4. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
    Nhân dịp này xin gửi lời cám ơn đến thầy Thịnh và Jakie , bác bmw ... Mong các thầy cô tiếp tục đào tạo ra những kĩ sư chất lượng cao cho nước VN , xa hơn là Đông Nam A , và nếu có thể nữa là ... Châu á
    (Lúc đó chắc mọi người học vị GS rồi quá ^^)
  5. xuanthanhspk Guest

Số bài viết: 0
    NHÂN NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20.11 EM XIN GỬI NHỮNG LỜI CHÚC TỐT ĐẸP NHẤT ĐẾN THẦY TRƯỜNG THỊNH [IMG] , CHÚC THẤY LUÔN KHỎE MẠNH, HỌC TẬP VÀ CÔNG TÁC TÔT VÀ VUI VẺ [IMG] . ĐẶC BIỆT LÀ LUÔN Ở BÊN ỦNG HỘ SINH VIÊN CHÚNG EM. XIN CÁM ƠN THẦY VÌ NHỮNG ĐỘNG VIÊN KHÍCH LỆ VÀ GIÚP ĐỠ CỦA THẦY TRONG THỜI GIAN QUA [IMG]
  6. truongthinhs Giảng Viên

<object classid="clsid:d27cdb6e-ae6d-11cf-96b8-444553540000"
    codebase="http://download.macromedia.com/pub/shockwave/
    cabs/flash/swflash.cab#version=6,0,40,0"
    width="600" height="400"
    id="mymoviename">
    <param name="movie"

value="example.swf" />

<param name="quality" value="high" />

<param name="bgcolor" value="#ffffff" />

<embed src="http://cards.ssp.com.vn/data/flash/20041110/files/teacher031.swf" quality="high" bgcolor="#ffffff"

width="400" height="600"

name="mymoviename" align="" type="application/x-shockwave-flash"

pluginspage="http://www.macromedia.com/go/getflashplayer">

</embed>

</object>
  7. truongthinhs Giảng Viên

<span style="color:#3366FF">Cảm ơn lời chúc của các bạn dành cho mình cũng như các thầy cô giáo khác. Đây chính là những món quà ý nghĩa nhất đối với bọn mình trong ngày hiến chương các nhà giáo. Mặc dù mình chưa dạy các bạn, nhưng những tình cảm của các bạn mình sẽ không bao giờ quên. Chúc các bạn mạnh khỏe và học thật tốt.</span>
  8. nguyentoan Guest

Số bài viết: 0
    Chúc thầy 20/11 luôn mạnh khỏe, vui vẽ, hạnh phúc và sớm hoàn thành ước nguyện của thầy. Cảm ơn thầy những năm tháng qua thầy đã giúp đỡ chúng em trong học tập và nghiên cứu. Thầy không những là người thầy mà còn là người anh đi trước để chúng em noi theo.Cảm ơn thầy rất nhiều.
  9. truongthinhs Giảng Viên

<span style="color:#3366FF">Hôm này ngày nhà giáo, cảm ơn tình cảm các bạn sinh viên, các thành viên đã gửi lời chúc mừng tới mình nhân ngày 20 tháng 11. Mình luôn trân trọng những gì các bạn đã gửi gắm và cố gắng hoàn thiện mình, mong trở thành một nhà giáo có ích cho xã hội.</span>