1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

cho em hỏi về thử thách học vụ

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi lyosin, 19 Tháng tư 2011.

1. lyosin Member

Số bài viết: 83
    tình hình là e mới lên khoa về, thấy mình có tên trong danh sách bị thử thách học vụ.hic.người ta nói phải rút bớt môn học, chỉ đc đk 15 tín chỉ thôi ( zậy thì khi nào mới ra trường đc đây). nhưng kỳ này e nhỡ đk hơn 30 tín chỉ rồi. bây giờ không lẻ phải rút hết hơn 15 tín chỉ sao (phí gần 1.5 triệu lun). Nếu như bây giờ e không rút bớt môn học, cứ để yên 30 tín chỉ đó mà học thì có bị làm sao không ạ.

Cho e hỏi câu nữa, nếu như e nghe rút bớt, chỉ học 15 tín chỉ thôi, thì e phải qua hết 15 chỉ đó hả, nếu không sẻ bị đuổi học đúng không.

Anh chị nào biết thì chỉ giúp e nha! thanks!
  2. lyosin Member

3. q.thinh92 New Member

Số bài viết: 79
  4. lyosin Member

kì vừa rồi bỏ thi.^^!
  5. hhahungdao New Member

Số bài viết: 22
    nghe nói cũng hủy bỏ môn học đc mà ...lên thử phòng công tác sinh viên trường mình hỏi xem sao ^^
  6. lyosin Member

7. cokhi_08103111 New Member

Số bài viết: 28
  8. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Tình hình là dù bạn có muốn rút hay ko thi cho tới kì thi, phòng đào tạo sẽ tiến hành rút bớt môn học cho bạn xuống còn dưới 15 tín chỉ để bạn đảm bảo học tốt và thi tốt trong học kì này.
    Theo mình thì bạn nên chủ động rút nhưng môn nào cảm thấy khó nuốt hoặc là ko ưa thích để tiếp tục học, nếu không rút, bạn có khả năng học tốt môn bạn ko có tên dự thi đó.
    Thử thách học vụ: khi điểm trung bình học kì bạn dưới 3.0 (bắt buộc rút môn học xuống dưới 15 tín chỉ).
    Cảnh cáo : dưới 5.0(ko bị bắt buộc rút môn học)
  9. DUYIT082 Moderator

Số bài viết: 193
    Không biết thì lên phòng đào tạo hỏi rõ rồi về đây trả lời cho người ta,đừng có ngồi 1 chỗ mà phang gạch phang đá,tôi đã lên phòng đào tạo hỏi người ta thì nhận được câu trả lời như sau:
    "Thử thách hay cảnh cáo,đó chỉ là hình thức để thông báo cho các bạn biết về thực trạng học hành của các bạn hiện tại,nếu kỳ sau nữa ko cố gắng thì bye bye,còn việc sv thuộc diện thử thách bắt buộc rút xuống 15 chỉ,có đó rút hay không rút cũng được,tùy ở các bạn,chứ phòng đào tạo không có tiến hành rút cho bạn như bạn trên kia nói,rút thì nhẹ nhàng,xác suất bị đuổi thấp hơn"
    Thế thôi
  10. thanhkht New Member

Số bài viết: 156
    bạn này nói đúng rồi đó, mọi người cố gắng đừng để dưới 3.0 năm 1, 3.5 năm 2, 4.0 năm 3 và 4.5 những năm tiếp theo. Cố gắg học bài tí là qua thôi mà, đừng nản\:D/
  11. ox_ngo New Member

Số bài viết: 28
    Thử thách thì nên học 15 chỉ thôi,vì bạn đậu khoảng 10 chỉ là trên 5,0 rồi,còn đăng kí 30 chỉ thì phải đạt 20-24 mới được mức 5,0.Tốt nhất kì nào bị thử thách thì cứ học 15 chỉ,kì sau đăng kí tăng lên,như vậy sẽ khó dẫn đến tình trạng bị đuổi học hơn.Mà thực sự học thì khó mà dưới 5,0 lắm=))Do ham chơi mà rớt hơn nửa số các môn thôi.Đừng nản,ăn chơi cho đã,tháng cuối cấm đầu cày vẫn kịp=))Theo tinh thần của mình là thế,kì rồi chỉ rớt 3 trong 8 môn\:D/Đóng học phí nhiều hơn thôi,sao mà đuổi được:-j
  12. kinhtuananh New Member

Số bài viết: 1
  13. 1chiecla New Member

Số bài viết: 6
    :| không cần phải dk 15 chỉ đâu. năm ngoái mình cũng bị dk max 35 chỉ ko sao hết, chỉ sở ko đủ diểm bi buôc thôi học đó
    baka_k thích bài này.
  14. baka_k New Member

Số bài viết: 13
    Ki đầu mình 5.9 kì 2 mình 3.8 co bị bắt rút môn không??
  15. xuanvuongspkt New Member

Số bài viết: 20
  16. Thiện8972 New Member

Số bài viết: 22