1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cho em hỏi BT VL A1

Thảo luận trong 'Mạng máy tính-Viễn thông' bắt đầu bởi rebel1712, 17 Tháng mười 2009.

1. rebel1712 New Member

Số bài viết: 50
    Em ko biết bài tập VL A1 nhưng ko biết phải vào đâu để hỏi, vì em học lớp viễn thông nên vào đây hỏi luôn...hok biết có được hem nữa...hic..
    BT như sau: Hai vật A và B có khối lượng lần lượt mA=2mB ở cùng 1 độ cao h. A rơi tự do xuống đất và B được ném nằm ngang để rơi xuống. Bỏ qua lực cản của không khí. A hay B chạm đất trước? Giải thích.
    bài tập thuộc chương động học chất điểm, em nghĩ nếu đã cho khối lượng thì chắc có liên quan đến thế và động năng nhưng ko biết làm cách nào và bắt đầu từ đâu, vả lại thầy cũng đâu nhắc tới vấn đề này đâu...
    Đây là bài tập lí thuyết thầy cho về nhà làm nhưng sao em không biết làm gì hết (ngu wá), còn nhìu cái hok hiểu nữa nhưng hok dám hỏi nhìu đâu...Ai biết làm ơn trả lời dùm em cảm ơn lắm lắm.
    :coy::coy::coy:
  2. anhtugc2004 New Member

Số bài viết: 9
    Cái đó ko lien quan gì tới phần động năng đâu.Xem lộn phần nào rồi đó:no:
    Chừng nào mới nộp lận.
    Có gấp lắm ko vậy, phần này thì trong phần lý thuyết chỉ rõ lắm mà.

Nếu gấp thì tuần sau thứ 2 lên trường đi rồi chỉ cho. đt nè 0969954290 (Tú)
    Mình bên khoa CKD :012:
  3. thanhtri_777 New Member

Số bài viết: 3
    mình ko biết cách giải như thế nào.nhưng theo mình biết thì 2 vật khác nhau về khối lượng mà thể tích không khác nhau nhiều thì khi ta thả 2 vật đó rơi tự do thì 2 vật sẽ chạm đất cùng lúc.