1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

cho em hỏi tí:về linh kiện điện tử!

Thảo luận trong '09117' bắt đầu bởi ngoctham09, 25 Tháng ba 2010.

1. ngoctham09 New Member

Số bài viết: 591
    hihi,xin trân trọng thông báo anh chị hay bạn nào có tài liệu về công nghệ vật liệu nano không?mình tìm trên mạng thì thấy ít thông tin quá,chắc mình không gặp may rồi,hôm bữa thầy Hổ gợi ý đề tài,thấy nó hay hay,nên mình cũng muốn biết chút ít,ai có tài liệu thì chia sẻ cho đàn em tí xíu nha,mang tính tham khảo,hìhì,kiến thức thì vô hạn,góp nhặt mỗi người 1 ít có khi lại hay..cảm ơn mọi người nha!:-?
  2. chuatethanhcoi Member

Số bài viết: 124
  3. ngoctham09 New Member

hề,bạn này thích đi đâu cũng gây chuyện với mình thế nhỉ?Thế bạn có "cầm đèn chạy trước xe tăng"không hả?tớ đây là đại bác á!hứ...đúng là...bó tay...=))topic này không phải để tám đâu nhá...:-wchủ đề này nhiều mem vt09 đang lùng sục lắm á...hìhì...mọi người có tài liệu j thì giúp tụi em nhé...tụi em chuẩn bị làm báo cáo...nhưng cần phải có tài liệu để tham khảo,hihi:)>-
  4. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    Thế cụ thể là bé Thắm định báo cáo về phần nào của công nghệ vật liệu nano, phải nói cho rõ ràng thì mọi người mới tìm giúp được chứ! Lên google search nó â một đống, biết cái nào đâu mà chọn! hihi!
  5. KUTE..KHAKHA New Member

Số bài viết: 34
    chị có nề e ơi hum nào chị cho nhưng hok cho hok đâu đó có wa cáp đó nha.....uh mà năm nhất cần chi mấy thứ đó :))
  6. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
  7. uocmonhobe22061991 New Member

Số bài viết: 166
  8. 091170c New Member

Số bài viết: 154
  9. ngoctham09 New Member

hì,đúng là học không biết j cả,và cũng rất là vô cùng nguy hiểm,hìhì,không biết làm sao làm bài báo cáo,hehe,từ thê tới thảm..
  10. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
  11. ngoctham09 New Member

nhưng mà thi mình có được giở tài liệu không ta!môn này em không biết thi nó như thế nào nữa,,chẳng lẽ lại ôm vở học bài..
  12. kid_pro Member

Số bài viết: 208
    Phần này cũng có nhưng tài liệu ở VN hơi bị hạn.....chế. Em chỉ có thể kiếm được tài liệu Tiếng anh thôi. học môn này thầy Hổ không bắt các em làm đề tài bắt buộc đâu, em chọn đề tài khác nhé.
  13. nghesi_no227 New Member

Số bài viết: 211
    đừng chọn chủ đề này thắm àh
    ko thiết thực
    chọn cái nào tìm tư liêu nhiều 1 chút để mình báo cáo được đủ
    quan trọng hơn là phải gần với ngành của mình nhất!
    để sumen xem lại đã,sàng lọc 1 chút xem chủ đề nào hay thì nhóm mình làm ha!
  14. nghesi_no227 New Member

chủ đề này xa vời với vn lắm!đành đợi các nhà khoa dzị,nhóm mìhn chỉ nên làm cái nào mà người ta đã nghiên cứu sẵn đó!
  15. meocon117 New Member

Số bài viết: 20
    Chào các bạn!
    Tâm lý khi đi học thường là vậy, muốn tìm hiểu những cái "cao siêu" một tý... trong khi cái cơ bản thì lơ-tơ-mơ lắm lắm. Bây giờ, các thấy thường hay hướng cho sinh viên tự nghiên cứu bằng cách chia nhóm và tự chọn đề tài gì đó để tìm hiểu, cách này cũng có cái hay và hạn chế của nó. Qua những khó khăn mình đã gặp phải trong thời gian học như các bạn, mình xin có mấy ý kiến sau:
    - Kiến thức cơ sở ngành trừu tượng và hàn lâm nên khó tiếp nhận được => đừng vội nản, ráng đi học đều và nghe giảng+ghi chép, kỳ sau nhìn lại sẽ thấy quí giá vô cùng!
    - Chọn đề tài trong các báo cáo môn học nên bám sát với kiến thức cơ sở để có dịp ôn lại. Không nên ngại khi đề tài đã có người làm rồi, vì như vậy càng thuận lợi khi tìm hiểu. Các thầy cô sẽ hài lòng lắm khi báo cáo bạn thể hiện sự hiểu biết vấn đề cơ bản một cách rành mạch còn hơn là nói cao siêu mà lang mang, rốt cuộc không được gì mà còn gây tâm lý không tốt cho bản thân.
    - Nếu cảm thấy tự tin, bạn sẽ có dịp thể hiện sự sáng tạo thông qua các Đồ Án Môn Học 1, 2 + Tốt nghiệp.
    Đừng ngại "dí" theo các thầy mà hỏi, cứ hỏi hồn nhiên đừng sợ bị chê là "gà". Nên tụ tập nhau lại để học như thế sẽ tiếp thu nhanh hơn và đi nhậu cũng share kinh phí ra được=> đỡ tốn kém mà lại đoàn kết!
    Chúc cả nhà vui!\m/
  16. ngoctham09 New Member

hihi,đề tài này thật ra là em đang nhân tiện ham hố giúp cho anh trai em đang học năm 4,làm báo cáo về công nghệ nano,hihi,sẵn tiện mình ngâm được chút nào hay chút ấy!còn bài báo cáo năm nhất như tụi em thì bám sát thực tế tình hình hiện tại.Hi,em cũng xin cảm ơn những góp ý có sáng tạo của bậc trưởng bối!Nhưng em vẫn chuộng nhất câu cuối cùng "đỡ tốn kém mà lại đoàn kết",hihi
  17. nghesi_no227 New Member

thanks u,rất hay!
    sumen sẽ tiếp thu triệt để ý kiến của u!:d