1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Chicken ra Hà Nội rồi >.< bb all!

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi iljimae, 22 Tháng năm 2009.

1. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Bây giờ trời đã tối thui.
    Sau một ngày bám trụ ở trường để học và làm quen bạn mới, bây giờ mình mới có thời gian ngồi online.

Viết những dòng tâm sự này …
    Mình tệ quá, ra đi mà không 1 lời từ biệt anh em. :017:
    Cũng vì bất đắc dĩ thôi mà ...
    Mới hôm kia thôi mình còn yên ấm ở Sài Gòn thì hôm qua đã phải bay ra Hà Nội.
    Cũng tại 2 bà già, mình và thằng Kyn bị 2 bà đưa vào tròng, mọi thủ tục chuyển trường đã xong hết, chỉ đợi đến khi mình đi học về thì thúc giục chuẩn bị quần áo rồi ra sân bay...
    Thành thật xin lỗi mọi người nhé ... :coy:

Mình đã ở đây được hơn 1 ngày rồi, mọi việc thật là vất vả.
    Việc học ở đây khác lắm, còn phải thi cử để xếp lớp nữa.
    Mình và thằng Kyn học dốt lập trình nên bị xếp vào 1 lớp cá biệt toàn dân gà CNTT. :012:Cũng vui phết!
    Ở trường này rộng lắm, đi quanh mãi mà chưa đến được phòng học.
    Cũng may là ở ngoài này thầy cô thoáng tính tận tình chỉ bảo chứ không như mình nghe kể, thầy cô giáo suốt ngày soi đểu bắt lỗi học sinh. :010:
    Mình và Kyn đi học tự túc, không có gia đình nên được nội trú ngay ở KTX trường.
    2 đứa ngủ chung 1 phòng với nhau không chung giường nhưng buồn nên đành phải chập 2 cái giường cạnh vào nhau.

Ở đây buổi sáng vào học lúc 8h (trường Đại học Quốc tế mà), nên mình được ngủ nướng đến 7h mới dậy, hehe thật là sướng!

Trong giờ học thỉnh thoảng thầy cô đùa với sinh viên, vui lắm!
    Mình được xếp ngồi cạnh 1 bạn nữ tên là Ngọc Ánh. Bạn này tóc vàng da trắng mỗi tội mặt hơi nhiều tàn nhang. Bạn này đến từ miền Trung nên giọng nói hơi khó nghe. Thỉnh thoảng mình xì xà xì xồ vài câu giọng miền Nam, bạn í đáp trả lại 1 loạt “chi mô răng rứa” đến loạn đầu, cuối cùng 2 đứa đành phải xổ tiếng phổ thông ra để nói chuyện. :001:

Thằng Kyn được xếp cạnh 1 bạn gái xinh xinh tên là Thu Thủy (ì hí :040:) bé này baby, trog giờ thằng Kyn bị bà cô nhắc mấy lần vì toàn quay sang ngắm bạn Thủy. Mà cái bạn này hình như dễ thương nhất lớp hay sao í. Giờ giải lao thấy mấy bạn nam trong lớp ra trêu chọc khắp. Thấy thằng Kyn hơi tủi thân nhưng chỉ 1 lúc thôi vì nó diễm phúc được ngồi cạnh bạn í.

Các bữa chính trong ngày đều được ăn ở căn-tin trường. Sáng thì toàn uống sữa đậu nành và ăn bánh mì (hoặc bánh bao), hoặc nếu thích thì mua phở mà ăn (dở hơn ở ngoài, chỉ được cái rẻ). Trưa tối đều ăn cơm phần, cũng chắc khác quái gì cái căn-tin của ĐH SPKT, chỉ có vài món. Được thích hơn mỗi 1 cái là ở đây trà đá, nhân trần đá miễn phí, chẳng phải mua như trong đó.
    Mà cái trường này lạ, sinh viên không nhiều mà căn-tin rộng thênh thang, người ngoài vào ăn còn nhiều hơn sinh viên ấy chứ (hoàn toàn trái ngược với căn-tin trường SPKT).

Buổi đêm ở ngoài này, khó ngủ quá, mình thức khuya.
    Lúc thì online, nghịch máy tính.
    Lúc thì đọc truyện và vẽ.

Lúc lại leo ra ban công (mình ở tầng 2) ngắm mấy anh chị dắt nhau đi chơi quanh sân KTX.
    Thằng Kyn nó ngủ giỏi thật :014:, chắc là đang mơ về bé Thu Thủy.

À quên mất, ở trường này có hẳn 1 nhóm nhảy hiphop, con gái thì có vài bạn, dễ gần lắm.
    Các bạn í pro quá làm mình cũng ngại! Mình tham gia lớp Breaking, thằng Kyn tham gia lớp Dance (may cho nó là bạn Thủy cũng tập bên dancer).
    Lúc sáng nay giờ giải lao, mình xuống xem các bạn í battle.

Hỏi mới biết mấy bạn Bboy giỏi nhất là học sinh của mấy nhóm lớn như Big Toe, Halley. Mấy bạn Dancer cũng khủng, thậm chí có 1 đứa là Dancer của Milky Way nữa chứ.
    Ái chà, mình cũng tập Breaking được hơn 1 năm rồi đấy, cũng được nhiều trò phết!
    Đến lúc các bạn í bảo mình ra chiêu.
    Ban đầu mình sợ lắm nhưng rồi phải trấn tĩnh, chưa có ai thán phục mình cả bởi vậy mình sẽ cho các bạn í biết thế nào là hiphop miền Nam
    Mình vờ lóng ngóng làm mấy chiêu top-foot xong cho phát quả búng rùa đang định lên đá ngựa rồi bay vài vòng …

__________________________________________________ _________________________
    - Thằng kia! Mày có dậy không hả? Muộn học rồi.
    Ngáp, dậy, uể oải.... :nosebleed:
    Bực cả mình!
    Mình đang xuôi theo dòng.... giấc mơ ngọt ngào của mình đã bị phá vỡ...:011:
  2. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Chic ơi hi vọng trong mục này xưng hô mày tao không bị Ban nick. Mày là thằng khốn nạn hơn cả
    những thằng khốn nạn tao từng thấy:010:. Bỏ lại anh em ở lại mà ko chào 1 tiếng.
    Mày sướng quá nhỉ. Ra ngoài đã có thể làm quen được thêm nhiều bạn mới. Thôi dù sao cũng chúc mày cố gắng sống thật tốt. Bibi. Hẹn ngày gặp lại.:ThumbsUp:
    Đọc xong tao chẳng biết cái nào là giấc mơ của mày hết. Tao chỉ hi vọng tất cả câu chuyện đều là giấc mơ....:simper:
  3. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Xin trân trọng giới thiệu 1 nạn nhân đã ăn cá trong topic này, 1 người đọc xong cả topic và ra YH nói chuyện với tớ (vì quê quá, không dám reply ở đây): bạn lonely :snicker:
    Bằng chứng:
    Và đây nữa:
    Cười vỡ bụng mất thôi
    :012: :045: :007:
  4. lonely New Member

Số bài viết: 229
    Nếu giấc mơ là những điều tốt đẹp thì ta vẫn cứ muốn mơ mãi, có khi lại muốn nó trở thành sự thật. Nhưng chạy theo những điều tốt đẹp kia, ra đi mà không nói với anh em lời nào thì đúng là...( như lời vitkon nói) . Họ không ngăn cản mình theo đuổi nó, chỉ là họ quan tâm đến mình nên mới có thái độ như trên
    :010:Thiệt tức wa' đi!!! Alo, ai ăn cá không mại zô, mại zô....
  5. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    Đọc xong là biết liền ! mới gặp cách có 2 ngày mà nó bay như tên lữa của triều tiên .
    Mơ gì mà có cả con gái trong nữa .
    ước gì mình củng có giấc mơ thế thì hay biết bao ... hê hê
  6. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Haha, topic này ế quá! Chắc dạo này anh em mình bận học thi cho nên không có thời gian lên forum (cá của mình hư hết rồi) >.<
  7. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    :007:Vừa nhìn tiêu dề là biết Chicken 3 xạo rồi.Lừa được mấy người nhẹ dạ,cả tin:024:Đọc chưa hết mà hớt hơ hớt hãi rồi.Ôi!!Những người yếu tim:027:
  8. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

9. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    lộ òi em ơi. Đọc là biết xạo vì mới gặp em hồi bữa :001:
    Nhưng cũng khuyến mãi cho em 1 tấm ảnh chị mới ra Hà Nội nè :001:

đang được nhà báo phỏng vấn nè

Tại gian hàng triển lãm của TP HCM tại cung văn hoá ở Hà Nội

Tại gian hàng triển lãm của SV Hà Nội

Bên lăng Bác, đố biết chị đứng ở chỗ nào đấy :001::cutesmile:....
    =========================
    Thôi nhiêu đó thôi nhé. Nhiêu đó cũng đủ giới thiệu về Hà Nội và bù đắp giấc mơ của em rồi đó :)
    Nếu em muốn ra Hà Nội thì cứ mơ ước và phấn đấu đi. Rồi em sẽ thực hiện được mơ ước của mình :)
  10. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

11. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
  12. be ly Guest

Số bài viết: 0
    hihihi
    hình chị dịu đẹp ghê
    Ly cũng dc ra lang bác rùi
    công nhận ở đó đẹp ghê
    có mấy tấm hình ở lăng bác nhưng ko thể gửi lên để le với anh em dc.:cutesmile:
  13. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Không mượn thì cũng là mướn :007:
    P/s: em có nói sai thì chị Dịu bỏ qua cho em ạ :incense:
  14. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
  15. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Hic... Chị chỉ muốn góp vui vào cái topic mơ ước ra Hà Nội của em. Mà sao em nói nặng thế nhỉ >.<
    Nếu em muốn độc quyền topic này thì chị remove hết nhé. ok? Lần sau chị sẽ không rảnh hơi mất thời gian ngồi post bài ủng hộ cho em nữa >.<
    (Hic, tự ái ghê :( )
    Chị không phải là người thích show hình đâu nhé. Làm việc gì chị đều xét thấy nó là cần thiết và có tác dụng động viên mọi người thì chị mới làm thôi. Thất vọng chicken ghê :017:
    Vest may của tui đó mấy bé. Hồi đó đi nhà trường cộng với Thành ủy thành phố hỗ trợ cho tiền may đủ thứ đồng phục. Đi công tác mà cứ như đi Hội, mỗi buổi mặc 1 bộ :040:(cũng nhờ vậy mà về lời được bao nhiêu quần áo:smells:)